เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 04 มิถุนายน 2024, 20:46:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  แจ้งข่าวการแจกคูปองแลกกล่องทีวีดิจิตอล ล็อตที่ 3 จังหวัดเชียงรายครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์
ผู้เขียน แจ้งข่าวการแจกคูปองแลกกล่องทีวีดิจิตอล ล็อตที่ 3 จังหวัดเชียงรายครับ  (อ่าน 21637 ครั้ง)
kinkmit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2015, 15:29:05 »

ตอนนี้ที่เจอในพื้นที่เชียงราย บางพื้นที่
คือ คูปองไม่ถึงมือประชาชนครับ คูปองจะอยู่กับผู้มีอิทธิพลในพื้นที่ เเล้วนำกล่องยี่ห้อหนึ่งเเจกให้ประชาชนเลยครับ ประชาชนท่านใดเจอเเบบนี้ร้องเรียนได้เลยที่ 1200 กด 2 ครับ

สินค้าดี ราคาถูก บริการประทับใจ ต้องล้านนาโมบาย อ.พาน จ.เชียงราย 081-9931619
Unlimited แหล...
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2015, 19:33:51 »

เชอะ ถ้าเอาของผมไปดองไว้ โดนแน่ ป่อหลวงก็ป่อหลวงเต๊อะ  ฮืม

** We Are The Result Of What We Were And We Will Be The Result Of What We Are. ** (Lord Buddha)
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2015, 21:46:51 »

ลูกค้าบ้านเหล่าพัฒนา(พระธาตุจอมสัก) ตำบลบ้านดู่ มาบ่นให้ฟังครับเขาร้องเรียน 1200 ไปแล้วมัดมือกล่องยี่ห้อครอบครัว ให้ลูกค้าหมู่บ้านครับ คูปองกองที่อาคารเอนกประสงค์ของหมู่บ้านเป็นมัดๆครับไม่ถึงมือลูกบ้านสักหลัง

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
เล็กไอคิว คอมพิวเตอร์
ช่างเล็กไอคิวคอมพิวเตอร์ครับซ่อมคอมประกอบอัพเกรดฯลฯ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการซ่อมคอมนอกสถานที่ โทร.085-7268855ช่างเล็กคับ

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 01 มกราคม 2015, 22:58:13 »

วันนี้ ท่าสาย แม่ลาวน้อย บ้านผมได้แล้วครับ รับที่บ้านป้อหลวง แกบอกกล่องเหล็กตวยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

บริการซ่อมโน๊ตบุ๊คคอมพิวเตอร์นอกสถานที่ โทร.085-7268855 ช่างเล็กครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=648036.0
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2015, 00:03:22 »

วันนี้ ท่าสาย แม่ลาวน้อย บ้านผมได้แล้วครับ รับที่บ้านป้อหลวง แกบอกกล่องเหล็กตวยครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เปิ้ลให้ไปรษณีย์แจกเพราะเป็นจดหมายลงทะเบียน ถือวิสาสะเอามาไว้กับตัวเพื่อเอื้อประโยชน์ให้ยี่ห้อใดยี่ห้อนึง ที่รู้มาได้กล่องละ 20 บาท(ค่านายหน้า) รอดูหลังปีใหม่ครับจะเกิดอะไรขึ้น เพราะประชาชนร้องเรียนไปเยอะมากในเขตเชียงราย

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
defco324
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2015, 09:10:58 »

เรื่องแบบนี้คนส่งละครับตัวดี ของออกจากไปรษณีย์มาแล้วมันจะไปกองอยู่ที่บ้านพ่อหลวงได้ยังไง ถ้าไม่มีคนเอาไปให้
DON_GTO
ชั้นประถม
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2015, 20:42:43 »

บ้านผม กล่องแจกฟรีแต่ขายหนวดกุ้ง ตัวละ180-200 ความจริงมันเป็นยังไงกันแน่คับ ถ้ามันกินกันจริงฯ ผมไม่ปล่อยเอาไว้แน่ ขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจงด้วย แต่ไปรับกล่องที่บ้านกำนัน แต่ข้างกล่องบอก ฟรีเสาอากาศ หรือว่ามันแบ่งกันกิน
tiger-red
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 02 มกราคม 2015, 21:07:42 »

ถ้าไม่ได้รับที่ไปษณีย์แต่ไปรับที่บ้านกำนัน ก็ใช้มือถือให้เป็นประโยชน์ถ่ายคลิปและเสียงเก็บไว้เป็นพยาน ถ้าจะให้ดีก็คุยกับกำนันด้วยว่าได้คูปองมาได้อย่างไร เพราะคูปองเขาให้แจกถึงบ้านทุกหลังให้ถึงมือผู้รับไม่ใช่ไปมอบให้กับบุคคลใดบุคคลหนึ่ง
DON_GTO
ชั้นประถม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2015, 07:36:29 »

บ้านผม กล่องแจกฟรีแต่ขายหนวดกุ้ง ตัวละ180-200 ความจริงมันเป็นยังไงกันแน่คับ ถ้ามันกินกันจริงฯ ผมไม่ปล่อยเอาไว้แน่ ขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แจงด้วย แต่ไปรับกล่องที่บ้านกำนัน แต่ข้างกล่องบอก ฟรีเสาอากาศ หรือว่ามันแบ่งกันกิน

แล้วเสาอากาศ เราต้องซื้อต่างหากหรือคับ
tonmaii
ชั้นประถม
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2015, 15:44:07 »

บ้านผมได้คูปองแล้วครับ
ไม่ชอบอยู่อย่างนึง คือมีร้านไปรับแลกคูปองที่จุดแจกคูปองเลย สงสารชาวบ้านที่ไม่รู้เรื่องครับ บางคนมีจานดาวเทียมอยู่แล้ว ยังไปแลกกล่องพร้อม(บังคับ)ซื้อเสาทีวีดิจิตอลอีก ราคา 300 กว่าบาท เฮ้อ
ปล.น้าผม ลุงผมโดนไปหลายคน เหอะๆ ส่วนบ้านผม โทรบอกพ่อว่าเอาคูปองมาไม่ต้องเอากล่อง เพราะที่บ้านติดจานดาวเทียมแล้ว คูปองผมจะเอาไปเป็นส่วนลดซื้อทีวีแทน ^^
partner
มัธยม
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 03 มกราคม 2015, 21:23:30 »

ที่บ้านยังไม่ได้เลยค่ะ
Ammyama
ชั้นประถม
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2015, 19:04:32 »

วันที่คิวตั้งโต๊ะกล่องยี่ห้อครอบครัว
เช้า - บ้านเอื้ออาทรริมกก
บ่าย - บ้านสันตาลเหลือง

ก็แค่ตั้งโต๊ะส่องหน้ากันแล้วบอกว่า "ได้คูปองแล้วไปเอากล่องโต๊ะโน้นเลยเน้อ"
ก็เลยตอบไปว่า "บ่เป๋นหยังเจ้าน้องจะเอาไปซื้อทีวี"

นุชจรินทร์  085-1071555  ^_____^
พรมตัวหนอน+ผ้าขนหนูนาโนฯ+ผ้าห่มนุ่มนิ่ม
☆ขออภัย☆แม่ค้างดไปขายที่ถนนคนเดิน&ม่วนแล้วนะคะ★
♥คุณลูกค้าสั่งซื้อได้ทางโทรศัพท์/line ค่ะ♥
Line ID : aalover_zeng
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 04 มกราคม 2015, 20:58:49 »

วันที่คิวตั้งโต๊ะกล่องยี่ห้อครอบครัว

ก็แค่ตั้งโต๊ะส่องหน้ากันแล้วบอกว่า "ได้คูปองแล้วไปเอากล่องโต๊ะโน้นเลยเน้อ"
ก็เลยตอบไปว่า "บ่เป๋นหยังเจ้าน้องจะเอาไปซื้อทีวี"

เยี่ยมเลยครับ ที่รู้มาความคืบหน้า กสทช.รับเรื่องนี้แล้วและหมู่บ้านที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ กสทช.ระงับการขึ้นเงินของกล่องยี่ห้อนี้แล้วครับ ยิงฟันยิ้ม

CatchMeIfYouCan
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2015, 00:48:46 »

ผมได้โทร.ไปสอบถามกับทาง กสทช. มาแล้วครับ
พื้นที่จังหวัดเชียงราย ที่อยู่ห่างจากสถานีทวนสัญญาณ (ดอยปุย) รัศมีมากกว่า 10 กิโลเมตร
ถ้าจะรับชมทีวีดิจิตอลได้ครบทุกช่อง ต้องใช้เสาก้างปลาเท่านั้น ถ้าบ้านไหนมีเสาก้างปลาอยู่แล้ว ให้ตรวจสอบสภาพของเสาก้างปลาว่ามีอายุการใช้งานมากกว่า 10 ปีหรือยัง

ส่วนบ้านที่อยู่ภายในรัศมี 10 กิโลเมตร สามารถใช้หนวดกุ้งเฉยๆ ได้ครับ

กสทช. แถมมาว่า ถ้าไม่รีบ และที่บ้านมีจานดาวเทียมอยู่แล้วก็ดูของเก่าไปก่อน รอให้สัญญาณครอบคลุมมากกว่านี้ ก็จะได้ไม่ต้องเสียเงินเพิ่มซื้อเสาอากาศครับ
บุรุษเจ้าสำราญ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2015, 01:05:40 »

ผมอยู่ในเมืองยังไม่ได้เลยครับ5555
พอใจ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2015, 07:53:30 »

เยี่ยมเลยครับ ที่รู้มาความคืบหน้า กสทช.รับเรื่องนี้แล้วและหมู่บ้านที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ กสทช.ระงับการขึ้นเงินของกล่องยี่ห้อนี้แล้วครับ ยิงฟันยิ้ม
เมื่อวานที่หมู่บ้านก็มีลักษณะแบบนี้ จ๊ะ

"อย่าใจร้อน มันจะร้อนใจ"
ppl
ชั้นประถม
*

ส่วนตัว

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2015, 11:01:58 »

แถวห้าแยกพ่อขุนยังไม่ได้รับค่ะ
ถ้าหากต้องไปเอาที่กำนันจริง ต้องร้องเรียนถึงทาง ปณ.ด้วย ที่ร่วมมือกับกำนัน

ทำทันที
yordyah
ชั้นประถม
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2015, 12:03:40 »

บ้านเราผู้ใหญ่บ้านบอกลูกบ้านไปเอาได้เลยไม่มีคูปองให้เอาสำเนาทะเบียนบ้านสำเนาบัตรไปรับได้เลยแล้วบังคับให้ซื้อเสาหนวดกุ้ง 350 บาท แบบนี้ต้องร้องเรียนบางบ้านที่เขามีจานเขาจะไปแลกซื้อทีวีก็ไม่ได้แบบนี้ต้องร้องเรียนล่ะ ไม่ปล่อยไว้แน่ๆๆ เอาเปรียบกันเกินไป
maajaidum
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2015, 12:43:40 »

บ้านเราผู้ใหญ่บ้านบอกลูกบ้านไปเอาได้เลยไม่มีคูปองให้เอาสำเนาทะเบียนบ้านสำเนาบัตรไปรับได้เลยแล้วบังคับให้ซื้อเสาหนวดกุ้ง 350 บาท แบบนี้ต้องร้องเรียนบางบ้านที่เขามีจานเขาจะไปแลกซื้อทีวีก็ไม่ได้แบบนี้ต้องร้องเรียนล่ะ ไม่ปล่อยไว้แน่ๆๆ เอาเปรียบกันเกินไป
ที่หมู่บ้านผมก็เหมือนกันเลยครับ แถมใครไม่ไปรับถือว่าสละสิทธิ์ พอไปรับกลับไม่มีชื่อบอกตกสำรวจ งงครับ ฮืม ฮืม ฮืม สำรวจอะไรตอนไหน หรือจะเป็นตอนที่มีใบสมัครรับกล่องที่ผู้ใหญ่บ้านเอามาแจกเป็นข่าว
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 05 มกราคม 2015, 14:10:44 »

ช่วยกันเป็นหูเป็นตาครับ ร้องเรียนแจ้งรายละเอียดที่ 1200 ครับ เพื่อจะได้จัดการผู้นำที่ไม่ซื่อเห็นแก่เงินครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 พิมพ์