เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 03:04:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  Civic & Camry
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน Civic & Camry  (อ่าน 5679 ครั้ง)
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2011, 00:23:43 »

ผมเลือก Honda Civic 1.8 E (AS) มือสองครับประหยัดกว่าทุกตัวเลือก เงินที่เหลือเอามาต่อทุนทำธุรกิจดีกว่าครับ เศรษฐกิจแบบนี้
T2K
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2011, 00:32:41 »

เป็นผมยังไม่ซื้อครับ รอcivic ตัวใหม่ออกก่อนค่อยตัดสินใจ
love_you_time
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2011, 01:04:01 »

Toyota Camry 2.0 G ปี 2008 มือ 2 ราคา 878,000
ส่วนตัวคิดว่าตัวเลือกนี้ดีที่สุดครับถ้าดูรถเป็นนะครับ (กรณีเงินสดนะครับเงินผ่อนตามกระทู้ก่อนหน้าเลยครับ) ถูกกว่า2.4 ไม่เท่าไหร่ก็จริง  แต่ประเทศไทยขับเส้นไหนได้ 200Km/H มั่งครับ    แถมเครื่องใหญ่ก็กินน้ำมันกว่านะ ส่วนตัวเลือกที่ 1 ก็สบายใจดี แต่รถใหม่ที่เพิ่งออกมาไม่ดีก็มี   สุดท้ายลองขับคนซื้อชอบ ก็จัดเลยครับ ยินดีล่วงหน้าด้วยนะครับ

ใจผมก็ชอบเจ้า FD แหละครับ... แต่ที่เลือก Camry มาด้วยก็เพราะว่า...
เห็นว่าเป็นรถที่ต่างระดับกัน..แต่ว่าราคาอยู่ในระดับเดียวกัน
แต่ก็ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น+ความยินดีนะครับ...

ผมเลือก Honda Civic 1.8 E (AS) มือสองครับประหยัดกว่าทุกตัวเลือก เงินที่เหลือเอามาต่อทุนทำธุรกิจดีกว่าครับ เศรษฐกิจแบบนี้

ทีแรกผมก็คิดแบบนั้นอยู่เหมือนกันครับ... แต่พอคิดไป-คิดมา..ราคาก็ต่างกันใม่มาก แต่ความเสื่อมของรถต่างกันพอสมควร ผมจึงเลือกมือ 1ดีกว่าครับ
แต่ก็ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ...

เป็นผมยังไม่ซื้อครับ รอcivic ตัวใหม่ออกก่อนค่อยตัดสินใจ

ผมเห็นเค้าเปิดตัวที่ต่างประเทศ...ใจผมผมชอบ FD มากกว่าครับ
แต่ก็ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ...
`Orange_€ye`
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

เวลาชีวิต ไม่เคยหยุดเดิน

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2011, 19:39:02 »

ขอเลือกข้อ หนึ่ง ครับ

โทร.0616842221 [Healthy Plus+ Computer]
Line : moshitaroza
ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ บัญชี 9212077041 ธีรพงศ์ มณีรัตน์
Krubandoi
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2011, 15:00:35 »

เลือกข้อ 3 เอามาติดแก๊สครับ
Sir angel
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 18 เมษายน 2011, 17:53:36 »

ฮอนด้าก็ดีนะคับแต่บริการฮวยแตกมากๆๆๆไม่สนใจลูกค้าเข้าไปใช้บริการเหมือนเราเป็นตัวไรไม่รู้งั้นจะขายทำไมไม่ต้องมีตัวแทนขายเลยดีกว่าออกมือหนึ่งมาเหมือนซื้อมือสองประกันไรก้อออกเองค่าจดทะเบียน พ.ร.บ ออกเอง เหมืนซื้อรถมือสองเลยอ่ะผมซื้อ jazz มาใช้ได้ไม่กี่เดือนมีปัญหาขับอยู่ดีๆๆอยากจะดับก้อดับโทรเรียกบริการมาจะเก็บค่าลากค่าซ่อมอีกมือหนึ่งแท้ๆๆเซ็ง  แต่ผมก้อชอบมันอยู่ฮอนด้าอ่ะ แต่ติดที่บริการเลยซื้อโตโยต้าดีกว่าบริการดีเป็นเยี่ยม รถก้อดีไม่มีปัญหาอะไรเลย
Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it
ระดับ :ป.โท

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 09:42:38 »

ผมคอโตโยครับ ถึงจะไม่เคยใช้แคมรี่ ซึ่งเป็นความฝัน civic กะ แคมรี่ มันเอามาวัดกันไม่ได้ครับ ส่วนอัตราความสิ้นเปลืองมันก็วัดกันไม่ได้ครับ  แต่ถ้าอยากให้ประหยัดจริงๆไปติดแก๊สเพิ่มครับสำหรับ แคมรี่ นุ่ม นิ่ม แน่น  ผมเน้น 2.4 ครับ ถ้ามาติดแก๊ส แล้วท่านชอบ  เห็นประกาศขาย 1 คัน  http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=83359.0  ผมเน้นโตโยครับ ไม่จุกจิก ซ่อมไม่บ่อย อะไหล่ไม่แพง

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
piriya
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 10:58:03 »

ผม Civic ครับ
glass
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 11:23:13 »

เป็นผมต้อง civic fd อยู่แล้วครับทั้งรูปทรงสวยงามผมว่าสวยกว่ารุ่น 2011 ที่กำลังจะออกมาอีกนะครับแต่ไม่รู้อเมื่อไหร่ซึ่งจะเป็นแนว city ไปเลยครับเอามาแต่งนิดหน่อยใช้ได้เลยและมือหนึ่งที่นี่ความภาคภูมิใจเวลาขี่มากกว่ามือสองเยอะครับเรื่องดอกนี่ก็สำคัญครับผมซื้อมือหนึ่งดอกไม่กี่หมื่นแต่เคยซื้อรถมือสองนี่ดอกหนักมากๆครับเรื่องศูนย์บริการผมก็ว่าโอเคนะครับเคยเอารถไปรับบริการฮอนด้าบริการเร็วดีครับแต่โตโยต้าช้ามากและบางที่มีเลยนัดไปวันสองวันก็ตัดบริการของเราตรงนั้นทิ้งหมดเลยครับ ลองดูรูปรถพิจารณาดูนะครับ

* DSC00556 (Small).JPG (75.54 KB, 640x480 - ดู 140 ครั้ง.)

* DSC00554 (Small).JPG (85.66 KB, 640x480 - ดู 146 ครั้ง.)

►•••   Natz.   •••◄
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 12:56:30 »

civic กับ altis ว่าไปอย่างครับ
นี้มัน Camry ส่วนตัวแล้วผมว่าคนละเกรดเลย ผมชอบซีวิคทุกวันนี้ก็ขับซีวิค แต่เทียบแบบนี้ผมโดดไปเล่น Camry  ดีกว่า แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูสภาพรถด้วยอ่ะนะ ชนหนักมาไม่หนักมาดูตามขอบฝากระโปรงขอบประตูว่ามันขนานกันหรือเปล่าเท่านี้ละ แต่ผมดูเครื่องช่วงล่างมากกว่า  :Dถ้าผ่อนเอาใหม่ดีกว่าดอกถูก  ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 12:58:40 โดย ►•••   Natz.   •••◄ » IP : บันทึกการเข้า
Maymy
มัธยม
**

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 03 พฤษภาคม 2011, 13:33:23 »

ซีวิคมือ1 ดีกว่าค่ะ ตอนนี้ก้อว่าจะตัดสินใจเอามือหนึ่งเหมือนกัน
AoMi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 23:23:36 »

ซิวิคค่ะ สวยดี
zu*per
ชั้นประถม
*

ZuperPack

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2011, 23:29:27 »

ถ้าเป็นแบบหรูหราก็ Camry เลย

บุคคลแปลกหน้าที่กลัวแสงตะวัน
เข้ามาร่วมแบ่งปันหรือแชร์ประสบการณ์การท่องเที่ยวของคุณได้ที่ >> https://www.facebook.com/ZPJourney
หน้า: 1 [2] พิมพ์