เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 09:40:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ลงโปรแกรมโน๊ตบุ๊คกี่บาทคับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ลงโปรแกรมโน๊ตบุ๊คกี่บาทคับ  (อ่าน 19114 ครั้ง)
na_com
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 19:44:43 »

200บาทจ้า โปรแกรมครบ คาราโอเกะอัฟใหม่ล่าสุดมีทุกเพลง

บริการ ซ่อม-ประกอบคอม มือ1 มือ2  ขายอะไหร่คอมมือ1-2
รับทำระบบไฟฟ้าภายใน-ภายนอกอาคาร ประตูรีโมท
กล้องวงจรปิด ดูออนไลน์ผ่านมือถือ เดินระบบเน็ตหอพัก
สนใจติดต่อ   086-6703014
อินดี้ อินดี้
มัธยม
**

เป็น อินดี้ ทำตามใจตัวเอง ไม่ตามใจใคร ผมไม่เน้นขาย

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 21:17:39 »

ร้านอยู่แถวไหนคับ

ความจริงใจ ความซื่อสัตย์ ความอดทน รู้จักบุญคุณคน ..
https://www.facebook.com/2PSouthSide2P
LPUnderground
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 08:32:16 »

มาล่อซื้อลิขสิทธิ์ Windows ป่าวเนี้ยะ อิอิ
nazha
ชั้นประถม
*

เหนือกว่ากฏหมาย คือ กฏแห่งกรรม

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 08:59:07 »

พูดตรงๆ เอาดีๆ
มีรับประกัน 1-3 เดือน
ราคาทั่วไทย มัน 300-500 บาทครับ
ลงโปรแกรมใหม่ มีโปรแกรมพื้นฐาน10 กว่าโปรแกรม
ควรเอาอุปกรณ์ที่มีอยู่ไปด้วยเช่นแผ่นไดว์เว่อร์
โนตบุคดควรนำสายไฟติดไปไปด้วย
ควรให้เวลากับช่างบ้างครับ
ควรให้ทำงานอย่างสบายใจ

แล้วที่ถามๆมาจะมาจับโปรแกรม หรือจะซ่อม เงินแค่ 300
สำหรับช่างบ้านนอกมันก็มากอยู่ครับ
แต่สำหรับคนเล่นเน็ตเป็นเนี่ย  น่าจะเข้าใจช่างนะครับ
ลงโปรแกรมพื้นฐาน อย่างน้อยก็3-4 ชั้วโมง
ชั่วโมงละ70-100 เอง
แล้วลงแล้วไม่เสถียร ก็ต้องลงใหม่
ช่างที่ดีเขาต้องเทส QC จนกว่าจะมั่นใจ
และปรกติลูกค้าต้องบอกนะครับว่าต้องโปรแกรมอะไร
เอาลิขสิทธ์แท้ก็จะแพงหน่อย  แค่วินโดส์ ก็ 5000 แล้วครับ
แต่ที่ลงๆกันอยู่มันแค่พอใช้ได้ ไม่มีประกันลิขสิทธ์
มีแต่ประกันใจ  
ที่พูดมาหวังว่าคงตัดสินใจได้นะครับ

ถ้าคุณกล้วว่าเขาจะโกงอะไหล่ เขาไม่โง่หรอกครับ เสียชื่อ เสียอารมณ์  เสียเวลาคิด
มันต้องไปหาอะไหล่ที่ใช้แทนได้ แล้วเดี๋ยวนี้คอมมันมีมากมายหลายรุ่น

แต่...ก็อาจมีคนปลอมเป็นช่างมาหากินนะครับ

ทางที่ดี  ถ้าคุณกังวลมาก คิดมาก อยากได้ความรู้ตลอดชีวิต  300 เมือนกัน
คุณต้องไปเรียนคอมพิวเตอร์เบื้องต้นที่วิทยาลัยสารพัดช่างตรับ
จับกลุ่ม20 คนเรียนช่วงเย็นตอน5 โมง ถึง 2 ทุ่ม วันละ3 ชั่วโมง
รวม 70กว่าชั่วโมง ค่าเรียน  300 กว่าบาท

แล้วจะเข้าใจโลกได้เยอะ
ลดความกังวล

แล้วไปซ่อมเองครับ
ถ้าอยากเป็นช่าง

แต่   ถ้าไม่อยากเป็นช่าง
ก็ หา  เพื่อนรักเป็นช่าง

เบียร์สัก2-3 ขวด  กับแกล้ม นั่งกินด้วยกัน
ซ่อมด้วยกัน

เ   ม   า  ด้วยกัน  ซ่  อ  ม  ด้วยกัน

ส   บ   า   ย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 09:03:24 โดย nazha » IP : บันทึกการเข้า

ณชารีย์  ชินวรสิริวัชร (เพื่อนคอม)
240 หมู่18 ต.อ่างทอง อ.เมือง กำแพงเพชร 62000 T.0815308963 /บัญชี ธ.กรุงไทย 6200080178
squallaw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 09:05:17 »

โดนหลอกจับลิขสิท วินโดวแล้วซวย

ไม่ได้ต่อรองเล่นๆ ถ้าได้ราคาที่ต่อไว้ก็ซื้อครับ
K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 09:05:45 »

เรื่องราคา PM กันเอาเน้อ      ออกสื้อ เดียวตัดราคาช่างด้วยกัน   เดียวมันจะเหมือนร้านเกม   จาก 15-12-10-8-6        เอามาหักลบ ค่าเช่า ค่าเน็ต ค่าไฟ  เดียวมันจะไม่เหลืออะไรเน้อ  555+  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 16:05:20 »

พูดตรงๆ เอาดีๆ
มีรับประกัน 1-3 เดือน
ราคาทั่วไทย มัน 300-500 บาทครับ
ลงโปรแกรมใหม่ มีโปรแกรมพื้นฐาน10 กว่าโปรแกรม
ควรเอาอุปกรณ์ที่มีอยู่ไปด้วยเช่นแผ่นไดว์เว่อร์
โนตบุคดควรนำสายไฟติดไปไปด้วย
ควรให้เวลากับช่างบ้างครับ
ควรให้ทำงานอย่างสบายใจ

แล้วที่ถามๆมาจะมาจับโปรแกรม หรือจะซ่อม เงินแค่ 300
สำหรับช่างบ้านนอกมันก็มากอยู่ครับ
แต่สำหรับคนเล่นเน็ตเป็นเนี่ย  น่าจะเข้าใจช่างนะครับ
ลงโปรแกรมพื้นฐาน อย่างน้อยก็3-4 ชั้วโมง
ชั่วโมงละ70-100 เอง
แล้วลงแล้วไม่เสถียร ก็ต้องลงใหม่
ช่างที่ดีเขาต้องเทส QC จนกว่าจะมั่นใจ
และปรกติลูกค้าต้องบอกนะครับว่าต้องโปรแกรมอะไร
เอาลิขสิทธ์แท้ก็จะแพงหน่อย  แค่วินโดส์ ก็ 5000 แล้วครับ
แต่ที่ลงๆกันอยู่มันแค่พอใช้ได้ ไม่มีประกันลิขสิทธ์
มีแต่ประกันใจ  
ที่พูดมาหวังว่าคงตัดสินใจได้นะครับ

ถ้าคุณกล้วว่าเขาจะโกงอะไหล่ เขาไม่โง่หรอกครับ เสียชื่อ เสียอารมณ์  เสียเวลาคิด
มันต้องไปหาอะไหล่ที่ใช้แทนได้ แล้วเดี๋ยวนี้คอมมันมีมากมายหลายรุ่น

แต่...ก็อาจมีคนปลอมเป็นช่างมาหากินนะครับ

ทางที่ดี  ถ้าคุณกังวลมาก คิดมาก อยากได้ความรู้ตลอดชีวิต  300 เมือนกัน
คุณต้องไปเรียนคอมพิวเตอร์เบื้องต้นที่วิทยาลัยสารพัดช่างตรับ
จับกลุ่ม20 คนเรียนช่วงเย็นตอน5 โมง ถึง 2 ทุ่ม วันละ3 ชั่วโมง
รวม 70กว่าชั่วโมง ค่าเรียน  300 กว่าบาท

แล้วจะเข้าใจโลกได้เยอะ
ลดความกังวล

แล้วไปซ่อมเองครับ
ถ้าอยากเป็นช่าง

แต่   ถ้าไม่อยากเป็นช่าง
ก็ หา  เพื่อนรักเป็นช่าง

เบียร์สัก2-3 ขวด  กับแกล้ม นั่งกินด้วยกัน
ซ่อมด้วยกัน

เ   ม   า  ด้วยกัน  ซ่  อ  ม  ด้วยกัน

ส   บ   า   ย

ชอบบทความนี้จัง  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 16:14:06 »

ขอละบายหน่อยน่ะครับ
เวลาเราเอาเครื้องปริ้นไปซ่อมทำไม เขาถึงบอกว่า เอาไว้สัก2-3วันก่อน เเค่เอาหัวปริ้นไปเเซ่น้ำอุ่น เเค่5นาที หรือเเต่เขาบอกว่า เเซ่น้ำยาค้างคืน
เวลาคอมเสียทำไรไม่ได้ เอาคอมไปซ่อม (ลงวินโ้ด้ใหม่นั้นเอง)เเต่เราไม่รู้บอกว่าเอาไปซ่อม เเต่เจ้าของร้านบอกว่าเอาไว้สัก4-5วัน ทำไมเป็นอย่างนั้น อยากรู้จังหรือเขาเอาไว้นานๆเเล้วให้เรารู้สึกว่ามันคงจะซ่อมยากเเละคิดเงินเรา เเพงๆอย่างนั้นหรอครับ ขอบคุณครับท่านอ่านเเละใครจะตอบ คำที่ผมละบายก็ขอบคุณอย่างเเรงครับ
ของบางอย่าง ซ่อมไวรอรับได้ แต่เอาไปใช้แล้วไม่ผ่าน ต้องกลับมาอีกเสียเวลา
แต่บางอย่างซ่อมเสร็จรอเทส ผลผ่าน ออกร้านไปใช้สบายใจไม่ต้องกลับมาให้เสียเวลา
ยังไงก็ลองคิดดูนะคับ ซ่อมไว ซ่อมบ่อย กับ ซ่อมนาน นานซ่อม
โดนใจดังจิดเลย..ชอบมากๆ

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2011, 16:19:20 »

ร้านเพื่อนผมครับ...โน๊ตบุ๊ค 90 บาท  PC  60 บาท
ได้โปรแกรมพื้นฐานครบ..จะเอาเพิ่มบอกได้ อยู่แถวราชภัก
นี้ๆๆดีลงถูกๆๆช่วยดันๆๆ
ที่ถูกกว่ามาตรฐานร้านอื่นได้เช่าร้านป่าวท่าน..หรือว่าแต่ละเดือนท่านไม่มีค่าใช้จ่ายไรเลย......

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
อินดี้ อินดี้
มัธยม
**

เป็น อินดี้ ทำตามใจตัวเอง ไม่ตามใจใคร ผมไม่เน้นขาย

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 16:12:13 »

ใครจะมาล่อซื้อล่ะครับ อยากรู้ก็แค่ถามดู ถามความคิดเห็น การตัดสินใจ ถ้าจะมาล่อซื้อลิขสิทธิ์ เอาเวลาไปแต่งรถเล่นดีกว่า ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ความจริงใจ ความซื่อสัตย์ ความอดทน รู้จักบุญคุณคน ..
https://www.facebook.com/2PSouthSide2P
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 16:28:34 »

ร้านเพื่อนผมครับ...โน๊ตบุ๊ค 90 บาท  PC  60 บาท
ได้โปรแกรมพื้นฐานครบ..จะเอาเพิ่มบอกได้ อยู่แถวราชภัก
ที่ถูกกว่ามาตรฐานร้านอื่นได้เช่าร้านป่าวท่าน..หรือว่าแต่ละเดือนท่านไม่มีค่าใช้จ่ายไรเลย......

เคยเจอก่อครับ ตอนผมมาเปิดร้านใหม่ๆแถวๆนี้ เคยมีเลยหนา .....

ข้อความเข้ามือถือ ...... ลงโปรแกรมแถวราชภัฏ ราคามาตรฐาน 150 บาท ห้ามถูกกว่านี้

ถ้าถูกกว่านี้จะมีการดำเนินการขั้นเด็ดขาด .....

ผมโดนมาแล้ว ตอนมาเปิดใหม่ๆ เกือบ 2 ปีก่อน

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 16:30:48 »

เอออีกอย่าง ...

แค่ลงที่ ว.ค. 150 บาท พวกผมก็แทบจะกินมาม่าแล้วคร้าบ .............

ในเมืองเค้า 250+ เค้ายังเหนื่อยกันเลย จะตัดกันไปไหน

ถ้าเปิดร้านเอาสนุก เปิดเอาสะใจ แนะนำอย่าเปิดดีกว่าครับ ....

เจ็บจุงเบย
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 16:32:36 »

แค่ลงที่ ว.ค. 150 บาท พวกผมก็แทบจะกินมาม่าแล้วคร้าบ .............

ในเมืองเค้า 250+ เค้ายังเหนื่อยกันเลย จะตัดกันไปไหน
ช่ายๆตอบได้โดนใจ55

เจ็บจุงเบย
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 16:34:10 »

เคยเจอก่อครับ ตอนผมมาเปิดร้านใหม่ๆแถวๆนี้ เคยมีเลยหนา .....

ข้อความเข้ามือถือ ...... ลงโปรแกรมแถวราชภัฏ ราคามาตรฐาน 150 บาท ห้ามถูกกว่านี้

ถ้าถูกกว่านี้จะมีการดำเนินการขั้นเด็ดขาด .....

ผมโดนมาแล้ว ตอนมาเปิดใหม่ๆ เกือบ 2 ปีก่อน
อืม.ราคามาตรฐาน 150 บาท

เจ็บจุงเบย
มัธยม
**

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 16:44:20 »

ไม่ต้องว่าแทบกินครับ...ตอนนี้เริ่มกินแล้วครับ

ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 16:51:30 »

เพิ่งไปถอยกาน้ำร้อนมาเมื่อวานก่อน เตรียมตัวต้มมาม่า ช่วงมอปิดเทอม ซัมเมอร์แล้วคร้าบพี่น้อง 555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

squallaw
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2011, 10:09:42 »

เรื่องราคา PM กันเอาเน้อ      ออกสื้อ เดียวตัดราคาช่างด้วยกัน   เดียวมันจะเหมือนร้านเกม   จาก 15-12-10-8-6        เอามาหักลบ ค่าเช่า ค่าเน็ต ค่าไฟ  เดียวมันจะไม่เหลืออะไรเน้อ  555+  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม 

ชั่วโมงหกบาท นี้ไปหากินยังอื่นจะคุ้มกว่าคับ ตายยังเขียด

ไม่ได้ต่อรองเล่นๆ ถ้าได้ราคาที่ต่อไว้ก็ซื้อครับ
SuPeRmAn
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 19:23:36 »

คือมันไม่ใช่ร้านผมครับ..ร้านเพื่อนผม  pc 60  โน๊ตบุ๊ค 90 จริงๆ 
และราคานี้มาตั้งนานแล้ว..5-6ปีได้แล้วมีคนใช้บริการเยอะส่วนใหญ่เป็นนักศึกษา มรช. บอกกันปากต่อปาก
อย่างที่ผมมาบอกนี่แหล่ะครับ....ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องธุรกิจเท่าไหร่..แค่เห็นว่ามันดีต่อผู้ใช้บริการก็แค่นั้น
(ของถูกๆใครก็อยากได้จริงม่ะ)ส่วนการแข่งขันกันทางธุรกิจก็เป็นเรื่องของเจ้าของธุรกิจที่จะแข่งขันกันด้วยวิธีการต่างๆ
...ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะไปตัดอะไรยังไงใครหรอกครับ...เพราะผมเป็นผู้ใช้บริการครับ
อย่างที่บอกผมผู้ใช้บริการเห็นว่ามันดีเลยบอกต่อ..ก็แค่นั้น
ขอโทษจริงๆที่ทำให้รู้สึกอย่างนั้นไม่ได้มีเจตนาจริงๆ..

ถ้าบินได้....
mmm16
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2011, 19:31:18 »

วค.  ตัดราคากันเกือบทุกอย่าง  ไม่ว่ามือ ถือ คอม ร้านเกม  แม้แต่ อาหาร  เศรษฐกิจแย่แบบนี้น่าจะคิดได้กันบ้างนะ  ลำพังคงพอแต่ค่าเช่าตึกกันอะนะ  ไม่รู้เอาสมองส่วนไหนคิดกัน  พูดได้คำเดียว ว่า ง่าว  ง่าวขนาด......
หน้า: 1 [2] พิมพ์