เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:32:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  รถป๊อปบอกขับได้ไม่มีปัญหาส่งถึงเน่าครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน รถป๊อปบอกขับได้ไม่มีปัญหาส่งถึงเน่าครับ  (อ่าน 517 ครั้ง)
bank2535
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2015, 20:03:19 »

จากที่พ่อค้าทำแบบนี้มันแย่ครับ เจอคนๆนี้ในเว็บแต่ก่อนผมไม่ได้ใช้ไอดีนี้ ผมใช้ไอดีเก่าเร่นที่เขาติดต่อจะขายรถป๊อปให้ผม  เข้าเรื่องกัน วันนี้มีเจ้าน่าที่ติดต่อให้ผมไปรับรถป๊อปคันนึก ผมบอกพี่ชายให้ไปรับ รถที่ขนส่ง เวลา4โมง ผ่านมาสักพักพี่ชายผมโทรมาบอก ว่ารถทำยังไงก้อสตาร์ไม่ติด ขอบอกก่อนนะครับพี่ผมมีความรู้เรื่องรถ ต่อมาผมโทรไปบอกพี่คนที่ผมซื้อรถต่อ ผมโทรไปบอกว่ารถสตาร์ไม่ติด เขาก้อบอกนู่นี้นั้น ซึ่งที่บอกมาทั้งหมดนี้พี่ผมทำแร้ว ทำก่อนพี่เขาจะบอก แต่ไม่ติดผมถามว่ารถเปงไรบ้างพี่เขาบอกไดเสีย แต่พี่ผมบอกกลับมามิงบ้าป่ะปั๊มรั่ว ควย มิงโง่ป่าว ของขึ้นเรยกุ กุโทรไปหามัน ขอคืนรถ เขาก้อบอกว่าไห้ส่งรถก่อน เดวจะโอนไห้ นี้อารายว่ะ ต้องเสียค่าโง่เสียเวลาพี่เสียหมด ผมบอกพี่มาดูที่นี้เรยจิงๆ เขาก้อพูดนี้นั้นซึ่งผมคนเปงลูกค้าเจอแบบนี้ไห้ทำไง ผมเสียเงินนะ แต่มาส่งของอ่ะไรแบบนี้ผมไม่ไหวนะ (ถ้าเจอแบบนี้ทำไง)
bank2535
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2015, 21:06:38 »

ขออัพต่อนะครับ คุยกับพ่อค้าคนนี้ไม่เข้าจัย พ่อค้ามีแต่จะเอาเข้าตัว พ่ิ
อค้าคนนี้ยุพะเยานะครับ ผมไม่รู้หรอกใครซื้อของกับเขาบ้างของดีไหม แต่ของที่ส่งให้ผม เก
ห้ยนะ ไม่รู้จะคุยกับมันยังไงดี เพราะยังไงเขาก้อเอาความดีเข้าตัวอ่า มาบอกรถคุณเอาไปทำไรมาบ้าง อ้าวควยแระ กุยังไม่ได้เอารถไปทำไรเรย
สตาร์ยังไม่ติดคิดหรอกว่าผมจะเอาไปทำไร มันพูดแบบว่าสุดท้ายกุต้องไห้รถมันทั้งๆที่กุมีแต่เสีย ผมเหนื่อยจิงๆที่โง่ไปซื้อรถมัน
bank2535
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2015, 22:14:08 »

การขายของแบบนี้ อย่าเรียกพ่อค้าเรยครับ กระทำแบบนี้ถูกหรอครับ ถ้าใครดูรุปรถอ้างบอกว่าสภาพก้อใช้ได้นะ แต่ท่านใดที่อยากเหงของจิงมาดูเรยครับ ซึ่งรถไม่มีการทำใดๆกับตัวรถแระเครื่อง ถ้าใครได้มาดูของจิงที่นี้ตอนนี้ท่านคงอยากจะ....กับมันแน่ๆครับ การเอาแต่ได้ของพ่อค้าคนนี้ มันสุดๆครับ แบบว่ากุต้องได้กรุไม่เสีย การกระทำแบบนี้ท่านคิดว่าดีหรอครับ การทำกับลูกค้าแบบนี้ ผมเหนื่อยกับการคุยกับคนนี้ อยากหัยมาดูท่านจะได้รู้กับผมซึ่งรถจอดทิ้งไว้กับกองขยะ
หน้า: [1] พิมพ์