เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 16:33:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  มาอ่านได้เลยจร้าาาาาา
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน มาอ่านได้เลยจร้าาาาาา  (อ่าน 1753 ครั้ง)
Jasper
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 09:12:32 »

เค้าก็ไม่ได้ทำไรผิดนิคะ คุณจะโลกสวยไปถึงไหนกันคะ ถ้าเค้าไปฆ่าคนตายนี่จะไม่ว่าเลย อันนี้ก็เป็นวิธีหาเงินของเค้าไม่ใช่เหรอค่ะ คุณจะรู้เหรอว่าเค้าเป็นยังไง เค้าอาจจะหาเงินไปเลี้ยงพ่อแม่หรือจำเป็นที่จะต้องใช้เงินก็ได้ที่ต้องทำแบบนี้ เลิกซ้ำเติมเค้าเถอะคะ เท่าที่รู้เค้ามีหมาของเค้าอยู่แล้ว เป็นตัวสีเทา อย่ากล่าวหาเค้าสิคะ แล้วคนที่ด่าคนอื่นอ่ะ ดูตัวเองหรือยังคะ ว่าตัวเองดีไหม บางทีคุณๆ อาจจะนิสัยแย่กว่าพวกเค้าด้วยซ้ำ ไม่งั้นพวกคุณคงไม่ออกมาด่ากันหรอกคะ จบกันได้แล้วนะคะ บางที่คนที่ซื้อหมาแมวไปอาจจะเลี้ยงได้ดีกว่าเค้าก็ได้ ไม่งั้นเค้าคงไม่ซื้อหรอกคะ คนเราความคิดมันไม่เหมือนกัน จะโพสต์หรือทำอะไรดูให้ดีก่อนนะคะ เพราะไอ้พวกที่ออกมาด่าคนอื่นอ่ะ ไม่ใช่คนดีสักเท่าไหร่หรอก เข้าใตรงกันนะคะ
หาเงินมันมีหลายวิธืนะคุณไม่ใช่มาหลอกชาวบ้านแบบนี้ อันนี้เป็นคดีฉ้อโกงได้นะ
จะพูดอะไรศึกษามาให้ดีๆ

ยังไม่เป็นคดีฉ้อโกง ถ้ามีคนจ่ายตังแล้วรับน้องหมาไป

ส่วนรับน้องหมามาฟรี ๆ แล้วนำมาขายนั่นอีกเรื่องหนึ่ง
ถ้าคนให้ตกลงให้เพราะ เข้าใจว่า จะนำไปเลี้ยง แต่นำมาขาย ก็น่าตำหนิคนขาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 กันยายน 2015, 09:18:11 โดย Jasper » IP : บันทึกการเข้า
asuma
ชั้นประถม
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 09:25:03 »

ติดตามเรื่องมาพอสมควร คนรับเลี้ยงไม่บริสุทธิ์ใจตั้งแต่แรกแล้ว อีกกระทู้ที่โพสขาย มันคือสองตัวที่ขอรับเขามาเลี้ยงชัดๆ คิดเป็นแบบอื่นไม่ได้จริงๆ สงสารน้องหมาครับ เอาเขามาหากิน  ผมคนหนึ่งเคยเลี้ยงไซบีเรียน ตอนหลังไม่มีเวลาให้ เลยให้รุ่นพี่รับไปเลี้ยงต่อบ้านเค้ามีไซบีเรียนเหมือนกัน หมาผมโชดดีกว่าสองตัวนี้ เจ้าของเดิมเขาทราบเรื่องคงเสียความรู้สึกแย่
conan
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 09:37:48 »

ทุกคนคะ เค้าโทรไปถามตำรวจ โทรไปถามทนายมาแล้ว
ทุกคนบอกว่าขายหมาขายแล้วไม่ผิดเพราะเราไม่ได้ขโมยของใครมา เจ้าของให้มาโดยยินยอม
มันก่อคือสิทธิของเราไหมคะ เพราะเราได้น้องมาแล้วเพราะฉะนั้น
มันก่อเปงของเราถูกไหมคะ ใรข้อลใจโทรถามตำรวจได้เลยคะ
ขอโทษนะคะ แต่น้องหมาเปงของเรา เรามีสิท เราไม่ได่เอาน้องหมามาฆ่าจิงไหมคะทำไมต้องทำเปงเรืองใหญ่
ได้มาฟรีเอาไปขาย ไม่ผิดหรอกเพราะเป็นสิทธิของคุณ แต่ว่าต่อไปนี้คุณจะใช้ชีวิตอย่างปกติสุขได้อย่างไร(โดนประจานไปไหนต่อไหนก็ไม่รู้แล้ว ถึงแม้จะจะสร้างเฟส สร้างไลน์ สร้างต่อมิอะไรใหม่ คุณคิดเหรอว่าไม่มีใครจำคุณได้) คุณอายุไม่เท่าไหร่มาหากินเเบบนี้ เข้าใจว่าเงินไม่เข้าใครออกใคร แต่อยากจะเตือนไว้ให้คุณสำนึก ไม่ใช่มาแถแแบนี้
ImPosSiBleKilLer
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 19:06:57 »

ไม่รู้จะด่าว่าไงดี สุดๆ กับคำพูดและความคิดของคุณ มันไม่ผิดก็จิง แต่คุณควรจะมีสำนึก ในสมองคุณบ้างนะ คนที่เขาพร้อมและอยากได้มาดูแลจิงๆก็มีเยอะ แต่คุณหาของฟรีมาขาย ทั้งๆที่เจ้าของเดิม เขาก็ขายได้ แต่อยากให้หมาเขาไปมีเจ้านายใหม่ดีๆมีอีกเยอะขี้เกียดพิม
สุดท้าย แม่งอย่าเอาคำว่า โลกสวย มาปิดบังความจัญไร ของตัวเองเลยคับ
Lycanthrope
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 19:38:19 »

เท่าที่อ่านดู จนถึงตอนนี้ ผมรู้สึกว่ายังไม่สำนึกเลยนะครับ มีแต่คำว่าจบไปแล้ว เรื่องผ่านไปแล้ว ในเฟสก็ให้คนอื่นในทีมงานเลวมาออกหน้าแทน เยี่ยมครับ ยิ้มกว้างๆ
PsychoTakz
หัวใจดวงนี้ไม่หลาบจำ เหมือนโดนซ้ำๆแล้วสะใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 23:06:33 »

เท่าที่อ่านดู จนถึงตอนนี้ ผมรู้สึกว่ายังไม่สำนึกเลยนะครับ มีแต่คำว่าจบไปแล้ว เรื่องผ่านไปแล้ว ในเฟสก็ให้คนอื่นในทีมงานเลวมาออกหน้าแทน เยี่ยมครับ ยิ้มกว้างๆ

รีบปัดๆไง รีบปิดคดี เพราะไม่รู้จะเถียงยังไง หลักฐานเขาเอาออกมาให้ดูแล้วก็ยังจะเถียงไปข้าฝๆคูๆจนตอนนี้หลังชนฝาไม่รู้จะไปทางไหนแล้ว เย้วๆขอให้จบท่าเดียวเลย

ขายปลีก-ส่ง ไข่เค็ม ทำเอง ออเดอร์ล่วงหน้าได้ 0819194638
Supakornn
มัธยม
**

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 23:12:38 »

ดันๆครับ
hoyaboy01
`♥ Siberian Husky@Chiang Rai
ระดับ ป.ตรี

♥ Mid - Nigh`t •Angel

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 23:27:09 »

ผมคนนึงที่เลี้ยง Husky มาตั้งแต่ยุคแรกๆ ในเชียงราย เป็นรุ่นแรกในกลุ่ม CR Husky
เห็นคนเลิกเลี้ยงมาก็เยอะ เห็นคนแจกมาก็เยอะ ผมยังเคยแจกให้กับคนในกลุ่ม Husky เชียงรายเลยครับ

แต่เคสนี้ บอกตรงๆ ทุเรศครับ ก็จริงอยู่ที่ว่ามันไม่ผิด เพราะ คุณก็ได้สุนัขมาจากเจ้าของเก่า โดยเจ้าของเก่าก็เต็มใจให้ แต่จากใจคนที่เคยให้สุนัขคนอื่นมาแล้ว ส่วนตัวก็คาดหวังว่า สุนัขจะได้อยู่ในที่ๆดี และ เจ้าของมีความตั้งใจในการดูแลสุนัข

แต่สิ่งที่คุณทำขออนุญาติใช้คำว่า " เห็นแก่ตัว " ละกันนะครับ พอเข้าใจครับว่าเรื่องเงินมันไม่เข้าใครออกใคร แต่ดูแล้วมันผิด จรรยาบรรณ และ ศิลธรรม อยู่นะครับ

สมเพช จริงๆครับ  ยิ้มกว้างๆ
Supakornn
มัธยม
**

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 23:31:32 »

ผมคนนึงที่เลี้ยง Husky มาตั้งแต่ยุคแรกๆ ในเชียงราย เป็นรุ่นแรกในกลุ่ม CR Husky
เห็นคนเลิกเลี้ยงมาก็เยอะ เห็นคนแจกมาก็เยอะ ผมยังเคยแจกให้กับคนในกลุ่ม Husky เชียงรายเลยครับ

แต่เคสนี้ บอกตรงๆ ทุเรศครับ ก็จริงอยู่ที่ว่ามันไม่ผิด เพราะ คุณก็ได้สุนัขมาจากเจ้าของเก่า โดยเจ้าของเก่าก็เต็มใจให้ แต่จากใจคนที่เคยให้สุนัขคนอื่นมาแล้ว ส่วนตัวก็คาดหวังว่า สุนัขจะได้อยู่ในที่ๆดี และ เจ้าของมีความตั้งใจในการดูแลสุนัข

แต่สิ่งที่คุณทำขออนุญาติใช้คำว่า " เห็นแก่ตัว " ละกันนะครับ พอเข้าใจครับว่าเรื่องเงินมันไม่เข้าใครออกใคร แต่ดูแล้วมันผิด จรรยาบรรณ และ ศิลธรรม อยู่นะครับ

สมเพช จริงๆครับ  ยิ้มกว้างๆ

L57
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 23:32:17 »

ถึงแม้ว่าคุณจะเคยเรียนนิติคุณเรียนปี 1ไม่รอดถึงคุณจะซิ่วไปคณะอื่น
คุณไม่ควรเอาชื่อคณะมาอ้างในทางที่เสียหาย
ถึงจะเรียนคณะอะไรก็ไม่ควรทำแบบนี้นะคะ

ฝากแค่นี้แหละ 123 แยก !!
hoyaboy01
`♥ Siberian Husky@Chiang Rai
ระดับ ป.ตรี

♥ Mid - Nigh`t •Angel

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2015, 23:37:09 »

พึ่งมาตาม อ่านข่าว เห็นแล้วแค้นใจ #
ขออนุญาตินำไปโพสในกลุ่ม เพื่อนที่เลี้ยงด้วยกันได้มั้ยครับ !
Supakornn
มัธยม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 00:04:34 »

พึ่งมาตาม อ่านข่าว เห็นแล้วแค้นใจ #
ขออนุญาตินำไปโพสในกลุ่ม เพื่อนที่เลี้ยงด้วยกันได้มั้ยครับ !

ผมกำลังแชร์อยู่ในหลายๆกลุ่มครับตามเข้าไปดูเลยครับ
ImPosSiBleKilLer
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 00:35:58 »

ผมกำลังแชร์อยู่ในหลายๆกลุ่มครับตามเข้าไปดูเลยครับ
จัดหนักๆ
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 00:48:47 »

ขอโทษ#ยอมรับ#ปรับปรุงตัว.....ผลดีก็เกิดกับตัวน้องครับ

แต่นี่กลับ

โกหก#ปลิ้นปล้อน#กะล่อน#ตอแหล#แถและ"วอก"

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
Supakornn
มัธยม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 00:59:44 »

ติดตามได้ในกลุ่ม อาณาจักรสัตว์เลี้ยงเชียงราย ครับ
Genji
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 05:06:22 »

จัดหนักจัดเต็มไปเลยครับ...คนเห็นแก่ตัวอย่างงี้..ผมก็โดนน้องแมวตัว300 เพราะแฟนอยากได้ แม่งบอกพันธุ์ผสม ผสมขี้เรื้อนเพราะการดูแลที่ไรจิตสำนึก แถมยังต้องมาเสียค่ารักษา น้องแมวอีก... เสียเงินแล้วก็ดูแลให้ดีที่สุด หยุดพฤติกรรมแย่ๆเถอะครับ

คนเชียงราย อุดหนุนสินค้าคนเชียงราย
“๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 08:03:27 »

มันบอกว่าบ้านเลี้ยงแมวอยู่ 7ตัวไม่เชื่อมาดู
ไม่เคยขอแมวใครมาเลี้ยง แล้วลูกแมวที่ขายที่พันธุ์ผสมจริง
ใครจะเชื่อก้เชื่อนะคับผมคนนึงที่ไม่เชื่อ
อายุยังน้อย แต่หน้าด้าน ตอแหล หลอกลวง แถ ไม่ยอมรับผิด
พวกมึงไม่อาย แต่ควรเห็นแก่หน้าคนที่อยู่บ้านเดียวกับพวกมึงด้วย
หลักฐานขนาดนี้ยังไม่ยอมรับเลย พูดไปเรื่อยล่ะมัน
การกระทำของมันครั้งนี้ทำร่วมกัน 4คน นะคับ
มีรูปทุกคน พยานมี หลักฐานมี ทำอะไรเกรงใจชุดนักศึกษาที่ใส่บ้าง
อนาคตยังอีกไกล อย่ามาหมดอนาคตเพราะเรื่องแบบนี้เลย
หยุดเลยนะพฤติกรรมแย่ๆแบบนี้ ถ้าไม่หยุดกูตามถึงบ้าน
แล้วอย่ามาอ้างกฏหมายนะคับ อ้างโทรหาตำรวจ โทาหาทนาย
บอกว่าหมาได้มาแล้วก็มีสิทธิ์ทำอะไรก็ได้ อย่าคิดแบบนี้คับ
ทำแบบนี้สังคมโชเชียลจะลงโทษพวกคุณเอง
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 08:30:42 »

ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 08:40:50 »

KGS
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2015, 10:45:16 »

กำลังว่าจะให้น้องหมาgsdสผมราบาดอ ให้คนที่อยากได้เอาไปเลี้ยง แต่เจอแบบนี้ ขอเป็นคนใจแคบ ไม่แบ่งแล้วกันกลัวน้องหมามาเจอคนแบบนี้ ฝากคำนี้ด้วยละกัน งูเงี้ยวเขี้ยวขอ เป็นสัตว์มีพิษ คนไม่มีพิษ แต่รฤธิ์ร้ายแรง
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์