เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 21:26:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ทุกลักทุเลทัวร์ (ไปทำบุญ)เมืองพยาก เมียนมาร์
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ทุกลักทุเลทัวร์ (ไปทำบุญ)เมืองพยาก เมียนมาร์  (อ่าน 4742 ครั้ง)
bookskil
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2017, 17:48:35 »

ภาพและธรรมชาติสวยงามมากครับ ทำให้หลับตานึกถึึงบ้านเราสมัยก่อน สงบสุขดีครับ ขอบคุณภาพสวยๆและบรรยากาศดีๆครับ

( นวพล  ก่อสร้าง )  รับสร้างบ้าน ต่อเติม ซ่อมแซม ปรึกษาได้ครับ
ติดต่อได้ที่เบอร์   0823921783  ช่างวัช
ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2017, 09:38:47 »

ช่วงนี้ทัวร์สายบุญบ่อยเลยนะครับ บรรยากาศยังคงความชนบทอยู่ น่าไปเที่ยว
เดือนหน้าก็จะไปอีกครั้ง
ถ้ามีรายการดีๆแบบนี้ ชวนด้วยครับ  082-890-3298
ปีละครั้ง สวนมากจะไปทอดผ้าป่ากัน
เป็นธรรมชาติที่สวยงาม ครับ
ใช่แล้วน่าอยู่มาก
น่าจะเปลี่ยนชื่อกระทู้ว่าได้หมดถ้าสดชื่นทัวร์
เป็นกระทู้ที่ยกนิ้วเป้งให้เลยค่ะ สวยงาม ธรรมชาติ และอิ่มบุญ
จนอยากจะไปเที่ยวซักครั้งบรรยากาศเหมือนบ้านเรา ในอดีตซัก 30 ปีได้
ข้ามฝั่งไปทางอ.อะไรอ่ะคะ ชอบๆที่สุด
อิอิ ใช่สดชื่นมาก

เมืองพยากอยู่ระหว่างทางไปเชียงตุงนี่ครับท่าน ผมเพิ่งกลับจากเชียงตุงเมื่อวาน นั่งรถนานมึนหัวมากครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อยู่ระหว่างครึ่งทางไปเชียงตุงเลย ทางแยกไปเมืองยอง

ภาพและธรรมชาติสวยงามมากครับ ทำให้หลับตานึกถึึงบ้านเราสมัยก่อน สงบสุขดีครับ ขอบคุณภาพสวยๆและบรรยากาศดีๆครับ
เดี่ยวหาไฟล์ภาพเจอจะลงให้ชมอีก ไปกัน ๓ วัน เที่ยวชมธรรมชาติอิ่มเลย

lonewolf898
I AM ALONE I AM LONEWOLF
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2017, 11:13:55 »

ยังคงดังเดิม
หน้า: 1 [2] พิมพ์