เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 03:38:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  CHIANGRAI 4 LOW
| | |-+  มาแล้ว..ทริปเที่ยว วันที่ 25-26 มิ.ย.54
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 พิมพ์
ผู้เขียน มาแล้ว..ทริปเที่ยว วันที่ 25-26 มิ.ย.54  (อ่าน 21883 ครั้ง)
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #140 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2011, 17:03:02 »

อย่าลืมนะครับ เก้าโมงเช้าวันที่ ยี่สิบห้า เจอกัน  ยิ้มเท่ห์ ครับ

ตกลง 9.00 น หรือครับ ไม่ใช่ 12.00 น.หรือครับ

ผมกลัวไม่ทันอ่ะครับ

น่าจะ 12.00 น. นะครับ รอคอนเฟิร์มอีกที

>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #141 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2011, 17:38:02 »

อย่าลืมนะครับ เก้าโมงเช้าวันที่ ยี่สิบห้า เจอกัน  ยิ้มเท่ห์ ครับ

ตกลง 9.00 น หรือครับ ไม่ใช่ 12.00 น.หรือครับ

ผมกลัวไม่ทันอ่ะครับ

กำหนดการทั้งหมดยึดหน้าแรกเลยครับ สรุปตารางเวลาตามหน้าหนึ่งครับ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #142 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2011, 18:11:26 »

กำหนดการทั้งหมดยึดหน้าแรกเลยครับ บ๋อมีหยั๋งเปลี่ยนแปลงละครับ

๒-๓ วันนี้ ผมบ๋อสะดวกเข้าเวบฯ เน้อครับ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
Mickey
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2011, 18:23:39 »

ยิ้มกว้างๆ ไม่มีคำพูดครับอ้าย รอวันนัดหมายอย่างเดียว  เจ๋ง

ไม่เจอกันนานเลย เอารถคันไหนไปครับ  ยิงฟันยิ้ม

คงต้องไปทางเรียบนะครับอาจารย์ เหตุการ์บังคับ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #144 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2011, 18:56:04 »

ยิ้มกว้างๆ ไม่มีคำพูดครับอ้าย รอวันนัดหมายอย่างเดียว  เจ๋ง

ไม่เจอกันนานเลย เอารถคันไหนไปครับ  ยิงฟันยิ้ม

คงต้องไปทางเรียบนะครับอาจารย์ เหตุการ์บังคับ

ทางไหนก็ได้ จุดหมายเดียวกันครับ  ยิงฟันยิ้ม

kruaor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #145 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 08:42:23 »

เสียดายจังค่ะไม่ได้ไปเที่ยวด้วยพอดีติดอบรมยุวกาชาดวันที่ 23-29 มิ.ย. 54 นี้ที่บ้านจอมสวรรค์ อ.แม่จัน คะอยากไปปลูกป่าค่ะอย่างไหงก็ถ่ายรูปมาฝากด้วยนะคะคุณ linepoint
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #146 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 09:19:24 »

ผมขอแจ้งรายละเอียดผมละกันครับ

ผมขอไปร่วมทริปด้วยครับ ไปคนเดียว ไม่มีรถไปร่วมลุยเลยขออาศัยติดไปด้วยนะครับ - -

ผมขอไปสายลุยด้วยคนนะครับเพราะอยากเรียนรู้มานาน 4WD เส้นทาง ห้วยส้านพลับพลา(ไม่ได้ไม่เป็นไรครับ)

มีเต้น 1 หลัง แบบ 2 คน(กำลังดำเนินการขอยืม คาดว่าน่าจะให้นะ 55+)

อาหาร เตรียมไปพอกับตัวเองละคนอื่นบ้าง อุปกรณ์ต่างๆจะนำไปด้วยครับ(ถ้ามี)

เพิ่มเติม ผมจะขนเอายารักษาโรคพื้นๆไปด้วยเน้อครับ เช่นยาลดไข้ แก้หวัด ใครมีโรคประจำตัวให้นำยาไปด้วยนะครับ กันไว้

ถ้ามีรายละเอียดหรือเปลี่ยนแปลงอะไรเพิ่มเติม

โทรบอกผมได้ที่เบอร์ ๐๘๔-๖๑๐-๗๑-๘๒ J@ME$

ถ้ามีเหตุการณ์ที่ทำให้ผมไม่ได้ไปร่วม จะโทรไปแจ้งกับทางท่านWM ทันทีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 09:41:03 โดย ♥วัยทอง~คะนองรัก♥ » IP : บันทึกการเข้า

A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #147 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2011, 22:39:52 »

ไปเหอะครับไม่มีอะไรน่าตื่นเต้นครับผม

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #148 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 09:25:01 »

ถ้าปี้ไลเอารถไปคนเดียว คิดว่าไปได้ก่อ ปี้จะขับไปคนเดียว เอาบ่าวน้อยลูกน้องไปโตยสามคน รวมปี้ ถ้าคิดว่าปี้ไปได้ ลงชื่อหื้อกำเน่อ สามคนจ้าว(แต้ๆ)
แต่ถ้ารถปี้ขึ้นบะได้ ปี้คงบะได้ไป เพราะบะหู้ไปอย่างได...จบ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ไปทางถนนลาดหญ้าได้ครับผมสบายครับปี้ ไปนอนก่อเพราะตอนเช้าจะปลูกป่าที่ดอยช้างกันครับผม

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #149 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 16:54:47 »

ไปตวยเด้อ...
ถ้างานไม่เยอะ..
อยากไปพักผ่อน..นอนเล่น..สักคืน..
ไม่ได้ไปกางเต้น..นานขนาด...

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #150 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 19:59:03 »

เสียดายจังค่ะไม่ได้ไปเที่ยวด้วยพอดีติดอบรมยุวกาชาดวันที่ 23-29 มิ.ย. 54 นี้ที่บ้านจอมสวรรค์ อ.แม่จัน คะอยากไปปลูกป่าค่ะอย่างไหงก็ถ่ายรูปมาฝากด้วยนะคะคุณ linepoint

ยินดีครับคุณครู

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #151 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 19:59:46 »

ไปตวยเด้อ...
ถ้างานไม่เยอะ..
อยากไปพักผ่อน..นอนเล่น..สักคืน..
ไม่ได้ไปกางเต้น..นานขนาด...

ไปแต้น้อครับอ้าย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยินดีครับ

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #152 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 20:00:19 »

ถ้าปี้ไลเอารถไปคนเดียว คิดว่าไปได้ก่อ ปี้จะขับไปคนเดียว เอาบ่าวน้อยลูกน้องไปโตยสามคน รวมปี้ ถ้าคิดว่าปี้ไปได้ ลงชื่อหื้อกำเน่อ สามคนจ้าว(แต้ๆ)
แต่ถ้ารถปี้ขึ้นบะได้ ปี้คงบะได้ไป เพราะบะหู้ไปอย่างได...จบ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ไปทางถนนลาดหญ้าได้ครับผมสบายครับปี้ ไปนอนก่อเพราะตอนเช้าจะปลูกป่าที่ดอยช้างกันครับผม
ออ อั้นไปโตย ไปนอนจ้าว เดวไปกางเต้นท์นอน เพราะบะได้ร่วมกิจกรรมอิ๊เมินละ
อยากพักผ่อนพ่อง ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

คนเอนเตอร์เทรนไปแห๋ม หนึ่งคน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #153 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 23:12:56 »

ดอยช้างบรรยากาศดีครับ เมื่อก่อนไปแนะแนวทุกปี มาช่วงหลังเบนเส้นไปทางขุนตาลซะละ  ยิงฟันยิ้ม
Yeami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #154 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 04:11:12 »

เสียดายจังค่ะไม่ได้ไปเที่ยวทริปนี้เลย พอดีแฟนติดวันเกิดน้องค่ะเลยไม่ได้ไป
ขอโทษด้วยนะค่ะ
kruaor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #155 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 10:55:19 »

มีคนไปเยอะเหมือนกันนะคะเนี่ย นึกแล้วเสียดายจังค่ะ ไว้ทริปต่อไปนะคะ
punklui
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #156 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 12:03:36 »

ขอบคุณที่ ชวนนะคับ อยากไปใจจะขาด แต่วันเวลาไปไม่ได้จิง ๆ ทีแรกคิดว่าเอารถไปเอง แฟนห้าม แผน สอง เอาเก๋งแฟนไปเพราะอยู่บ้านเราแล้ว แต่ผิดแผนหมด ติดงานคับผ๋ม และก็ติดเลือกตั้ง ล่วงหน้าวันที่ 26 อีก  มีรูปมาฝากคับ เพิ่มไปมาเมื่อ เสาร์อาทิตย์ที่18-19 ผ่านมา เป็นงานของอีกชมรม ที่ผมเป็นสมาชิกอยู่  คร่าว ๆ ก็ ทำบุญ ถวายพระพุธทรูป ที่วัด โรงเรียนมอบคอมพิวเตอร์ 3 ชุด ทุนการศึกษา ที่ รร.บ้านคลองแอ่ง ปลูกต้นไม้  อ.บ่อไร่ จ.ตราด

* DSCF2026 (Small).JPG (47.11 KB, 640x480 - ดู 158 ครั้ง.)

* DSCF2052 (Small).JPG (54.47 KB, 640x480 - ดู 158 ครั้ง.)

* DSCF2102 (Small).JPG (53.1 KB, 640x480 - ดู 156 ครั้ง.)

* DSCF2128 (Small).JPG (99.96 KB, 640x480 - ดู 154 ครั้ง.)
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #157 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 12:58:55 »

ขอบคุณที่ ชวนนะคับ อยากไปใจจะขาด แต่วันเวลาไปไม่ได้จิง ๆ ทีแรกคิดว่าเอารถไปเอง แฟนห้าม แผน สอง เอาเก๋งแฟนไปเพราะอยู่บ้านเราแล้ว แต่ผิดแผนหมด ติดงานคับผ๋ม และก็ติดเลือกตั้ง ล่วงหน้าวันที่ 26 อีก  มีรูปมาฝากคับ เพิ่มไปมาเมื่อ เสาร์อาทิตย์ที่18-19 ผ่านมา เป็นงานของอีกชมรม ที่ผมเป็นสมาชิกอยู่  คร่าว ๆ ก็ ทำบุญ ถวายพระพุธทรูป ที่วัด โรงเรียนมอบคอมพิวเตอร์ 3 ชุด ทุนการศึกษา ที่ รร.บ้านคลองแอ่ง ปลูกต้นไม้  อ.บ่อไร่ จ.ตราด

อยู่ จ.ตราด กันหรอครับ แฟนผมอยู่ เขาหมิง ครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  หรือว่าอยุ่ กทม. แล้วไปเที่ยวตราดกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 19:14:17 โดย >: l!ne-p๐!nt :< » IP : บันทึกการเข้า

แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #158 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 19:14:34 »

เงียบเหงาจังวันนี้

กำนันตู่
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #159 เมื่อ: วันที่ 20 มิถุนายน 2011, 20:32:32 »

น่าสนใจคับ ขอปรึกษาแม่บ้านก่อน นะ แล้วเช๊คสภาพลมฝนด้วย

บริการรถตู้VIP.9ที่นั่ง นำเที่ยว/ ชาญาแมนชั่น ห้องพักราคาประหยัด 250./คืน หนองปึ๋ง ซ.9 โทร.085-8639169
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 11 12 13 14 พิมพ์