เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 19:17:27
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  กล่อง HD CTH + รีโมท จัดไป 350 มีนิดหน่อย ดูช่องได้แยะกว่า okx
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน กล่อง HD CTH + รีโมท จัดไป 350 มีนิดหน่อย ดูช่องได้แยะกว่า okx  (อ่าน 4486 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2016, 00:43:01 »

โควต้า 2 กล่อง + รีโมท + อแดปเตอร์ หมด จึงเหลือแต่ 350 บาท นัดรับของในเชียงรายได้ครับ
ใช้ได้ปกติ และใช้ได้กับทุกจาน KU (จานทึบเท่านั้น) ได้ทุกสี ทุกหัว 11300 หรือ Uni..

ท่านใดสนใจถ้ามีกล่องอยู่แล้ว นำมาคืนชีพได้ครับ รับอัพนานแล้ว หรือจะให้แก้ดูช่อง 3 5 7 9 ถ้าจอมืดก็สบายๆ

Line: Jamescom007

ปัจจุบันดูได้กับ KU เท่านั้นนะครับ 100 บาท อย่าเอาอะไรมาก  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มีนาคม 2017, 21:29:11 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
no.481
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2016, 01:07:39 »

จอง๑ชุดครับ พรุ่งนี้มารับที่บ้าน สักสิบโมง ครับ

ความจริงก็คือความจริง
no.481
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2016, 11:58:47 »

ลังเล ลังเล ลังเล

ความจริงก็คือความจริง
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2016, 17:16:18 »

นัดใหม่ครับ พึ่งตื่น 555+

ขอเบอร์ดีกว่าครับ จะได้ให้คนเอาไปส่ง ซึ่งจะเป็นช่วงเย็นค่ำสะดวกปะ
ถ้าแบบนั้นเอาที่บ้านผมก็ได้แต่คงเป็นวันอื่น (จองให้แล้วครับ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
flooky
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 ตุลาคม 2016, 21:23:24 »

จองอันนึงครับ พรุ่งนี้ไปรับ 0830505290
JAMESCOM1

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2016, 13:03:57 »

ใครมาก่อนได้ก่อน โอนตังก่อนได้ถือว่าซื้อแล้ว เหลือแต่ 200 อุปกรณ์ครบครับ

ทางมา หรือโทร 081-6710494

หมดแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที

punthai
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2016, 22:01:27 »

เสียดายอยู่ ตจว แล้วพอจะบอกวิธิอัพได้ไหมครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2016, 07:40:34 »

เสียดายอยู่ ตจว แล้วพอจะบอกวิธิอัพได้ไหมครับ

ข่าวสาร สาระ วงในวงนอก ในไลน์ชมรมครับ ไม่ได้เอาไว้คุยเฉยๆ แต่ในโน้ตและอัลบั้มมีแบ่งปันเนื้อหาดีๆเพียบ ไม่เหมือนห้องใคร

พอดีติดปัญหาไม่สามารถพูดอะไรมากในบอร์ดได้ (จนกว่าจะได้รับอนุญาติอย่างเป็นทางการ) จึงแฉกันในกลุ่มไลน์ ล่าสุดมีข่าววงในเรื่องทรู และ วันนี้มีเรื่องอบรมกล้องเชียงรายที่น่าสนใจอีกแล้วครับ กำลังจะบันทึกภาพและเสียงมาถ่ายทอดในห้อง หากใครไม่ว่างไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 ตุลาคม 2016, 07:47:45 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2016, 16:00:47 »

มีอีก 2 ชุด สำหรับท่านที่มักบอกว่า ไม่ดูอะไรมาก ขอให้มี 3 5 7 9 ก็พอ จัดไปกล่อง CTH นี้เลย ช่องดิจิตอลครบ ใช้กับจานดาวเทียมไทยคม แบบจานทึบทุกสีทุกหัว

150.- บาท เครื่อง+อะแดปเตอร์  สามารถเปลี่ยนช่องได้จากหน้ากล่องได้อยู่แล้ว
200.- บาท เครื่อง+อะแดปเตอร์+รีโมท

ทั้งหมดดูได้พร้อมกัน 2 TV ด้วย สาย RCA และ HDMI (ซึ่งชัดนวนกว่า กล่อง PSI หรือกล่องอื่นแบบกล่องธรรมดาที่ไม่มี HDMI แน่นอน)

จองได้ภายใน 3 วัน แล้วจะหลุดจอง ใครมาก่อน จ่ายก่อน ได้ก่อน ตามมารญาติ อิอิ

JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2016, 22:54:19 »

มีอีก 2 ชุด สำหรับท่านที่มักบอกว่า ไม่ดูอะไรมาก ขอให้มี 3 5 7 9 ก็พอ จัดไปกล่อง CTH นี้เลย ช่องดิจิตอลครบ ใช้กับจานดาวเทียมไทยคม แบบจานทึบทุกสีทุกหัว

150.- บาท เครื่อง+อะแดปเตอร์  สามารถเปลี่ยนช่องได้จากหน้ากล่องได้อยู่แล้ว
200.- บาท เครื่อง+อะแดปเตอร์+รีโมท

ทั้งหมดดูได้พร้อมกัน 2 TV ด้วย สาย RCA และ HDMI (ซึ่งชัดนวนกว่า กล่อง PSI หรือกล่องอื่นแบบกล่องธรรมดาที่ไม่มี HDMI แน่นอน)

จองได้ภายใน 3 วัน แล้วจะหลุดจอง ใครมาก่อน จ่ายก่อน ได้ก่อน ตามมารญาติ อิอิ

เตรียมไว้ 3 ชุดใหม่ โปรเก่าราคาเก่าหมดแล้วไม่ต้องถาม ช้าเอง อิอิ

กล่อง + รีโมท + อแดปเตอร์ 290 บาท  พร้องช่องดิจิตอลครบ และช่องดาวเทียมเพียบ ดังนี้

True ปลูกปัญญา (ซึ่งในกล่อง PSI ดูไม่ได้แล้วครับ)
Boomerang , Toonami
Ch2 , สบายดี , You Ch (ค่าย RS และเพลง)
M Ch , PSI สาระดี , PSI AEC , PSI Mahar
T-Sport , D-Channel , FAN Music , EsanTV , Five Ch
MVTV , DMC , Tnn2 , Tnn24 , Maney
TGN , TGN2 , ETV , DLTV1-15
MV Loa TV , ช่องพม่าหลายช่อง MWD Music , MWD Doc , MW TV Live , 5 , 9

ช่องวิทยุ
Sabaidee Radio
coolfahrrenheit
Luktung Network
Big FM
Buddha
เป็นต้น

ที่แน่ๆชัดกว่าเพราะเป็นช่อง HDMI
บันทึกได้ด้วย usb Drive มีหน้าปัดตัวเลข และปุ่มกด ใช้ดูหนังฟังเพลงได้อีกจากช่อง usb

----------------------------------------------------
ถ้ามีเครื่องแล้วรอรับได้ไม่เกิน 5 - 10 นาทีได้ 100 บาทถ้าเอาแค่ช่อง Digitall
180 เอาครบชุด ราคานี้ลดได้ด้วยเงื่อนใขถ้าเป็นสมาชิคชมรมจานดาวเทียมเชียงราย หรือมีสำเนา บปช. เพื่อใช้สิทธิ์ลงทะเบียนเป็นลูกค้า
อื่อๆเช่น เป็น admin เว็บใด หรือ staff หรือรับมาให้ทำหลายเครื่อง หรือเอาไปขายต่อเป็นต้น

ลูกค้าเก่าที่เคยซื้อไป ช่วยนำมาอัพใหม่ด้วยครับ ฟรี มีช่องเพิ่ม

มีเครื่องใหม่มือ1 แบบยังไม่ได้แกะกล่อง 599 บาท พร้อมอัพจัดเต็ม สนใจให้บอกล่วงหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 มกราคม 2017, 23:49:46 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2017, 23:50:02 »

True ปลูกปัญญา (ซึ่งในกล่อง PSI ดูไม่ได้แล้วครับ)
Ch2 , สบายดี , You Ch (ค่าย RS และเพลง)
M Ch , PSI สาระดี , PSI AEC , PSI Mahar
T-Sport , D-Channel , FAN Music , EsanTV , Five Ch
MVTV , DMC , Tnn2 , Tnn24 , Maney
MV Loa TV , ช่องพม่าหลายช่อง MWD Music , MWD Doc , MW TV Live , 5 , 9

ช่องวิทยุ
Big FM
Buddha
เป็นต้น

ที่แน่ๆชัดกว่าเพราะเป็นช่อง HDMI
บันทึกได้ด้วย usb Drive มีหน้าปัดตัวเลข และปุ่มกด ใช้ดูหนังฟังเพลงได้อีกจากช่อง usb

----------------------------------------------------
ถ้ามีเครื่องแล้วรอรับได้ไม่เกิน 5 - 10 นาทีได้ 100 บาทถ้าเอาแค่ช่อง Digitall
180 เอาครบชุด ราคานี้ลดได้ด้วยเงื่อนใขถ้าเป็นสมาชิคชมรมจานดาวเทียมเชียงราย หรือมีสำเนา บปช. เพื่อใช้สิทธิ์ลงทะเบียนเป็นลูกค้า
อื่อๆเช่น เป็น admin เว็บใด หรือ staff หรือรับมาให้ทำหลายเครื่อง หรือเอาไปขายต่อเป็นต้น

ลูกค้าเก่าที่เคยซื้อไป ช่วยนำมาอัพใหม่ด้วยครับ ฟรี มีช่องเพิ่ม

มีเครื่องใหม่มือ1 แบบยังไม่ได้แกะกล่อง 599 บาท พร้อมอัพจัดเต็ม สนใจให้บอกร่วงหน้า

UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2017, 07:15:45 »

มีกล่อง s10 อยากดูบอลพากไทยทำได้ใหมครับ

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
JAMESCOM1

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2017, 11:33:39 »

มีรายเดือนครับ ต่อเน็ต อันนี้ ติดต่อไลน์เถอะ
อีกวิธี อาจพูดเสียงในฟิมล์ เพราะ ต้องใช้จานตะแกรง(1300 ไม่รวมติดดั้ง)ปรับไปดาวอื่น เหมาะกับนักล่าดาว เล่นคีเอง เพราะ อาจต้องแก้คีบ่อยๆ

อีกแบบคือ ซื้อ TV Box แอนดอย หาบ้านเช้าจ่ายเดือนละ 200 250

วิธีง่ายสุด แนะนำบนดินด้วยกล่องลิขสิทไม่ถึง 1000 ก็มี รายเดือนปกติ 399 แต่มีแบบ 199 ต่อเดือนคุ้มสุดๆ

ยังมีอีกหลายวิธีที่ประหยัดและถูกอีกได้ เช่น 30 บาทต่อเดือน
และวิธีอื่นๆ เดี๋ยวจะยาว เอาแค่นี้ก่อน (เขาดูกันตั้งแต่เปิดลีกแล้ว ท่านไปใหนมา งง)

JAMESCOM1

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2017, 08:08:16 »

กล่อง CTH จะหมดแล้วครับ (ไม่นับกับที่ผมเก็บไว้ใช้เองในบ้าน 8 ตัว)
ราคาพร้อมช่องดาวเทียมอีกแยะ มีการ์ตูน , พม่า , M Channel, Gmm , RS ........
และฟังวิทยุดาวเทียมได้หลายช่อง

ลูกค้าท่านใด เอาไปก่อนหน้านี้หลายเดือน เอามาอัพช่องเพิ่มด้วย

ขอบคุณลูกค้า ที่เมื่อวานถูกใจกับโควต้าราคาคุ้มนี้อีก 1 ตัว อย่างลืมสนับสนุนและบอกต่อเด้อ

---------------------------------------------------------------------------

มี HDD ม่วง 1T ที่ร้าน สำรองไว้ฉุกเฉิน 2 ตัว ของใหม่ 3Y
HDD WD 1,990.-

ปิดงานแล้ว จ่ายทีหลังได้ครับ ติดต่อ Line: Jamescom007
Dtac 081-6710494 (true เบอร์สำรอง 0954978186)

JAMESCOM1

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2017, 10:03:50 »

ปรับราคาเป็น 299 ได้รีโมท อแดปเตอร์ ชองเพียบ

ช่องวิทยุ
Big FM
Buddha
เป็นต้น

----------------------------------

ใครมีกล่อง CTH เอาเข้ามาอัพได้นะ

JAMESCOM1

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 02 กุมภาพันธ์ 2017, 17:15:29 »

ปรับราคาเป็น 299 ได้รีโมท อแดปเตอร์ ชองเพียบ

ช่องวิทยุ
Big FM
Buddha
เป็นต้น

----------------------------------

ใครมีกล่อง CTH เอาเข้ามาอัพได้นะ

จะหมดแล้วจะบอก เหลืออีก1มั่ง แบบยังไม่แกะอีก1 อันนี้ต้องจองไว้ก่อน เพราะมันจะเสียเวลาอัพเป็นวัน ของใหม่ ไม่ใช่ 290 ครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2017, 01:33:23 »

ใครมาก่อนได้ก่อน โอนตังก่อนได้ถือว่าซื้อแล้ว เหลือแต่ 200 อุปกรณ์ครบครับ

ทางมา หรือโทร 081-6710494

หมดแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกที

มาทางBig-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย11 สุดซอย

JAMESCOM1

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2017, 21:33:33 »

350 บาท เป็นกล่อง HD มีช่อง HDMI และ AV
แถมช่อง USB ไว้ดูหนังฟังเพลงได้อีก
มีปุ่มปิดเปิด เปลี่ยนช่องที่หน้าปัด และมีไฟตัวเลขที่หน้าปัดด้วย กล่องเหล็กคิดเอา แค่ 350 อิอิ 555+

หน้า: [1] พิมพ์