เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 22:11:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  ครั้งแรกกับพารามอร์เตอร์
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ครั้งแรกกับพารามอร์เตอร์  (อ่าน 2138 ครั้ง)
meela
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 13 สิงหาคม 2015, 11:25:23 »

ถ่ายได้นิ่ง เสียแต่ติดเท้านี่สิ เท้าทาบกับวิว เลยจืดไปหน่อย น่าตัดกรอบภาพก่อนนำมาลงนะครับ
สงสัยเรื่อง บินในแนวเหนือสนามบินแม่ฟ้าหลวง ไม่ผิดกฎหมายหรือได้รับอนุญาตแล้ว
ฝากเรื่องบินข้ามเหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ โบสถ์ พระธาตุ อนุสาวรีย์ ไม่ควรถ้าไม่จำเป็นควรบินอ้อมผ่าน
เห็นพวกนักบิน ฮ. เขาจะเลี่ยงไม่ข้ามหัว และมักจะมีการคารวะก่อนผ่านไป
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  กลัวเรื่องลมฟ้าพายุมาไม่รู้ตัว ตั้งมั่นอยู่ในความไม่ประมาทดีที่สุดครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ....ไม่ได้บินข้ามค่ะบินอ้อมค่ะ เพราะเป็นคนนับถือสิ่งศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ....เรื่องเท้าตั้งใจให้เห็นเท้าค่ะ...ชอบเป็นการส่วนตัวรูปส่วนมากจะชอบถ่ายติดเท้า....การเดินทางของเท้า ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
..ถ้ามองผ่านเท้าไป บังเอิญแบล็กกราวด์ เป็นสิ่งที่ท่านอื่นเคารพนับถือ แม้แต่หลังคาบ้านเขาเอง
คงเป็นมุมมองที่อาจนึกไม่ถึง..นี่แค่ความคิดเห็นครับ..ถ้ายังยืนยันความชอบส่วนตัว.
.ก็คงบังคับให้ท่านเปลี่ยน..ไม่ได้ครับ..
.ต้องรอกระจกสะท้อนบานต่อไปจากสมาชิกท่านอื่นๆมาบอกท่านเอง.
อี่ลุงนี่มาแนวซีเรียสประจำ
giftnew
ตามหาชายกลาง.....
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2015, 21:00:52 »

รู้สึกแย่เหมือนกันค่ะที่โดนต่อว่าเรื่องรูปทั้งๆที่เจตนาไม่ได้ลบหลู่อะไรเลย....ถ้าใครรู้สึกไม่ชอบเหมือนคุณ corolado4 บอกได้เลยนะคะ  ถ้ามีคนไม่ชอบมากกว่าคนชอบจะลบรูปให้หมดเลยค่ะ ขอฟังเสียงส่วนใหญ่ก่อน ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
giftnew
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2015, 21:01:43 »

ถ่ายได้นิ่ง เสียแต่ติดเท้านี่สิ เท้าทาบกับวิว เลยจืดไปหน่อย น่าตัดกรอบภาพก่อนนำมาลงนะครับ
สงสัยเรื่อง บินในแนวเหนือสนามบินแม่ฟ้าหลวง ไม่ผิดกฎหมายหรือได้รับอนุญาตแล้ว
ฝากเรื่องบินข้ามเหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ โบสถ์ พระธาตุ อนุสาวรีย์ ไม่ควรถ้าไม่จำเป็นควรบินอ้อมผ่าน
เห็นพวกนักบิน ฮ. เขาจะเลี่ยงไม่ข้ามหัว และมักจะมีการคารวะก่อนผ่านไป
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่  กลัวเรื่องลมฟ้าพายุมาไม่รู้ตัว ตั้งมั่นอยู่ในความไม่ประมาทดีที่สุดครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ....ไม่ได้บินข้ามค่ะบินอ้อมค่ะ เพราะเป็นคนนับถือสิ่งศักดิ์สิทธิ์มากๆค่ะ....เรื่องเท้าตั้งใจให้เห็นเท้าค่ะ...ชอบเป็นการส่วนตัวรูปส่วนมากจะชอบถ่ายติดเท้า....การเดินทางของเท้า ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
..ถ้ามองผ่านเท้าไป บังเอิญแบล็กกราวด์ เป็นสิ่งที่ท่านอื่นเคารพนับถือ แม้แต่หลังคาบ้านเขาเอง
คงเป็นมุมมองที่อาจนึกไม่ถึง..นี่แค่ความคิดเห็นครับ..ถ้ายังยืนยันความชอบส่วนตัว.
.ก็คงบังคับให้ท่านเปลี่ยน..ไม่ได้ครับ..
.ต้องรอกระจกสะท้อนบานต่อไปจากสมาชิกท่านอื่นๆมาบอกท่านเอง.
เศร้า.....แค่อยากให้เห็นภาพในมุมสูงสวยๆ
obob
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2015, 02:38:36 »

ภาพสวยดีครับ ลบหลู่ไม่ลบหลู่มันอยู่ที่ใจและเจตนาครับ
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2015, 08:33:09 »

ถ่ายได้นิ่ง.............. ความไม่ประมาทดีที่สุดครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ.......การเดินทางของเท้า ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
..ถ้ามองผ่านเท้าไป....................สมาชิกท่านอื่นๆมาบอกท่านเอง.
..ถ้าเห็นเป็นเรื่องธรรมดา ขำขำ ใครก็ทำได้ เชิญเลยครับ ผมไม่อาจห้ามปรามได้
แต่ถ้าเรียกผมลุง คุณก็คงต้องเสมือนลูกหลาน ที่ต้องรับฟังกันบ้าง..ฟังแล้วไม่ทำตามก็ไม่ว่าไร.
และถ้าไม่สนใจ ก็ทดลองไปบอกสอนลูกหลาน..ให้ทำแบบนี้ไปเลย
หรือปล่อยให้ลูกหลานทำตามสบาย อย่าซีเรียส
คนรุ่นใหม่ ก็จะลืมสิ่งที่ต้องเตือนสติ....สติ...ทำให้ไม่เกิดเหตุบานปลาย เหตุร้าย ฯ
..ไม่อยากยกตัวอย่างเลย..ดูข่าวกรณี ต้นไม้ล้มทับรถล่ะ
ขออภัย..ถ้ามันเป็นเรื่องบังเอิญมาเจอกันพอดี..
..ถ่ายภาพแล้วบังเอิญลืมนึกถึงกรณีที่ผมติติง..ก็ปรับแก้ไข..
คนอื่นที่เข้ามาอ่านอาจเผลอถ่าย .จะได้เตือนตนก่อนถ่ายออกมา(ลงในโซเซี่ยล).
ติเพื่อก่อ..(แก้ไขให้อยู่ในจุดที่เหมาะสม)..ถ้า..เป็นห้องชมภาพสวย(เท้า)..ติไม่ได้..ผมก็ขออภัย

giftnew
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2015, 09:20:47 »

ภาพสวยดีครับ ลบหลู่ไม่ลบหลู่มันอยู่ที่ใจและเจตนาครับ
ขอบคุณค่ะ
meela
มัธยม
**

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2015, 10:56:43 »

รู้สึกแย่เหมือนกันค่ะที่โดนต่อว่าเรื่องรูปทั้งๆที่เจตนาไม่ได้ลบหลู่อะไรเลย....ถ้าใครรู้สึกไม่ชอบเหมือนคุณ corolado4 บอกได้เลยนะคะ  ถ้ามีคนไม่ชอบมากกว่าคนชอบจะลบรูปให้หมดเลยค่ะ ขอฟังเสียงส่วนใหญ่ก่อน ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
ไม่จำเป็นต้องลบครับ แค่บินขึ้นถ่ายให้ดูก็เสี่ยงมากอยู่แล้ว เรื่องแค่นี้มักจะมีคนจำพวกชอบทำเป็นเรื่องใหญ่โดยอาศัยความบกพร่องเล็กน้อยของคนอื่นมาทำให้ตัวเองดูสำคัญขึ้น อย่าไปใส่ใจครับ เอาใจช่วย
giftnew
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 16 สิงหาคม 2015, 10:00:40 »

ไม่จำเป็นต้องลบครับ แค่บินขึ้นถ่ายให้ดูก็เสี่ยงมากอยู่แล้ว เรื่องแค่นี้มักจะมีคนจำพวกชอบทำเป็นเรื่องใหญ่โดยอาศัยความบกพร่องเล็กน้อยของคนอื่นมาทำให้ตัวเองดูสำคัญขึ้น อย่าไปใส่ใจครับ เอาใจช่วย
ขอบคุณค่ะ
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2015, 15:07:15 »

อย่าไปคิดอะไรกันมาก ถ้าคิดว่าลบหลู่ คงไม่มีสะพานลอย  เกจิดังๆยังจำเป็นต้องลอดสะพานลอย เครื่องบินบินข้ามไปข้ามมา  นานาจิตตัง

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
ปีใหม่
งานเล็กงานใหญ่ รับหมด
ชั้นประถม
*

ซ่อมประปา

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2015, 14:47:56 »

อย่าไปคิดอะไรกันมาก ถ้าคิดว่าลบหลู่ คงไม่มีสะพานลอย  เกจิดังๆยังจำเป็นต้องลอดสะพานลอย เครื่องบินบินข้ามไปข้ามมา  นานาจิตตัง

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซ่อมงานประปา รัวซึม เพิ่มเติมแก้ไข
giftnew
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2015, 21:50:47 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] พิมพ์