เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 13:10:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านไอศกรีมเฮฮา ใน ม.เทคโนโลยีราชมงคล อ.พาน สกปรก
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ร้านไอศกรีมเฮฮา ใน ม.เทคโนโลยีราชมงคล อ.พาน สกปรก  (อ่าน 3034 ครั้ง)
อ้วน
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 09:00:08 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ
ตอนนี้ที่ร้านใช้ไวเลทของทางหอพักค่ะ เป็นเครื่องโน๊ตบุก
เป็นไปได้ไหมว่าคนในหอพักจะมีไอพีที่เหมือนกัน แล้วไอพีเค้าดูกันตรงไหนค่ะ
ไม่ทราบจริงๆ งงเหมือนกันค่ะ ???ว่าจากระบบเนต หรือจากเครื่อง ฮืม
อ้วน
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 15:19:12 »

เพิ่งสังเกตุเห็นเราไอพีเดียวกับน้องคิดดี
แสดงว่าคุณน้องคิดดีต้องอยู่ในหอนี้ 555 แต่ก็ไม่รู้ตัวอยู่ดี
เพราะตอนนี้ใช้ไวเลทของหอพักอยู่ แต่หอมีตั้งหลายห้อง
ตอบคุณ @cr-crazy คุณ aomampnakra
ขอบคุณนะค่ะที่ช่วยสังเกตุ
ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้จากที่นี้นะค่ะ
http://www.chiangraifocus.com/webboard/view.php?Qid=13786&cat=4
@CR -crazy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 15:23:54 »

บังเอิญจังน่ะค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Not'Bao
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 17:12:15 »

ผมว่าพอกันแหละครับ อ่านไปอ่านมา ชงเองกินเอง ซะอย่างนั้น  สุดท้ายแล้วมันก็เป็นแค่ธุรกิจ แลบลิ้น
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

อะไหล่ คอม เชียงราย

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 18:39:06 »

ขยิบตา ขยิบตา

อ้วน
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 21:56:01 »

ถึงคุณ notbao ค่ะ ทางร้านไม่ได้อยากโปรโมทร้านตัวเองหรอกค่ะ
เพราะเข้าใจเราเป็นร้านเล็กๆ ถ้าเราอยากแนะนำร้าน เราตั้งกระทู้เองไม่ดีกว่าเหรอค่ะ ไม่ต้องรอให้ใครมาตั้งกระทู้ว่าร้านเราเสียๆหายๆหรอกค่ะ แต่ที่ทำเพราะต้องการให้ทุกคนเห็นว่าร้านเราเป็นยังไง ไม่ได้แย่ขนาดนั้น ถ้าเกิดเป็นร้านคุณบ้างหละค่ะ คุณจะปล่อยให้คนอื่นเข้าใจเป็นแบบนั้นหรอค่ะ เข้าใจนะค่ะว่ามันเป็นอาชีพที่เราทำมาหากิน ถึงแม้มันอาจจะไม่ใหญ่โตในสายตาคุณ แต่เป็นอาชีพที่สามารถเลี้ยงดูครอบครัวเราได้ ถ้าคุณเป็นแม่ค้าคุณจะเข้าใจมากขึ้นค่ะ แต่ถ้าน้องคิดดีเป็นคนในหอพักจริงก็ต้องขอขอบคุณมาก ที่ให้ทางร้านได้อธิบายให้คนอื่นได้รู้ว่าทางร้านเราไม่ได้เป็นอย่างที่ จขกท.ว่าขนาดนั้น เราก็แค่อยากปกป้องร้านเราถึงจะไม่ใช่ร้านใหญ่โตก็เหอะค่ะ ก็ไม่ได้ชมว่าร้านตัวเองอร่อยสุดยอด และสะอาดขั้นเทพ แต่แค่อยากปกป้องร้านก็แค่นั้นเองค่ะ
ถ้าผู้ดูแลบอร์ดเห็นว่าทางเรากระทำการไม่เหมาะสม ลบกระทู้ทิ้งได้เลยค่ะ ทางร้านก็ไม่อยากเห็นหัวกระทู้ที่โจมตีร้านตัวเองหรอกค่ะ
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 21:58:42 »

เพิ่งสังเกตุเห็นเราไอพีเดียวกับน้องคิดดี
แสดงว่าคุณน้องคิดดีต้องอยู่ในหอนี้ 555 แต่ก็ไม่รู้ตัวอยู่ดี
เพราะตอนนี้ใช้ไวเลทของหอพักอยู่ แต่หอมีตั้งหลายห้อง
ตอบคุณ @cr-crazy คุณ aomampnakra
ขอบคุณนะค่ะที่ช่วยสังเกตุ
ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้จากที่นี้นะค่ะ
http://www.chiangraifocus.com/webboard/view.php?Qid=13786&cat=4

ตกใจ ไปเอากระทู้นี้มาได้ไงครับ สุดยอดจริงๆ   ยิงฟันยิ้ม
อ้วน
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2011, 22:13:50 »

ถึงคุณ BabyGun ตอนแรกงงก่อนค่ะว่าทำไมไอพีซ้ำกัน
ก็เลยหาข้อมูลทั้งวันเลยค่ะ ก็เลยได้กระทู้นี้มา ยิ้มกว้างๆ
Not'Bao
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 12:57:40 »

ถึงคุณ notbao ค่ะ ทางร้านไม่ได้อยากโปรโมทร้านตัวเองหรอกค่ะ
เพราะเข้าใจเราเป็นร้านเล็กๆ ถ้าเราอยากแนะนำร้าน เราตั้งกระทู้เองไม่ดีกว่าเหรอค่ะ ไม่ต้องรอให้ใครมาตั้งกระทู้ว่าร้านเราเสียๆหายๆหรอกค่ะ แต่ที่ทำเพราะต้องการให้ทุกคนเห็นว่าร้านเราเป็นยังไง ไม่ได้แย่ขนาดนั้น ถ้าเกิดเป็นร้านคุณบ้างหละค่ะ คุณจะปล่อยให้คนอื่นเข้าใจเป็นแบบนั้นหรอค่ะ เข้าใจนะค่ะว่ามันเป็นอาชีพที่เราทำมาหากิน ถึงแม้มันอาจจะไม่ใหญ่โตในสายตาคุณ แต่เป็นอาชีพที่สามารถเลี้ยงดูครอบครัวเราได้ ถ้าคุณเป็นแม่ค้าคุณจะเข้าใจมากขึ้นค่ะ แต่ถ้าน้องคิดดีเป็นคนในหอพักจริงก็ต้องขอขอบคุณมาก ที่ให้ทางร้านได้อธิบายให้คนอื่นได้รู้ว่าทางร้านเราไม่ได้เป็นอย่างที่ จขกท.ว่าขนาดนั้น เราก็แค่อยากปกป้องร้านเราถึงจะไม่ใช่ร้านใหญ่โตก็เหอะค่ะ ก็ไม่ได้ชมว่าร้านตัวเองอร่อยสุดยอด และสะอาดขั้นเทพ แต่แค่อยากปกป้องร้านก็แค่นั้นเองค่ะ
ถ้าผู้ดูแลบอร์ดเห็นว่าทางเรากระทำการไม่เหมาะสม ลบกระทู้ทิ้งได้เลยค่ะ ทางร้านก็ไม่อยากเห็นหัวกระทู้ที่โจมตีร้านตัวเองหรอกค่ะ

ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไป ก็ขอโทษด้วยแล้วกันครับ ถ้ามีโอกาสได้ผ่านไปทางนั้นจะแวะไปชิมก็แล้วกันครับ
BEAUTY183
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 12:58:53 »

ถ้าได้ไปจะเข้าไปอุดหนุน,,,,น่ะค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
athitlee1
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 22:01:17 »

ไม่น่าจะเล่นกันแรงขนาดนี้เลย คนค้าขายเหมือนกัน เห็นใจครับ สู้ๆ นะครับ
PooM_12asTa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 22:09:18 »

ร้าน เค้า ก็ดี

มาว่า ให้เค้า ทำไม
aonn
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2011, 12:00:42 »

ร้านก็น่านั่งดีนิค่ะ
เห็นแล้วอยากไปทานซะงั้น
เอาใจช่วย สู้ๆๆๆค่ะ

เรื่องไร้สาระมากกกกก เคยโดนเหมือนกัน
ขอแนะนำให้เจ้าหน้าที่ลบไปเลยค่ะ

❦♡เอิงเอย♡❦
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2011, 14:26:23 »

เสียดายใกลไปหน่อย ตอนนี้ฝนตกหนาวมาก แต่เห็นรูปไอติมแล้วมันก็อยากจะกินซะงั้น หุหุ
Dragon20
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2011, 14:33:20 »

ตอนแรกที่อ่าน ก็ตกใจเหมือนกัน แต่พอเห็นรูปภายในร้าน กลับตรงกันข้าม
ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจช่วย ถ้าได้ผ่านร้าน จะแวะุอุดหนุนนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
Maymy
มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 15:38:40 »

ตอนแรกนึกอยู่ค่ะว่าร้านไหน ในมอก็ไม่เห็นว่าร้านไหนจะสกปรกเลย แต่พอเห็นรูป อ้อ...เข้าใจเลยว่างานเข้าซะแระ!!!  ร้านพี่เค้าไม่สกปรกเลยค่ะ แต่กลับอร่อยซะมากกว่า เลิกเรียนแล้วไปซื้อชาเขียวปั่นเป็นประจำค่ะ วิปปิ้งก็อร่อย แต่เสียดายช่วงนี้พี่มะเปิดร้าน คงติดที่ฝนตกด้วย เอาใจช่วยค่ะพี่ สู้ๆ แล้วจาแวะเวียนไปอุดหนุนบ่อยๆ คร่า
เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2011, 18:59:19 »

เสียดายใกลไปหน่อย ตอนนี้ฝนตกหนาวมาก แต่เห็นรูปไอติมแล้วมันก็อยากจะกินซะงั้น หุหุ

ป่ะ ถนนคนเดิน น้อง กองคนเตียวๆ

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
หน้า: 1 [2] พิมพ์