เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 20:46:10
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  มาแล้ว True HD2 = 1,298 และพี่ติ้ก1 มือ 2 = 790 บาท ไม่ผูกมัดราคานี้อย่างละกล่อง
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน มาแล้ว True HD2 = 1,298 และพี่ติ้ก1 มือ 2 = 790 บาท ไม่ผูกมัดราคานี้อย่างละกล่อง  (อ่าน 5993 ครั้ง)
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 11 สิงหาคม 2016, 22:06:02 »

กล่องนี้ครับ ของจริงป่ะครับ ลงทะเบียนพร้อมซิมการ์ดครับท่านเจมส์

* 13907066_1236382356372460_8003826173616815949_n.jpg (63.32 KB, 700x394 - ดู 536 ครั้ง.)

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2016, 02:51:08 »

จากรูป แล้วทำไมถึงคิดว่าไม่จริงหละ งง (ถามยังกับไม่ใช่ช่าง อิอิ)
(จริงๆ จากรูปอาจบอกได้ยาก ต้องดูด้านหลังครับ เพราะกล่องในรูปอาจใช้ผ่านเน็ตอยู่ก็ได้)

หลังๆ เห็นทรูเขาแจกกันฟรีด้วยนะ แค่จ่ายบอลเดือนแรก
หรือ กลับกันคือ จ่ายค่ากล่องถูกๆพร้อมดูบอลลีกฟรี 1 เดือน

--------------------------------------------------------------------------------------------------------
ถ้าคนอื่นอาจใช้คำว่าแท้ อาจหมายถึงใช้ได้กับจานปกติ เติมตังได้ มีสัญญาณ
แต่ที่ผมเข้าใจคือ ถ้าไม่แท้ คือไม่นานมานี้ มีคนเอากล่องทรูที่ใช้ดูกับเน็ตมาขายครับ มันจะดูไม่ได้ เติมไม่ได้ และอาจมีคนเรียกสั้นๆว่าทรูไม่แท้มั่ง จริงๆก็กล่องทรูนั่นแหละ แต่เกรงว่าจะไม่ใช่ทรูวิชั่นที่ใช้กับจานได้ แต่มันจะเป็นทรูเคเบิลเน็ตนะซิ ซึ่งใช้กับจานไม่ได้ ถ้าซื้อมาก็ใช้ไม่ได้อยู่ดี บางทีจะเป็นกล่องที่รอการคืน บ. ด้วยซ้ำ
มีคำถามอีกใหมครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 สิงหาคม 2016, 03:03:29 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 12 สิงหาคม 2016, 20:52:33 »

จัดไป พอดีผมคงไม่ว่างดูบอล ใครจะเอาไปดูซักเดือนใหมครับ ยังไม่ได้แกะกล่อง เช่าไปเลย 250.- ฟรีลีก1เดือน (bein 1 2 3 4) มี ID True ใช้เติม 199 ได้

ส่วนท่านใดจะเอาไปใช้ดูกับ มือถือ แทบเล็ต หรือ แอนดอยTV ก็เอา ซิมไปครับ เติมเองนะ 29 บาท อันนี้ยืมฟรีซักเดือน 2 เดือนกันดูใหมครับ
ลองเอาไปทดสอบเพื่อการศึกษากัน

วิธีเติม วิธีจ่าย ไม่ยาก แล้วจะเล่าให้ฟังถ้าแวะมา

ไม่มีจานให้ยืมจานอะ 555

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

อีก 1 กล่อง True ติ้ก2 เช่า 50.- บาทเดือนแรก เอาไปเติมดูอะไรๆเองได้ ใช้การ์ดทรูในการเติม หรือ ใช้ซิมสมัค ID True เพื่อจ่ายเองได้
สมาชิคไลน์ในชมรมยืมฟรี อายุความสัมพันธ์ 1 เดือนขึ้นไป

*ทั้งหมดเฉพาะสิทธิ์คนเชียงรายตลอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 สิงหาคม 2016, 21:26:24 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2016, 16:58:16 »

ใครจะเช่าหรือยืมไปดู บอลลีก เสา-ทิต นี้ 100.- ครับ คืนภายใน 7 วัน

รอรายการ EPL
.....
.....
.....

JAMESCOM1

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2016, 17:28:12 »

ใครจะเช่าหรือยืมไปดู บอลลีก 50.- ครับ 10 วันจัดไป ชัด HD

ช่วงให้ลองของจริง จากทรู

JAMESCOM1

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2016, 23:10:36 »

บอล Premier League, Toyota แค่นำไปเสียบเองภาพก็มา ฟรี1เดือน เดือนต่อๆไปจะจัดให้

มารับเองหรือให้ผมไปส่งก็ได้ครับ พร้อมใส่รายการให้พร้อมใช้ ทั้งแบบจานตะแกรง และ จานทึบทุกสี แค่นำไปเสียบกับทีวีและจานเดิมของท่าน ภาพก็มา จัดให้แล้วจะได้ไม่เสียอารมณ์ อิอิ
บริการติดตั้งให้ถึงบ้าน ในเมือง และ รอบเวียง (แถวแม่จัน นางแล มีเพื่อนช่างเข้าไปติดให้ได้ครับ)

ไม่มีจาน มีให้ยืมฟรีครับ

โทรสอบถาม 081-6710494 ดูบอลระดับโลก ทั้งในและนอก เพียบกับช่อง Bein1-4 , Sport6 7 , Sport HD2 3 อื่นๆ
Line : Jamescom007
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กันยายน 2016, 18:35:05 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 04 กันยายน 2016, 03:30:39 »

ชุดจานเล็ก+True HD (บอล Premier League, Toyota แค่นำไปเสียบภาพก็มา 1,200 - 1,500 ชุดจำกัด พอดีมีน้อย

ใช้ได้กับทุกจาน Ku , C อย่างไม่มีปัญหา คัดมาแล้ว แก้แล้ว จูนแล้ว
สามารถจัดให้มีทั้งรายการ CKU รวมกัน เพื่อใช้กับจานใดก็ได้ และเมื่อฝนกวนใจ ก็นำไปใช้กับตะแกรงได้เป็นต้น
แต่ผมแนะนำให้ใช้กับ Ku เป็นหลักไว้ก่อน เพราะ หลายๆช่องเป็น HD และ Bein1 Bein2 Bein3 Bein4 ด้วย

เหมาะกับเอาไปเป็นจานเสริม หากท่านมีจานตะแกรงเดิมอยู่แล้ว หรือ เอาไปวางไว้บนจานตะแกรงเลยก็ได้แล้วใช้สายร่วมกัน จึงไม่ต้องเดินสายใหม่ (มีชุด kit ให้ครับ)

แบบวางกับพื้นนะครับ ซึ่งไม่ต้องเจาะ ตั้งขาฉากใดๆ ทำตัวเป็นจาน UFO ไปเลย พกได้ เก็บคอได้ Wow Wow Wow

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 กันยายน 2016, 03:36:10 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

SuPeRmAn
มัธยม
**

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2016, 18:13:03 »

ที่ร้านมี อแดปเตอร์ของกล่อง true hd 2 มั้ยครับท่าน

ถ้าบินได้....
JAMESCOM1

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 05 ตุลาคม 2016, 08:57:04 »

ที่ร้านมี อแดปเตอร์ของกล่อง true hd 2 มั้ยครับท่าน

มีครับของทรูเลย
อยู่เชียงรายใหมครับ สนใจแวะมาลองได้ที่ร้านเลยครับ อย่าลืมเอาเครื่องท่านมาลองด้วย
081-6710494

JAMESCOM1

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2016, 23:57:22 »

มาแล้ว True HD2 มือ2 ผ่อนได้ = 1,298 และพี่ติ้ก1 มือ 2 = 700 บาท ไม่ผูกมัดราคานี้อย่างละกล่อง
* ลูกค้าที่เคยมาหาผมคิด True HD2 = 1,200 ใช้เสียบได้ทั้งจานและเสาอากาศ ชัดเลย
* หรือใครสนใจแลกเทอร์นด้วย ติ้ก1 ได้ เพิ่มอีกเท่าไรดีครับผมลืม

(เฉพาะคนเชียงราย chiangraifocus)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 ตุลาคม 2016, 23:59:31 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

Diff4rain
nothing better :: ความสุขอื่นใด ยิ่งกว่าความสงบนั้น ไม่มี,,,(นตฺถิ สนฺติปรํ สุขํ)
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2016, 20:41:52 »

ถ้าจะติดกล่องทรู ดิจิตอล HD2 + จานแดง + ติดตั้ง ไว้เจิมตัวค์ดูบอล ที่บ้านแถวโตโยต้าบ้านดู่ คิดเท่าไหร่ดีครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2016, 00:45:17 »

ถ้าจะติดกล่องทรู ดิจิตอล HD2 + จานแดง + ติดตั้ง ไว้เจิมตัวค์ดูบอล ที่บ้านแถวโตโยต้าบ้านดู่ คิดเท่าไหร่ดีครับ

ราคาปกติตามนี้ จะคิดไม่เกินนี้ให้ อาจมีลด แล้วแต่หน้างาน ความเสี่ยง และความยากง่าย
(ตามสูตรทุกอย่างไม่เกิน 500)
จานไม่เกิน                                                       500
ค่าติดตั้งจานและหาสัญญาณ                             500
จะเดิน 1 จุดให้ฟรี ก็ได้ (ปกติจุดละไม่เกิน 500)
กล่องดาวเทียม                                                 500
ค่าเดินทาง 300-500                                         500

รวม 2000-2500 ซึ่งถูกมาก

*กล่องไม่ดี หรือมีปัญหาทีหลัง ถ้าใช้ไม่ถึงปี ผมหากล่องใหม่ให้เลย เป็นบริการหลังการขายที่ใครก็ทำได้ยาก
ซื้อสินค้าอย่าลืม ซื้อให้สบายใจ ซื้อที่เจมส์คอม (ฝากขาย คืน ได้หมด หรือจะขอทดลองใช้ดูก่อนซักเดือนฟรีๆ ก็จัดให้)

ช่วงนี้ของผมเริ่มขาด ถ้ากล่องบอล แต่กำลังดึงจากสต็อคอื่นมาใช้อยู่ครับ ขายดีพอใช้ได้เลยช่วงนี้

หลังนี้เอาคุ้ม มาที2กล่องเลย จะหาใหนได้อีก CTH ยังอาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 ตุลาคม 2016, 09:08:05 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 20 ตุลาคม 2016, 08:00:19 »

รายการเริ่มเข้าสู่ปกติแล้ว อย่างน้อยเช้านี้ Fox ไทยก็มาแล้ว Bein , Exp1 , ช่องการตูน และ การตูนคลับใน ku จาก ทรู เท่านั้น

แก้งการ์ตูน ดูได้จาก IPM HD ใน ku

ทั้งหมด และรายงานต่างๆ ติดตามได้จากไลน์กลุ่มอย่างติดสภานะการ ในหลายๆเนื้อหา รวมทั้งข่าวสาร CCTV ด้วย
(รู้ก่อน รู้ไว วงใน วงนอก ต้องห้อง ชมรมไลน์คนเล่นจานเชียงราย หรือ ชมรมจานดาวเทียมเชียงรายนั่นแหละ เน้อครับ)

JAMESCOM1

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2016, 18:44:42 »

เหลือติ้ก2 มือ2 สภาพโอเค ของครบ เทิร์นได้ (ถ้าแลกด้วยกล่องทรูเก่า1 เพิ่ม 690 หรือกล่องดิจิตอลก็ช่วยลดได้ หรือรวมๆ)
กล่องเก่าติ้ก1 หรือกล่องทรู HD อื่น แลกติ้ก1 ใหม่เพื่อใช้ดูบอลได้ และยังจ่ายในเดือนต่อไปได้เองที่ 199 ได้ด้วย (ยังไม่รู้ราคา)

กล่องทรูช่วงนี้ดี น่าใช้ หนีรายการ ทธท. ได้ แนะนำควรติดบ้าน 1 กล่อง จากผมตัวแทนของตัวแทนทรู อย่างไม่เป็นทางการ อิอิ

ส่วนลูกหลายที่ชอบดูการ์ตูน เฉพาะกล่องนี้มี Cartoon Club ใน Ku ที่เดียวที่ได้รับสิทธิ์
ช่องอื่นๆก็ Spark = นินจาฮาโตริ , โปเกมอน อื่นๆ , Toonami , บูมเมอร์แรง

ช่อง 24 ชม. เช่น Fox thai , KBS เป็นต้น (ฺBein , ช่องบอลอื่นๆ , และช่องจ่ายตัง)
ช่องอื่นๆยังปกติได้เพียง 90%

*** ใช้ได้กับทุกจาน ทุกหัว (แต่แนะนำให้ใช้กับจาน KU ถ้าชอบดูบอลแบบชัดสุดๆในระบบ HD แท้ๆ กับจอ LCD ของท่าน) ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 ตุลาคม 2016, 18:53:55 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

Ark angel
มัธยม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 11:34:55 »

เหลือแต่กล่อง True (samsung) เท่านั้น พิเศษ 1,298.- หรือจะเช่าดูก็ได้ ลองดูซักเดือนซิ

เป็นกล่องโลหะกับพลาสติก ส่วนรุ่นหลังๆเช่นพี่ติ้กเป็นพลาสติกล้วน เข้าใจว่า รุ่นที่ทรูใช้แบรนด์ Samsung ก็คงเป็นเรื่องของความทนทาน ราคามีแบรนด์ดังก็แพงหน่อย ของมันดี
หลังๆ พี่ติ้กหลายๆกล่องเริ่มมีปัญหากันบ้างแล้ว แต่พี่ติ้กก็น่าใช้เพราะรูปทรงสวย อิอิ

ยังมีไหมครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------

ทุกรุ่น HD สามารถเติมตังดูบอลได้หมด

วิธีการซื้อ true super soccer ผ่าน App true id ตัวอย่างดังนี้

JAMESCOM1

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2016, 14:53:41 »

เหลือติ้ก2 มือ2 สภาพโอเค ของครบ เทิร์นได้ (ถ้าแลกด้วยกล่องทรูเก่า1 เพิ่ม 790 หรือกล่องดิจิตอลก็ช่วยลดได้ หรือรวมๆ)
กล่องเก่าติ้ก1 หรือกล่องทรู HD อื่น แลกติ้ก1 ใหม่เพื่อใช้ดูบอลได้ และยังจ่ายในเดือนต่อไปได้เองที่ 199 ได้ด้วย (ยังไม่รู้ราคา)

อ่อ... ใครมี PSI , Gmm นำมาอัพที่ผมเพื่อดู Fox ไทย ได้นะครับพร้อม ดู 3 5 7 9 ช่องอื่นๆได้ปกติ

------------------------------------------------------------------------------------------------------

และท่านใดสนใจจะยืมดูก่อนก็ได้นะครับ ไม่ใช่จะเอาแต่ขายกันอย่างเดียว มีให้ยืมไม่เกิน7วัน
(จะดูบอลฟรี7วันก็ไม่ถือ ไม่ซื้อก็ไม่ว่า พอดีมีโควต้าสินค้าทดลองครับ)
*** ขอสำเนา บปช. และเบอร์โทร กับ ไลน์ติดต่อ ก็พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2016, 16:03:30 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

MayShop
มัธยม
**

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2016, 12:43:55 »

ทรู ดิจิตอล HD2 + จานแดง + ติดตั้ง แถว มฟล 

โทรไปไม่รับ โทรกลับผมหน่อย
0875657798 เน็ทครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2016, 01:56:51 »

ทรู ดิจิตอล HD2 + จานแดง + ติดตั้ง แถว มฟล 

โทรไปไม่รับ โทรกลับผมหน่อย
0875657798 เน็ทครับ

จัดให้ จะเอาแบบเซฟๆหรือแบบไม่ต้องยั้งก็บอก พรุ่งนี้ครับรอผมติดต่อละกัน ขอบคุณครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2016, 13:37:43 »

ท่านที่แลกเทิร์นกล่องเป็น พี่ติ้ก2 ให้รีบติดต่อด้วยนะครับ เพราะ ใครจองแล้วเงียบ ผมให้เวลา 3 4 วันเท่านั้น
จะได้ยกสิทธิ์ให้ท่านอื่นต่อไป

กับอีกแบบคือใครมาก่อนได้ก่อน ตัดหน้ากันได้โดยโอนตังจ่ายเลย ถือว่าปิดการขาย ท่านได้ของแน่นอน ซึ่งเมื่อไม่พอใจหรือเปลี่ยนใจในตัวสินค้า หรือ ขอยกเลิก ก็จะคืนเงินให้ เพราะอย่างน้อยจะได้คัดได้ว่า ท่านใดสนใจเอาจริงๆเป็นต้น  
(เพราะจะได้ขายไวๆแต่กลับไม่ได้ขาย แถมกลัวว่าพอผู้จองเข้ามาถามหาทีหลังจะไม่ได้ของแล้วเสียความรู้สึกกันได้ ผมไม่อยากเสียคำพูดด้วยอีกทาง แต่คนขายเสียโอกาศ ของบางอย่างมีจำกัดจริงๆ ไวกว่าชัวร์กว่าก็ได้กันไป อิอิ)ยิงฟันยิ้ม

---- ประกาศ ลูกค้าทุกท่าน ที่เข้ามาติดต่อธุระกับผม ขอเอกสาร บปช. และเบอร์ติดต่อด้วย เพื่อเข้าระบบการเป็นลูกค้า จะได้รู้ว่าใครเป็นใคร จะได้จัดราคาส่ง ราคาพิเศษ ราคาของแถม และจับฉลากลุ้นของรางวัลประจำปี เป็นต้น บ้างยืมอะไรๆได้ ซึ่งผมมักลืมขอสำเนา ระบบผมไม่ทวงใครให้รับผิดชอบกันเองเน้อ ตามนิสัยที่ดี อิอิ ----
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2016, 13:49:53 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2016, 16:08:28 »

ท่านใดสนใจจะเติมบอลด้วยกล่องทรู HD เพียง 160.- ไม่ต้องรวม vat ติดต่อได้เลยนะครับ จำนวนจำกัด
แต่เฉพาะสมาชิคและลูกค้าที่เคยเป็นลูกค้าผมเท่านั้น ทั้งเคยแลกคูปองดิจิตอล ติดจานก็ถือว่าเป็นลูกค้า

ลูกค้าทั่วไปสนใจ 180.- บาท ไม่ต้องรวม vat

(ท่านใดยังจ่ายที่ 399 และ 199 (มันต้องรวม vat ด้วย) เชิญใช้บริการเติมที่ 180.- ครับ ไม่ดีไม่จริง ด่าได้เลย อิอิ)

หน้า: 1 2 [3] พิมพ์