เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 08:06:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  (18+) เราไม่อยากมีอะไรกับแฟนเราผิดมากเลยใช่ไหม ??
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน (18+) เราไม่อยากมีอะไรกับแฟนเราผิดมากเลยใช่ไหม ??  (อ่าน 4485 ครั้ง)
อ๊องขะล๊อง
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2016, 15:25:08 »

เขาเรื่องเลยละกันนะคะ เราคบกับแฟนมาได้ 3 ปี แฟนอายุ 27 เรา 28 (มีแฟนเด็ก)ช่วงระยะหลังๆ ที่เข้าปีที่ 3 เราไม่ค่อยอยากมีอะไรกับแฟน น่าจะมาจากความเครียด เครียดเรื่องงานบ้าง เครียดเรื่องครอบครัวที่บ้าน(แม่เราเสียได้ 12 ปี เรามีพี่ชาย 1 คน แต่พี่ชายไม่เป็นหลักเป็นฐาน กินแต่เหล้า ไม่ทำงาน ขอเงินที่เราบ้าง และให้เราช่วยรับผิดชอบเรื่องค่าน้ำค่าไฟที่บ้าน ส่วนพ่อมีครอบครัวใหม่ เราก็ส่งเงินให้ท่านบ้าง เพราะเราซื้อบ้าน 1 หลัง ที่ ตจว เองคนเดียวที่ต้องรับผิดชอบ (เรามาทำงาน ตจว) และเครียดที่แฟนไม่มีส่วนร่วมในการสร้างเนื้อสร้างตัวหรือสร้างครอบครัวร่วมกัน ถามว่าเขาเข้าใจเราไหมที่เราเครียด เขาก็พอเข้าใจอยู่นิดหนึ่งแต่ไม่มาก เวลาแฟนต้องการมีอะไรกับเรา แล้วเราปฎิเสธ ทำไมเขาไม่พอใจคะ แล้วก็จะโมโหว่าร้าย ว่าเราเสียๆหายๆ อี่เหีย อี่สั.. อี่ชั่ว ดูถูกเราอาภัพแม่ต่างๆนาๆ ใช่สิกุเงินเดือนน้อยกว่ามิง เชิญไปเอาคนรวยๆ นู่น (ถ้ามีไปนานแล้ว) 555+

สรุปเราคงผิดมากใช่ไหม ที่เราไม่อยากมีอะไรด้วย

ยามเฮาตุ๊กตึงบ่ามีไผโตย ยามเฮารวยคนโตยเป๋นปุ๊ก
Darkmaster
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2016, 15:37:45 »

ชีวิตคู่เป็นเรื่องของคนสองคนนะครับ มันต้องมีทั้งความรัก และเซ็กส์ ที่สมดุลกัน มันถึงอย่กันได้
ฝ่ายหนึงต้องการแต่อีกฝ่ายหนึ่งไม่ต้องการ แม้จะยังรักกันเหมือนเดิมแต่มันก็ไปกันยาก
ความอยากทางเพศของผู้ชายเป็นเรื่องปกติธรรมชาติอยู่แล้ว ก็คงห้ามไม่ได้ แต่ฝ่ายหญิงไม่อยากมันก็ไม่ผิดเหมือนกัน
แต่อย่างน้อยคุณไม่อยากมี ก็ไม่ควรปฎิเสธเค้าซะทีเดียว อาจจะยอมเค้าบ้าง ถ้าไม่ไหวจริงก็ช่วยเค้าหน่อยก็ได้
ดีกว่าจนเค้าทนไม่ไหวแล้วไปหาทางออกนอกบ้านจะยุ่ง เรื่องแบบนี้เป็นปัญหากันมาเยอะแล้วครับ
เปิดอกคุยกันสองคนดีที่สุดครับเรื่องแบบนี้ งดใช้อารมณ์ใช้แต่เหตุผล แล้วหาทางออกที่พอใจกันทั้งสองฝ่าย

เป็นกำลังใจให้ครับ

อ๊องขะล๊อง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2016, 15:42:04 »

ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำดีๆให้ค่ะ

ยามเฮาตุ๊กตึงบ่ามีไผโตย ยามเฮารวยคนโตยเป๋นปุ๊ก
ทีคำมอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2016, 15:42:21 »

บางทีเรื่องแบบนี้ต้องคุยกันปรึกษากันครับ ว่าเราเครียดเรื่องอะไร ยังไงถ้าแฟนเรารักเราจริงเขาก็ต้องเข้าใจครับ แต่อย่าเอาเรื่องเครียดที่เรามีไปปนกับเรื่องบนเตียงครับ มันจะทำให้เขาเครียดอีกและอาจจะคิดอย่างอื่นต่างๆนานา อาจคิดว่าเราหมดรักเขาแล้ว หรือคิดว่ามีคนใหม่อีกแล้วความเครียดมันจะยิ่งสะสมทั้งเราและเขาครับ  ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2016, 07:45:59 »

ถ้าแฟนด่าขนาดนี้  คบแค่สามปี  ขอบอกนะเลิกเลยขนาดเพิ่งรู้จักแค่สามปีมาด่ายังกะสัตว์  ไม่ไหวค่ะ  จบ  พ่อแม่เราเลือกไม่ได้อย่างไรท่านคือพ่อแม่เราแต่คนที่จะมาเป็นพ่อของลูกเรา  ขอนิดนะค่ะอายุแค่28  เลือกนิดนะค่ะ ถ้าด่าแบบนี้นิสัยใจคอหยาบๆ  แถมความรับผิดชอบไม่มีก็ไม่รู้จะเอามาทำไม ความรักกันคือการให้เกียรติกันอย่างน้อยคือเกียรติการเป็นคนนะค่ะ  แฟนหรือคู่รักนั้นหาง่ายแต่คู่ชีวิตหายากค่ะขอให้เจอนะค่ะ  ปล.ป้าอายุ40ล่ะเห็นโลกมาเยอะ คนที่ยืนแกว่ง....(แขน)ดีพูดไปวันๆๆก็เห็นมามาก  คนที่ไม่พูดอะไรก้มหน้าทำงานเลี้ยงดูเมียลูกไม่ให้ลำบากก็มี อันใจช่วยนะคนมีทางเลือกนะค่ะ  จำไว้
อ๊องขะล๊อง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2016, 08:12:47 »

ถ้าแฟนด่าขนาดนี้  คบแค่สามปี  ขอบอกนะเลิกเลยขนาดเพิ่งรู้จักแค่สามปีมาด่ายังกะสัตว์  ไม่ไหวค่ะ  จบ  พ่อแม่เราเลือกไม่ได้อย่างไรท่านคือพ่อแม่เราแต่คนที่จะมาเป็นพ่อของลูกเรา  ขอนิดนะค่ะอายุแค่28  เลือกนิดนะค่ะ ถ้าด่าแบบนี้นิสัยใจคอหยาบๆ  แถมความรับผิดชอบไม่มีก็ไม่รู้จะเอามาทำไม ความรักกันคือการให้เกียรติกันอย่างน้อยคือเกียรติการเป็นคนนะค่ะ  แฟนหรือคู่รักนั้นหาง่ายแต่คู่ชีวิตหายากค่ะขอให้เจอนะค่ะ  ปล.ป้าอายุ40ล่ะเห็นโลกมาเยอะ คนที่ยืนแกว่ง....(แขน)ดีพูดไปวันๆๆก็เห็นมามาก  คนที่ไม่พูดอะไรก้มหน้าทำงานเลี้ยงดูเมียลูกไม่ให้ลำบากก็มี อันใจช่วยนะคนมีทางเลือกนะค่ะ  จำไว้

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ทุกวันนี้ไม่รู้จะเล่าหรือปรึกษาให้คนใกล้ชิดฟัง ไม่อยากให้ญาติพี่น้องรู้กลัวเขาจะเป็นห่วง ยังมาคิดด้วยนะคะว่าถ้าเกิดมีลูกมาจิงๆ แล้วเขายังดุด่าเราแบบนี้ ชีวิตครอบครัวจะสามารถดำเนินไปได้อย่างไร จะเป็นแบบอย่างที่ดีให้ลูกได้อย่างไร แค่อยากให้เขาคิดได้บ้างค่ะ แค่อยากให้เขาช่วยกันเก็บเงินเพื่ออนาคต เพราะทุกวันนี้แฟนยังพึ่งพ่อแม่ได้ค่ะ ขัดสนเรื่องเงินก็ขอที่พ่อแม่ได้ ไม่ลำบากใจอะไร ไม่คิดมากอะไร เลยไม่นึกถึงอนาคตเพราะเขาคิดว่ามีพ่อแม่ที่ช่วยเขาได้ แต่สำหรับเจ้าของกระทู้ไม่มีที่พึ่งค่ะ ต้องพึ่งตัวเอง เลยคิดหนักเรื่องอนาคตและชีวิคคู่ค่ะ และยิ่งมาเจอคนที่ไม่ร่วมสร้างเนื้อสร้างตัวกับเรายิ่งลำบากใจ เฮ้อ ชีวิต !!

อ๊องขะล๊อง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2016, 08:13:30 »

เป้นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณนะคะคุณพี่

อ๊องขะล๊อง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2016, 16:23:51 »

ครับ ทำไมคนดีๆ อย่างเรา ไม่มาเจอกันก่อนนะ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์   

Darkmaster
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2016, 16:28:45 »

จริงๆ เรื่องอย่างว่าก็เป็นเรื่องที่ต้องคุยกันนะครับ คุยกันดีๆ
แต่ไม่พอใจกันอย่างไรก็ไม่เค้าควรจะด่าคุณแบบนั้นนะ
คนละเรื่องกันต้องแยกให้ออก ไม่ใช่ไม่พอใจจะพาลด่าใครอะไรยังไงก็ได้

อ๊องขะล๊อง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2016, 17:04:10 »

จริงๆ เรื่องอย่างว่าก็เป็นเรื่องที่ต้องคุยกันนะครับ คุยกันดีๆ
แต่ไม่พอใจกันอย่างไรก็ไม่เค้าควรจะด่าคุณแบบนั้นนะ
คนละเรื่องกันต้องแยกให้ออก ไม่ใช่ไม่พอใจจะพาลด่าใครอะไรยังไงก็ได้

มันพูดยากเนอะ อยากจะรักษาชีวิตคู่ใว้ให้นานๆ แต่เราผิดเองที่บางครั้งก็ให้เขาไม่ได้ ที่ว่าไม่อยากมีคือ เขาจะเอาทุกวัน กลางคืน ตอนเช้า เล่นกันแบบนี้เลย เราก็เบื่อจิ บ่อยเกิ๊นนนนน
พอไม่ได้ก็โกรธเรา โมโหเรา ด่าเรา เอ้อ แบบนี้ก็มี เราก็ทนอยู่ได้เนอะ ปัญหาแบบนี้มีนานเป็นปี เฮ้อ ชีวิต

meela
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2016, 18:31:23 »

มันพูดยากเนอะ อยากจะรักษาชีวิตคู่ใว้ให้นานๆ แต่เราผิดเองที่บางครั้งก็ให้เขาไม่ได้ ที่ว่าไม่อยากมีคือ เขาจะเอาทุกวัน กลางคืน ตอนเช้า เล่นกันแบบนี้เลย เราก็เบื่อจิ บ่อยเกิ๊นนนนน
พอไม่ได้ก็โกรธเรา โมโหเรา ด่าเรา เอ้อ แบบนี้ก็มี เราก็ทนอยู่ได้เนอะ ปัญหาแบบนี้มีนานเป็นปี เฮ้อ ชีวิต
เป็นกำลังใจให้ครับ อันที่จริงแฟนคุณก็เป็นคนขยัน นาาา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2016, 10:53:33 »

บางครั้ง คนที่เราเคยหลงรัก กับคนที่เรากำลังเบื่อสุดขีด ก็ คนเดียวกันนั่นแหละ แต่มุมมองที่เรามรต่อเขาเปลี่ยนไป

ยามรักข้อดีบดบังข้อด้อย ยามชังข้อด้อยบดบังความดี

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
อ๊องขะล๊อง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 สิงหาคม 2016, 17:13:28 »

บางครั้ง คนที่เราเคยหลงรัก กับคนที่เรากำลังเบื่อสุดขีด ก็ คนเดียวกันนั่นแหละ แต่มุมมองที่เรามรต่อเขาเปลี่ยนไป

ยามรักข้อดีบดบังข้อด้อย ยามชังข้อด้อยบดบังความดี

สุดยอดของคอมเม้นท์ ค่ะ

ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2016, 11:14:25 »

รูดซิบปาก

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
Sun Morter
The Sun
แฟนพันธ์แท้
*

รับฝาก จอด รถทุกชนิด 094-7288869/098-7692495

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2016, 19:07:20 »

วิเคราะ บวก ลบ เหตุ ผล ของกันและกัน ดีๆน่ะครับ เป็นเรื่องที่บอบบาง คำพูดทุกๆคำที่จะพูดด้วยกัน อาจฟังแล้วเจ็บปวด ถ้าพูดซ้ำๆ แน่นอนเลยว่า ต้องคิดฝังใจ ของคำนั้นๆ ถ้าเขายังพูดแรงๆกันคุณอีก ลองถามเขาสิว่า "คิดดีแล้วใช่มั้ย ที่พูดออกมา" ถ้าเขาบอกว่าใช่ ก็ให้คุณเงียบ แล้ว ใช้ความคิด ตรงกันข้าม ในเมื่อคุณถามไปแล้ว เขาเงียบ แสดงว่าเขาก็รู้สึกผิดในลึกๆของจิตใจเขาเอง
CK SPEED PART

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2016, 20:57:59 »

ถ้าแฟนคุณไปมีอะไรกับคนอื่นหล่ะ ผิดมั๊ย??
อ๊องขะล๊อง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2016, 13:27:46 »

ถ้าแฟนคุณไปมีอะไรกับคนอื่นหล่ะ ผิดมั๊ย??

ผิดค่ะ แต่ไม่ควรด่ากันใช่ไหมคะ

ยาวเยียด

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2016, 17:41:08 »

เป็นแรงใจให้นะครับ แต่ด่าแรงไปหน่อยนะครับ

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
pinai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 03 กันยายน 2016, 14:02:55 »

เปลี่ยนยาคุมกำเนิดดูครับ บางครั้งยาคุมกำเนิดอาจจะเป็นสาเหตุหนึ่งนะครับ
ที่ทำให้ไม่มีอารมณ์ครับ
อ๊องขะล๊อง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 05 กันยายน 2016, 21:35:15 »

เปลี่ยนยาคุมกำเนิดดูครับ บางครั้งยาคุมกำเนิดอาจจะเป็นสาเหตุหนึ่งนะครับ
ที่ทำให้ไม่มีอารมณ์ครับ

ไม่ได้กินยาคุมมาเลยค่ะ

หน้า: [1] 2 พิมพ์