เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 03:19:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  ถาม Staff หน่อยครับรู้เรื่องเกี่ยวกับการขายคอนกรีตรึเปล่า หาความรู้บ้างนะครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ถาม Staff หน่อยครับรู้เรื่องเกี่ยวกับการขายคอนกรีตรึเปล่า หาความรู้บ้างนะครับ  (อ่าน 204 ครั้ง)
kayzabt
สร้างอะไรก็สร้างได้
ชั้นประถม
*

สิ่งใดสร้างทุกข์แก่ผู้อื่น สิ่งนั้นสมควรงดเว้น

« เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2016, 09:10:41 »

อันนี้บอกก่อนเลยว่าไม่ได้ตั้งใจจะมาตั้งกระทู้ พอดีส่งข้อความไปหา Staff ไม่ได้ ไม่รู้เป็นอะไรเลยตัดสินใจแบบนี้
ก็เป็นไงเป็นกันล่ะครับ ไปๆมาๆ Staff ก้เหมือนตำรวจ อำนาจอยู่ในมือตัวเองใช้ดุลย์พินิจของตัวเอง คิดเอง

อันเนื่องมาจากผมโดนย้ายกระทู้ซ้ำแล้วซ้ำเล่า เอ๊ะผมก็เลยสงสัย ว่า Staff เชียงรายโฟกัสเป็นใคร เก่งขนาดไหน
วิจารณญาณ เป็นยังไง ศึกษามาดีแล้วหรือถึงย้าย

ผมตั้งกระทู้ขายคอนกรีต เข้าใจมั้ยครับ ขายคอนกรีตไม่ใช่งานบริการรับสร้างบ้าน บริการติดตั้งแอร์
บริการซ่อมรถ  *** ผมขายคอนกรีตครับ ขายเป็นคิวๆๆ แล้วใส่รถโม่ไปส่ง ไม่ได้ลงไปปาดปูนให้ครับ เข้าใจ
แล้วดูอีกกระทู้ของอีกเจ้าอยู่มายาวๆ ไม่โดนย้ายเลย แล้วตรงนี้คือ ย้ายผมบ่อยมาก จะทำไรไปศึกษามาดีๆก่อนนะครับ
ไม่อยากด่า แค่มาอธิบายให้ฟัง ไม่งั้นคนที่โพสขายของแล้วบริการส่งไปรษณีย์ไปให้ลูกค้า ก็งานบริการเหมือนกันหมดสิ
คงต้องย้ายไปหมดเลยล่ะมั้งผมว่า คอนกรีตน่ะขายตั้งแต่ 1 คิวขึ้นไป แล้วบริการจัดส่งไปหน้างาน
ที่ตั้งโรงงานผมก็ลง เบอรืโทรผมก็ลง รูปจริงผมก็ลง จเอาไรอีก เอาบัตรประชาชน กับ หน้าผมเลยมั้ย หรือผมลืม ขอบคุณครับ แหม่ๆ
จะย้ายก็ย้ายทุกเจ้าที่ขายแบบผมนะ.. ตกลงมั้ยครับ
ดูรูปนะ ดู เปิดตา เปิดหัว เปิดโลก ดู

1.ของผม

2.ของอีกเจ้า (ขออนุญาติของอีกเจ้าด้วยละกัน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2016, 17:17:28 โดย kayzabt » IP : บันทึกการเข้า

Design By Mr.K
รับออกแบบบ้าน 3D 2D และทำ BOQ ในราคาเบาๆ พร้อมออฟชั่นในการบริการเพียบ
แบบบ้านถือว่าเป็นด่านแรกที่สำคัญในการสร้างบ้าน เพื่อเป็นการกำหนดข้อตกลงที่ชัดเจน
0624757407 ธนาธิป ไชยวุฒิ
kayzabt
ชั้นประถม
*

สิ่งใดสร้างทุกข์แก่ผู้อื่น สิ่งนั้นสมควรงดเว้น

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 พฤศจิกายน 2016, 17:14:39 »

หายเลย Staff  กระทู้นี้ไม่ย้ายแหะ แปลก เอายังไงแน่ เอามาตรฐานมาหน่อยครับ
จะได้ทำเป็น รูปธรรมกันทั้งห้องไปเลย ตัวนั้นห้ามตัวนี้ห้าม คนจะได้รู้

รับออกแบบบ้าน 3D 2D และทำ BOQ ในราคาเบาๆ พร้อมออฟชั่นในการบริการเพียบ
แบบบ้านถือว่าเป็นด่านแรกที่สำคัญในการสร้างบ้าน เพื่อเป็นการกำหนดข้อตกลงที่ชัดเจน
kayzabt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 พฤศจิกายน 2016, 09:50:12 »

หายเลย Staff สินค้าจิปาทะ
เห้อ ไม่มีคำตอบ ให้ลูกบอร์ด
คล้ายตำรวจจริงๆ คนเราอำนาจอยู่ในมือแล้วหน้ามืดตามัวหรือ
ทำมาตรฐานมาหน่อยนะคร๊าบบบ

หน้า: [1] พิมพ์