เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 14:37:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่รถยนต์,อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ (ผู้ดูแล: chiohoh, NOtis, Krit_66, Active Oper, chatchaij)
| | | |-+  เครื่องเสียงติดรถยนต์และประดับยนต์ราคาถูก+ติดตั้งฟรี(ฟิล์มกรองแสงรถยนต์ สำนักงาน)
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 75 พิมพ์
ผู้เขียน เครื่องเสียงติดรถยนต์และประดับยนต์ราคาถูก+ติดตั้งฟรี(ฟิล์มกรองแสงรถยนต์ สำนักงาน)  (อ่าน 284526 ครั้ง)
we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #120 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2010, 10:11:47 »

ละก้อ รบกวน สอบถาม รถ ผม เป็น civic สามประตู ด้านหลัง ติดถังแก๊ส ตอนนี้ในรถ เดิมๆ หมด เล่นเทปอยู่เลย อยากได้เครื่องเสียงฟังในรถแบบแน่นๆ ไม่ต้องหนักมาก  น่าจะเป็น 6*9 สักคู่ ด้านหลัง ซับ สัก ดอก 10 นิ้ว ละก้อลำโพงคู่หน้า ละก้ออะไร อีกดีครับ

รบกวนสอบถามหน่อย ครับ

เอ่อ แล้วอยากสอบถาม ว่าทำภายในด้วยมั้ยครับ อิอิ
อยากได้ สีดำแดง อ่ะ ตรงแผงประตูอ่ะครับ
-อืม...ไม่กี่วันมานี่เพิ่งทำ civic สามประตูสีขาวไปคันนึง รู้สึกว่าเจ้าของรถเค้าเป็นนักร้องที่ โมสคลับ ทำออกมาแล้วเสียงดี แจ่มมาก หมดไม่เยอะด้วย หมื่นหน่อยๆ เต็มเซ็ตครบทุกอย่าง แต่ถ้าเรามีงบจำกัดพี่แนะนำให้เปลี่ยนทีละอย่างอาจจะเริ่มที่ลำโพงคู่หน้า หรือเครื่องเล่นไปก่อน เราจะได้ลองฟังเสียงทีละหน่อยว่าระดับไหนที่เราฟังแล้ว ok ที่สุด ที่สำคัญจะได้มีเวลาเก็บตังค์ด้วย ถ้ารู้จักร้านแล้วลองมาปรึกษาก็ได้ซึ่งไม่จำเป็นต้องติดตั้งตอนนั้นเลย ที่ร้านไม่ยัดเยียดขายของให้แน่นอนค่ะ(แบบว่าอยากเปิดร้านไปนานๆน่ะ) 

ni_aom
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #121 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2010, 11:20:41 »

สวยมากเลยคับ..หวังว่าสักวันคงได้เข้าไปใช้บริการน้ะคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (เก็บตังค์ก่อน)
Benjamin
ชั้นประถม
*

« ตอบ #122 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2010, 13:47:10 »

-ตู้สำเร็จรูปที่วางหน้าร้านเป็นของรถ vigo ค่ะใส่ซับขนาด 12 นิ้ว(ใส่นาวาร่าไม่ได้ค่ะตัวแคปขนาดไม่เท่ากัน)
-ถ้าจะตีใหม่แบบแบนพาสไม่เน้นรายละเอียดการตกแต่งมากแต่ออกมาเรียบร้อยและคุณภาพเสียงออกมาดี โชว์ได้ไม่อายใครเหมือนกัน ที่ร้านคิด 2,450 บาทค่ะ(ตรงตามรุ่นรถ)

โอ้วราคางามครับ ผมเป็นลูกค้าแน่ๆ

เพราะตอนนี้กะว่าจะเปลี่ยน ฟร้อนก่อน เเล้วก็ลำโพงสักคู่หน้า-หลังก่อน

เเล้วค่อยตามไปเพิ่งพาวเวอร์ขับกลางแหลม แล้วก็เพิ่งพาวเวอร์กับซับอีกสักคู่ทีหลัง

ปล.เเล้วร้านมีโปรบ้างไหมครับ พวกชุด ฟร้อน+ลำโพงคู่หน้า-หลัง กลางแหมอะไรประมาณนี้

ฟร้อนเอาแค่เล่น vcd mp3 usb ได้ก็พอเพราะอนาคตต้องติด ทีวีให้ตัวเล็กดูด้วย ยิงฟันยิ้ม

LEK Chonnaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #123 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2010, 16:21:20 »

รถBT-50 ใช้ตู้แบบใหนครับ ใช้เครื่องเล่นเดิมๆ ใช้Power amp ?Ch ครับ
ตีราคาให้หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
GigaBEST
มัธยม
**

« ตอบ #124 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2010, 17:43:31 »

วันนี้ไปที่ร้าน พี่เค้ามาละครับ เจ้าของร้านชื่อพี่แขกครับ พี่เค้าใจดีจริงๆๆ

แหะๆๆ
แต่วันนี้เอารถพ่อไปเปลี่ยนไฟมา

บริการดีครับ เป็นกันเอง

อยากเรียนเชิญ พี่ๆ น้องๆ ชาว เชียงรายโฟกัส ไปใช้บริการนะครับ

รับรองได้ของดี คำปรึกษา ดี

แล้วเด่วผมจะเอารถผมเข้าไป แน่ๆ อิอิ

เราชาวเชียงรายโฟกัสเหมือนกันรักกัน ช่วยเหลือกันครับ พี่น้อง
we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #125 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2010, 10:58:09 »

สวยมากเลยคับ..หวังว่าสักวันคงได้เข้าไปใช้บริการน้ะคับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม (เก็บตังค์ก่อน)
-ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #126 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2010, 11:02:17 »

รถBT-50 ใช้ตู้แบบใหนครับ ใช้เครื่องเล่นเดิมๆ ใช้Power amp ?Ch ครับ
ตีราคาให้หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
-รถเป็นแบบแค๊ป หรือว่าสี่ประตูคะ

we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #127 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2010, 11:15:16 »

-ตู้สำเร็จรูปที่วางหน้าร้านเป็นของรถ vigo ค่ะใส่ซับขนาด 12 นิ้ว(ใส่นาวาร่าไม่ได้ค่ะตัวแคปขนาดไม่เท่ากัน)
-ถ้าจะตีใหม่แบบแบนพาสไม่เน้นรายละเอียดการตกแต่งมากแต่ออกมาเรียบร้อยและคุณภาพเสียงออกมาดี โชว์ได้ไม่อายใครเหมือนกัน ที่ร้านคิด 2,450 บาทค่ะ(ตรงตามรุ่นรถ)

โอ้วราคางามครับ ผมเป็นลูกค้าแน่ๆ

เพราะตอนนี้กะว่าจะเปลี่ยน ฟร้อนก่อน เเล้วก็ลำโพงสักคู่หน้า-หลังก่อน

เเล้วค่อยตามไปเพิ่งพาวเวอร์ขับกลางแหลม แล้วก็เพิ่งพาวเวอร์กับซับอีกสักคู่ทีหลัง

ปล.เเล้วร้านมีโปรบ้างไหมครับ พวกชุด ฟร้อน+ลำโพงคู่หน้า-หลัง กลางแหมอะไรประมาณนี้

ฟร้อนเอาแค่เล่น vcd mp3 usb ได้ก็พอเพราะอนาคตต้องติด ทีวีให้ตัวเล็กดูด้วย ยิงฟันยิ้ม

-ที่ร้านมีโปรโมชั่นอยู่หลายยี่ห้อค่ะ ลองโทรสอบถามราคาก่อนก็ได้ค่ะ แต่ถึงบางตัวไม่มีโปรโมชั่นก็น่าจะราคาถูกกว่าที่อื่นอยู่ค่ะ เพราะบอกตามตรงว่าก่อนจะตั้งราคาสินค้าในร้านเราก็ลองเปรียบเทียบกับที่อื่นดูแล้วทั้งจากทางเน็ตแล้วก็ร้านอื่นๆทั่วไป(เพราะไม่อยากให้ลูกค้าเสียความรู้สึกภายหลังน่ะค่ะ)อันไหนได้มาถูกลดได้ก็ลดเยอะหน่อย บางยี่ห้อบริษัทส่งมาราคาสูงก็จะใช้วิธีเปรียบเทียบราคากับร้านอื่นดูจะได้ไม่เอาเปรียบลูกค้ามากเกินไปน่ะค่ะ

we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #128 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2010, 11:20:56 »

วันนี้ไปที่ร้าน พี่เค้ามาละครับ เจ้าของร้านชื่อพี่แขกครับ พี่เค้าใจดีจริงๆๆ

แหะๆๆ
แต่วันนี้เอารถพ่อไปเปลี่ยนไฟมา

บริการดีครับ เป็นกันเอง

อยากเรียนเชิญ พี่ๆ น้องๆ ชาว เชียงรายโฟกัส ไปใช้บริการนะครับ

รับรองได้ของดี คำปรึกษา ดี

แล้วเด่วผมจะเอารถผมเข้าไป แน่ๆ อิอิ

เราชาวเชียงรายโฟกัสเหมือนกันรักกัน ช่วยเหลือกันครับ พี่น้อง

ยิ้มกว้างๆ :Dชมกันขนาดนี้ เล่นเอาวางตัวกันไม่ถูกทั้งร้านเลยนะเนี่ย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

poyya
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #129 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2010, 11:42:33 »

ขอถามหน่อยคัฟ รถเป็นนิสสันชุปเปอชาลูน รุ่นทอ็ป จาติดเครื่องเสียง+ดีวีดี ประมาณเท่าไหร่คับ
we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #130 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2010, 12:27:47 »

ขอถามหน่อยคัฟ รถเป็นนิสสันชุปเปอชาลูน รุ่นทอ็ป จาติดเครื่องเสียง+ดีวีดี ประมาณเท่าไหร่คับ

-อยากได้อะไรบ้างคะ ตั้งงบไว้เท่าไหร่คะ ถ้าอยากได้รายละเอียดที่ชัดเจนกว่านี้โทรถามก็ได้นะคะ ปรึกษาฟรีค่ะ

ปุถุชน(ทุกหยาดเหงื่อเพื่อลูกเมีย)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #131 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2010, 12:54:48 »

ขอราคาด้วยครับ (ราคาแบบนุ่มๆๆ ยิงฟันยิ้ม) เดี้ยววันเสาร์กลับเชียงรายจะแวะไปที่ร้าน ยิ้มเท่ห์
we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #132 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2010, 17:54:58 »

ขอราคาด้วยครับ (ราคาแบบนุ่มๆๆ ยิงฟันยิ้ม) เดี้ยววันเสาร์กลับเชียงรายจะแวะไปที่ร้าน ยิ้มเท่ห์
-ขอราคาสินค้าตัวไหนคะ เครื่องเสียงหรือว่าประดับยนต์ ระบุเลยเดี๋ยวบอกราคาให้จ๊ะ

nui240125
มัธยม
**

« ตอบ #133 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2010, 12:10:43 »

จะไปใช้บริการแน่นอนคับ  รอวันหยุดก่อนคับตอนนี้รถยังไม่ว่าง
ติดตามผลงานของที่ร้านแล้ว
ถูกใจมากคับ  ราคาไม่แรง แต่งเนียน  งบน้อยก็จัดให้ได้
ขอ ซัป 10 นิ้ว 2 ตัว  คู่หน้า กลาง แหลม  (ฟร้อนมีแล้ว) แต่รถ ซีวิค 4DR ติดแก๊ส
เดี๋ยวเอารถเข้าไปดู ขอคำปรึกษาด้วยคับ  อยู่ 5 แยกนี่เอง   

ช่วยดันคับ

* IMAGE_290.jpg (104.47 KB, 640x480 - ดู 1601 ครั้ง.)

* IMAGE_296.jpg (99.91 KB, 640x480 - ดู 1600 ครั้ง.)
we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #134 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2010, 22:40:43 »

จะไปใช้บริการแน่นอนคับ  รอวันหยุดก่อนคับตอนนี้รถยังไม่ว่าง
ติดตามผลงานของที่ร้านแล้ว
ถูกใจมากคับ  ราคาไม่แรง แต่งเนียน  งบน้อยก็จัดให้ได้
ขอ ซัป 10 นิ้ว 2 ตัว  คู่หน้า กลาง แหลม  (ฟร้อนมีแล้ว) แต่รถ ซีวิค 4DR ติดแก๊ส
เดี๋ยวเอารถเข้าไปดู ขอคำปรึกษาด้วยคับ  อยู่ 5 แยกนี่เอง   

ช่วยดันคับ
- ยิ้มกว้างๆ :Dยินดีให้คำปรึกษาอยู่แล้วค่ะ บอกด้วยละกันว่ามาดูจากเวปฯเดี๋ยวมีโปรโมชั่นพิเศษสุดให้แน่นอนค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

oasis0001
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #135 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2010, 08:58:52 »

อยากได้6นิ้วแยกชิ้น+ปรีแอมป์เอามาแทนของเดิมครับ ราคาพร้อมติดตั้งนะครับ เท่าไรครับขอบคุณครับ
we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #136 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2010, 09:49:37 »

อยากได้6นิ้วแยกชิ้น+ปรีแอมป์เอามาแทนของเดิมครับ ราคาพร้อมติดตั้งนะครับ เท่าไรครับขอบคุณครับ

-แยกชิ้น 6 นิ้ว ราคาอยู่ที่ 1,900 บาท
-ปรีแอมป์ ราคาอยู่ที่ 900 บาท
 **ราคานี้พร้อมติดตั้งค่ะ ที่ร้านมีหลายยี่ห้อและหลายรุ่นให้เลือกค่ะราคาแตกต่างกันไป
ถ้าสะดวกลองมาเลือกดูที่ร้านก็ได้**

nui240125
มัธยม
**

« ตอบ #137 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2010, 13:29:04 »

ร้านอยู่ตรงไหนคับ มองหาแล้วไม่เจอ ถ้าก่อนถึงดับเพลิงกับโตโยต้า  ก่อนถึงเห็นมีแต่ร้านเบียร์อะคับ......(เลยไปก็ไฟแดงละ ขับตั้ง2รอบ)
we two
มัธยม
**

wetwo

« ตอบ #138 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2010, 14:17:13 »

ร้านอยู่ตรงไหนคับ มองหาแล้วไม่เจอ ถ้าก่อนถึงดับเพลิงกับโตโยต้า  ก่อนถึงเห็นมีแต่ร้านเบียร์อะคับ......(เลยไปก็ไฟแดงละ ขับตั้ง2รอบ)
อยู่ข้างหลังร้านเบียร์นี่แหละค่ะ เลยร้านเบียร์มาจะมีซอยเข้าถาปณสถานดงหนองเป็ดร้านอยู่ติดรั้วถาปณสถานหนองเป็ดเลยค่ะ

nui240125
มัธยม
**

« ตอบ #139 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2010, 19:18:26 »

เปิดทุกวันรึเปล่าคับ.......
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 75 พิมพ์