เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 01:51:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดคนคาสสิกชมรมรถเก่าพอวิ่งได้
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดคนคาสสิกชมรมรถเก่าพอวิ่งได้  (อ่าน 7780 ครั้ง)
cm90
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2011, 16:16:10 »

งานขับขี่ปลอดภัยวันอังคารนี้หน้า ส.น เชียงรายเวลา 8.00 น
ท่านใดต้องการเข้าร่วมทางจราจรแจ้งมาให้นำรถที่อยู่ในสภาพ
ดีพร้อมใช้มาร่วมนะครับเช่นกระจกไฟหน้าติดไม่แต่งมากไป
หมวกกันน๊อกทั้งคนขี่คนซ้อนครับ
cm90
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2011, 11:23:32 »

เปลี่ยนเป็น8.30วันพุธที่กรีนวิงเจ็ดยอดนะครับ
cm90
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2011, 20:43:40 »

ตอนนี้เราเตีรยมจะไปเปิดชมรมที่ราชฏัชกันครับรองอธิการได้
เห็นว่าที่ ม.ก็มีชาวคาสสิกเยอะแต่ไม่มีกิจกรรมอะไรจึงพูดคุยกับ
ชมรมว่าลองหาชาวคาสสิกใน ม.แล้วตั้งชมรมรถเก่าพอวิ่งได้
ม.ราชฏัชเป็นเคลือข่ายกับรถเก่าเพื่อร่วมทำกิจกรรมที่ดีๆต่อไป
aoaow
อ๊อพชั่น คอมพิวเตอร์
ชั้นประถม
*

ร้าน อ๊อพชั่นคอมพิวเตอร์ รับซ่อมโน๊คบุ๊คทุกอาการ ทุกยี่ห้อ

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2011, 11:08:18 »

ตอนนี้เราเตีรยมจะไปเปิดชมรมที่ราชฏัชกันครับรองอธิการได้
เห็นว่าที่ ม.ก็มีชาวคาสสิกเยอะแต่ไม่มีกิจกรรมอะไรจึงพูดคุยกับ
ชมรมว่าลองหาชาวคาสสิกใน ม.แล้วตั้งชมรมรถเก่าพอวิ่งได้
ม.ราชฏัชเป็นเคลือข่ายกับรถเก่าเพื่อร่วมทำกิจกรรมที่ดีๆต่อไป

ดีมากเลยค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

cm90
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2011, 11:49:15 »

ตอนนี้มีที่มาติดต่อแล้ว5คันเหลืออีก10คันอยากได้15คันก่อนเพื่อ
ทำหนังสือส่งอาจารย์ไม่มีรถก็ได้ครับติดต่อที่ฝ่ายกิจกรรมตรงบ้านดิน
ใน ม เลยครับหน้าตึกนิเทศ ชื่อ นาย เป็นหญิงนะครับ ยิงฟันยิ้ม
cm90
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2011, 17:08:56 »

หนังสืออะเดออกแล้วมีชมรมรถเก่าอยู่ด้วยครับ
แค่หน้าเดียวก็คุ้มค่าต้องรีบซ้อมาเก็บ
faii Kolo Classic
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 10:38:09 »

ตอนนี้เรียน อยุ็่ม. เนี้ยคะ อยากเข้าด้วย
 ขอเบอพี่นาย หน่อยได้ไหมคะ
ไม่รุว่าตอนนี้เต็มยังช่วยบอกหน่อยนะ
cm90
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2011, 13:27:08 »

พรุ่งนี้30มิถุนายนแห่ขบวนเลือกตั้งเวลา16.00 น
ที่ราชฎัชมีเวลามาช่วยกันครับแล้วจะคุยเรื่องชมรม
ใน ม.ด้วยครับ
cm90
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2011, 08:57:33 »

16-17 กรกฏาคม ไปผาไดเชียงของ บริจากอุปกรณ์กีฬาให้เด็ก
ใครว่างร่วมเดินทาง ออกหน้าชมรม9.00น ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
cm90
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 13:13:17 »

งานเก๋าโชว์กึ๋นที่เซ็นทัรนชาวคาสสิกไปร่วมก้นเยอะๆนะครับ
วันที่31กรกฎาคม17.00นถึง21.00นครับ ยิงฟันยิ้ม
familyrider(เพื่อนแท้และครอบครัว)
มัธยม
**

จงลุกขึ้นสู้ เพื่อความเสมอภาคในสังคม

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2011, 22:41:38 »

พี่ต้นครับผมว่าพี่เอาชื่อเดิมของชมรมรถคลาสสิคราชภัฏดีกว่าไหมครับ เพราะผมเองพร้อมพวกที่ตั้งโดยใช้ชื่อนี้ ก็ไม่ได้อยู่ที่นั่นกันแล้ว และอีกอย่างก็ไม่มีเวลาไปติดตามปรึกษา โดยที่เคยคิดกันไว้แล้วว่าอยากหาใครมาแทน และวันนี้ก็อยากให้พี่เข้าบริหารแทนได้ไหมครับ

ทำงานเพื่อสังคม เพื่ออุดมการณ์ และเพื่อความอยู่รอด
cm90
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2011, 14:08:13 »

เดี๋ยวเราจะประชุมเพื่อหาวันดีๆที่จะมานั่งคุยกันและจะให้สมาชิก
ช่วยกันหาชื่อทีเหมาะสมจากใจจริงชื่อเก่านั้นดีอยู่แล้ว แต่อยาก
ให้มีทั้งสองเลยจะได้ไม่แบ่งแยกกันเหมือนอดีต อีกเรื่องครับ
การที่เข้าไปตั้งไม่ได้หมายความว่าคนที่อยู่เดิมจะหมดภาระ
เพราะพี่คิดว่าจะหาคนที่เหมาะสมขึ้นมาเป็นคนคอยดูแล
และประสานงานกับราชฏัทและชมรมดังนั้นจึงจำเป็นที่ต้อง
มีนักศึกษาเป็นหัวหน้ากลุ่ม  เพื่อทำหน้าที่ต่อไป ขอบคุณครับ
cm90
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2011, 14:13:06 »

งานที่ตอนนี้เราทำกันอยู่ที่เซ็นทรัลว่างแวะไปดูตั้งแต่
27-31กรกฎาคม2011ชมรมรถเก่าพอวิ่งได้ร่วมจัดกิจกรรม
กับราชฎัทชั้น1โซนG
champ
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2011, 16:50:35 »

ว่างๆๆจะแวะไปเที่ยวคับ
แต่วันที่31เจอกันคับ
noom@hotmail.com
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2011, 17:23:37 »

วันที่ 31 นี่เจอกันครับ จะไปให้กำลังใจทุกคนครับ
ทั้ง รถเก่าพอวิ่งได้ กับ รถเก่าหัวใจลั่นล๊า ทุกท่านครับ
รวมกันเป็นหนึ่งเดียว กายกะใจเป็นคลาสสิค

อย่างน้อยก็ได้ช่วยกันทำ เชียงรายเมืองน่าอยู่

http://www.facebook.com/noom.chiangrai.thailand

Just Do It
cm90
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2011, 15:43:01 »

ขอบคุณมากครับที่ลงรูปสวยๆให้เราดู
noom@hotmail.com
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 30 กรกฎาคม 2011, 17:03:40 »

ขอบคุณมากครับที่ลงรูปสวยๆให้เราดู
ผมก็ต้องขอขอบคุณ ท่านประธานต้น ที่ให้โอกาสได้ไปร่วมงานดีดีครับ

อย่างน้อยก็ได้ช่วยกันทำ เชียงรายเมืองน่าอยู่

http://www.facebook.com/noom.chiangrai.thailand

Just Do It
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 08:43:42 »

ขอขอบพระคุณ พี่น้องทุกท่าน ที่ให้ความสนใจ

ด้วยกาย ก็ดี ด้วยใจ ก็ดี....และเข้าร่วมกิจกรรมครับ พวกคุณทุกคนเจ๋งมาก

ผมสัญญาว่า งานหน้าผมจะจัดให้ดีกว่านี้....

สุดท้าย ขอขอบพระคุณจากใจจริง และพวกคุณได้ใจผมจริงๆ...

กราบขอบพระคุณพี่ต้น งามๆ สำหรับรถสวยๆ และอุปกรณ์

ประกอบฉาก น่ารักๆ นะครับ...ลูกสาวผม ชอบ 3 ล้ออ่ะครับพี่...

จากสูงสุด สู่สามัญ
pairuch9889
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 08:56:45 »

สำนักบริการวิชาการแก่สังคม มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงรายร่วมกับเครือข่ายรักษ์จังหวัดเชียงราย ในนามผู้จัดงานเก๋าโชว์กึ๋น Chiangrai Motor Show 2011ก็ขอขอบพระคุณเครือข่ายคนรักษ์รถจังหวัดเชียงรายและต่างจังหวัดทุกเครือข่ายนะครับ...สิ่งที่ขาดตกบกพร่องประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ...งานนี้ถ้าไม่มีเครือข่ายรักษ์รถงานคงไม่เกิด...ถ้าไม่มีคนที่มีหัวใจเดียวกันงานคงกร่อย...ถ้าไม่มีเราและท่านเราคงไม่ได้มาพบกัน ถึงแม้มีอุปสรรคเราก็สามารถผ่านพ้นไปด้วยดี...ถึงแม้นกกระเต็นจะบินโฉบมาในงาน(ฝนตก)แต่เครือข่ายของเรายังอยู่ โอกาสหน้าฟ้าใหม่ฝนหยุดตกเราจะมารวมตัวกันเพื่อสรรสร้างสังคมกันต่อไป...ที่ขาดไม่ได้ก็ขอขอบคุณทางเซ็นทรัลที่อำนวยความสะดวกสถานที่ในการจัดงาน...ทีมงานกบฏที่ช่วยประชาสัมพันธ์ทางเวปบอดร์...ทีมงานต้นรถเก่า รถc วงดนตรีบัวหลวง มรช. ทีมงานบิ๊กดุลช้อปเปอร์สุดท้ายหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้รับความร่วมมือจากเครือข่ายรักษ์รถทุกชมรมนะครับ
................................ด้วยความเคารพ...ไพรัช  โรงสะอาด......................
cm90
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 01 สิงหาคม 2011, 10:28:44 »

มีอีกหลายอย่างครับที่ยังขาดไปคือความเข้าใจในจุดยืนของงาน
น้องๆเขาไม่รู้ว่าการที่เรามารวมกันเพราะอะไรจัดงานเพื่อใคร
เดี๋ยวนี้หลายอย่างเปลี่ยนไปนิสัยคนก็เปลี่ยนห้าปีก่อนไม่เป็นอย่าง
ที่เห็นเราจะเรียบร้อยนอบน้อมมีระเบียบและก็น่ารัก
การที่เราจะยอมรับสิ่งที่มีหรือสิ่งที่เป็นให้ได้ควรเริ่มตอนไหนดี
ชมรมรถเก่าพอวิ่งได้เชียงรายยังต้องปรับตัวให้ยอมรับเรื่องต่างๆ
แค่ในชมรมเองยังคิดไม่ตก  :'(เรื่องที่จะให้ทุกกลุ่มเข้าใจคงลำบาก
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์