เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 22:09:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  สอบถามเพื่อนชาวเชียงรายเรื่องศัลยกรรม
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามเพื่อนชาวเชียงรายเรื่องศัลยกรรม  (อ่าน 57985 ครั้ง)
SemBe
ไทยมุง 100%
ชั้นประถม
*

i Feel GooD

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2010, 18:32:46 »

เคยไปส่งน้า (ทั้งชายและหญิง) ประมาณ สามปีได้ละมั้ง มาจากเมืองนอก เหมือนกัน ไปศัลยกรรมที่คลีนิคหมอบุญเลิศ แถวศรีเกิด ชั้นบนคลีนิค เขามีห้องพักให้ด้วยนะ

Que sera,sera Whatever will be,will be.The Future's not ours to see Que sera,sera ***
คนไกลบ้านเกิด
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2010, 01:32:20 »

หน้าสนปี้สาวคุณไปมาแล้วมาเล่ากันผ่อเน่อจ้าวว่าดีจะใดแต่ตี้ฮู้อืมนันนะแม่หญิงเฮาถ้าห้าสิบขึ้นไปแล้วอันนันก็จะฟิชเข้าเองถ้าทำตอนนี้ก็ต้องคิดถึงไปอนาคตจ้าว ยิ้มเท่ห์
nuRichy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2010, 13:37:51 »

หมอชาตรีโลดดดดดด...ครับพี่น้อง...เก่งที่สุดในภาคเหนือเลยมั้ง  คลินิกมีอยู่ที่แม่จันด้วยครับ คุณพี่สายหยุดเป็นพี่สาวของหมอคอยติดต่อคนไข้จัดคิวให้ด้วย  เพราะหมอไม่ค่อยจะมีเวลาคุยกับคนไข้เท่าไหร่(เห็นว่างานยุ่งมากทำงานประจำด้วยอ่ะจะไม่ค่อยรับโทรศัพท์) คลินิกเชียงรายศัลยกรรมความงามนี่เปิดมานานแล้วนะ  น่าจะนานกว่าที่เชียงใหม่ด้วย  เพราะเคยไปตอนก่อนนู้นนนน เปิดทั้งเสาร์ทั้งอาทิตย์เลย แล้วเพื่อนหมอที่ทำที่เชียงใหม่ขอให้ไปช่วยทำไรงี้แหละ  ห้องพักก็มีนะหรูเหมือนในโรงแรมเลย ไปทำมาแล้ว(ไม่ใช่รีแพร์นะ)  หมออื่นไม่แนะนำอ่ะเคยไปทำมาแล้วเหมือนกัน ไม่ขอบอกนะว่าหมอคนไหน อย่างน้อยก็มี บ. กะ ว. แหละ  หมอชาตรีเป็นคนแก้ให้ ไปดูเถอะคลินิกเปิดวันเสาร์คนเยอะมาก  แนะนำให้โทรจองคิวก่อนถ้าจะไปทำ ไม่งั้นรอจนเมื่อยแน่ขอบอกงั๊บ 
nuRichy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2010, 13:52:52 »

http://maps.google.co.th/maps?hl=th&source=hp&oq=%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%A8%E0%B8%B1%E0%B8%A5%E0%B8%A2&gs_rfai=&um=1&ie=UTF-8&q=%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%A8%E0%B8%B1%E0%B8%A5%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%81&fb=1&gl=th&hq=%E0%B8%A8%E0%B8%B1%E0%B8%A5%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%81&hnear=%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%A2&cid=0,0,2074687438160176649&ei=NRGnS7zYLsSwrAeulqi8CA&sa=X&oi=local_result&ct=image&resnum=1&ved=0CAoQnwIwAA

ข้อมูล เชียงรายศัลยกรรมความงาม
ไปหาจาก google มาให้ค่ะ
Go Mi Nyu
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2010, 14:29:42 »

แล้วทำจมูกละคะ่ ที่ไหนทำสวย คือจมูกเราใหญ่น่ะ อยากทำจมูกเล็กๆเรียวๆ และก็อยากทำในเชียงรายเนี่ย ใครพอแนะนำได้บ้าง เราเห็นคนข้างร้านเค้าไปทำที่เกษมราชฯ ดูๆแล้วมันก็ยังไม่สวยเท่าไหร่ คนนึงปลายจมูกมันไม่แหลมโด่ง มันทู่ๆ อีกคนก็ทำดั้งสูงไปหน่อย หรือเพราะหน้าเค้าผอม หรือเปล่านะ??? ใครพอแนะนำได้บ้างคะ
Pupha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2010, 15:15:07 »

แล้วทำจมูกละคะ่ ที่ไหนทำสวย คือจมูกเราใหญ่น่ะ อยากทำจมูกเล็กๆเรียวๆ และก็อยากทำในเชียงรายเนี่ย ใครพอแนะนำได้บ้าง เราเห็นคนข้างร้านเค้าไปทำที่เกษมราชฯ ดูๆแล้วมันก็ยังไม่สวยเท่าไหร่ คนนึงปลายจมูกมันไม่แหลมโด่ง มันทู่ๆ อีกคนก็ทำดั้งสูงไปหน่อย หรือเพราะหน้าเค้าผอม หรือเปล่านะ??? ใครพอแนะนำได้บ้างคะ

ถ้าคุณพนักงาน อยากทำจมูก ลองเข้าไปดูในเวปดั้งโด่ง ดอทคอมน่าค่ะ ที่นั่นจะมีการแนะนำเรื่องการทำจมูกเยอะมาก รวมทั้งสาระน่ารู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับการศัลยกรรมต่าง ๆ ในเชียงรายยังไม่ค่อยขึ้นชื่อค่ะ แต่เท่าที่หาข้อมูล ทำจมูกนี่ที่เชียงใหม่ก็มีหมอเก่ง ๆ หลายคนนะค่ะ แล้วได้เห็นของเพื่อนด้วย สวยค่ะ (คือไม่กล้าแนะนำว่าคนไหนดี เพราะคุณหมอแต่ละคนก็แต่ละแบบนะค่ะ แล้วแต่ว่าแบบไหนที่เราชอบ) ยังไงลองเข้าไปดูในเวปที่บอกก่อนก็ได้ค่ะ เพราะเขาจะมีรูปโชว์ให้ดูว่าก่อน และหลังเป็นยังไง เผื่อเป็นตัวช่วยให้คุณพนักงานตัดสินใจได้ค่ะ
pikachu11
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2010, 08:41:46 »

ไปยันฮีค่ะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Go Mi Nyu
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2010, 10:02:50 »

ถ้าคุณพนักงาน อยากทำจมูก ลองเข้าไปดูในเวปดั้งโด่ง ดอทคอมน่าค่ะ ที่นั่นจะมีการแนะนำเรื่องการทำจมูกเยอะมาก รวมทั้งสาระน่ารู้ต่าง ๆ เกี่ยวกับการศัลยกรรมต่าง ๆ ในเชียงรายยังไม่ค่อยขึ้นชื่อค่ะ แต่เท่าที่หาข้อมูล ทำจมูกนี่ที่เชียงใหม่ก็มีหมอเก่ง ๆ หลายคนนะค่ะ แล้วได้เห็นของเพื่อนด้วย สวยค่ะ (คือไม่กล้าแนะนำว่าคนไหนดี เพราะคุณหมอแต่ละคนก็แต่ละแบบนะค่ะ แล้วแต่ว่าแบบไหนที่เราชอบ) ยังไงลองเข้าไปดูในเวปที่บอกก่อนก็ได้ค่ะ เพราะเขาจะมีรูปโชว์ให้ดูว่าก่อน และหลังเป็นยังไง เผื่อเป็นตัวช่วยให้คุณพนักงานตัดสินใจได้ค่ะ
ขอบพรุคุณมากเลยนะคะ
Pupha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2010, 02:00:49 »

มาอัพเดรตแล้วจ้า  ยิ้มกว้างๆ ตอนนี้คุณพี่เขาตกลงใจแล้วว่าจะทำกับหมอชาตรี ที่เชียงใหม่ นัดกับคุณหมอเรียบร้อยแล้วเหลือเวลาอีกประมาณสองอาทิตย์กว่าได้มั้ง แล้วยังไงจะให้ดูรูปความเปลี่ยนแปลง ก่อนและหลังทำ รวมถึงบอกเล่าความรู้สึกส่วนตัวก่อนและหลังทำด้วยจ๊ะ เผื่อใครสนใจ หรือจะเอาไว้เป็นวิทยาทานในการตัดสินใจจร้า (ย้ำนะจ๊ะ ไม่ได้สนับสนุนศัลยกรรมนะ) แต่อย่างว่าสวรรค์ส่งมาเกิดไม่สวยหมดนี่ เราก็เลยต้องดิ้นรนเสริมแต่งกันไป ยิงฟันยิ้ม ไก่งามเพราะขน คนงามเพราะแต่งเนาะ  แลบลิ้น ( ขยิบตา สองเต้า กับอีกหนึ่งพุง)
patti
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2010, 16:13:53 »

กลับมา up date ข้อมูลหน่อยเน้อ

สนใจเหมือนกัน

รออยู่จ้า
นานา..จิตตัง รักพ่อค่ะ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2010, 18:21:36 »

ว่าจะนอนให้หมองัดดั้งอยู่เหมือนกัน เพียงเเต่ติดที่...กลัวเข็ม ยิ้มกว้างๆ

ไม่มีใครเเก้ไขอดีตได้ เเต่เลือกที่จะทำวันนี้ให้ดีที่สุด
             เพื่อพรุ่งนี้ที่ดีกว่าเมื่อวาน
  เพื่อลูกๆ เพื่อพ่อเเม่ เเละเพื่อตัวของเราเอง
❦♡เอิงเอย♡❦
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2010, 20:58:14 »

สงสัยต้องเก็บตังค์ไปทำมั่งละ
ไปไหน หมาก็หอน   โกรธ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Beautiful girl
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2010, 20:15:20 »

อยากทำจมูกมากๆ แต่ติดอย่างเดียว ....กลัว....อิอิ ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
patti
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 29 กรกฎาคม 2010, 14:21:54 »

ปูเสื่อรอคนสวยอยู่จ้า  update ด่วน จุมพิต
Pupha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 03:17:25 »

ขอโทษทีจ๊ะ ที่มาตอบช้า น้องสาวบอกตั้งนานแล้วว่าตั้งหัวข้อไว้ที่นี่ แล้วให้มาเขียนบอกคนอื่นด้วย ว่าทำมาแล้วเป็นยังไงมั้ง คือว่าพึ่งกลับมาถึงแล้วมัวแต่ยุ่ง ๆ กับชีวิตประจำวันแล้วไอ้ตัวเล็กด้วย เอาเป็นว่า เล่าความรู้สึกส่วนตัว หลังจากที่ไปทำมาก่อนเนาะ ตอนที่ไปทำมา อาทิตย์แรกรู้สึกว่า ตูคิดถูกหรือเปล่าเนี๊ยะที่ทำ  ยิงฟันยิ้ม เพราะมันเจ็บจะ (เกิดมา ไม่เคยผ่าตัดง่ะ คลอดลูกก็คลอดธรรมชาติง่ะ) โอ๊ยแม่เจ้า แต่ทำยังไงได้ล่ะ มันเจ็บไปแล้วนี่ จะไม่ให้เจ็บได้ไงก็ท้องเขาแบบว่าปาดหนังหน้าท้องทิ้งไปเลยนะ แบบว่าแผลยาวจากเอวซ้ายไปหาเอวขวาเลย (แต่ก็แอบซะใจนะ เพราะว่าไอ้แผนที่ประเทศมันหายไปเยอะมาก) แล้วไม่พอนมมันยังบวมนะ ท้องก็เจ็บ คือต้องเดินตัวงอตลอดไงเพราะมันยังตึง แล้วนมก็ยังบวม มันเลยรู้สึกหนักมาก จนไม่อยากได้อะไรอีกแล้วแต่อย่างว่าแหละอยากสวยต้องทน จนเข้าอาทิตย์ที่สองเออนะ มันเริ่มดีขึ้น เดินได้ธรรมดาแล้ว แต่ว่าอยากอุ้มลูกมาก แต่ก็ยังไม่กล้าอุ้ม ไอ้ตัวเล็กก็เข้ามากอดมานัวเนียตลอด แต่เราอุ้มไม่ได้ง่ะ เลยเป็นการทรมานใจมากกว่า อาการเจ็บแผล จนเข้าอาทิตย์ที่สามเออนะ ทุกอย่างมันเริ่มดีขึ้น แล้วเราก็เริ่มจะทำการนวด ตามที่คุณหมอสั่ง แล้วไปตัดไหมด้วย เออนะ มันเห็นความเปลี่ยนแปลงเยอะมาก เริ่มรู้สึกมั่นใจตัวเองมากขึ้น แต่ว่าบอกก่อนนะ น้ำหนักก่อนทำและหลังทำเท่าเดิมนะจ๊ะ ไม่ลดเลยนะ แต่นะ มันดูมีเว้ามีโค้งกว่าแต่เดิมเท่านั้น(อันนี้ความรู้สึก แบบว่าคิดไปเองไง) แต่พอได้เดือน ครึ่ง ต้องไปทะเล ว่าจะไม่อาบแดดนะ แต่ก็อดไม่ได้เลยโทรไปถามพี่ที่เขาดูแล เขาบอกอาบได้ ก็เลยซัดเลยไม่ยั้ง แต่ไม่เป็นไรแฮะ จนกลับมาที่นี่ จนถึงตอนนี้ หลังจากผ่าตัดมาถ้านับรวม ๆ ก็คงได้ สามเดือนกว่าแล้วมั้ง ผลเป็นที่น่าพอใจด้วย แต่บอกก่อนนะ พอหลังจากที่เราผ่าแล้ว (คือแบบว่าผ่านความเจ็บปวดที่สุดมาแล้ว)เลยไม่อยากกลับไปเหมือนเดิม เพราะไม่อยากเจ็บตัวอีกและเสียเงินเปล่า เราเลยพยายามควบคุมน้ำหนักและออกกำลังกายควบคู่ไป ตอนนี้เป็นที่น่าพอใจมาก น้ำหนักเราหายไปสิบกว่ากิโลง่ะ (จากที่เคยพยายามลดแล้วมันลดไม่ได้นะ แต่พอผ่าแล้วลองใหม่ มันกลับได้ผลนะ คือกินธรรมดานี่แหละแต่เน้นพวกผัก และออกกำลังกายนะ) แล้วหน้าท้องแบนราบเหมือนตอนเป็นสาวจริง ๆ ก็คิดดูจากกางเกงยีนส์จากที่เคยใส่ 32-34 ลดลงมาใส่เอว 26-27 ได้ง่ะ แบบว่าแปลกใจมาก เพราะว่าเราเป็นคนแบบขาไม่ใหญ่อยู่แล้วไง เมื่อก่อนมันจะเหมือนรูปสามเหลี่ยมหัวกลับนะ (นึกภาพออกไหม) แต่ตอนนี้.....แบบว่าตัวเองมีความมั่นใจง่ะ เวลาจะใส่อะไรยังไงนะ ก็เลยทำให้แฟนดีใจไปด้วย แล้วคุณหมอ ยอมรับแกเลยคือแกมือไม่หนักง่ะ คือนมเราตอนที่ได้สามวัน เราถ่ายรูปไว้ไง แล้วไปดูของเพื่อนอีกคนที่ทำจากที่อื่นนะเขาทำมาได้สามวันเหมือนกันนะ ของเขาบวมและช้ำยิ่งกว่าเราอีก แล้วรอยแผลของเขาก็ไม่สวยง่ะ ของเราตอนนี้ตรงรักแร้แทบจะมองไม่เห็นนะ แล้วที่ท้องเริ่มจางลงไปมากเลย แล้วชมที่นี่อยู่อย่าง คือเขาดูแลดีนะ ก็เราพักที่โรงแรม แล้วไม่มีใครเฝ้านะ เขามีคนคอยส่งข้าวส่งน้ำ ดูแลดีมาก รวมทั้งให้คำแนะนำทุกอย่าง บางครั้งคือเรากลัวไปหมดไง คำถามมันไร้สาระนะ แต่เขาก็ไม่เบื่อที่จะตอบแฮะ (อันนี้บอกก่อนเลยนะเราไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเขาเลยนะ แค่มาแชร์ความรู้สึกที่ตัวเองประสบพบมา) แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นการทำศัลยกรรมมันก็มีหลายอย่างบวกกันนะ คือ 1.ความกล้า (ว่าเรากล้าที่จะให้เขาทำไหม เรากล้าที่จะจ่ายไหม เรากล้าที่จะเชื่อใจฝีมือหมอหรือเปล่า+ 2.ดวง (แบบบางคนทำที่เดียวกัน แบบเดียวกัน แต่ทำไมผลลัพท์ไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นก่อนไปไหว้ขอพรก่อน ก็ไม่ผิดจ้า)+ 3.ฝีมือคุณหมอ เป็นยังไง + 4. ตัวเราเองที่ดูแลผลหลังจากที่ทำเสร็จ แล้วมันถึงจะออกมาเป็นผลลัพท์ แต่สำหรับเรา เราว่าเราพอใจมากนะ ถ้าเราสามารถควบคุมน้ำหนักและดูแลตัวเองได้แบบนี้ตลอด แลบลิ้น
แล้วใครมีคำถาม อะไรยังไงอยากรู้ฝากข้อความไว้แล้วกันนะ แล้วจะพยายามเข้ามาดู แล้วตอบถ้าตอบได้นะจ๊ะ งั้นวันนี้ไปนอนก่อนเด้อ
patti
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 10:51:03 »

อยากเห็นรูป ก่อน-หลังจัง

พอที่จะแบ่งปันได้มั้ยคะ..

สาวเหลือน้อย
มัธยม
**

การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่บางครั้งก็ดีบางทีก็ไม่ใช่

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 17 สิงหาคม 2010, 11:15:16 »

แนะนำ หมอบุญเลิศค่ะ คุณน้าที่อยู่ต่างประเทศมาทำบ่อยค่ะ
แต่ ออกกำลังกายตามธรรมชาติดีที่สุดค่ะ งดข้าวเย็นแล้วจะไม่มีพุงค่ะ
Pupha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2010, 02:52:10 »

ได้ค่ะ แต่นี่เป็นรูปตอนที่ก่อนทำ แล้วหลังจากทำได้สองถึงสามอาทิตย์เองนะค่ะ เป็นตอนที่ไปตัดไหมนะค่ะ ผู้ช่วยคุณหมอเขาขอถ่ายไว้ แต่ว่ารูปนะปัจจุบัน ยังไงจะลงให้ดูอีกทีนะค่ะ เพราะไม่รู้ว่าคุณ ผบ ที่บ้านเอาไปเก็บไว้ที่ไหนนะค่ะ เพราะว่าดิฉันถ่ายไว้ช่วงแรก ๆ แทบจะทุกอาทิตย์ และหลังจากนั้น ก็ทุกเดือน เพื่อเป็นหลักฐาน หรือว่าเอาไว้ระลึกว่าถ้าเธอไม่หยุดกิน และถ้าไม่ออกกำลังกาย จะเป็นดั่งเช่นเดิมนะค่ะ แต่ต้องขอเวลาหาหน่อยนะค่ะ เพราะถ้าคุณ ผบ เก็บนะ เก็บไว้ดีเกินค่ะ เลยหายากมาก จะมีก็แต่ภาพที่ไม่กล้าเปิดเผยนะค่ะ ขยิบตา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 กันยายน 2010, 17:28:30 โดย Pupha » IP : บันทึกการเข้า
Pupha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2010, 02:57:25 »

ขอโทษทีค่ะ ทำไมภาพมันใหญ่จังเลยง่ะ ไม่ได้ตั้งใจให้ใหญ่นะค่ะ แต่ย่อไม่เป็นง่ะ ยังไงใครช่วยได้ ช่วยทีค่ะ จะไปกลับไปย่อยังไงล่ะนี่  ร้องไห้
patti
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2010, 10:36:19 »

ขอบคุณมากกกกกกกก  ค่ะ :)คนสวยใจดี
ขนาดยังไม่หายดียังดูหุ่นดีขึ้นกว่าก่อนเยอะเลย

พอดีกำลังอยู่ระหว่างตัดสินใจว่าจะไปตัดแผนที่โลกออกอยู่
กล้าๆ กลัวๆ ว่าจะตัดสินใจทำดีหรือเปล่า
อยากสวยก็อยากสวย กลัวก็กลัว 

ขอ update ภาพหลังทำอีกนะค่ะ..
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์