เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 20:16:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  อยากถามคนที่สูบบุหรี่หน่อยครับ มันจะตายไหมถ้าไม่สูบตอนขับรถ???
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากถามคนที่สูบบุหรี่หน่อยครับ มันจะตายไหมถ้าไม่สูบตอนขับรถ???  (อ่าน 1806 ครั้ง)
overmage
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2016, 13:34:36 »

ออกตัวก่อนว่า  ผมเข้าใจว่าเวลาอยากสูบมันเป็นยังไง  แต่ช่วยคิดถึงคนที่ขับรถตามมาหน่อยได้ไหมครับ

1. ขับไปด้วยสูบไปด้วย เวลาคุยเขี่ยขี้บุหรี่  เขี่ยลงในรถตัวเองสิครับอย่าเขี่ยออกมาข้างนอกรถให้ปลิวเข้าตาคนอื่น  รักมันมากก็เก็บไว้กินด้วยสิครับ  อย่าเขี่ยทิ้งให้รบกวนคนอื่น
2. มันเหม็น  ผมไม่อยากสูบไปกับคุณด้วยหรอกครับ  อัดให้มันเต็มที่ก่อนขับรถสิครับ  หรือไม่ทนไม่ไหวก็ปิดกระจกสูบสิครับ  รักมันชอบมันก็อย่าปล่อยออกมา 

ผมปรี๊ดครับ  ขับมอไซอยู่ดีๆ  ขี้บุหรี่จากรถคันข้างหน้าปลิวเข้าตา   อยากบอกให้รู้ว่า  มันแสบมากกว่าแมงพริกเข้าตาสองเท่า  แล้วที่สำคัญยิ่งปิดเปลือกตายิ่งแสบ  ขนาดขับรถมาช้าๆยังเซเกือบตกถนน 

ผมขอบอกเลยว่า  ในอนาคตหากลูก/หลานผมสูบบุหรี่  ผมจะตบมันให้เลือดกลบปากเลย
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2016, 10:58:29 »

ผมก็ไม่ชอบสูบเหมือนกัน รังเกียจเลยแหละ ใครจะสูบก็ช่างอย่ามาทำให้คนอื่นเดือดร้อน เจอมาเยอะเหมือนกัน ขับไปด้วยสูบไปด้วย (เท่ห์ตายหละ) ผมขับเก๋งตามหลัง ควัน เขม่าไม่เท่าไหร่ ทิ้งบุหรี่ไฟยังติดแดงๆอยู่ มาตัดหน้ารถผมเลย กลิ้งไปใต้ท้องรถ มองหลังบ้างสิ ว่ามีรถตามมารึป่าว  คิดเล่นๆ ถ้าเป็นรถติดแก๊ส ไอแก๊สหรือแก๊สรั่วซึ่ม โดนบุหรี่เป็นสื่อ มันจะคาบอมมั้ย (รถพ่อผมรถรุ่นเก่าติดแก๊ส มีรั่ว ซึมเหม็นแก๊สอยู่ด้วย)เป็นห่วง ฮืม
sabai
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2016, 11:22:40 »

+1 ไม่ชอบเหมือนกันครับ รู้ว่าเป็นเรื่องของท่านที่จะสูบ แต่ช่วยเคารพและเห็นใจเพื่อนร่วมทางด้วย

ดื่มให้สุขขี ชีวีนี้สั้นนัก ฮิ้ววว.
doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2016, 00:22:17 »

คนไม่มีมารยาทในสังคม ก็เป็นแบบนี้แหละครับ
สูบได้ไม่มีใครว่า แต่ควรให้เป็นที่เป็นทาง

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
LOH
เดินทางครั้งใดอุ่นใจกับเรา เที่ยวเชียงรายรถพร้อมคนขับ
ระดับ ป.ตรี

อยากรู้จักกันจิ้มเลย http://line.me/ti/p/~crtaxi

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 สิงหาคม 2016, 21:47:33 »

แท็คซี่ VIP
รับ-ส่ง สนามบินเชียงราย
เหมาเที่ยวทั้งในและต่างจังหวัด
https://2www.me/ppho6
โทร 0888018882
http://line.me/ti/p/~crtaxi
LoveYou2
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

096-0133136 บอย

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 กันยายน 2016, 02:38:53 »

เห็นคนสูบกันเยอะเหลือเกิน

ข้อดีหรือประโยชน์มันคืออะหยังน่ะครับ (ผมแค่อยากรู้)  ฮืม ฮืม ฮืม
ป้วนเปี้ยน
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2016, 12:11:47 »

คนไม่มีมารยาทในสังคม ก็เป็นแบบนี้แหละครับ
สูบได้ไม่มีใครว่า แต่ควรให้เป็นที่เป็นทาง

สันดานล้วนๆ บอกถึงพื้นฐานครอบครัว ไม่สอนสั่ง เช้านี้ เส้นเด่นห้า รู้ๆกันว่ารถเยอะมาก ไอ่ กะบะ BT50 สีดำ ...9668  สูบ เขี่ย ช่วงเช้ารถก้อเยอะ  มันไม่สำนึกเลย อร่อยมากไม่แดกทั้งก้นบุหรี่เสือกทิ้งลงถนนอีก
Tossapol
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2016, 20:40:47 »

มันคงนึกว่ามันโก้อี้ก้า มีสมองเหมือนมีตูด ปัญญานิ่ม ไม่รู้อะไรควรอะไรไม่ควร ขยะบนถนนดีดีนี่เอง
MafiaLanna
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 15 กันยายน 2016, 23:15:29 »

เป็น บางคนแหละครับ ที่ กล้าดูดบนรถแล้วเขี่ยออกนอกกระจก หรือ ขับไปดูดไป น่าจะติดมากจริง ๆ ส่วนเป็นทุกคนไหน บอกเลยว่า ไม่ บางคนบางกลุ่มแค่นั้น
POOH..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2016, 09:25:30 »

เจอประจำครับ
obob
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2016, 09:26:31 »

ปรับ2000บาท
E@M
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 16 กันยายน 2016, 09:47:17 »

คนไม่มีมารยาทครับสูบแล้วทิ้งเรี่ยราดเป็นภาระคนอื่นตามเก็บกวาด
เล้งมือถือ0919562914
ระดับ ป.ตรี
*

ซื้อตรงอนาคตไกลT.0919562914 ซ่อมมือถือทุกอาการเสีย

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2016, 20:46:24 »

จับปลับหนักหนัก จะได้หลาบจํา นีเหละประเทศไทย รู้ว่าไม่ดีสูบกันจัง

รับซ่อมนาฬิกา โทรศัพร์มือถือ เกม PS3-4  โน๊ตบุ๊ค ร้านอยู่ถนนธนาลัย ตรงข้ามร้านฮิมกี่ T.0919562914 ร้านเปิด 07.00-16.00 หยุดทุกวันอาทิตย์นะครับ
หลานอุ้ยเกี๋ยง
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2016, 21:14:09 »

ผมเกยด่าหนา บอกเขาว่า จะสูบกะจอดรถเหียก่อน เหลียวผ่อตางหลังพ่อง เขาหอมตวยคิงก่อ

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
MafiaLanna
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2016, 03:36:27 »

ผมเกยด่าหนา บอกเขาว่า จะสูบกะจอดรถเหียก่อน เหลียวผ่อตางหลังพ่อง เขาหอมตวยคิงก่อ
อู้กำเดียวกับผมเลย  ยิ้มกว้างๆ  กะลังอู้ไปวันนี้นิ รถส่งน้ำ มันขับโตยสูบโตย ผมขับโตยหลังมา พอดี๊มันส่งบ้านผม ผมก็เลย ว่าไปจะเอี้ย
หลานอุ้ยเกี๋ยง
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2016, 09:49:12 »

อู้กำเดียวกับผมเลย  ยิ้มกว้างๆ  กะลังอู้ไปวันนี้นิ รถส่งน้ำ มันขับโตยสูบโตย ผมขับโตยหลังมา พอดี๊มันส่งบ้านผม ผมก็เลย ว่าไปจะเอี้ย

เวลาว่ามัน ผ่อหน้ามันกำเน่อ อิอิ เดวเป็นเรื่อง

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
dream989
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2016, 15:44:41 »

ด่ามันไปว่า "บ่าง่าว"
คนต่าฟ้า(บ่าวลื้อ)
ชั้นประถม
*

SME

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2016, 22:42:05 »

อะ มีโพสต์แบบนี้แฮะ. ขอบ่นเลยครับ ล่าสุด คืนวันศุกร์ ที่ผ่านมา ขับรถกลับ อ.พาน เจอกะบะ สีดำ ที่แม่ลาว

ดีดบุหรี่ออกกระจก ทั้งที่มีไฟ กระเด็นลงพื้นแล้วโดนรถผม กระโปรงหน้า บุหรี่ยังไม่ดับนะ ขี้ไฟนิ พุ้งกระจาย

ขับรถตามจะด่า. ได้แต่ แจ่งตวยก้น ครับ ตามไม่ทัน ง่าวแต้
60RADIO
มัธยม
**

60RADIO

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2016, 00:47:06 »

สำนึกไปไหนเนาะ

60RADIO 79/243 หมู่ 22 ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย
ติดตั้ง ระบบFire Alarm, GPS ติดตามรถ, ซ่อมกล่อง ECU, วิทยุสื่อสาร, กล้องวงจรปิด และ อุปกรณ์รักษาความปลอดภัยในอาคาร
Phone&line; 089 556 3228
หน้า: [1] พิมพ์