เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 15:30:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ใครทำงานธนาคารไทยพาณิชย์บ้างครับ ช่วยให้คำตอบหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ใครทำงานธนาคารไทยพาณิชย์บ้างครับ ช่วยให้คำตอบหน่อยครับ  (อ่าน 1247 ครั้ง)
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2016, 06:40:33 »

ผมไม่ทราบว่าทำใมทางธนาคารหักเงินในบัญชีผม  หักเท่าตอนเปิดบัญชีเลยครับ

เมื่อวานยังมีครบอยู่เลย พอไปกดเงินจะเอามาจ่ายค่าเช่าบ้าน บอกเงินในบัญชีไม่เพียงพอ  

เลยกดดูยอดเงิน  ไม่พอจริงๆ ค่าเช่าบ้านก็ไม่พอละครับทีนี้  มีแค่ 2000 โดนหักค่าอะไรก็ไม่รู้ 800 เหลือแค่ 1200  บาท

จะหาที่ไหนมาอีกครับนี่...เซ็งจริงๆเลย  เมื่อปลายเดือนสิงหาคมก็โดนหักไปสามร้อยกว่าบาทเข้าใจว่าเป็นค่าบัตร   ตอนนี้ค่าอะไรครับ

จะยกเลิกบัญชีก็ทำไม่ได้ เพราะทางบริษัทที่ทำงานเขาโอนเงินเดือนเข้าบัญชีนี้

* Screenshot_2016-10-06-18-23-33.png (36.1 KB, 320x480 - ดู 653 ครั้ง.)

* IMG_20161007_063150.jpg (470.56 KB, 1152x1728 - ดู 648 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 ตุลาคม 2016, 06:44:51 โดย คนหนองหม้อ » IP : บันทึกการเข้า
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2016, 06:47:44 »

ใครที่ทำงานที่ธนาคารนี้ ช่วยหน่อยนะครับ  หรือว่าใครเคยเจอแบบนี้แล้วได้คำตอบมาแล้วช่วยบอกให้ผมเข้าใจหน่อยนะครับ
คนป่ามีปืน
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2016, 07:06:23 »

คงจะเป็นค่าประกันชีวิตหรือป่าวคับ :)เคยเจอ
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2016, 07:08:53 »

ยกเลิกไม่ได้เหรอครับ อยากได้เงินคืนมากกว่า  เสียความรู้สึกมากเลยครับตอนนี้  บ้านก็ต้องเช่า ข้าวก็ต้องซื้อกิน

ปัญหาตอนนี้เงินค่าเช่าไม่พอนี่สิครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 ตุลาคม 2016, 07:11:26 โดย คนหนองหม้อ » IP : บันทึกการเข้า
lanna_99
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2016, 16:10:06 »

ไม่เคยใช้บริการ SCB ครับ
เคยไปเปิดบัญชีที่อื่น แล้วเขาแถมบริการส่ง sms เวลามีเงินเข้าออก
ตอนเปิดบัญชีก็ไม่บอกไว้  กลับมาบ้านวันรุ่งขึ้น มีsms มา
ก็เลยต้องกลับไปธนาคารแจ้งว่าไม่ต้องการใช้บริการนี้ มันต้องเสียเดือนละ 15 บาท
เขาก็ยกเลิกให้โดยดี

คุณควรกลับไปสอบถามธนาคารให้ละเอียด ว่าเป็นค่าบริการอะไร  ผูกพันอย่างไร
นอกจากนี้ยังมีข้อผูกพันอย่างอื่นหรือไม่  และแจ้งธนาคารขอยกเลิกบริการที่ไม่ต้องการ
พร้อมขอเงินคืน 800 บาทด้วย  เพราะการตัดเงินจะเป็นการตัดล่วงหน้า เรายังไม่ได้รับ
บริการ รีบยกเลิกก่อน  ก็ต้องคืนเงินให้เรา
ถ้าพนักงานเคาเตอร์อิดออด ไม่ยอมทำ หรืออ้างว่าทำไม่ได้  ขอพบผู้จัดการ
ถ้า ผจก.ไม่ยอมแก้ไขให้อีก  ทำจดหมายร้องเรียนแบงชาติเลย
คนหนองหม้อ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2016, 20:08:41 »

ไม่เคยใช้บริการ SCB ครับ
เคยไปเปิดบัญชีที่อื่น แล้วเขาแถมบริการส่ง sms เวลามีเงินเข้าออก
ตอนเปิดบัญชีก็ไม่บอกไว้  กลับมาบ้านวันรุ่งขึ้น มีsms มา
ก็เลยต้องกลับไปธนาคารแจ้งว่าไม่ต้องการใช้บริการนี้ มันต้องเสียเดือนละ 15 บาท
เขาก็ยกเลิกให้โดยดี

คุณควรกลับไปสอบถามธนาคารให้ละเอียด ว่าเป็นค่าบริการอะไร  ผูกพันอย่างไร
นอกจากนี้ยังมีข้อผูกพันอย่างอื่นหรือไม่  และแจ้งธนาคารขอยกเลิกบริการที่ไม่ต้องการ
พร้อมขอเงินคืน 800 บาทด้วย  เพราะการตัดเงินจะเป็นการตัดล่วงหน้า เรายังไม่ได้รับ
บริการ รีบยกเลิกก่อน  ก็ต้องคืนเงินให้เรา
ถ้าพนักงานเคาเตอร์อิดออด ไม่ยอมทำ หรืออ้างว่าทำไม่ได้  ขอพบผู้จัดการ
ถ้า ผจก.ไม่ยอมแก้ไขให้อีก  ทำจดหมายร้องเรียนแบงชาติเลย

ขอบคุณครับ
BeNz-LoDsToNe
เอาที่ สบายใจ ดีต่อใจ ทุกท่าน
ระดับ ป.ตรี

-ไม่ฆ่าน้อง-ไม่ฟ้องนาย - ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2016, 09:21:14 »

ผมก็ โดน หักครับ เป็นค่าประกัน PA  ประกันทิ้ง  ปี ละ 599 หรือ 699 นี้ ละ ของผม
เฉลี่ยแล้ว ก็ตกวันละไม่เกิน 2 บาท  ตอนแรกก็ จะไปยกเลิก นั้นละครับ  คิดไปคิดมา ทำไว้ก็ดี
เพื่อเป็นอะไรไป จากอุบัติเหตุ  ลูก เมีย ก็ ยังมีเงินก้อนครับ ( ลองไปติดต่อ ธนาคาร ดู ครับ )
( ปล. บัตรธรรมดา ค่าบริการมีรายปีอีก ไม่ 200 ก็ 250 ละครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 ตุลาคม 2016, 09:23:47 โดย BeNz-LoDsToNe » IP : บันทึกการเข้า
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2016, 23:34:02 »

ผมก็ โดน หักครับ เป็นค่าประกัน PA  ประกันทิ้ง  ปี ละ 599 หรือ 699 นี้ ละ ของผม
เฉลี่ยแล้ว ก็ตกวันละไม่เกิน 2 บาท  ตอนแรกก็ จะไปยกเลิก นั้นละครับ  คิดไปคิดมา ทำไว้ก็ดี
เพื่อเป็นอะไรไป จากอุบัติเหตุ  ลูก เมีย ก็ ยังมีเงินก้อนครับ ( ลองไปติดต่อ ธนาคาร ดู ครับ )
( ปล. บัตรธรรมดา ค่าบริการมีรายปีอีก ไม่ 200 ก็ 250 ละครับ )

ศึกษากรมธรรม์ให้ดีๆด้วยนะคะ เพราะอาจเป็นประกันทิ้งจริงๆ เพราะเค้าอาจมีข้ออ้างไม่จ่าย อย่างเช่นประกันอุบัติเหตุ
เท่าที่เคยได้ยินมาคือจะนำไปเบิกประกันได้แค่ที่เดียว แต่เวลาคนขายเค้ามาขายประกันเค้าไม่บอกบอกเบิกได้ๆ

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
jesa
magdafVE
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2016, 08:02:25 »

บัตร ATM หมดอายุของกรุงไทย บัตรแต่ละสีมีประกัน+ไว้เหมือนกัน หมดยุคบัตรเปล่าๆแล้ว ตกใจเริ่มจากเกือบพันไปจนเกือบสองพัน

หน้า: [1] พิมพ์