เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 05:30:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ในเชียงรายมีร้านราเมงที่ไหนบ้างคะ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ในเชียงรายมีร้านราเมงที่ไหนบ้างคะ  (อ่าน 6091 ครั้ง)
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 13:13:04 »

มีร้านอยู่ใกล้กลับ โชลูม มิตซู จากห้าแยกไปทางบ้านดู่ ร้านจะอยู่ ฝั่งขวามือ ตรงไฟแดงก่อนถืงสะพาน ขับตรงไป แล้วกลับรถใต้สะพาน ร้านชื่อ shushi พึ่งไปกินมา ก็ ok นะ 

ร้านชื่อ Tomato คับผม

tomato เป็นบุฟเฟต์ ชาบู ไม่ใช่หรอคะ??

มีราเมงด้วยหรอคะ?? อยากกินเหมือนกัน ยิ้มกว้างๆ

จัดได้เลยคับ

อาหารชุด ก็มี

ว้าาวววว อาหารชุดราคาประมาณกลางๆหรืออย่างไรคะ? อ่า..เมื่อเทียบกับ เครือโอเอชิ ฮาิจิบังก็ได้ค่ะ ยิ้มกว้างๆ

ราคา น่าจะพอๆกันนะคับ เปนอาหารชุดแบบฟูจิ แต่ลำกว่าอ่ะจ้า

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2011, 13:21:08 »

ฟุมิซุกิ หน้าเวียงอินทร์ค่ะ

อยากให้เชียงรายมีโออิชิราเม็งจังเลย โดยส่วนตัวไม่ค่อยชอบฮะจิบังเท่าไร

* nabe.jpg (127.4 KB, 600x450 - ดู 675 ครั้ง.)

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
ipiya
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 16:00:00 »

แยกหมอพีระ ติดกับร้านเกมครับ เห็นเปิดมั่งปิดมั่ง
เห็นเหมือนกัน  แต่ไม่เคยเข้าไปกิน  ^^

ไปทีไรปิดทุกที เลยสงสัยว่าตกลงเค้ายังขายอยู่รึเปล่า ฮืม
yammaha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2011, 16:04:37 »

เซเว่นคับ มาม่าเส้นราเมง ถูก อาร่อย
B-boub
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 16:18:31 »

ที่ตลาดฟ้าไทหน้ามอแม่ฟ้าหลวงก็มี  อร่อยและถูกด้วยครับ   ราคาอาหารญี่ปุ่นเริ่มต้นที่ 35 บาทเองครับ มีให้เลือกหลายอย่างมากทั้งราเมงและข้าวแกงกะหรี่หมูทอด ข้าวหน้าหมูทอดญี่ปุ่น  ข้าวหน้าหมูเกาหลี และอื่นอีกมากครับ
ตรงไหนคับหนิ ตรงตลาดไม่มีอาหารญี่ปุ่นให้กินเลยคับ ช่วยบอกพิกัดทีนะคับ ขอบคุณคับ
hivolt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2011, 20:07:52 »

โอโตยะ ???จะมาเร้อ ราคาระดับนั้น เชียงใหม่ยังไม่มีเลย

ขนาด ฮะจิบัง หรือ โออิชิราเม็งยังไม่มีเลย ล๊อคก็ว่างแล้วแท้ๆ
poppyedtech
ชั้นประถม
*

ตัวเล็กแต่ใจใหญ่

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2011, 17:03:05 »

ที่ตลาดฟ้าไทหน้ามอแม่ฟ้าหลวงก็มี  อร่อยและถูกด้วยครับ   ราคาอาหารญี่ปุ่นเริ่มต้นที่ 35 บาทเองครับ มีให้เลือกหลายอย่างมากทั้งราเมงและข้าวแกงกะหรี่หมูทอด ข้าวหน้าหมูทอดญี่ปุ่น  ข้าวหน้าหมูเกาหลี และอื่นอีกมากครับ
ตรงไหนคับหนิ ตรงตลาดไม่มีอาหารญี่ปุ่นให้กินเลยคับ ช่วยบอกพิกัดทีนะคับ ขอบคุณคับ
คุณเคยเข้าไปในตลาดฟ้าไทยหรือเปล่าครับอยู่หลังร้านพี่ต่ายอ้ายแดงครับ  มีร้านซูชิหน้าร้านลองไปทานดูครับอร่อยมากและถูกมากด้วยครับ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2011, 17:24:23 »

เซเว่นคับ มาม่าเส้นราเมง ถูก อาร่อย

ซอง 15 บาท หุหุ ประหยัดเงิน

Sant4Cuz
' Haters Gonna Hate '
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

Sol y Luna`

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2011, 18:47:05 »

มีร้านอยู่ใกล้กลับ โชลูม มิตซู จากห้าแยกไปทางบ้านดู่ ร้านจะอยู่ ฝั่งขวามือ ตรงไฟแดงก่อนถืงสะพาน ขับตรงไป แล้วกลับรถใต้สะพาน ร้านชื่อ shushi พึ่งไปกินมา ก็ ok นะ 

ร้านชื่อ Tomato คับผม

tomato เป็นบุฟเฟต์ ชาบู ไม่ใช่หรอคะ??

มีราเมงด้วยหรอคะ?? อยากกินเหมือนกัน ยิ้มกว้างๆ

จัดได้เลยคับ

อาหารชุด ก็มี

ว้าาวววว อาหารชุดราคาประมาณกลางๆหรืออย่างไรคะ? อ่า..เมื่อเทียบกับ เครือโอเอชิ ฮาิจิบังก็ได้ค่ะ ยิ้มกว้างๆ

ราคา น่าจะพอๆกันนะคับ เปนอาหารชุดแบบฟูจิ แต่ลำกว่าอ่ะจ้า

ผ่านหลายทีแล้วครับ ถามท่านที่เคยไปหน่อยครับ ว่า เค้าเปนร้านอาหารญี่ปุ่นแนวไหนครับ
อาหารชุด หรือ บุฟเฟ่ ถ้าบุฟเฟ่นี่คนลเท่าไรครับ แล้วได้ทานอะไรบ้าง
พวกซูชิ อะไรแบบนี้รวมด้วยหรือป่าวครับ
แล้วอาหารอื่นๆ ราคาเปนไงครับ
dewburry
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2011, 15:52:50 »

ร้าน tomato ถ้าบุฟเฟท์จะเป็นชาบู ชาบู หัวละ 2 ร้อยกว่าบาทค่ะ ไม่มีซูชิอะไรน่ะค่ะ คือกินแต่ชาบู
ส่วนอาหารเซ็ต ตอนนี้รู้สึกจะจัดเซ็ตอาหารกลาง ราคาที่ 99-159 มีหลายชุดอยู่น่ะค่ะ
ชุดนึงก้อจะมีข้าว ซุป อาหารหลัก เครื่องเคียงประมาณนี้อ่ะค่ะ อาหารชุดนี่จะสั่งได้ตั้งแต่ 11.00 -15.00 น. เราว่าคุ้มดี ไปกินบ่อย
ส่วนอาหารชุด ถ้านอกเวลาอาหารชุดกลางวันจะมีอยู่ไม่เกิน 5 ชุด นอกนั้นเป็นอาหารเป็นจาน ราคาไม่สูงมาก ถือว่าถูกกว่าฟูจิ รสชาดใช้ได้เลย  เทียบราคากับคุณภาพจัดว่าโอเคเลยค่ะ (แต่สำหรับเรา ความคิดเห็นส่วนตัวชอบรสชาดฟูจิมากกว่า)
แต่พนักงานบริการอัธยาศัยดีมากค่ะ
เคยสั่งกลับบ้านหนนึง รอนานมาก มีคนในร้านสั่งไวน์พลัม เรากับแฟนก้อยืนมองแล้วคุยกันประมาณว่ารสชาดจะเป็นไงน้า ไม่รู้เค้าได้ยินหรือกระไร เอามาให้เราชิมฟรี 1 แก้ว ติดใจมากมาย กะว่าคราวหน้าไปกินจะสั่งมาชิมหน่อย ปรากฎว่าแก้วละ 50 (ไซส์แก้วไวน์เล็กๆอ่ะ) เลยขอบายไปก่อน

Pinkpanter_jk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 09:50:34 »

ไวน์พรัม อร่อยมากจริงๆค่ะ แฟนเคยซื้อมาเป็นขวดให้ถึงจะแพงหน่อยแต่ก็คุ้มมากค่ะ ไม่เหมือนไวน์แดงฝ๊าดดดฝาด
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2011, 18:40:54 »

ร้านอาหารญี่ปุ่นในเมืองน่าจะมีนะคะ เพื่อนๆที่เป็นนักกิน ช่วยแนะนำกันหน่อย นี้ก็หาราเมงกินเช่นกันคะ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
hivolt
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2011, 18:12:26 »

ไวน์พลัม ? มันน่าจะเป็นเหล้าบ๊วยไม่ใช่หรอ choya อ่ะ

ก็สาเกดองบ๊วยน่ะแหละ
getty
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2013, 23:05:40 »

คิโอะ ราเมน ที่หน้าสามัคคี 1 รสชาติอร่อยกลมกล่อมลองไปชิมดูนะค่ะ
ราคาแค่ 40 บาทเองค่ะ
Giffarine.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 23 ตุลาคม 2013, 08:16:09 »

โออิชิ ราเมน สาขาบิ๊กซี เชียงราย ก็มีค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=404233.0
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2013, 20:49:07 »

โออิชิ ราเมง  ที่บิ๊กซีเชียงราย  และที่ฮะจิบัง ราเมง ติดพิซซ่า ห้างเซนทรัลเชียงราย
ฟูจิ ยาโยอิ เซนทรัลชั้นสอง
หน้า: 1 [2] พิมพ์