เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 23:55:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  พระเครื่อง-วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ความเชื่อ ลี้ลับ (ผู้ดูแล: NOtis, micky13)
| | |-+  -พ่องั่ง- ใครสนใจทางนี้เลยคับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน -พ่องั่ง- ใครสนใจทางนี้เลยคับ  (อ่าน 1757 ครั้ง)
ป่าซางศิลป์
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 20 พฤศจิกายน 2014, 19:32:40 »

พ่องั่งเก่า มีประสบการณ์ครับตัวนี้ ความสูง 8 เซนต์ ความกว้าง 3 เซนต์ เป็นเนื้อฤทธิ์รมดำผสมทองเหลือง  ดังจะเห็นผิวเนื้อจะไม่เป็นเนื้อเดียวกัน เก่าผิวแห้งได้ใจ และดินใต้ฐานผ่านการใช้มาจะเป็นร่องลึก  สนใจติดต่อได้ครับ ราคาพูดคุยกันได้ครับ โทร 0850419699 เจมส์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 ธันวาคม 2014, 14:06:35 โดย ป่าซางศิลป์ » IP : บันทึกการเข้า
ck11
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2014, 11:35:32 »

ราคาลดได้เต็มที่เท่าไหร่ครับ  เลี้ยงอย่างไรครับ  เลี้ยงยากเปล่ ตกใจ เจ๋ง 8)าครับ
jamexoe
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2014, 13:21:33 »

อยากทราบงั่งองค์นี้ผ่านการใช้มานานหรือยังครับ  พอจะเล่าประสบการเล็กๆน้อยพอให้ได้ทราบได้รึป่าวคับ
ป่าซางศิลป์
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2014, 20:15:56 »

โทษทีนะครับ เอารูปลงใหญ่ไปหน่อย แต่ก็เห็นชัดดีนะครับ อิอิ ประสบการพอมีคับ ผมเอาให้คนอื่นไปใช้ แล้วเขาเล่ามาให้ฟัง แต่ส่วนตัวผมแล้วไม่มีคับ เพราะว่า ผมได้มานานแล้ว แล้วผมไม่ค่อยไปพกติดตัวไปไหน ได้มาเก็บไว้ลิ้นชักไปนานละ
แต่ก็มีประสบการณ์อยู่ว่า เมื่อปี้ที่แล้ว ที่ มหาลัยผมจัดค่ายอาสา แล้วไปต่างจังหวัดนะ แล้วผมต้องทำนุ่นนี่นั่น แล้วมันเกะกะ ผมก็เลยเอาฝากงั่งตัวนี้ไว้กับเพื่อนผม แต่เพื่อนผมก็ไม่รู้จักหลอกครับ ว่าเป็นตัวอะไร ตอนผมไปฝากนะ ผมว่า ฝากพระหน่อย เขาก็นึกว่าเป็นพระทั่วไป
แล้วเมื่อเสร็จค่ายอาสา วันสุดท้ายตอนกลับด้วยกัน เพื่อนมันก็เอามาคืนผม แล้วมันก็ถามว่า นี่ตัวอะไร เอามาฝากไว้รู้สึกแปลกๆ ยังไงไม่รู้ มีแต่คนมาคุยด้วย แล้ววันสุดท่าย ต่างคนต่างจะกลับ มันก็ว่า มีคนมาขอเบอร์มัน แต่ผมก็ไม่ได้บอกเพื่อนผมนะ ว่าเป็นตัวอะไร ผมก็ว่าของดีๆ
     แต่ก็มีอีกเรื่อง 1 สองสามอาทิตก่อน รุ่นน้องผมมันเห็นผม เอางั่งเก็บไว้ลิ้นชัก อย่างที่บอก ผมไม่ได้นำพกติดตัวไปไหน ก็เก็บไว้แต่ลิ้นชักนี่ วันนั้นรุ่นน้องผมเข้ามาในห้องแล้วมันเห็น งั่ง แล้วมันถามตัวไร คล้ายๆงั่ง ผมก็ว่า ก็งั่งนะ มันก็ว่า พี่ไม่เอาติดตัวหรือ ผมก็ว่าไม่นะ  งั้นผมยืมนะ ผมก็เลยให้น้องผมยืมไปใช้ แล้วตอนนี้ มันยังไม่เอามาให้ผมเลย ขอด้วยซ้ำไป
มันอยากได้ มันจะเอาไปใช้ แต่ประเด็นก็คือว่า มันเอาไปมหาลัยวันแรก กลับมา รุ่นน้องผมมันก็บอกว่า เอ่อ เข้าท่าดี วันนี้มี ผู้หญิงมาคุยตั้งสี่คน มันก็ว่า ปกติ มันไม่ค่อยมีสาวมาคุยกับมัน พอเอานี่ไปได้วันเดียว มันว่า มีสาวมาคุยกับมาละ ว่า เอ่อเข้าท่าดีพี่ มันก็ว่า ผมเอาไปใช้ก่อน แล้วตอนนี้ก็อยุ่ที่รุ่นน้องผม เอาไปคลองละ ห้าๆๆ
เรื่องเล่าก็ประมาณนี้ แต่จะเป็นเพราะอะไรนั้น ผมก็ไม่ทราบ อาจจะเป็นเพราะเรื่องวังเอินก็ได้ที่เกิดขึ้นกับแต่ละคน หรืออาจจะเป็นเพราะ งั่ง หรือไม่นั้่น อันนี้ผมก็ไม่อาจจะรู้ได้คับ
ป่าซางศิลป์
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2014, 14:14:49 »

ดันๆครับ สนใจทักทักมาได้ครับ
ป่าซางศิลป์
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2014, 21:07:29 »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ป่าซางศิลป์
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 01 ธันวาคม 2014, 22:21:12 »

ยิ้ม
ป่าซางศิลป์
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 03 ธันวาคม 2014, 14:10:45 »

ดันครับ
ป่าซางศิลป์
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 ธันวาคม 2014, 10:31:17 »

ดันๆคับ
ป่าซางศิลป์
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 ธันวาคม 2014, 21:58:42 »

ต่อรองได้คับ
ป่าซางศิลป์
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 16:24:20 »

ดันแหมคับ
ป่าซางศิลป์
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2015, 16:32:54 »

ยิ้มเท่ห์
ป่าซางศิลป์
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2015, 20:35:46 »

ยิ้ม
ป่าซางศิลป์
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 มกราคม 2015, 14:41:06 »

ยิ้ม
ป่าซางศิลป์
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2015, 23:13:03 »

ยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์