เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 22:43:01
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ปัญหาเข้า web ไม่ได้
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ปัญหาเข้า web ไม่ได้  (อ่าน 912 ครั้ง)
dongtik
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2015, 21:42:26 »

มีปัญหาเข้า web ไม่ได้ ต้องกด F5 หลายๆครั้งมาก ถึงเข้าได้ ( Firefox และ Google Chrome ) จะขึ้นหน้าต่างตามภาพ  ขอวิธีแก้ไขด้วยครับ
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2015, 22:08:14 »

เวลา วันที่ ตรงมั้ยครับ แต่ลงวินโดว์ใหม่หายนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
chowwong
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2015, 22:31:33 »

โกรธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 ธันวาคม 2015, 22:40:21 โดย chowwong » IP : บันทึกการเข้า
dongtik
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 ธันวาคม 2015, 22:41:45 »

เวลา วันที่ ตรงมั้ยครับ แต่ลงวินโดว์ใหม่หายนะครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เวลา วันที่ ตรงครับ แต่ไม่อยากลงวินโดว์ใหม่ (ขอเป็นทางเลือกสุดท้าย) เผื่อมีวิธีแก้ไข ขอบคุณมากครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2015, 16:42:41 »

เน็ตคุณอาจไม่ดีเองก็ได้ แล้วคุณได้ลองใช้คอมตัวอื่นเข้าเว็บดูรึยัง
ผมก็เป็น แต่เจอสาเหตแล้ว ของผมเกิดจากการเปิดโปรแกรมโหลดบิต ยังไงถ้าเข้าเครื่องมาใหม่ๆลอง ใช้ IE ดูครับ นั่น PC หรือ Notebook ใช้เน็ตของอะไร ขอข้อมูลแยะๆ และท่านจะรู้จากการแนะนำแยะด้วย (ผมก็ตัวร้อน ผมเป็นอะไร อ่อ พึ่งไปปั่นมา นึกว่าเป็นใข้เลือดออก กลั้วกลัวช่วงนี้ อิอิ) อ่อ win7 ใช่ปะ หลังมีคนใช้ทั้ง 8 10 เฮ่อ...มึน ยิ้มกว้างๆ
ยังไงลองนำเครื่องของท่านไปใช้เน็ตที่อื่นดูนะครับ เพราะอาจมีปัญหาการ์ดแลน หรือถ้าง่ายๆคือ ติดไวรัส พอกำจัดมันก็หาย
https://www.malwarebytes.org

ไม่ได้ว่านะ แต่ผมชอบให้บ่นยาวๆ 555+ (ไม่งั้นใครๆก็จะตัดบทว่า ลง win ใหม่จบข่าว และตอบได้สั้นดี ซึ่งก็ถูกของเขา อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 ธันวาคม 2015, 16:46:04 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
Kaidee5555
" ต้องสตรอง เพื่อสตางค์ "
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2016, 12:27:26 »

เน็ตคุณอาจไม่ดีเองก็ได้ แล้วคุณได้ลองใช้คอมตัวอื่นเข้าเว็บดูรึยัง
ผมก็เป็น แต่เจอสาเหตแล้ว ของผมเกิดจากการเปิดโปรแกรมโหลดบิต ยังไงถ้าเข้าเครื่องมาใหม่ๆลอง ใช้ IE ดูครับ นั่น PC หรือ Notebook ใช้เน็ตของอะไร ขอข้อมูลแยะๆ และท่านจะรู้จากการแนะนำแยะด้วย (ผมก็ตัวร้อน ผมเป็นอะไร อ่อ พึ่งไปปั่นมา นึกว่าเป็นใข้เลือดออก กลั้วกลัวช่วงนี้ อิอิ) อ่อ win7 ใช่ปะ หลังมีคนใช้ทั้ง 8 10 เฮ่อ...มึน ยิ้มกว้างๆ
ยังไงลองนำเครื่องของท่านไปใช้เน็ตที่อื่นดูนะครับ เพราะอาจมีปัญหาการ์ดแลน หรือถ้าง่ายๆคือ ติดไวรัส พอกำจัดมันก็หาย
https://www.malwarebytes.org

ไม่ได้ว่านะ แต่ผมชอบให้บ่นยาวๆ 555+ (ไม่งั้นใครๆก็จะตัดบทว่า ลง win ใหม่จบข่าว และตอบได้สั้นดี ซึ่งก็ถูกของเขา อิอิ)

เห็นด้วยครับ....ปัญหามีไว้แก้
พวกชอบมั่วสร้างกระแสมีเยอะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มกราคม 2016, 12:31:57 โดย Kaidee5555 » IP : บันทึกการเข้า

>> สังคมออนไลน์ ของคนเชียงราย <<

Tel : 089-1272221 (เปรียว) ID LINE : line_1036za
https://www.facebook.com/nivornkarn
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2016, 09:17:22 »

เสี่ยเล็กใช้ท่าไม้ตายบ่อยจังเลยขอรับ ลงวินโดวหาย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ดีกว่าเสี่ยเจมที่ถูกพาดพิงว่าสร้างกระแส (ล้อเล่นนะขอรับ ยิงฟันยิ้ม)
      อาการก็มีหลายอย่าง เอาคอมตัวอื่นมาเช็คดูว่าใช้ได้รึป่าว ตัวที่มีปัญหา เซ็ตไอพีเป็น Optain Auto รึยัง เบราเซอร์อาจมีปัญหา อัตตาหิอัตโนนาโถ ลองดูขอรับ ยิ้มกว้างๆ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 มกราคม 2016, 22:14:53 »

อิอิ ว่างๆก็สร้างกระแสกันหน่อย มันดี ส่วนใครมีดีอะไรก็สร้างกระแสกันมาครับ จะได้รับกระแสดีๆกับเขามั่ง (ผมชอบคนเก่งๆและชื่นชมครับ ยังไงขอเป็นเพื่อนด้วยนะ อิอิ) บางคนเก่งเว็็บ บางคนเก่ง 2D 3D ก็ปล่อยๆออกมามั่ง ไม่งั้นมันแน่นอกนะ ไม่ก็คิดไปว่าเพื่อการแบ่งปัน กระแสดีๆผมชอบนะ ทำไปเถอะ ถ้าเพื่อสังคมก็ยิ่งดี เดี๋ยวว่างส่วนตัวยังจะไปขอสร้างกระแสห้องการศึกษา กับ ศาสนา อีกอย่าลืมไปตามดูนะครับ อิอิ

เขาว่ากันว่า บางทีถอนโครมออก แล้วลงใหม่ อาจใช้งานได้ปกติ มุขนี้จำมาจากเพื่อนสมาชิคแนะนำกันในนี้หละครับ ขอบคุณมาก ร่วมด้วยช่วยกันคิดครับจะได้เป็นลูกเทพกัน อิอิ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2016, 13:27:37 »

กระผมรับจ้างกำจัดลูกเทพขอรับ ยิงฟันยิ้ม หัวละ 500 เอง ยิงฟันยิ้ม ห้องไอทีเริ่มเงียบเหงา มาช่วยกันสร้างกระแสเร็ว
JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2016, 16:08:22 »

ไม่เป็นไรครับ ผมปล่อยคลื่นเต่าลูกเดียวเอาอยู่ อิอิ

เจ้าตัวเป็นยังไง เล่นได้ยัง หายไปใหน หรือลงใหม่ไปแล้ว จึงดีแล้ว เล่นได้เลยเงี่ยบไปครับ  ยิงฟันยิ้ม ผมว่าท่านคงลืมจ่ายตัง่าเน็ตมั่งครับ

Kaidee5555
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2016, 15:57:38 »

ไม่เป็นไรครับ ผมปล่อยคลื่นเต่าลูกเดียวเอาอยู่ อิอิ

เจ้าตัวเป็นยังไง เล่นได้ยัง หายไปใหน หรือลงใหม่ไปแล้ว จึงดีแล้ว เล่นได้เลยเงี่ยบไปครับ  ยิงฟันยิ้ม ผมว่าท่านคงลืมจ่ายตัง่าเน็ตมั่งครับ
สงสัยกำลังดูหนังโป๊อยู่ละมั้ง 555+++ (แซวเล่นขำๆ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>> สังคมออนไลน์ ของคนเชียงราย <<

Tel : 089-1272221 (เปรียว) ID LINE : line_1036za
https://www.facebook.com/nivornkarn
JAMESCOM1

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2016, 17:00:26 »

สงสัยกำลังดูหนังโป๊อยู่ละมั้ง 555+++ (แซวเล่นขำๆ) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ว่าไปนั่น 555+ ผมว่าสาเหตหนึ่งก็เป็นไปได้อันเนื่องมาจาก เข้าเว็บพวกนี้แหละ อิอิ ซึ่งพอนานเข้าจะโดน spyware malware อะไรนี่แหละ จนเว็บไม่ทำงาน บางทีถูกส่งข้อมูลออกจนไม่เหลือที่ให้กับ browser ใช้ ซึ่งมักต้องรอเว็บนานหรือต้อง กด F5 บ่อยๆกว่าข้อมูลจะมาครับ เรียกว่าเล่นเว็บอืดเป็นต้นครับ

Kaidee5555
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2016, 18:32:57 »

วันนี้...แวะเข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2016, 01:31:40 โดย - Kaidee5555 » IP : บันทึกการเข้า

max7756
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2016, 09:53:56 »

เว็ป ชรฟก นี้ก็บ้างครั้งก็เข้ายากมาก
chiohoh
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2016, 07:12:41 »

ดูวันที่ ณ เวลาปัจจุบัน  หากไม่ตรง  เปลี่ยนถ่านไบออสก่อน  แล้วค่อยตั้งวันเวลาใหม่
หรือ
ลงไดรเว่อร์ให้สมบูรณ์
max7756
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2016, 16:18:57 »

เว็ปเชียงรายก็เข้าไม่ค่อยได้เป็นบางครั้ง บ้าเอ๊ย!!! โกรธ
JAMESCOM1

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2016, 03:23:02 »

เว็ปเชียงรายก็เข้าไม่ค่อยได้เป็นบางครั้ง บ้าเอ๊ย!!! โกรธ

ลอง Fox ดูครับ

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2016, 09:03:42 »

บางครั้งก็เป็นที่ค่ายเน็ตที่ใช้งานด้วยครับ ที่ผ่านมาเคยเจอปัญหากับ  TOT  เข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง พอไปทดสอบกับ 3BB  True ก็ปกติไม่มีปัญหา ดังนั้นถ้าช่วงไหนเข้าไม่ได้ลองใช้งานผ่านเครือข่ายมือถือ หรือเน็ตค่ายอื่นดูครับ

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
หน้า: [1] พิมพ์