เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 03:26:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  เงินเดือนแค่เนียไม่พอแดกหรอก
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน เงินเดือนแค่เนียไม่พอแดกหรอก  (อ่าน 3610 ครั้ง)
nainai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2016, 12:29:38 »

แร้วถามหน่อยค่ะ ว่าเค้าน้อยใจ ที่เราพูดแบบนั้น แต่สิ่งที่เค้าตั้งกระทู้ก่อนหน้านี้ว่ารำคานเมียบ้าง เมียไม่ให้ปี้บ้าง นี่มันน่าน้อยใจมั้ยค้ะ  คนรักกันจริงเปนแบบนี้หรอค้ะคุนสามี
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2016, 14:45:41 »

12000  รายได้ขนาดนี้อยู่ได้สบายครับถ้าบ่ารสนิยมสูงนะ   ถ้าเป๋นอั้นแต้  30000  ก้อบ่าปอ
+1 หื้อเลยน้า
แฟนน้องทำงานเงินเดือน 9,000 บาทจ้าว
ผ่อนรถเดือน.                   5,000 บาท
ชื้อกับข้าว 4อาทิตย์เดือน 4,000 บาท
บางครั้งก็หายรายได้พิเศษเอาจ้าว
เงินเดือนบ่าถึงหมื่นยังส่งค่ารถมาได้สามปีล่ะจ้าว
 เงินเดือนน้อยบ่าถึงหมื่นใช้ตามน้อยจ้าว ก็ยังพอกินอยู่จ้าว ประหยัดๆ

สำหรับผู้เริ่มสร้างครอบครัวใหม่ "ชื้อกับข้าว 4 อาทิตย์ เดือนละ 4,000 บาท"
อาหารธรรมดาๆ เน้นผัก ที่เชียงรายพอมั้ยครับ...ถามด้วยความอยากรู้  ฮืม
"
"
"
"
4 อาทิตย์ 4000 บาท ตกอาทิตย์ (7 วัน) ละ 1000 บาท ก็ 142 บาท/วัน...........
ค่าใช้จ่าย 142 บาทต่อวัน ถ้ากินกัน 2 คน ซื้อกับข้าวเน้นผัก อยู่ได้สบายๆ เลยครับน้าสิงหา (ถ้าอยู่รอบนอก) หาซื้อตามตลาดสด เช้้า เย็น พวกผักราคาถูกมากๆ มะละกอ ลูกละ 10 บาท ขนาดโลถึงสองโลต่อลูก ผักคะน้า ผักกาด มะเขือเทศ หอมใหญ่ กะหล่ำ ราคาก็ไม่แพง ไข่เป็ดลูกใหญ่ๆ ฟองละ 4 บาทเอง
เนื้อหมู ซื้อครั้งละ 30 - 40 บาท เขาก็ขาย หรือไปซื้อตามห้างช่วงลดราคาหัวค่ำ ยิ่งได้ถูกมากๆ.....พวกเครื่องปรุง น้ำปลา น้ำตาล น้ำมัน ซื้อครั้งเดียวใช้ได้ยาว อาจมีค่าแก้สเพิ่มด้วย แต่ก็อยู่ได้สบายๆ แน่นอน.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ frog ขอบคุณมากๆ ที่อธิบายอย่างชัดเจน ดูท่าทาง frog เป็นผู้ชายที่รอบคอบเรื่องการจัดการใช้จ่ายดีมาก และการดำรงค์ชีวิตในเชียงรายนี่น่าอยู่มาก ถึงมากที่สุดค่าครองชีพไม่ได้สูงมากมายนัก หมายถึงการใช้จ่ายแบบธรรมดาๆ นะครับ กลับมาที่มะละกอครับ ที่หาดใหญ่กิโลละ 30 ครับ ลูกหนึ่งก็ 30,45, 60 บาท ถ้า 2 กิโลกว่า ก็มากกว่า 60 บาท อันนี้น้าขายเองเลย ภรรยาปลูกไว้แล้วเขาไปเชียงรายน้ากินคนเดียวไม่ทันเลยวางขาย ตอนแรกกะขายลูกละ 10-20 บาท เพราะน้าคลับคล้ายคลับคลาว่าราคานั้นแต่จำไม่ได้ว่าที่ไหน คนที่เขาขับรถผ่านไปมาเขาว่า บ้าๆๆๆๆ หาดใหญ่นี่โลละ 30 / น้าลองขายดู 2 ลูก 100 กว่าบาท คนซื้อไม่ต่อแม้แต่คำเดียว วันนั้นรู้สึกว่าได้เงินมา 400-500 บาท

(เอาภาพมะละกอมาให้ดูด้วย)

* DSCN8482_C.JPG (634.07 KB, 900x675 - ดู 221 ครั้ง.)
Sing ha

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2016, 14:46:57 »

เดือนเท่าใดครับที่แฟนว่าบ่าปอแดก ตกใจ
  ยากรู้มั้ยคะที่ว่าไม่พอแดก เพราะลูกติดกันสองคน พอเมียจะไปทำงานก้อไม่ให้ไป พ่อผัวแม่ผัวก้อมาด่าเมียหาว่าไม่ทำมาหากินทั้งๆที่จะไปทำเค้าก้อไม่ให้ไปเรย ทนไม่ไหวค่ะ นี่คือคำตอบจากเมีย จบมั้ยค้ะ
เจ้าของกระทู้งานเข้าละครับตั๋วไผตั๋วมันเน้อ

แปลว่าที่สัมภาษณ์วันก่อนได้เข้าทำงานแล้ว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Sing ha

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2016, 14:49:15 »

แร้วถามหน่อยค่ะ ว่าเค้าน้อยใจ ที่เราพูดแบบนั้น แต่สิ่งที่เค้าตั้งกระทู้ก่อนหน้านี้ว่ารำคานเมียบ้าง เมียไม่ให้ปี้บ้าง นี่มันน่าน้อยใจมั้ยค้ะ  คนรักกันจริงเปนแบบนี้หรอค้ะคุนสามี

น้อยใจ ใครบ้างน้อยใจไม่เป็น...แต่เขาพูดเล่นหรือเปล่าครับ  ยิ้มกว้างๆ
nainai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2016, 18:12:18 »

เค้าเขียนกระทู้ด่าเมียมาหลายครั้งแร้วค่ะ ตั้งเเต่คบกันมา6-7ปี มีลูกติดกันสองคน กระทู้ก่อนเดือนกันยา2015 บอกอยากเมียกิ้กเพราะเมียไม่ให้เยด ที่ไม่ให้เพราะท้องคนที่สองใกล้คลอด กระู้วันที่3มีนา2016  อกรำคานเมีย ที่ใช้ล้างขี้ กวาดพื้น ก้อเพราะว่าเมียดูลูกสองคนอยู่ ลูกสองขวบคนนึงคนเล็กหนึ่งขวบ จะให้ล้างขี้ไปดูอีกคนไปหรอคะ พอมากระทู้นี้ มาน้อยใจ เเร้วที่ผ่านๆมาเอาเมียมาพูดในทางที่ไม่ดี นี่เค้าเรียกว่าคนรักครอบครัวรึป่าวค้ะ คนเปนเมียย่อมเหนลูกสำคันกว่าอยู่เเร้ว ขนาดท้องแร้วอยากไปมีกิ้กเพราะเมียไม่ให้เยดลองคิดดูเอาเองค่ะ
max7756
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2016, 16:54:31 »

มีลูกมากจะยากจน ชีวิตไม่ได้สวยหรู อย่ามิ่นเงินน้อย
Yungying-yingyung
มัธยม
**

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2016, 16:37:09 »

เอาละเจ้าของกระทู้งานเข้า
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 00:41:54 »

เจ้าของกระทู้เค้ายังมีชีวิตอยู่มั้ยคับ

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
คนหลึก 2029
https://www.facebook.com/profile.php?id=100009715604006
ระดับ ป.ตรี

เชียงรุ้งออโต้ซาวด์

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 09:40:31 »

เจ้าของกระทู้เค้ายังมีชีวิตอยู่มั้ยคับ
กะว่าเนาะขอหื้อรอดเน้อเอาใจ๋จ้วยครับ

Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2016, 09:54:31 »

เดือนเท่าใดครับที่แฟนว่าบ่าปอแดก ตกใจ
  ยากรู้มั้ยคะที่ว่าไม่พอแดก เพราะลูกติดกันสองคน พอเมียจะไปทำงานก้อไม่ให้ไป พ่อผัวแม่ผัวก้อมาด่าเมียหาว่าไม่ทำมาหากินทั้งๆที่จะไปทำเค้าก้อไม่ให้ไปเรย ทนไม่ไหวค่ะ นี่คือคำตอบจากเมีย จบมั้ยค้ะ
เค้าเขียนกระทู้ด่าเมียมาหลายครั้งแร้วค่ะ ตั้งเเต่คบกันมา6-7ปี มีลูกติดกันสองคน กระทู้ก่อนเดือนกันยา2015 บอกอยากเมียกิ้กเพราะเมียไม่ให้เยด ที่ไม่ให้เพราะท้องคนที่สองใกล้คลอด กระู้วันที่3มีนา2016  อกรำคานเมีย ที่ใช้ล้างขี้ กวาดพื้น ก้อเพราะว่าเมียดูลูกสองคนอยู่ ลูกสองขวบคนนึงคนเล็กหนึ่งขวบ จะให้ล้างขี้ไปดูอีกคนไปหรอคะ พอมากระทู้นี้ มาน้อยใจ เเร้วที่ผ่านๆมาเอาเมียมาพูดในทางที่ไม่ดี นี่เค้าเรียกว่าคนรักครอบครัวรึป่าวค้ะ คนเปนเมียย่อมเหนลูกสำคันกว่าอยู่เเร้ว ขนาดท้องแร้วอยากไปมีกิ้กเพราะเมียไม่ให้เยดลองคิดดูเอาเองค่ะ
กะว่าเนาะขอหื้อรอดเน้อเอาใจ๋จ้วยครับ

Number9
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2016, 11:01:22 »

Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2016, 19:25:36 »

งานเข้า เลยทีนี้  ลังเล

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์