เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 07:18:05
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  (รับสมาชิคเพื่อแบ่งปันความรู้ cctv) สนใจเข้ากลุ่ม Line "ชมรม Sat & CCTV ฯลฯ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน (รับสมาชิคเพื่อแบ่งปันความรู้ cctv) สนใจเข้ากลุ่ม Line "ชมรม Sat & CCTV ฯลฯ  (อ่าน 12373 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2016, 16:58:08 »

สมาชิคบางท่าน สงสัยกันว่า ชมรมคนเล่นจาน มันจานอะไร คำตอบส่วน 1 ตามรูปเลยครับ

เราจัดให้มีไว้เล่นกันแล้ว เพื่อสุขภาพ อิอิ

(ทำไปได้ อิอิ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2016, 01:42:42 »

รู้สึกผิดจริงๆครับ ที่ไม่ได้แจ้งข่าวสารในนี้ ผมก็พึ่งรู้แบบจวนตัวเช่นกันเลยไม่ทันบอก
แต่ก็ยังดีที่เพื่อนช่างก็ยังทันทราบกันในกลุ่มไลน์ต่างๆ ส่วนท่านอื่นถึงไปไม่ได้ก็คงอยากรู้ข่าวสารเช่นกัน แต่ไม่เป็นไร วันที่ 1 อาจติดธุระ ถ้าอยากไป ไปแก้ตัววันที่ 2 เชียงใหม่ได้ครับ ตามไปเลย อิอิ
เริ่มงานช่วงบ่ายเช่นกันครับ มีเลี้ยงข้าวเย็นด้วยซะงั้น ผมนี้ยัง งง เพราะไม่ได้บอกไว้ก่อน แต่ก็ดีครับ ชอบอยู่แล้ว  ยิงฟันยิ้ม

ดูภาพเพิ่มเติมได้ในกลุ่มไลน์ครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------
ท่านที่โทรมาสอบถามผม Gmm HD Lite ผมเช็คให้แล้วนะครับ ช่อง 89 บูมเมอแรง ยังดูได้อยู่ครับ
ตรวจเช็ค ความแรง 90+ คุณภาพ 70+ ด้วยนะครับ ของผมได้เท่านี้ และดูได้ทุกช่อง ช่องที่ดูไม่ได้ถูกตัดรายการออกจากกล่องแล้ว ยังไงนำเครื่องมาอัพที่ผม หรือ ช่างใกล้บ้าน และติดต่อให้ผมก็ได้ ไปดูสัญญาณให้ได้ครับ ถ้าไม่ใกล

กล่อง Gmm ใดๆ ไม่มีช่อง Fox , NAT Geo .. แล้วนะครับ คิดว่าหายทุกกล่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มีนาคม 2016, 07:39:04 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2016, 09:14:14 »

สรุปเรื่อง FreeView ให้แล้วนะครับ กับ ฟันธงข่าว CTH ให้คมชัดลึกกันเลย
ท่านใดสนใจก็เข้ากลุ่มไลน์ชมรมได้ครับ แต่ไม่แนะนำถ้าไม่นิยมใช้ไลน์ เพราะผมขอยืมใช้พื้นที่ในการพูดมากจริงๆ อาจลำคาญเสียงไลน์ได้ อิอิ

หรือว่าจะให้ผมเปิด Line แบบขอเป็นสมาชิคเพื่อรับข่าวสารเป็นการส่วนตัวดี แต่ยังไม่ได้ทำ ต้องดูกระแสก่อน ่มันเหมาะกับผู้ที่ไม่อยากจะยุ่งกับใคร หรือร้านใหญ่เป็นต้น (เพราะอาจเกรงใจ หรือมีมารญาติ แต่ชมรมเปิดกว้างครับ แบ่งๆกันค้าขาย แชร์ๆสินค้ากันได้และให้เกียรติกันก็พอ มีงานล้นมือหรือหาคนงานช่วยเหลือก็เข้ามาแจ้งได้ หรือส่งข่าวให้ผมประชาสัมพันธ์เรื่องต่างๆให้แทนก็ตามใจ ส่งข่าวฝากได้เลยครับ) ยิงฟันยิ้ม

ช่วงนี้ จะเป็นเนื้อหาของทาง True โปรหลายๆอย่างเขามาแรง ซึ่งผมกำลังสรุปเนื้อหาเกี่ยวกับกล่องและโปรมือถืออยู่ครับ พอดีช่วงนี้หลายๆค่ายเหมือนจะแจกมือถือให้ใช้ฟรีกันเลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มีนาคม 2016, 09:35:00 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2016, 20:42:56 »

สมาชิคคอม บริจาค HUB 8 port อาจเอาไว้เล่นกับกล้อง IP ของชมรม 1 ตัว

ช่างต... ฝาก True กล่องรุ่นเก่า มาอีก 1 กล่อง มี RF Out เหมาะกับระบบเคเบิล รร. ท่านใดจะขอนำไปใช้
หรือประโยชน์สังคม มารับได้ รวมได้หลายเครื่องแล้วครับ มี card เดิม ก็เอามาใส่ได้

----------------------------------------------------------------------------------------

ประกาศ จานดับ ช่วงนี้ต้องระวัง อิอิ

by ช่าง Pee...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มีนาคม 2016, 05:29:23 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2016, 22:08:18 »

สมาชิคถามกันมา อยากได้เสื้อมากกว่า แต่ชมรมคนจนครับ อิอิ ยังไม่มีทุน จึงต้องขายของที่จำเป็นเล็กๆน้อยๆสำหรับช่างไปก่อน รอบริจากด้วยก็ดี อิอิ
ชมรมจะได้มีค่าน้ำมัน ค่าอาหารเพื่อทำกิจกรรมดีๆของสมาชิคกันต่อไป

*** สินค้าจากทางชมรม ***

มา มา มา ร่วมด้วยช่วยกัน สินค้าจากทางชมรม หาตังเข้าตัว อุ่ย เข้ากองกลางกัน
ชุด1 = 80 ทดสอบใช้มานานแล้ว ใช้แล้วโอ เพราะมีที่เก็บของ 2 ชั้น แถมยังเสี่ยบฆ้อนได้อีก
ชุด2 = 80 แต่ไม่มีกิป แถมขอเกี่ยวตัว S ให้ 1 ตัว
ชุด3 = 100 พร้อมกิ้ป 100 ตัว (ชุดนี้ผมชอบ ใช้เดินสายบ่อยๆ สบายช่าง)
ชุด1+ชุด2 ปกติ 160 จัดไป 150 (ไม่แถมเครื่องมือตามรูปจากชุด1นะ)

*หมายเหต ชุด2 ชุด3 เลือกสีได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าแดงจะหมดหรือยัง ส่วนใหญ่มีแต่ดำ

เครื่องมือเหล่านี้ช่วยให้ช่างทำงานได้ง่าย ไม่ต้องง้อคนคอยหยิบให้ จะได้รู้จักรับผิดชอบตัวเอง และ ดูมีความพร้อมในการทำงาน แถมมืออาชีพด้วย ในสายตาของลูกค้า และ ผู้อื่น

หรือสนับสนุนด้วยการบริจากเข้ามาแทนก็ได้ครับ ถ้าไม่รับสินค้า ยินดีจัดส่ง ตจว. +30บาท

สั่งจองกันเข้ามาล่วงหน้ากันก่อนครับ ของอาจไม่พร้อมถ้ามารับเองโดยไม่ได้บอกผมแต่เนิ่นๆ

ยังไงก็ถือว่าทำบุญช่วยเหลือกันก็ได้ครับ และผมขอเป็นแรงกายแรงใจให้เชียงรายได้มีชมรมจานดาวเทียม หรือในชื่อ ชมรมคนเล่นจาน เป็น ศรีเชียงราย กันต่อไป

บริจากแทนการอุตหนุนสินค้าก็ได้นะ 10 20 30 40 ได้หมด (แล้วรอรับบุญ หรือการสะเดาะเคราะห์ได้เลย ถ้าจะส่งบุญถึงผู้ตายอย่าลืมเขียนชื่อมาทาง Pm ด้วยนะครับ)ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 มีนาคม 2016, 22:21:13 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2016, 22:59:32 »

รอเปิดหูเปิดตา ที่เชียงใหม่กันครับ ท่านใดสนใจติดรถไปสนุกด้วยกัน 10 พค. 2559 (อีก 2 เดือน)
เข้า Line มา อิอิ แต่ล่าสุดเขามาเลี้ยงข้าว พร้อมแจกของอีกนิดหน่อย เพื่อนช่างติดตามข่าวได้จากชมรมครับ เพื่อนช่างของเราใจดี จัดให้บ่อย

ขอบคุณช่างโน่ และทีมงาน Gmm กับ 1 อิ่มที่ผ่านมา

JAMESCOM1

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 23 มีนาคม 2016, 08:34:43 »

เปิดให้เข้ากลุ่มกันเองได้แล้วนะครับ จัดไป (ใครหลุด เปลี่ยนมือถือ หรือจะแวะมาซุ่มเงี่ยบ ก็เข้าเองกันได้เลย)

http://line.me/R/ti/g/t_hrpZBbcP

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 พฤษภาคม 2016, 21:04:50 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2016, 05:48:12 »

กล่อง CTH ไทยคม Ku ดูอะไรได้บ้าง ได้ทำรายงานพร้อมภาพเสร็จแล้วนะครับ (ในโน้ตไลน์)
ท่านใดสนใจ ยืมไปวิจัย ทดสอบ-ฝึกเล่นได้ครับ เดี๋ยวว่างจะเพิ่ม C-band ให้อีก

*ชมรม และ สมาชิค ยินดีอัพกล่องจนถึงการปรับจาน-ย้ายจาน CTH ให้แบบกันเอง ถ้าเป็นสมาชิคกลุ่ม สนใจสอบถามกันได้ในไลน์กลุ่มได้เลยครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2016, 23:58:27 »

อดทนกับ CTH  หน่อยนะครับ ยังไงบอลก็ใกล้หมดแล้ว ซึ่งจริงๆ ผมไม่แนะนำให้เป็นสมาชิคหรือคบหา ใครจะชอบใช้ก็ต้องทำใจ อันเนื่องมาจาก

- call center ติดต่อก็รอไปเถอะ ไม่ปรับปรุงเลย เสียเวลาเสียค่าโทร
- ระบบดูแลลูกค้าที่น่าปวดหัว ไม่ได้รับความสะดวก ไม่มืออาชีพพอ
- การบริหารเพื่อให้บริการ ไม่นิ่ง ผีเข้าผีออก วิธีคิดและการบริหารยังไม่ก้าวหน้า จะพบแต่จุดจบที่ไม่สวยเอา

ทั้งหมดทำให้ขาดความน่าเชื่อถือ และ ความมั่นใจในการใช้บริการ
จริงๆไม่อยากจะพูดหรือโจมตีนะครับ เจตณาเพื่อผู้บริโภคเท่านั้นเอง จะได้ทำใจกันก่อน

แนะนำหาดูฟรีเถอะครับ ผมแนะนำได้ สนใจก็ไลน์มา และ อนาคตครับหรือแก้ปัญหาก็หันไปใช้ แอนดอย แทนเถอะ

JAMESCOM1

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2016, 07:36:24 »

9 PSI ชม.
10 Gmm ชม.
12 ลองเซ่ ริมกก ชร.

ข้อมูลเพิ่มเติมในไลน์กลุ่มครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2016, 22:44:11 »

เข้าใจว่าไทยคมยังไม่นิ่ง แต่เริ่มเข้าที่แล้วครับ หลายๆค่าย หลายๆกล่อง เริ่มดูได้บ้างแล้ว
ยังไงช่วงนี้แนะนำเพื่อนช่างและท่านๆอย่าพึ่งไปยุ่งกับใบจานละกัน เดี๋ยวมันก็ดีเอง

ผมได้รายงานและสรุปในกลุ่มไลน์แล้วนะครับ สมาชิคปรึกษา แลกเปลี่ยน รวมทั้งแลกเปลี่ยนข้อมูลกันสนุกเชียว(คงสนุกแบบมึนๆ อิอิ)

อ่อ... ยังไงใครที่คิดถึงช่องรายการ true ติดต่อขอรับบริการได้ที่ผมเลยนะครับ ตะกี้ดู ชิว สนุกมากเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

JAMESCOM1

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2016, 19:49:50 »

ชมรมยังขาดคนติดรถไปงาน 2-3 คน กับงาน Gmm ประจำปี เชียงใหม่ ทุกอย่างฟรี ด่วนๆ สนใจติดต่อได้ครับ 24 ชม. หรือโทร 081-6710494 ก่อน 8.00 เช้าพรุ่งนี้ ไปเอาชุดหล่อ Gmm กัน อิอิ

รถออก 8.00 ท่ารถเก่า รับส่งกลางทางได้

"Z Super ช่าง HD" จ.เชียงใหม่

วันอังคารที่ 10 พ.ค. 2559
สถานที่จัดงาน ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้านานาชาติจังหวัดเชียงใหม่

11.00-13.00 น.
ลงทะเบียนเข้าร่วมงาน / รับประทานอาหาร / เล่นเกมที่บู๊ธ *ช่อง One *ช่อง Oshopping *ช่อง FanTV *ช่อง High Shopping *ช่อง TVD Mono

JAMESCOM1

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2016, 17:27:55 »

12 ลองเซ่ ริมกก ชร.

วันพฤหัสที่ 19 พฤษภาคม 2559
ณ โรงแรม เชียงรายเเกรนรูม (ห้องสุพรรณิการ์) จ.เชียงราย
ตั้งแต่เวลา 9.00 - 16.00น. ในงานพบกับตัวป่วนประจำ จ.เชียงราย ซึ่งจะใส่หมวกส้ม IPM มาร่วมงาน เพื่อนำไว้อาลัยดาวส้มเป็นครั้งสุดท้าย เชิญร่วมไว้อาลัยในงานร่วมกันและทักทายหรือถ่ายภาพร่วมกันเป็นที่จดจำได้ครับ(จำไว้เลย) อิอิ

อย่าลืม สวมเสื้อหรือสัญลักษณ์ที่มีสีส้มเข้าร่วมงานเป็นการไว้อาลัย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 พฤษภาคม 2016, 17:39:23 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2016, 21:15:41 »

พอดีห้องหาย 555 เชิญเข้ามาใหม่เอง ได้เหมือนเดิมแล้วครับ

อ่อ...ท่านใดที่สนใจ จะไปดูงาน วันพฤหัสที่ 19 พฤษภาคม 2559
ณ โรงแรม เชียงรายเเกรนรูม (ห้องสุพรรณิการ์) จ.เชียงราย
ตั้งแต่เวลา 9.00 - 16.00น.

ไปกับชมรมได้นะครับ ถ้าไม่ใช่ช่างก็เข้าได้ Line แจ้งได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 พฤษภาคม 2016, 22:49:41 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2016, 23:53:41 »

ได้นำเสนอ power point จากในงาน IPM Supersat 19-05-59 เชียงราย แล้วนะครับ
แบ่งเป็น 2 ส่วน ท่านใดสนใจ หรือ เพื่อนช่างที่ติดธุระมาไม่ได้ ผมจัดให้ดูย้อนหลังในอัลบั่มแล้วนะครับ

- อบรม IPM SuperSat
- แฟรนไชส์ Supersat

ยังไงรอไฟล์ Power point ที่จะมีให้โหลดนะครับ ซึ่งยังไม่ว่างจะสรุปเนื้อหาในงาน และบทวิเคราะห์ลงในโน้ต งานยุ่งมาก อิอิ

ขอบคุณทีมงาน IPM ทุกท่านและคุณวิวัฒน์ กับไฟล์งาน และ การเป็นกันเอง กับช่างตัวเล็กๆ ขอบคุณ

สนใจจัดร้าน ลงป้าย ทาสี และ ค่า แฟรนไชส์ Supersat ฟรี มีช่วงโปร ติดต่อผมได้นะครับ

--------------------------------------------------------------

ราคากล่องเฉพาะในงาน ท่านๆสามารถเข้ามาสั่งจองได้
อีกไม่กี่วันจะส่งยอดแล้วครับ หาตามร้านยากเน้อราคานี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 พฤษภาคม 2016, 09:37:30 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2016, 00:01:09 »

อนาคตใหม่กับไทยคม IPM SuperSat Superแซ่บ อิอิ

อำลาอาลัย ses8 ด้วยพวงหรีด อิอิ ในวันแถลงย้ายดาว อนาคตเราไปไทยคมกัน (ขำๆนะครับ)

ทางชมรมจึงเปิดอบรมฟรี ให้ทุกวัน และทุกท่าน นัดกันก่อนนะครับ จะมาเองหรือนัดรวมกันมาก็จัดให้ครับ (3ท่านขึ้นไปมีโซดา เบียร์เลี้ยงก็ดีนะ) เอาท่านและผมสะดวกว่า ส่วนท่านใดไม่สะดวก สามารถติดต่อขอให้ช่างเข้าไปบริการถึงที่ในราคาพิเศษได้ครับ มีช่างในพื้นที่บริการใกล้บ้านท่าน โดยสมาชิกในชมรมที่ไว้ใจได้ กันเอง และถ้าผิดพลาดอะไร แจ้งผมได้ครับ พร้อมให้บริการ ได้ทั้งในเมือง นอกเมือง นางแล บ้านดู สันทราย แม่ลาว พาน แม่สลวย เวียงชัย เป็นต้น

อบรมการปรับจาน ย้ายจาน IPM มา Thaicom ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ถึงสิ้นเดือนนี้เลย เพื่อประโยชน์ท่าน จากใจช่าง IPM (ปกติมีค่าใช้จ่าย ยกเว้นเดือนนี้ - 30 พค 59) พร้อมรับแขกด้วยน้ำเย็นๆ หรือน้ำผลไม่ น้ำพริกน้ำปลา กับมะม่วงกรอบๆ
ทำจริง มึนจริง มีอุปกรณ์เล่น หรือท่านผู้สนใจ จะถอดจานมาปรับพร้อมกล่อง Lite , Clear ก็ยิ่งดี ส่วนท่านใดใช้กล่อง HD เตรียมตัวปรับจานนะครับในอีกไม่กี่เดือน ซึ่งเตรียมจุใจกับช่องรายการใหม่ๆคุณภาพ หนังดีๆเพียบ บนไทยคมใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 มิถุนายน 2016, 11:26:10 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2016, 22:00:14 »

ท่านใดสนใจ กล่อง HD , SD up ราคาในงาน ติดต่อมาครับ จะส่งยอดแล้ว จะหมดเวลาแล้ว (ไม่ถึงพันจริงๆ)

ส่วนท่านใด หรือ ช่างมือสมัคเล่น มาซ้อมมือ ปรับจานมาไทยคมได้ครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2016, 05:54:57 »

แบ่งปันให้แล้วนะครับ สำหรับท่านที่ติดงาน หรือไปไม่ได้
PDF - ไฟล์นำเสนอในวันงาน สัมมานา IPM 19-5-59
โหลดเองได้ในไลน์เลยครับ
http://line.me/R/ti/g/t_hrpZBbcP

JAMESCOM1

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2016, 02:50:36 »

Thaicom 8 ขึ้นสู่วงโคจรสำเร็จ และจรวดก็กลับมาลงจอดบนโลกได้!

ไทยคม 8 ดาวเทียมเพื่อการสื่อสารของไทยขึ้นสู่วงโคจรสำเร็จเมื่อวันที่ 27 พฤษภาคมที่ผ่านมา ด้วยจรวด Falcon 9 ของ SpaceX ที่กลับมาลงจอดบนผิวโลกสำเร็จหลังจากส่งดาวเทียม!

จรวจมันเอาไปส่ง แล้วกลับลงมาจอดเองได้ด้วย เก่งจัง
https://www.beartai.com/news/itnews/100361

JAMESCOM1

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2016, 20:06:06 »

ใส่เนื้อหาที่น่าสนใจ ดังนี้ครับ

สรุปปูพื้นฐานกล่อง IPM ใช้กับ Thaicom8

สนใจอบรมการใช้งานกระปุกเครื่องเติมเงินได้

สมาชิคในไลน์ ยินดีรับเติมเงินทุกค่าย ค่าธรรมเนียมฟรีได้ครับ หรือบริจาคค่าธรรมเนียมเข้าชมรมก็ได้ครับ
รวมทั้งชำระรายเดือนค่าโทรทุกค่ายได้เช่นกัน ค่าไฟกำลังจะตามมา
โอนหรือเข้ามาชำระได้ภายหลังได้ หรือ ดึกๆดื่นๆ ขอให้ผมเติมฉุกเฉินได้เช่นกัน มีชำระ 3 4G wifi รายเดือน เพื่อท่านจะใช้เน็ตได้อีกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มิถุนายน 2016, 20:13:09 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์