เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:42:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  เสียใจ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน เสียใจ  (อ่าน 3498 ครั้ง)
สติ๊กเกอร์@อ.พาน
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

ตัดสติ๊กเกอร์ ฉลากสินค้า

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 08:53:19 »

เสียใจด้วยครับ
ผมก็เคย จะซื้อเตียงนอนจากผม โทรตกลงกันตอนเย็นว่าเอาแน่นอน
เช้าอีกวันมาขนขึ้นรถ ยอมปิดร้านเพื่อไปส่งของ ขับออกไปแล้วจากพานไปเชียงรายเหมือนกัน โทรมาบอกว่าซื้อใหม่แล้วไม่เอาแล้ว แลบลิ้น
เพิ่งมารู้ว่าคนที่โทรมาซื้อเป็นนายหน้าอีกทอด คนซื้อจริงๆเขาซื้อของใหม่แล้วตั้งแต่เมื่อยอนเย็นที่โทรคุยกันแล้วไม่โทรมาบอก อายจัง

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=31449.0 <ตัด/ปริ้นสติ๊กเกอร์
shocking
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 09:19:43 »

ผมก็เจอครับ ตกลงซื้อขายกันแล้ว ผมบอกว่าพรุ่งนี้เช้าผมจะเข้าไปรับของ ตอนเช้าผมก็ขับรถจากพานเข้าเชียงราย พอไปถึงเขาก็บอกว่าขายให้คนอื่นไปแล้ว ....เสียความรู้สึกครับ
joecho
ระดับ ป.ตรี

ทำดีแทบตาย

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 09:33:53 »

เอา username มาติดแบล็คลิสท์ไว้เลยดีไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+++++++1000000000

ไม่มีใครไม่รู้จัก
0857102000
d-a-m
ระดับ ป.ตรี
*

The Family

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 10:05:29 »

+100 นิสัยไม่ดี ต้องได้รับบทเรียนโพสเลย คนเราคำไหนคำนั้น
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 10:06:48 »

+100 นิสัยไม่ดี ต้องได้รับบทเรียนโพสเลย คนเราคำไหนคำนั้น

+อีก 1 เสียง
abc33
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 10:10:03 »

ดันขึ้นไปให้เห็นกันทั่วๆ
มิสเตอร์ บอย
มัธยม
**

&^_^&คนที่ไม่เคยทำผิดคือคนที่ไม่ได้ทำอะไรเลย

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 10:49:38 »

ผมว่าตัดสินใจขายให้ใคร ก็ควรขายให้คนนั้้นครับ หรือไม่อย่างนั้นก็ควรโทรบอกด่วนก่อนเราจะไปรับของ ไปกลับ 100 กว่า โล ก็ไม่ใช้เล่น ๆ นะครับ
เห็นด้วยอย่างแรง +111111111
 โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

ถ้าคุณต้องการประสบความ สำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
natee1828
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 10:56:42 »

แย่ครับ
คำหล้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 12:50:07 »

เอา username มาติดแบล็คลิสท์ไว้เลยดีไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

+1 เห็นด้วยครับ

+1111111 + อีกเยอะ ๆ เลย 

ไม่มีสัจจะ ไม่ควรจะให้ทำการซื้อขายในเว็บอีก ขนาดเราขายของ ตกลงราคากับเจ้าหนึ่งไว้แล้ว มีคนให้ราคาดีกว่า แต่เราก็ไม่ขายให้ เพราะตกลงราคาไว้แล้ว

+++++ หลายๆๆๆเลย เสียความฮู้สึก เสียไปหมด จะอี่ใผจะกล้ามาซื้อขายกั๋น นิสัย
D-do
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 14:58:02 »

เคยเหมือนกัน แต่นอกเวปคือรถมอเตอร์ไซค์บ้านนี่แหละครับ ไปดูแล้วโทรนัดคือจองทางโทรศัพท์ตกลงราคาต่อรองเรียบร้อยแต่รอหาวันดีตามความเชื่อบ้านเรา พอตอนเย็นเจ้าของรถโทรมาย้ำว่าเราเอาจริงมั๊ยเพราะมีอีกคนมาดูรถเช่นกัน เราบอกโอเคงั้นพรุ่งนี้เจอกัน สุดท้ายเขาขายให้อีกคนเสียแล้ว

เหตุผล
1.ราคาขายเท่ากัน
2.สงสารพี่เขามาไกลกว่า(แต่ทีหลังผม)
3.พี่เขาจะซื้อให้ลูกชายวัย15เป็นของขวัญรถคันแรกในชีวิต
4.พี่เขาดูเป็นคนรักษารถดี

แล้วผมล่ะผิดอะไร
1.ซื้อถูกกว่ารึ?
2.บ้านใกล้ใจเย็น?
3.อยากซิ่งค์รถตอนอายุ 30 ปลายๆ?
4.ท่าทางดูไม่รักษารถรึ?(ทั้งที่ความจริงผมนี่แหละรักษ์รถตัวพ่อเลย)

เล่าให้ฟังครับ นอนไม่หลับทั้งคืนน้อยใจอุตส่าห์ว่านล้อมเมียจนยอมให้ซื้อสำเร็จ แต่....ก็ถือเป็นโชดเข้าข้างในวันหลังคือผมก็มาเจอรถในเชียงรายโฟกัสรุ่นที่พลาดไปแต่ได้ราคาถูกกว่าเป็นหมื่นเลยครับ 5555 หังเราะที่หลังดังกว่าครับ เป็นกำลังใจให้ จขกท.ครับ หาต่อไปครับ
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 15:03:42 »

ผมก็เคย จะซื้อเตียงนอนจากผม โทรตกลงกันตอนเย็นว่าเอาแน่นอน
เช้าอีกวันมาขนขึ้นรถ ยอมปิดร้านเพื่อไปส่งของ ขับออกไปแล้วจากพานไปเชียงรายเหมือนกัน โทรมาบอกว่าซื้อใหม่แล้วไม่เอาแล้ว แลบลิ้น
เพิ่งมารู้ว่าคนที่โทรมาซื้อเป็นนายหน้าอีกทอด คนซื้อจริงๆเขาซื้อของใหม่แล้วตั้งแต่เมื่อยอนเย็นที่โทรคุยกันแล้วไม่โทรมาบอก อายจัง

นี้คือข้อเท็จจริงที่ผู้จะขายได้รับความเสียหาย กลับกันกับ จขกท ที่ผู้จะซื้อได้รับความเสียหาย

HELLO MY NAM'S MODDAM

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 15:28:27 »

ถ้ามีการตกลงนัดหมายกันเป็นมั่นเหมาะแล้ว ก็ควรเป็นไปตามนั้น การซื้อขายควรมีสัจจะ
และคุณธรรม ทั้งผู้จะซื้อและผู้จะขาย ข้อเท็จจริงนี้ชัดเจนว่า ผู้จะซื้อเป็นผู้ได้รับความเสียหาย
ทั้งเวลา ค่าใช้จ่าย และจิตใจ แม้เพียงไม่มาก แต่ก็เสียหาย เห็นใจครับ

แต่ถ้ากลับกัน มีการนัดหมายกันเป็นมั่นเหมาะแล้ว ผู้จะซื้อเงียบจ้อย หายแซ็บ ผู้จะขาย
ก็ชะเง้อคอยจนคอยาว พอติดต่อกันได้ ผู้ซื้อก็บอกว่า เปลี่ยนใจ ไม่ซื้อแล้ว หรือได้ของที่ต้องการแล้ว
อันนี้ แน่นอนว่าผู้จะขายได้รับความเสียหาย เสียเวลา เสียโอกาสในการขาย

ยังไงๆก็ขอให้ทั้งผู้จะซื้อและผู้จะขาย มีสัจจะ คุณธรรม และเห็นใจซึ่งกันและกันด้วยครับ
เห็นด้วยครับ เพราะเคยโดนเบี้ยวมาแล้ว จองไว้แต่ไม่มาเอา เราก็รอ โทรมาก็ไม่โทร  และคนที่อยากได้จริงๆ เค้าก็ไปซื้อที่อื่น เพราะว่าคิดว่าเราขายไปแล้ว อารมณ์เสีย

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 15:32:57 »

ที่แล้วมาช่างมัน แต่ต่อไปผมโดนอีกมี  ติดแบล็คลิสท์ ไว้แน่ๆ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 15:41:06 »

ลืมไปแล้ว....เสียชีพอย่าเสียสัตย์  ยิงฟันยิ้ม
OhM{L-LdT}
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2011, 16:13:59 »

คนป่ามีปืน
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2011, 22:34:37 »

เห็นใจด้วยคนครับคนแบบนี้เขาไม่เรียกว่าคนครับเขาเรียกว่า4ตีน1หาง2ตาหูยาวๆร้องดังโฮ้งๆครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ฮืม ฮืม
chinchin
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2011, 13:10:40 »

ถ้ามีการตกลงนัดหมายกันเป็นมั่นเหมาะแล้ว ก็ควรเป็นไปตามนั้น การซื้อขายควรมีสัจจะ
และคุณธรรม ทั้งผู้จะซื้อและผู้จะขาย ข้อเท็จจริงนี้ชัดเจนว่า ผู้จะซื้อเป็นผู้ได้รับความเสียหาย
ทั้งเวลา ค่าใช้จ่าย และจิตใจ แม้เพียงไม่มาก แต่ก็เสียหาย เห็นใจครับ

แต่ถ้ากลับกัน มีการนัดหมายกันเป็นมั่นเหมาะแล้ว ผู้จะซื้อเงียบจ้อย หายแซ็บ ผู้จะขาย
ก็ชะเง้อคอยจนคอยาว พอติดต่อกันได้ ผู้ซื้อก็บอกว่า เปลี่ยนใจ ไม่ซื้อแล้ว หรือได้ของที่ต้องการแล้ว
อันนี้ แน่นอนว่าผู้จะขายได้รับความเสียหาย เสียเวลา เสียโอกาสในการขาย

ยังไงๆก็ขอให้ทั้งผู้จะซื้อและผู้จะขาย มีสัจจะ คุณธรรม และเห็นใจซึ่งกันและกันด้วยครับ
ถูกครับ มันต้องมีเวลาให้กันที่เหมาะสมเผื่อการเดินทาง อะไรทำนองนี้ แต่ก็น่าเห็นใจผู้ขายบางครั้งจองทางวาจา มันก็วัดอะไรกันบ่ได้ ผมเคยเจอมาแล้วคนใหญ่ด้วยกันนี้แหละ มากับเมียบอกเอาแน่ มาดูของด้วยแล้วนะ พออีกสามสี่วันเราโทรไปถาม เค้าก็เข้ามาดูอีกเอาหลานมาด้วย สุดท้ายบอกต้องไปถามเมียอีกที ครั้งแรกมรึงก็เอาเมียมา งงฉิบ สรุปผมเลยไม่ขายให้เลย อิอิ ระบายออก
kooboori
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2011, 14:19:29 »

+1 เห็นด้วยครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
หน้า: 1 [2] พิมพ์