เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 14:54:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ชมรมคนรักรถบังคับ เชียงราย
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 พิมพ์
ผู้เขียน ชมรมคนรักรถบังคับ เชียงราย  (อ่าน 15927 ครั้ง)
IISJ (หนึ่งครับ)
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 08:55:10 »

มีใครเล่น อาร์ซี1/10แบบออฟโรดไหมครับ
เช่นไฮลัก  cc01 ปาเจโร่ ครับ

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 12:02:08 »

เมื่อก่อนเคยมีนะ...ตอนนั้นบ้ารถบังคับมากๆ

มีหัวลากของ ทามิย่า ด้วยเป็นของ มาน 3 ใบปัด

กะมินิ แล้วก็ นิสสันเชิฟ...อ่ะครับ...แต่ตอนหลัง

ไม่มีจะกินเลยขายกินหมดเลย...อ่ะ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

จากสูงสุด สู่สามัญ
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 12:21:44 »

ขอบคุณครับพี่บอย
  ตอนนี้ผมก็เล่นๆ อยู่มี 2 คันเป็นออฟโรด
แล้วก็ tt01 ดริ๊ฟ สมัยนู้นแล้ว  (ไม่รู้ว่าพรมยังใช้ได้ไหมน้า) อิอิ

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 14:01:26 »

ตอนนี้ผมก็เล่นๆ อยู่มี 2 คันเป็นออฟโรด
แล้วก็ tt01 ดริ๊ฟ สมัยนู้นแล้ว  (ไม่รู้ว่าพรมยังใช้ได้ไหมน้า) อิอิ

ใครนิ...รู้จักผมด้วย...อ่ะ..

HomdanG
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 20:56:02 »

คงม่ายทันอ่ะครับ ผมเล่นสมัยที่ยุครถกระป๋องกำลังดังๆอ่ะครับ ถ้วยรางวัลรถกระป๋องเต็มบ้านเลย ห้าาา จบจากรถกระป๋องก็มาเล่นรถคันใหญ่ เล่นไปเล่นมาไปไม่รอด ตอนนั้นแพงมาก จะซื้ออะไหร่ทีต้องไปซื้อที่ซีคอนเชียงใหม่ แต่สมัยนี้อะไรก็ง่ายสะดวกไปหมด รถซื้อมา3พันครบทุกอย่างเลย ต่างจากเมื่อก่อนต้องมาแกะรถใส่ลูกปืนเอง สมัยสปีด9เทอร์โบใส่ในแอ๊บขนม เอิ๊กๆ

อย่างนี้คงทันกันสมัยเล่นที่ลานบิ๊กซี ละก้า....

รถกระป๋อง โมร้านพี่เต้าก่อ...หรือว่าให้พี่กุ้งโมให้...

สปีดพี่ เก้า ต้องไปขอซื้อที่บ้าน พี่เค้าที่เวียงชัยอ่ะ...

ตะก่อนไปหมั่นขนาดเลย... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม เพราะมันพังบ่อย...

ใช่แล้วสมัยลานบิ๊กซีครับ ก่อนหน้านั้นก็เป็นที่อภิสแควร์สนามพรม แล้วก่อนหน้านั้นก็ รร ศรีเกิดที่สนามใช้สายยางทำ้ป็นรางวิ่ง ห้าๆ รถโมเองกับพี่ชายอ่ะครับ เมื่อก่อนยังแกะรีเลย์12โวลมาพันขดลวดใหม่ให้พี่เต้าอยู่เลยครับ เชียงรายตอนนั้นรีเลย์3โวลยังหาไม่ได้ ห้าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 21:03:30 โดย HomdanG » IP : บันทึกการเข้า

WalkManUser
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2011, 21:09:06 »

ใครนิ...รู้จักผมด้วย...อ่ะ..

ฮันแน่ และแล้วฟรากก่ะแตก ที่แท้ ป๋าบอยนี่เอง งง มานาน นึกว่าใคร ที่แท้ เทพเดินดินนี่เอง ยิงฟันยิ้ม
autto
มัธยม
**

ป้าย-สื่อโฆษณาครบวงจร/กล่อง-ถุง บรรจุภัณฑ์กระดาษ

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 01:12:45 »

เย้ ดีจริงๆมีกระทู้นี้ ยิงฟันยิ้ม ผมก็เล่นอยู่ครับ แต่เป็น off-road 1/8 ไฟฟ้าครับ ไม่ค่อยมีเพื่อนเล่นในเชียงรายเลย ใครเล่นอยู่ก็แนะนำตัวกันหน่อยครับ จะได้แลกเปลี่ยนความรู้ครับ เผื่อจะได้ทำสนามเล่นด้วยกันครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

autto
มัธยม
**

ป้าย-สื่อโฆษณาครบวงจร/กล่อง-ถุง บรรจุภัณฑ์กระดาษ

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 01:17:10 »

เอ่อ..เชียงรายมีร้านโม ซ่อม อุปกรณ์ rc เก่งๆมั๊ยครับนี่ เคยไปแต่เหิญฟ้า แต่พี่เค้าไม่ค่อยว่างทำให้เลย ส่วนใหญ่พี่เค้ายุ่งกะงานเครื่องบินซะเยอะ  ลังเล ส่วนใหญ่เลยต้องทำเองไปตามมีตามเกิดล่ะครับ ร้องไห้  ยิ้มกว้างๆ

WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

ยิ่งโต ยิ่งเหนื่อย อยากกลับไปเป็นเด็ก

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 09:09:13 »

เอ่อ..เชียงรายมีร้านโม ซ่อม อุปกรณ์ rc เก่งๆมั๊ยครับนี่ เคยไปแต่เหิญฟ้า แต่พี่เค้าไม่ค่อยว่างทำให้เลย ส่วนใหญ่พี่เค้ายุ่งกะงานเครื่องบินซะเยอะ  ลังเล ส่วนใหญ่เลยต้องทำเองไปตามมีตามเกิดล่ะครับ ร้องไห้  ยิ้มกว้างๆ

มันก่ะไม่ได้โม อะไรมากนิ ซื้อเปลี่ยนเอามากกว่า เพราะ อุปกรณ์แต่ละตัว มันแยกกันเห็นๆ ส่วนเรื่องเซ็ตติ้งรถ เค้าไม่ค่อยรับทำกันหรอก เพราะแต่ละคน ชอบอาการรถไม่เหมือนกัน ยิงฟันยิ้ม
อินดี้ อินดี้
มัธยม
**

เป็น อินดี้ ทำตามใจตัวเอง ไม่ตามใจใคร ผมไม่เน้นขาย

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 13:43:54 »

ร้านเหินฟ้า มีราคาตั้งแต่ 2990 คับ ไปดูมาแล้วอย่างได้มาก รอสักนิดจะไปรับมาดูแล ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ความจริงใจ ความซื่อสัตย์ ความอดทน รู้จักบุญคุณคน ..
https://www.facebook.com/2PSouthSide2P
มัธยม
**

เป็น อินดี้ ทำตามใจตัวเอง ไม่ตามใจใคร ผมไม่เน้นขาย

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 14 มีนาคม 2011, 13:45:08 »

แล้วเราก็จะมาเล่นรถบังคับกันอีกครั้งหนึ่ง ณ เชียงราย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ความจริงใจ ความซื่อสัตย์ ความอดทน รู้จักบุญคุณคน ..
https://www.facebook.com/2PSouthSide2P
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2011, 14:51:59 »

ฮันแน่ และแล้วฟรากก่ะแตก ที่แท้ ป๋าบอยนี่เอง งง มานาน นึกว่าใคร ที่แท้ เทพเดินดินนี่เอง ยิงฟันยิ้ม

ฮานิ บ่าเฮ้ย...ความลับแตกจนได้...ว่าละหนา ว่าจะอำ เอกซักกำ...

เย้ ดีจริงๆมีกระทู้นี้ ยิงฟันยิ้ม ผมก็เล่นอยู่ครับ แต่เป็น off-road 1/8 ไฟฟ้าครับ ไม่ค่อยมีเพื่อนเล่นในเชียงรายเลย ใครเล่นอยู่ก็แนะนำตัวกันหน่อยครับ จะได้แลกเปลี่ยนความรู้ครับ เผื่อจะได้ทำสนามเล่นด้วยกันครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตอนนี้ผมเหลือแต่โครง สะกอเปี้ยน...(รถไต่หิน) อยู่อันเดียว

แต่มันไม่สมประกอบ ขาดๆ เกินๆ เยอะ...อ่ะครับ..

แล้วเราก็จะมาเล่นรถบังคับกันอีกครั้งหนึ่ง ณ เชียงราย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เหอๆ ... ขอบายก่อนเน้อ...แล้วจะไป ผ่อ...เน้อ..

ช่วงนี้เลี้ยงลูก ตวย...บ่ ว่างเลย...

มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2011, 23:57:26 »

พี่คิดยังไงกับรถบังคับที่แม่สาย ราคาถูกมาก กะว่าจะไปซื้ออีกคันนึง แล้วมาปรับแต่ง พี่ว่ามันจะทนหรือป่าวคับ ซื้อรถดริฟกลัวมันจะไม่ดริฟ แล้วมันเซ็ตอาการโอเวอร์ สเตียได้ป่าวคับ(กลัวมันไม่ดริฟ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ)

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2011, 18:09:16 »

พี่คิดยังไงกับรถบังคับที่แม่สาย ราคาถูกมาก กะว่าจะไปซื้ออีกคันนึง แล้วมาปรับแต่ง พี่ว่ามันจะทนหรือป่าวคับ ซื้อรถดริฟกลัวมันจะไม่ดริฟ แล้วมันเซ็ตอาการโอเวอร์ สเตียได้ป่าวคับ(กลัวมันไม่ดริฟ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ)

อยู่ที่รูปแบบ ช่วงล่าง กับการเซ็ตรถครับ..

ถ้าช่วงล่างเป็น แบบรถกระป๋อง ก็ยากหน่อย...

ต้องโมมอเตอร์แรงๆ กดหนักๆ เอาท่อ พีวีซี ฟ้ามาทำล้อ

ลื่นปรื๊ด ลื่นปรื๊ด...สะบัดแน่ๆ แต่ว่าคุมไม่อยู่....

ขอบอกว่าที่ร้านพี่เอ๋ (เหิรฟ้า) เค้าก็ขายของจีนเหมือนกัน

แต่เค้าขายของที่ได้มาตรฐาน ครับพี่น้อง...

*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2011, 17:04:56 »

มาให้ชมครับ
 ยิงฟันยิ้ม

* IMG_6623.jpg (142.06 KB, 800x600 - ดู 1413 ครั้ง.)

มัธยม
**

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2011, 21:07:35 »

มาให้ชมครับ
 ยิงฟันยิ้ม

สวดยอด!! ไม้บรรทัดดามไว้

*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2011, 09:30:38 »

เล่นที่ไหนบอกตวยเน้อ ถ้าว่างจะเข้าไปแอ่ว ยิงฟันยิ้ม

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2011, 16:38:33 »

ใครมีรถสวยๆ แล้วอยากเก็บรูปรถของตัวเองแบบงามๆ

โทรบอกได้นะครับ 084-1693366 บอยครับ...ถ่ายให้ฟรี

เอาแฟรชไดร์ มาจุ๊บด้วยเน้อ...ช่วงนี้บ้า..ถ่ายรูป ของเล่นครับ...

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=76794.0

ปล. ดูแล้วคอมเม้นตวยเน้อ....

WalkManUser
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2011, 17:05:32 »

ใครมีรถสวยๆ แล้วอยากเก็บรูปรถของตัวเองแบบงามๆ

โทรบอกได้นะครับ 084-1693366 บอยครับ...ถ่ายให้ฟรี

เอาแฟรชไดร์ มาจุ๊บด้วยเน้อ...ช่วงนี้บ้า..ถ่ายรูป ของเล่นครับ...

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=76794.0

ปล. ดูแล้วคอมเม้นตวยเน้อ....

ขายไปเหียหละั A500 ได้ตังมาก่ะเอาไปซ่อมรถหมด หุหุ เดี๋ยวค่อยหาใหม่ ว่าแต่ โซนี่ ภาพมันงามแต้หนาเนาะ ว่าก่อครับ เทพบอย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 24 มีนาคม 2011, 17:22:25 »

ขายไปเหียหละั A500 ได้ตังมาก่ะเอาไปซ่อมรถหมด หุหุ เดี๋ยวค่อยหาใหม่ ว่าแต่ โซนี่ ภาพมันงามแต้หนาเนาะ ว่าก่อครับ เทพบอย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ตามนั้นครับ...เทพพี่เอก...

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 พิมพ์