เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 19:00:56
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ประกาศผลรางวัลผู้ชนะเลิศหนังสั้น จาก ททท.เชียงราย
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ประกาศผลรางวัลผู้ชนะเลิศหนังสั้น จาก ททท.เชียงราย  (อ่าน 20353 ครั้ง)
WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2011, 11:22:12 »

การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.)  สำนักงานเชียงราย  จัดงานประกาศผลและมอบรางวัลหนังสั้นส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดเชียงราย   ซึ่งเป็นกิจกรรมหนึ่งในโครงการส่งเสริมการท่องเที่ยวผ่านสื่อภาพยนตร์  และเพื่อร่วมฉลอง 750 ปี  เมืองเชียงราย

จากหนังสั้นทั้งหมดที่ผ่านการคัดเลือก 7   เรื่อง  ซึ่งมีการประกาศผลที่โรงแรมริมกก เมื่อวันที่ 31 มีนาคม ที่ผ่านมา

ผลการประกวดหนังสั้นครั้งนี้
-  รางวัลชนะเลิศได้แก่   เรื่องมรดกที่ยิ่งใหญ่  ผลงานของ น.ส. อัญอานันท์  สุริยมงคล
รับเงินรางวัล   50,000  บาท และโล่จาก  ททท.สำนักงานเชียงราย

-  รางวัลรองชนะเลิศอันดับหนี่ง  เรื่อง เชียงราย...ไอเลิฟยู  ยิ่งใหญ่  ผลงานของ   น.ส. ณัฐกมล  พนมนันทกิจ
รับเงินรางวัล   40,000  บาท และโล่จาก  ททท.สำนักงานเชียงราย

-   รางวัลรองชนะเลิศอันดับสอง  เรื่อง  ครั้งหนึ่งเมื่อผมรำลึกถึงคุณ  ณ  เชียงราย  
ผลงานของ   นายธนพงษ์  เยาว์ธานี  และนายวัฒนา  มัครมย์
รับเงินรางวัล   30,000  บาท และโล่จาก  ททท.สำนักงานเชียงราย

- รางวัลชมเชยมี 4  รางวัล  รับเงินรางวัลๆ ละ  230,000  บาท
และโล่จาก  ททท.สำนักงานเชียงราย ได้แก่เรื่อง  
1.Stranger  คนแปลกหน้า ผลงานของ น.ส.ลักขณา  บุญมา
2.เรื่องความทรงจำ  ผลงานของ น.ส. ปภาคุณ  สุริยะมงคล
3.เรื่องสู้สุดใจไปสุดฝัน ผลงานของ นายกิตติศักดิ์  บุญมา
4.ครั้งแรกในเชียงราย  ผลงานของ น.ส. ธารวิมล  อ่อนพาปลิว

โดยหนังสั้นที่ผ่านการคัดเลือกทั้งหมดจะมีการเผยแพร่ในสื่อต่างๆ ของ  ททท.   จะได้รับออกอากาศในรายการ   Hot  Short  Film  สถานีโทรทัศน์ทีวีไทย   จะนำไปเผยแพร่ในงานส่งเสริมการขายตลาดท่องเที่ยวต่างๆ    รวมทั้งจะมอบให้หน่วยงานต่างๆที่จะสามารถช่วยส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดเชียงรายเช่นเดียวกัน

ผลงานหนังสั้นรางวัลที่ 1 เรื่องมรดกที่ยิ่งใหญ่  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 เมษายน 2011, 12:13:47 โดย เว็บมาสเตอร์ » IP : บันทึกการเข้า

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2011, 11:39:37 »

เสียดายสถานที่ ที่ตัดสินหนังสั้นนะครับ  ยินดีกับผู้ที่ได้รางวัลด้วยนะครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
nalismenox
มัธยม
**

สุดท้ายก็กลับมายืนจุดเดิม

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2011, 12:04:47 »

เสียดายสถานที่ ที่ตัดสินหนังสั้นนะครับ  ยินดีกับผู้ที่ได้รางวัลด้วยนะครับ

อาจจะเป็นเพราะช่วงนี้เขากำลังเปิดโรงใหม่น่ะครับ เป็นช่วงเก็บตังค์ของเขา
คงโอกาสต่อๆ ไปอาจจะมีการจัดแน่ๆ
Animato
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2011, 18:40:38 »

อยากดู ทุกๆรางวัลคะ :)รบกวนนำมาลงให้ชมหน่อยนะคะ

"You don’t get harmony when everybody sings the same note."
ohyes
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2011, 22:51:53 »

สุโก่ยต๊ะ... ยิงฟันยิ้ม
IU_mylove
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2011, 23:19:35 »

ที่ 1 ได้ 50,000
แต่  รางวัลชมเชยมี 4  รางวัล  รับเงินรางวัลๆ ละ  230,000  บาท

ทำไมรางวัลได้ยังงี้อ่ะ ผมไม่เข้าใจ

แปดมอมอ ภาพยนตร์
มัธยม
**

ภาพยนตร์อิสระ

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 08:49:08 »

ที่ 1 ได้ 50,000
แต่  รางวัลชมเชยมี 4  รางวัล  รับเงินรางวัลๆ ละ  230,000  บาท

ทำไมรางวัลได้ยังงี้อ่ะ ผมไม่เข้าใจ

รางวัลชมเชยรางวัลละ 20,000 ครับ
เวปมาสเตอร์คงเขียนผิด ยิงฟันยิ้ม

corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 10:57:22 »

ดันเพื่อสร้างสรร สังคมเชียงรายให้ตรึงตา ตรึงใจทุกท่านด้วยครับ
ความเห็นเพื่อส่งต่อไปยังผู้เกี่ยวข้อง
-เหล็กกำลังร้อน  คนกำลังเข้ามาเต็มห้าง.... น่าที่ทาง ผู้ว่า, ททท ,ห้าง...จัดฉายแบบโอเพ่น
กลางลานแสดงเลยก็ได้ ห้านาที สิบนาที แต่ทำให้เกิดความประทับใจได้ไม่ลืม..แม้แต่ คน ช.ร.
-โรงเรียน สถาบัน ถึงหน่วยราชการ  อำเภอ  ตำบล อบต.  อนุญาต ให้นำไปฉายห้วงพักกลางวัน
หรือฉายก่อนการประชุมหน่วยงานสักครั้งล่ะเรื่องสองเรื่อง ฉายออกจอมอนิเตอร์ ผมว่าคงได้ครับ
-สำหรับหน้าเวปนี้ วาน วม เอามาลงให้ครบทุกเรื่อง อาจรวมถึงเรื่องที่ไม่ผ่านด้วยก็ได้ อยากเห็น
ความคิดสร้างสรร ของคน ช.ร. ครับ
ช่วยดัน  เพราะสถานที่สำคัญในท้ายเรื่องที่ได้รางวัล  อยู่หน้าบ้านผมพอดี ๕๕๕๕๕๕

WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 11:08:47 »

ยิ้มเท่ห์ ขอบคุณทุกท่าน ทุกความเห็นที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

สำหรับเรื่องอื่นๆ วันที่ 7 ผมจะเข้าไปขอไฟล์ที่ ททท. มาลงให้ครับไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 11:36:13 »

ขออนุญาติเอาตัวอย่างรางวัลที่ 3 ลงกระทู้นี้นะครับ
ตัวเต็มอดใจรอกันอีกนิดนึง  ยิงฟันยิ้ม
TSER ครั้งหนึ่งเมื่อผมรำลึกถึงคุณ ณ เชียงราย

trackkie
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 11:40:10 »

ชอบครับ เป็นหนังสั้นที่สอนได้ดีเลยทีเดียวครับ
khamnoy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 11:41:00 »

น่าดูทุก ๆ เรื่อง ประทับใจ สวยงาม ฝีมือคนเชียงราย ครับ แต่น่าจะนำมานำเสนอกันเอยะ ๆ นะครับ เพราะทำเพื่อประชาสัมพันธ์
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2011, 16:13:49 »

เมื่อวานไปขอหนังสั้นที่ผ่านการเข้ารอบทั้งหมดจาก ททท.เชียงราย !!...ไม่มีครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไฟล์ทั้งหมดอยู่ที่ออร์แกไนเซอร์ที่รับจัดงาน ทางบริษัทเอามาให้ที่สำนักงาน ททท.เป็นเพียงบรรยากาศในงานประกาศผลเท่านั้น ซื้งขนาดไฟล์มี 700 กว่าเมก ใครอยากดูต้องมา save เอาครับขนาดไฟล์ใหญ่เกินเอาขึ้นเว็บไม่ได้

♥ idogpom ♥(บุคคลไปทั่ว)
ระดับ ป.ตรี

อินเตอร์เน็ตความเร็วศูนย์ HS7UUP

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2011, 16:52:08 »

ขออนุญาติเอาตัวอย่างรางวัลที่ 3 ลงกระทู้นี้นะครับ
ตัวเต็มอดใจรอกันอีกนิดนึง  ยิงฟันยิ้ม
TSER ครั้งหนึ่งเมื่อผมรำลึกถึงคุณ ณ เชียงราย

พระเอกหน้าคุ้น ๆ แฮะ  ขยิบตา
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 10:19:18 »

พระเอกหน้าคุ้น ๆ แฮะ  ขยิบตา

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ครูป้อมเคยเจอพระเอกในเรื่องแล้วครับ ที่ร้านพรประเสริฐตอนจัดมิตติ้งเว็บ

corolado4

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 12:00:54 »

ใครรู้จัก คนที่ทำหนัง น่าจะเป็นคนในเชียงรายนะครับ
ถ้าไม่ติดกับลิขสิทธิ์กฎหมาย เผยแพร่ออกสู่สาธารณะ
น่าจะขอไฟล์ต้นฉบับจากคนที่ได้รับรางวัล นำมาลงแสดงในนี้ได้นะครับ
ไม่แน่ใจว่า ททท. ทำงานแบบนี้ได้ไง  ผลงานทุกอย่าง ต้องเป็นของ ททท ซิ
ไม่น่าเป็นของบริษัทที่จัดประกวดนะ เพราะเขาต้องได้แค่ค่าดำเนินกิจกรรมเริ่มจนจบ
นี่เป็นความคิดของผมนะครับ อาจผิดก็ได้
เพราะเงินรางวัล เป็นงบจาก ททท มิใช่หรือ?
อันนี้ใครตอบคนใคร่รู้อย่างผมได้บ้าง?

มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 20:43:43 »

ตัวเต็มอดใจรอกันอีกนิดนึง  ยิงฟันยิ้ม

พระเอกหน้าคุ้น ๆ แฮะ  ขยิบตา

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ครูป้อมเคยเจอพระเอกในเรื่องแล้วครับ ที่ร้านพรประเสริฐตอนจัดมิตติ้งเว็บ

พระเอกนี่เป็นเจ้าของร้านมุมไม้ที่เซ็นทรัลครับผม อิอิ

มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2011, 20:47:26 »

ใครรู้จัก คนที่ทำหนัง น่าจะเป็นคนในเชียงรายนะครับ
ถ้าไม่ติดกับลิขสิทธิ์กฎหมาย เผยแพร่ออกสู่สาธารณะ
น่าจะขอไฟล์ต้นฉบับจากคนที่ได้รับรางวัล นำมาลงแสดงในนี้ได้นะครับ
ไม่แน่ใจว่า ททท. ทำงานแบบนี้ได้ไง  ผลงานทุกอย่าง ต้องเป็นของ ททท ซิ
ไม่น่าเป็นของบริษัทที่จัดประกวดนะ เพราะเขาต้องได้แค่ค่าดำเนินกิจกรรมเริ่มจนจบ
นี่เป็นความคิดของผมนะครับ อาจผิดก็ได้
เพราะเงินรางวัล เป็นงบจาก ททท มิใช่หรือ?
อันนี้ใครตอบคนใคร่รู้อย่างผมได้บ้าง?

ขออนุญาติชี้แจงก่อนนะครับ ลิขสิทธิหนังทั้งหมดเป็นของ ททท.ครับ
แต่สามารถเผยแพร่ได้เต็มที่ครับ(ถ้าหากมีไฟล์)

ผมก็อยากปล่อยใจจะขาดครับ แต่อยากให้เค้าเอาไปฉายที่ HOT SHORT FILM ก่อนครับ
ค่อยปล่อยลงยูทูบอีกรอบ ยังไงอดใจรอกันอีกนิดนะครับผม

corolado4

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2011, 10:48:08 »

เมื่อวานไปขอหนังสั้นที่ผ่านการเข้ารอบทั้งหมดจาก ททท.เชียงราย !!...ไม่มีครับ
ไฟล์ ทั้งหมดอยู่ที่ออร์แกไนเซอร์ที่รับจัดงาน ทางบริษัทเอามาให้ที่สำนักงาน ททท.เป็นเพียงบรรยากาศในงานประกาศผลเท่านั้น ซื้งขนาดไฟล์มี 700 กว่าเมก ใครอยากดูต้องมา save เอาครับขนาดไฟล์ใหญ่เกินเอาขึ้นเว็บไม่ได้

ผมตีความตามที่ วม ระบุมาอย่างนี้ครับ

NoOK-ManiA
ชั้นประถม
*

"WE LOVE OUR KING"

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2011, 11:11:42 »

YOU นาย ยอดมาก จอร์น   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] 2 พิมพ์