เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 16:33:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ศาสนา กิจกรรมทางวัด (ผู้ดูแล: ap.41, ลุงหนาน)
| | |-+  >.. ทำบุญวันเกิด ด้วยการสร้างหนังสือทำวัตรสวดมนต์ ปิดรับแล้วครับ ..<
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน >.. ทำบุญวันเกิด ด้วยการสร้างหนังสือทำวัตรสวดมนต์ ปิดรับแล้วครับ ..<  (อ่าน 6652 ครั้ง)
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

เฒ่า! สดใส วัยซน..

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2011, 10:47:05 »

อัพข้อมูลตอนเช้าครับ

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
Naruedee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 15:03:33 »

ยังรับบริจาคอยู่ไหมค่ะ พึ่งมาเห็น จะได้บอกบุญกับเพื่อนร่วมงานค่ะ (ถ้าทันอาทิตย์หน้าจะโอนเงินเข้าไปให้)
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 15:05:59 »

รับอยู่ครับ
ตอนนี้รวบรวมได้หลายเล่มแล้วครับ
ขอบคุณครับ

" ... ธงชาติและเพลงชาติไทย เป็นสัญลักษณ์ของความเป็นไทย
เราจงร่วมใจกันยืนตรงเคารพธงชาติ ด้วยความภาคภูมิใจในเอกราช
และความเสียสละ ของบรรพบุรุษไทย ... "
๘ นาฬิกา และ ๑๘ นาฬิกา Sitiya_por@hotmail.com
Naruedee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 15:37:14 »

ขอเลขที่บัญชีด้วยค่ะ อาทิตย์หน้าจะโอนเงินเข้าไปให้
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 16:59:49 »

ขอขอบคุณอนุโมทนาด้วยนะครับ  เอาเลขที่บัญชีของหลวงพ่อนะครับจะได้สะดวกรวดเร็ว
                         ๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐

pm มาแจ้งชื่อ นามสกุลด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2012, 17:01:20 โดย Siranoi » IP : บันทึกการเข้า

Naruedee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2011, 09:21:14 »

ขอขอบคุณอนุโมทนาด้วยนะครับ  เอาเลขที่บัญชีของหลวงพ่อนะครับจะได้สะดวกรวดเร็ว
                         ๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐

ธนาคารกรุงไทย สาขาห้าแยกพ่อขุนเม็งราย
ชื่อบัญชี พระวิศิษฐ์ ศรีเมืองทอง บัญชีเลขที่ 539-0-21848-5

pm มาแจ้งชื่อ นามสกุลด้วยนะครับ
ถ้าโอนแล้วจะเข้ามาแจ้งในนี้นะคะ
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2011, 10:09:43 »

ครับขอบคุณครับ

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2011, 07:31:52 »

รายนามผู้ร่วมสร้างหนังสือสวดมนต์จำนวน 200 เล่ม  
     1. ผอ.กรกรช ไชยประเสริฐ คุณสิทธิพร เกาะไคร้ จำนวน 5 เล่ม (เวียงชัยวิทยาคม)
     2. ร่วมสร้างท่านละ 2 เล่ม ดังนี้ คุณแม่ทองลา เพ็งไสย, คุณแม่เวียงชัย เนตรวัน, คุณแม่อุดม สมควร, คุณรัตนา สิทธิอาษา,
คุณแม่พุฒ นามวงค์, คุณแม่แสง ถิ่นหลวง, คุณแม่พร แก้วคำ, คุณพ่อนวล ใจศรีธิ, คุณแม่จันดี งานดี, คุณพ่อเล็ก ใจบาน,
คุณแม่บัวผัด บำรุง, ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม จ.เชียงใหม่
     3. คุณพ่อดวงจันทร์ คุณแม่เรือนคำ สุขเกษม (ดวงจันทร์อิเล็กทรอนิกส์ บ้านโป่งชัย อ.เวียงเชียงรุ้ง จำนวน 8 เล่ม (500.-)
     4. คุณแม่บุญร่วม โคตรบรรเทา, คุณสมคิด จ่ากุญชร (บ้านเวียงเดิม) จำนวน 5 เล่ม
     5. คุณนุร์พิระฎา   อัครวนสกุล จำนวน 8 เล่ม
     6. คุณพ่อแก้วมา ใจบาน จำนวน 8 เล่ม (500.-)
     7. อบต.ศิลป์ คุณแม่ฟองจันทร์ ปินใจ จำนวน 2 เล่ม
     8. คุณราวัลย์  วงค์ประชา จำนวน 9 เล่ม
     9. คุณแม่ข้อน จันทร์ติ๊บ  จำนวน 2 เล่ม
     10. คุณพนารัตน์ แก้วคำ  จำนวน 5 เล่ม
     11. คุณเนรมิตร อุ้ยกิ้ม  จำนวน 5 เล่ม
     12. คุณพ่อชำนาญ คุณแม่ลัย วรรณสุข  จำนวน 2 เล่ม
     13. คุณพ่ออิน คุณแม่ลัย ตาคำ  จำนวน 2 เล่ม
     14. คุณแม่เขียว กันทะปวง  จำนวน 2 เล่ม
     14. คุณแม่ก๋องคำ พวงอินใจ  จำนวน 3 เล่ม
     15. คุณแม่เขียว ด.ช.ปรีชา สิทธิยศ  จำนวน 3 เล่ม
     16. คุณกรกมล ลาปา  จำนวน 2 เล่ม
     17. คุณแม่นงลักษณ์ ณ สุนทร  จำนวน 2 เล่ม
     18. คุณแม่ทองเพียร วาดรูป  จำนวน 5 เล่ม
     19. คุณแม่อัญลิณี แย้มคล้าย  จำนวน 3 เล่ม
     20. นางสาวรัชนีภรณ์  สุต๊ะ  จำนวน 5 เล่ม
     21. นางสาวศรัณยา  เนตรสาคร  จำนวน 5 เล่ม
     22. คุณแม่จันทร์หอม โชติก้ารัชกิจ  จำนวน 2 เล่ม
     23. คุณแม่บุญรอด แก้วนาติ๊บ  จำนวน 2 เล่ม
     24. คุณแม่พร กันทะคำ, คุณแม่ฝาง วันยอ, คุณแม่จันทร์สุข อินต๊ะวงค์, คุณสงกรานต์ กองตา
          อุทิศส่วนกุศลแด่...ดวงวิญญาณ พ่อแปง แทพสมบัติ  จำนวน 10 เล่ม

* AOPSVUNCACLYK05CAYH3U8HCAC7GXH0CASIDDN7CALDVJKMCANECS28CA9XWJ40CAYI23MECAZH3FTNCAKT7PWOCAIIAY3QCAG7AL7ECAHQN4N8CAMMY5WPCALK7KTFCAMA6BS5CAH4KJ82CAY7MU36CAXNGANY (WinCE).jpg (10.58 KB, 218x320 - ดู 159 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กรกฎาคม 2011, 08:29:17 โดย Siranoi » IP : บันทึกการเข้า

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2011, 09:10:31 »

อัพตอนสายครับ

Naruedee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2011, 13:30:02 »

สรุปยอดและรายชื่อผู้ร่วมทำบุญหนังสือสวดมนต์
จำนวน 152 เล่ม จำนวนเงิน 9,120+20 บาท

คุณทิฐินันท์  ศักดิ์ศรีตุลยา  จำนวน 2,000 บาท 30 เล่ม (เกิน 20 บาท)
โอนเข้าบัญชี กรุงไทย ของพระวิศิษฐ์ (โอนเข้าบัญชีแล้ววันนี้)

ส่วนยอดที่เหลือ 7,320 บาท จะโอนเข้าไม่วันเสาร์ก็วันอาทิตย์นี้ วันจันทร์ 11/7/54 จะเข้ามาโพสแจ้งนะคะ
คุณวรรณา  วงษ์ภักดีศักดิ์  จำนวน 20 เล่ม  ยิ้ม
คุณฐิตินันท์  เจริญวิเทศ  จำนวน 10 เล่ม   ยิ้ม
คุณศิริพร  อุดมพฤกษา และ ครอบครัว  จำนวน 10 เล่ม
คุณนิตยา  แซ่อื้อ และ ครอบครัว  จำนวน 10 เล่ม
คุณบริบูลย์  วอนวัฒนา และ ครอบครัว  จำนวน 7 เล่ม
คุณดาวและครอบครัว จำนวน 6 เล่ม
ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม  จำนวน 6 เล่ม
คุณอุดม คุณวราภรณ์ คุณพันเลิศ  ยศวิไล  คุณรัชดาภรณ์  ปันทะรส  จำนวน 5 เล่ม
คุณเกรียงภูมิ  เจริญวิเทศ  จำนวน 5 เล่ม
คุณนันทนัช  เจริญวิเทศ  จำนวน 5 เล่ม
คุณปริชมน  เจริญวิเทศ  จำนวน 5 เล่ม   ยิ้ม
คุณนันท์นภัส คุณกุลธิรัตน์  ศรีมหายันต์  จำนวน 5 เล่ม
ท่านละ 2 เล่ม
คุณสุชิน  มีรอด , คุณณัชชา  ตั้งสิริวัฒนาพงษ์ และ ครอบครัว ,
คุณรัชนี  เลี้ยงศรีโรจน์กูล และ ครอบครัว , คุณสายฝน  แต้ชัยรักษ์ ,
คุณพัชรี  คันธวราภรณ์
ท่านละ 1 เล่ม
คุณมิตร และ คุณชุ่ย , คุณดำ , คุณยิ่งยศ  ไชยหิรัญการ ,
คุณศรีสุดา  ไชยหิรัญการ , ด.ช.กิตติชัย  ไชยหิรัญการ , ด.ช.ภาสวิชญ์  คุณรอด ,
คุณศศพินทุ์  ราชนา , คุณศุภชัย  วังหลวง , คุณจิดาภา  ผัดดี , ด.ช.ณทักษกร  ผัดดี ,
ด.ช.วรัญญู  ผัดดี , คุณวรรณดี  ผัดดี , คุณวรางคณา  พงษ์หัตถาศิลป์
ท่านละ 100 บาท
ด.ช.พีรวุฒิ  บุญยิ่ง , ด.ช.พีรวัส  บุญยิ่ง , ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม
คุณวิลัยลักษ์  บุญกันหา อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 กรกฎาคม 2011, 14:28:54 โดย Naruedee » IP : บันทึกการเข้า
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2011, 13:57:36 »

โอ้โห..ขอบคุณอนุโมทนาด้วยด้วยความปลาบปลื้มครับ
จะก้อปปี้นำเรียนหลวงพ่อนะครับ
เมื่อหนังสือแล้วเสร็จ..ท่านใดต้องการจะมาถวายด้วยตนเอง
กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ สาธุ

* AOPSVUNCACLYK05CAYH3U8HCAC7GXH0CASIDDN7CALDVJKMCANECS28CA9XWJ40CAYI23MECAZH3FTNCAKT7PWOCAIIAY3QCAG7AL7ECAHQN4N8CAMMY5WPCALK7KTFCAMA6BS5CAH4KJ82CAY7MU36CAXNGANY (WinCE).jpg (10.58 KB, 218x320 - ดู 151 ครั้ง.)

Naruedee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2011, 15:24:12 »

โอนเงินแล้วก่อยก๊อบปี้รายจื่อไปเน้อเจ้า
รอโอนภายในวันพฤหัส 7 ก.ค นี้
มีบัญชีธนาคารวัดก่อเจ้า ถ้ามีจะขอโอนเข้าบัญชีวัดได้ก่อเจ้า (อย่าตีเจตนาเป๋นอื่นไปเน้อเจ้าตี้จะโอนเข้าบัญชีวัด)

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2011, 16:12:44 »

ครับ..ตอนเย็นจะสอบถามมาลงให้นะครับ

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 05 กรกฎาคม 2011, 19:07:07 »

บัญชีของวัดใหม่เมืองชุม ๑๘๙ หมู่ ๑๑ ตำบลเมืองชุม อำเภอเวียงชัย จังหวัดเชียงราย ๕๗๒๑๐ โทรศัพท์ ๐๘๖ - ๕๑๓๒๗๘๓
........................................................................

ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
     สาขา  เวียงชัย
     ชื่อบัญชี  นายมนัส วาดรูป และหรือ นายธรรม วงค์วาร - นายสมฤทธิ์ ใจบาน
     บัญชีเลขที่  ๖๒๙-๒๒๖๓๗๑-๑

........................................................................

ครับ..ขอบคุณครับ
เพิ่มอีกนิดครับ..ตั้งแต่ ๕ เล่มขึ้นไป ขอชื่อและนามสกุลด้วยนะครับ ทางวัดจะออกใบอนุโมทนาบัตรให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กรกฎาคม 2011, 19:51:13 โดย Siranoi » IP : บันทึกการเข้า

Naruedee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2011, 09:01:01 »

บัญชีของวัดใหม่เมืองชุม ๑๘๙ หมู่ ๑๑ ตำบลเมืองชุม อำเภอเวียงชัย จังหวัดเชียงราย ๕๗๒๑๐ โทรศัพท์ ๐๘๖ - ๕๑๓๒๗๘๓

ธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด (มหาชน)
     สาขา  เวียงชัย
     ชื่อบัญชี  นายมนัส วาดรูป และหรือ นายธรรม วงค์วาร - นายสมฤทธิ์ ใจบาน
     บัญชีเลขที่  ๖๒๙-๒๒๖๓๗๑-๑

ครับ..ขอบคุณครับ
เพิ่มอีกนิดครับ..ตั้งแต่ ๕ เล่มขึ้นไป ขอชื่อและนามสกุลด้วยนะครับ ทางวัดจะออกใบอนุโมทนาบัตรให้ครับ
ถ้าบ่าเอาใบอนุโมทนาบัตรบ่าต้องใส่จื่อได้ก็เจ้า
Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2011, 09:05:08 »

ได้ครับ
ถ้าอย่างนั้น...ท่านใดที่ต้องการใบอนุโมทนาบัตรแจ้งมาด้วยนะครับ

Naruedee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2011, 17:27:18 »

ที่นัดจะโอนวันพฤหัสนี้อาจจะขอเลื่อนเป็นภายในอาทิตย์นี้แทน
น่าจะทันนะคะ เพราะว่ายอด 112 เล่ม + 10 เล่ม ตอนนี้เก็บเงินเสร็จแล้ว
พร้อมโอนค่ะ รอยอดอีก 30 เล่มนะคะ มีผู้ประสงค์ร่วมทำบุญเพิ่งมาบอก
รายชื่อเพิ่มเมื่อกี้นี้เองกลัวว่าวันพฤหัสจะไม่ทันแต่ภายในอาทิตย์นี้แน่ๆ ค่ะ
(ตอนนี้ยอดบริจาคได้ 152 เล่ม ปิดการรับเพิ่มแล้วค่ะ)

Siranoi
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2011, 20:05:25 »

ครับ..อาทิตย์นี้ไม่ทัน อาทิตย์หน้าก็ได้ครับ
เพราะจะปิดรับการเป็นเจ้าภาพ ทั้งที่วัด ทั่วไป และทางอินเตอร์เน็ต
ในวันที่ ๓๑ กรกฏาคม ๒๕๕๔

รวบรวมได้กี่เล่ม ก็เอาตามจำนวนนั้นครับ
อนุโมทนาด้วยนะครับ

* 548167~1 (WinCE).GIF (13.21 KB, 240x183 - ดู 118 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 กรกฎาคม 2011, 21:40:13 โดย Siranoi » IP : บันทึกการเข้า

Naruedee
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2011, 08:54:18 »

ขอบคุณค่ะ
koyjang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2011, 14:00:26 »

ยังไม่ปิดรับใช่ไหมคะ  ถ้าโอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบนะคะ  ขออนุโมทนาบุญที่ช่วยเป็นสะพานบุญให้ค่ะ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์