เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:00:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ** เมื่อคืน 2 ทุ่มครึ่งท่าสาย ดูความสถุนของมัน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ** เมื่อคืน 2 ทุ่มครึ่งท่าสาย ดูความสถุนของมัน  (อ่าน 2662 ครั้ง)
Fukduk
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 20:31:23 »

ตรงข้ามตู้ยามท่าสาย พ้นถนนพังๆจะหลีกให้อยู่ รอไม่ได้ตบไฟใส่ พอตบใส่มันมั่งทำของขึ้น เพราะไม่ติดแผ่นป้ายด้วยมั๊ง เลยแสดงความสถุนได้เต็มที่ เจ้าหน้าที่กวดขันกันหน่อยนะครับเรื่องป้าย แบบนี้ทำใครเดือดร้อนแล้วเจตนาลอยนวล

salihamiziz
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 20:42:20 »

ปล่อยมันขับแบบนี้ไปเหอะครับ ถือซะว่าอย่าไปกัดกับสุนัขขับรถ

ซักวันเจอคนที่จุดเดือดต่ำๆ พกบะถบเหล็กติดมือไปด้วย

เปรี้ยงเดียว กลับจุดเซฟ ชาติต่อไปเลย ยังไม่ทันได้เห่าเลย ฮ่าๆๆ....... ยิงฟันยิ้ม
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 20:53:40 »

เค้าโชคดีที่เจอคุณคับ ปีที่แล้วเจอแบบนี้รายนึงเหมือนกัน ตอนจบจำไม่ได้มันไวมาก 5555+ ฝุ่นตลบ  ยิงฟันยิ้ม

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
กมล ช.
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

Id line : Kamol_2529

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 21:22:27 »

อะเมซิ่งเลยครับ..............เ..ี้ยขับรถได้

รักษาคำพูดยิ่งกว่าสิ่งอื่นใดไม่ต้องวางมัดจำถ้าบอกว่าเอายังไงก็เก็บไว้ให้
금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2015, 21:47:13 »

อย่างอี้ต้องจัดหนัก
nossition
กำลังศึกษาอยู่ในระดับชั้น
ชั้นประถม
*

แค่สอดส่อง^^

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 05:39:05 »

ปล่อย

งง จุง เบย
금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 08:31:39 »

ถ้าเจอผมรับรองไม่เหล ือ
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 08:54:49 »

เข้าใจนะว่าถนนเลนซ้ายมันพัง เลยต้องมาขับเลนขวา แต่ตามกฏหมาย ถ้าขับช้าแล้วชิดขวาถือว่าผิดนะขอรับ ฉลามบกสามารถจับปรับได้ คันหลังตามมา ตบไฟใส่หมายถึง เปิดไฟสูงเพื่อขอทาง คุณก็ต้องรีบหลบซ้ายเพื่อให้คันหลังแซง
      ผมก็เคยขับชิดขวาที่ท่าสายเพราะถนนซ้ายมันพัง ผมดูหลังตลอด พอรถหลังมาเร็วผมก็ต้องรีบหลบซ้ายด้วยความจำยอม
      อุบัติเหตุเกิดขึ้นประจำถ้าขับช้าแล้วชิดขวานะขอรับ ไม่ได้เข้าข้างใคร ผมก็ไม่ชอบเหมือนกันคนที่ขับช้าแล้วชิดขวา  ฮืม
jesa
magdafVE
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 09:34:36 »

ดูของเค้าเรื่องไม่ติดแผ่นป้าย แล้วขับกวน ชะลอ-ปาดหน้า ขวาง  แบบนี้นิสัยไม่ดีครับ รถเถื่อนมิจฉาชีพชัดๆอันนี้ไม่ชอบและไม่เห็นด้วย   

ของเรา เท่าที่ดู จ.ข.กระทู้ก็ขับช้าไปหน่อยนะครับ ดูจากเส้นประกลางถนนที่ผ่าน  ซึ่งไม่รู้ว่าก่อนนี้เจตนาขวางกันคันหลังหรือเปล่า?ตามคลิปคุณมาตัดตอนหลีกเส้นทางแล้วเค้าขับกวนเลยเดายากถึงก่อนหน้านี้   แต่เท่าที่ดูคลิปเริ่มจากหน้าปั๊มแก๊ส ถนนแถวนี้พอจะหลบได้แล้วครับจะเข้าโค้งเข้าสะพานแล้ว เดาว่าคงช้ามาตั้งแต่ลงจากหัวดอยหรือเทศบาลท่าสาย โค้งเยอะระยะทางยาว แถมถนนเสีย เมื่อเค้ารอเราไม่หลีกก็อาจสร้างความโกรธขึ้นได้   เหมือนที่เค้าทำตอนปลายคลิปนั่นแหล่ะครับเข้าไฟแดงอีกเหลายร้อยเมตรก็วิ่งช้าขวางไว้ซะยังงั้น   คือจริงอย่างว่าบางทีเราขอทาง  คันหน้าแกล้งกันไว้ไม่ให้ไป เราก็ฉุนประมาณนั้นวิ่งตามก้นมาตั้งหลายกิโล

ในฐานะที่บ้านอยู่ตรงนี้ เห็นอุบัติเหตุบ่อย ขอให้อุทาหรณ์ว่า  เส้นนี้ลงเนินหัวดอยมารถจะเร็ว ถนนที่พังซ่อมไปก็ฝีมืองั้นๆ ยู่ย่นตลอดทาง ร้าวยับเยิน เพราะรถบรรทุกหนักแถวนี้  รถทุกคันจึงชอบหลบเลนขวา มีช้ามีเร็ว  ถ้าเราช้าไปขวางเค้าขอทางก็หลีกให้ไปเถอะครับ   

รถที่เจตนาไม่ติดป้ายขอให้รีบจับได้ไวๆครับ
(** สถุน เขียนผิดนะครับ ถูกต้องใช้คำว่า "สถุล"  ) 

pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 09:47:46 »

ช่วงยูเทิร์นหน้าป้อมตำรวจฝั่งเข้าเมืองเป็นเนินขรุขระครับ จากต้นๆคลิปมีรถยูเทิร์นจะไปเข้าสินธานี 3 ช่วงนั้นคงแอบซ้ายให้ไม่ได้ ถ้าตามมาก่อนช่วงทางพังดูนิสัยเกรียนๆอย่างคู่กรณีมันน่าจะมุดซ้ายผ่านหน้าไปก่อนแล้ว น่าจะมาเร็วมากเจอทางบีบตรงยูเทิร์นเลยตบไฟไล่ ไม่ดูว่าคันหน้าอยู่ในทางคับขัน เจอบ่อยครับพวกไม่ติดแผ่นป้ายหลัง แล้วขับรถเกรียน กวนสุดๆ เหมือนหากทำความผิดแล้วเจตนาหลบหนี ตำรวจควรจะกวดขันมากกว่านี้ โดยเฉพาะด่านตรวจต่างๆ
bkav
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 09:57:00 »

...เคยได้ยินว่า รถไม่ติดป้ายทะเบียนหลังส่วนมากเป็นพวกสายสืบ เท็จจริงประการใดก็ไม่ทราบนะครับ.
แฟร้งค์
ชั้นประถม
*

อฑฺฒา เจว ทฬิทฺทา จ สพฺเพ มจฺจุปรายนา

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 10:12:35 »

ไม่เสมอไปหลอก คนธรรมดาเนี่ยไม่ชอบติดแผ่นป้ายทะเบียน ด้วยเหตุผลส่วนตัวหลายประการที่จะเอามาอ้าง ต่างๆ นาๆ  ไม่ติดแผ่นป้าน สื่อไปทางจะกระทำผิดกฎหมาย อะไรรึเปล่า ถ้าเป็นคนที่ปฎิบัติตามระเบียบ วินัยการใช้รถ คงทำถูก พ.ร.บ ทุกอย่าง  ขับรถแบบนี้ มันก็น่าจะจัดหนักซะหน่อยนะ ก่อกวนผู้ที่เค้าใช้รถใช้ถนน ขับมาดีๆ อาจทำให้เกิดอุบัติเหตุกับรถที่ขับตามหลังมาก็ได้ เผื่อบางคันภายในอาจจะมีเด็ก ก็ได้ อันตรายจริงๆ เลย

UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 11:46:38 »

...เคยได้ยินว่า รถไม่ติดป้ายทะเบียนหลังส่วนมากเป็นพวกสายสืบ เท็จจริงประการใดก็ไม่ทราบนะครับ.
สายสืบแล้วไงครับอยากรู้ข้อเท็จจริงเหมือนกันครับ หาข้อมูลมาหน่อยครับ อยากทราบเหมือนกัน

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 11:48:05 »

ถ้าผมเจอแบบนี้ ผมจะปล่อยให้คุณท่านขับไปไกลๆก่อนเลย
ไม่คุ้มกะชีวิตและทรัพย์สินที่จะเอาไปเสี่ยงด้วยบนถนน
คนน่ะอย่าไปแรงกว่ารถ เกินอะไรขึ้นมาสำนึกทีหลังมันก็สายไปซะแล้ว

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
★..•ⓜⓙ➸ⓕⓞⓡⓔⓥⓔⓡ•..★
S.T. อิฐบล็อก
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 11:52:18 »

ขับรถได้กวน.... มาก !!!!!

ความสำเร็จ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับ "อายุ" แต่ขึ้นอยู่ กับ... ความคิด
kaikon
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 11:58:29 »

ผมก็เคยเจอ มันจอด ผมก็จอด มันถือมีดมาด้วย ผมถือดาบวิ่งไป แล้วมันวิ่งหนีเลย

(ช่างบอย เลี่ยมพระกันน้ำเวียงชัย) 087-1905594
Id line:boykaikon
meela
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 11:59:32 »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 พฤษภาคม 2015, 10:13:38 โดย meela » IP : บันทึกการเข้า
อิสรชน
มัธยม
**

จอหงวนล้านนา @ E23MHC

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 14:01:57 »

งั้นแสดงว่าสายสืบเต็มจังหวัดเชียงรายแล้วหละครับงั้น..
เพราะเท่าที่เห็นมีเยอะมากเหลือเกินที่ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน มันเป็นความนิยมไปแล้วรึ ขนาดดาบถึกโล้นแก่ๆ ตำรวจข้างบ้านรถมันยังไม่ติดเลย ไมตี้เอ็กคันนั้นอะ !!
อิสรชน
มัธยม
**

จอหงวนล้านนา @ E23MHC

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 12 มีนาคม 2015, 14:06:35 »

ผมเคยเจอสถานการณ์แบบเดียวกับเจ้าของกระทู้มาเหมือนกันแต่เป็นปีที่แล้ว
ขับรถปาดหน้า ไม่ยอมให้ผมแซง ..... ผมอดไม่ได้วิทยุไปแจ้งตำรวจที่ตั้งด่าน (พอดีรู้อยู่แล้วว่ามีด่านข้างหน้า พรรคพวกเดียวกัน ยิงฟันยิ้ม) ตั้งสกัดขอตรวจค้น เจอแจ๊คพอต !! เจอยาบ้าและฉี่ม่วง 5555+ สะใจครับ ซ่าดีนัก รู้จักผมน้อยไป 5555+ ตกใจ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์