เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 20:05:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ขอวิธีรักษาเรื้อนเปียก
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอวิธีรักษาเรื้อนเปียก  (อ่าน 552 ครั้ง)
iw
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2017, 16:52:16 »

ขอยาโรคเรื้อนครับ  ที่ใช้แล้วเห็นผลจริง  ไม่หลอกเอาเงิน  เคยใช้ด้วยตนเอง  และเห็นผลครับ  เพราะซื้อมาแล้วผิดหวังทั้งของนอก  ของไทย  เป็นเรื้อนเปียกครับ  ว่าจะไปหาหมอแต่ลำบากเอาไปครับ
NongSaTaNg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2017, 18:04:49 »

ขอไอดีไลน์ น่อยค่ะ
เดียวติดต่อกลับไปค่ะ แผลหายแน่นอนค่ะ
iw
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2017, 19:17:03 »

0856940547  เลยครับ
Klanarong kavila
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2017, 11:12:32 »

ขอยาโรคเรื้อนครับ  ที่ใช้แล้วเห็นผลจริง  ไม่หลอกเอาเงิน  เคยใช้ด้วยตนเอง  และเห็นผลครับ  เพราะซื้อมาแล้วผิดหวังทั้งของนอก  ของไทย  เป็นเรื้อนเปียกครับ  ว่าจะไปหาหมอแต่ลำบากเอาไปครับ
หาซื้อกำมะถันเอามาผสมกับน้ำมันพืชแล้วทาขยี้ให้ทั่วครับหายแน่นอน
iw
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2017, 16:11:34 »

จริงหรือครับ  เคยให้แล้วหรือครับ
Worakarn_Few
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2017, 01:52:28 »

พาไปให้หมอฉีดยาครับ แห้งเร็วมากครับ ประมาณอาทิตย์สองอาทิตย์หายครับ  หมาที่บ้านก็เคยเป็นครับ
duangjai38
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2017, 14:42:00 »

บราเวคโตค่ะ สุดยอด
nokia3310
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2017, 16:57:05 »

บราเวคโตค่ะ สุดยอด

อีกเสียงค่ะ โกลเด้นที่บ้านเป็นแล้วมีกลิ่นแรงมาก แดงทั้งตัวเลยค่ะ เม็ดเดว ไม่ถึง 2 เดือน หายเกลี้ยง ขนใหม่ขึ้นมา สวยพริ้งเลย 1 เม็ดคุมได้ 3 เดือนจ้า
cushy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 24 ตุลาคม 2017, 10:10:59 »

จากประสบการณ์จริงค่ะ ตอนเรียนมหาลัยน้องหมาของเราเป็นโรคกรรมพันธ์เรื้อนเปียก มีแผลแหวะหวะ กลิ่นคาวเลือดคาวหนอง เต็มห้อง ไปหาพี่หมอ(ท่าสุดสัตวแพทย์) พี่หมอบอกว่าโรคนี้เป็นโรคที่รักษาไม่หาย ต้องทานยาตลอด เพราะเชื้ออยู่ในสายเลือด มันจะกัดกินที่รูขุมขน ทำให้น้องหมาขนร่วง เราคิดหนักมากเพราะเราแอบเอาน้องหมามาเลี้ยง ที่บ้านไม่รู้ จะส่งกลับบ้านก็ไม่ได้ จะรักษาตลอดไป หาหมออาทิตย์ละครั้งสองครั้ง เดือนๆนึงก็แทบจะไม่เหลือเงิน (บางเดือนก็ไม่มีเงิน แต่พี่หมอช่วย บอกว่าถ้ามีค่อยเอามาจ่ายก็ได้ ) เราเลยศึกษาจริงๆจังๆ ทั้งยาสมุนไพรไทย เทศ  ก็กลายเป็นว่าทุกที่สรุปเหมือนกันหมดว่า รักษาไม่หาย เราเคยหาขมิ้นชันมารักษาก็ไม่หาย ทั้งกิน ทั้งทา สารพัดคนบอกเล่า มีคนบอกให้เอาน้ำมันสักอย่างนี่แหละ ให้เอามาทารอบตัวน้องหมา  ยาม่วงเอย แอลกอฮอล์เอย  เราไม่ทำ เพราะคิดว่าพวกนี้อาจจะไปทำลายผิวหนังของน้องหมาของเรา ทำให้แสบ หรือมีอาการแย่ลงได้  สุดท้ายเราได้ไปอ่านวิทยานิพนย์ของมหาลัยหนึ่ง ซึ่งจำชื่อมหาลัยไม่ได้แล้วว  ด้วยความยากวิทยานิพนย์ไม่มีบทสรุปที่ตายตัว แต่ เค้าบอกประมาณว่ามีสารชนิดหนึ่งที่รักษาได้  เราเลยเอาชื่อสารนั้นมาหาในกูเกิ้ล สรุปคือมีอยู่ในไข่ขาว  จากนั้น เราเลยให้น้องหมาเราทานไข่ขาว (ต้มสุก) ซื้อมาแบบเป็นแผงๆ บวกกับให้น้องหมาวิ่งเพื่อให้ผิวน้องหมาแข็งแรง  ถ้าย้อนกลับไปตอนที่เราเรียนอยู่มหาลัยแม่ฟ้าหลวงเมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว เด็กแม่ฟ้าที่ขึ้นไปเที่ยวที่พระธาตุเทียนหยกตอนเช้าเวลา 06.00  หรือตอนเย็นทุก17.00-18.00 น. จะเห็นน้องหมาวิ่งตามมอเตอร์ไซด์ตั้งแต่โรงเรียนธารทิพย์ไปถึงบนพระธาตุทุกเช้าเย็นทุกวัน
    ที่ผ่านมาเราซื้อยารักษาหมดไปหลายหมื่น สั่งซื้อตามเนต  หรือไปหาหมอที่ดีที่สุด  สุดท้ายไม่ได้อะไรเลย มาหายเพราะไข่ขาว และการใส่ใจของเจ้าของ พาน้องหมาวิ่งทุกเข้าเย็น ตื่นเช้าหน่อย มีเวลาให้น้องหน่อย  สุขภาพจิตใจ สุขภาพกายเขาดีขึ้นตามลำดับ ตอนนี้น้องอ้วนมาก  ตอนนี้ถึงจะหายแล้ว(ไม่เป็นแผล  ไม่มีรอยแดง ไม่คัน แต่เชื้อยังอยู่) แต่เราก็ยังหาเวลาพาน้องวิ่ง ได้ผ่อนคลายบ้างอยู่ตลอด  ทำงานเหนื่อยแต่เราก็ต้องพาน้องวิ่งตลอด เราทำทุกวัน จนตอนนี้เกือบ  4  ปีแล้ว
iw
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2017, 20:11:17 »

สุดยอดครับ  ชอบมากขอบคุณมากตรงใจเลยครับ  ไข่ขาวใช่ไหม
ปรสิต[porrasitt]
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 ตุลาคม 2017, 20:08:49 »

จำหน่าย บราแวคโต้ ทุกขนาด ราคา 740 บาทครับ

กินครั้งเดียว ป้องกันเห็บหมัดได้ 3 เดือน และผลข้างเคียงที่ได้รับคือ รักษาปัญหาไรขี้เรื้อนในน้องหมาครับ

พร้อมส่งถึงบ้าน โทร 0812992978 หรืออดไลน์ por0142 ครับผม

เบอร์ติดต่อ 081-2992978

LINE ID: 0812992978
cushy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2017, 11:41:50 »

สุดยอดครับ  ชอบมากขอบคุณมากตรงใจเลยครับ  ไข่ขาวใช่ไหม
ใช่คะไข่ขาว กับวิ่งออกกำลังกายนะคะ เพื่อให้ผิวหนังของน้องแข็งแรงด้วยคะ
หน้า: [1] พิมพ์