เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 04:32:03
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมดนตรี (ผู้ดูแล: NOtis, desh)
| | |-+  ใครคอลูกทุ่งช่วยดันกระทู้หน่อยครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ใครคอลูกทุ่งช่วยดันกระทู้หน่อยครับ  (อ่าน 3219 ครั้ง)
TWITTY
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2011, 11:24:41 »

ใครชอบเพลงลูกทุ่งเหมือนผมบ้างครับแวะมาทักทายหน่อย
noomdoy.wang
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2011, 14:43:56 »

อย่างน้อยก็มีผมคนนึงละครับผมที่เดินบนเส้นทางเดียวกับคุณ ยินดีที่ได้รู้จักครับผม
สุขยามเมา เศร้ายามสร่าง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2011, 17:02:07 »

ผมตวย
สามช่าเน้อ

* ATT921911.gif (52.41 KB, 600x533 - ดู 297 ครั้ง.)
a-morn
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2011, 17:06:57 »

ผม จ่ำม่ำ
ชาย เมืองสิงห์
namakao12
DavidsofAJ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 00:23:26 »

ผมคอลูกทุ่งเหมือนกันคับ ร้องอยุ่วงบรรเลงมิวสิคเน้อ ว่างๆ มาร้องเล่นตวยกันเนาะคับ อยุ่ราดพัดเชียงรายคับผม

TWITTY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 14:30:17 »

UP UP
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2011, 14:33:41 โดย TWITTY » IP : บันทึกการเข้า
zu*per
ชั้นประถม
*

ZuperPack

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 กุมภาพันธ์ 2011, 06:03:47 »

ด้วยคน อิอิ ยิงฟันยิ้ม

บุคคลแปลกหน้าที่กลัวแสงตะวัน
เข้ามาร่วมแบ่งปันหรือแชร์ประสบการณ์การท่องเที่ยวของคุณได้ที่ >> https://www.facebook.com/ZPJourney
TWITTY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 17:08:04 »

ผมคอลูกทุ่งเหมือนกันคับ ร้องอยุ่วงบรรเลงมิวสิคเน้อ ว่างๆ มาร้องเล่นตวยกันเนาะคับ อยุ่ราดพัดเชียงรายคับผม
นักร้องเหมือนกันครับ รับงานอิสระทั่วไป ตามวง
calko
*

รักหมา รักเสียงดนตรี รักเครื่องเสียง รักเด็กสาว

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 18:13:38 »

ผมโก้ครับ คนอิสานมาอยู่เชียงรายชั่วคราว เล่นกีต้าร์ เเนวลูกทุ่งหมอลำครับ

ทำมือทำจากมือคนไทย
namakao12
DavidsofAJ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2011, 23:47:59 »

ผมโก้ครับ คนอิสานมาอยู่เชียงรายชั่วคราว เล่นกีต้าร์ เเนวลูกทุ่งหมอลำครับ

ดีคับ มีวงยังอะคับ อยากเชิยร่วมวงด้วยกันคับ ผมกะลังฝึกๆกันคับ ไว้เล่นออกงาน....

ITTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 19:51:05 »

;)หวัดดีครับผม สมาชิกใหม่ มีเพลงลูกทุ่งอยู่ในหัวใจ ยินดีที่ได้เข้าร่วม ดันกระทู้เต็มเหนี่ยวครับผม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
calko
*

รักหมา รักเสียงดนตรี รักเครื่องเสียง รักเด็กสาว

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 15:19:28 »

ดีคับ มีวงยังอะคับ อยากเชิยร่วมวงด้วยกันคับ ผมกะลังฝึกๆกันคับ ไว้เล่นออกงาน....

ที่อิสานก็มีวงนะครับ เเต่ที่เชียงรายยังไม่มีวงลูกทุ่งเลย อยู่เเถวไหนหละครับ ตั้งวงไปเล่นที่ไหนหรอครับ อิอิอิ

ITTHI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 21:07:44 »

ยิ้ม :)มีงานตี่ใด ฮ้องตวยเน้อครับเน้อ ฮับจ๊อบฮ้องเพลงเหมือนกั๋น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
HickGuitar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 21:13:04 »

ที่อิสานก็มีวงนะครับ เเต่ที่เชียงรายยังไม่มีวงลูกทุ่งเลย อยู่เเถวไหนหละครับ ตั้งวงไปเล่นที่ไหนหรอครับ อิอิอิ
จัดเลยครับ ตั้งวงเลย ผมก็ลูกทุ่ง เพื่อชีวิต หมอลำ เล่นได้ร้องได้ กีต้าร์ครับ แกะเพลงเร็ว เก่าใหม่ได้หมดครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
namakao12
DavidsofAJ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 23:32:13 »

จัดเลยครับ ตั้งวงเลย ผมก็ลูกทุ่ง เพื่อชีวิต หมอลำ เล่นได้ร้องได้ กีต้าร์ครับ แกะเพลงเร็ว เก่าใหม่ได้หมดครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ดีเลยคับ แต่ผมก็แกะอีเล็คโทนนะคับ พอได้ แต่อยากฝึกๆไว้อะคับ เผื่อออกงานจะได้ลุยเลยคับ เรียนราดพัดนะคับ เอกวิทคอม com_sc5214630862hotmail.com

HickGuitar
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 12:54:56 »

ผมคนเหนือครับป๋าโก้ ผมอยู่เหนือ มุกดาหาร กับสกลนคร มานิดหนึ่ง ก็คือ นครพนมนั่นเอง อิอิอิ : ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
calko
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 13:18:55 »

ผมคนเหนือครับป๋าโก้ ผมอยู่เหนือ มุกดาหาร กับสกลนคร มานิดหนึ่ง ก็คือ นครพนมนั่นเอง อิอิอิ : ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โห๊ว หนุ่มนานครพนม มาเองเลยต่อหนิ (สื้อขาดจ่องป่องแจ่งแป่ง ตามหาน้องแดง ตั้งแต่เดือนสาม)

หนอนน้อย
กระดื๊บ กระดื๊บ
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

รักในสิ่งที่ทำ แล้วอะไรก็จะดี

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 20:29:44 »

มาแปลกหน่อยครับ ชอบสะสมเพลงมากกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 20:55:12 โดย หนอนน้อย » IP : บันทึกการเข้า

Tel.087-7268139
TWITTY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 01 มีนาคม 2011, 01:03:04 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
TWITTY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 13:18:03 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] 2 พิมพ์