เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 11:12:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  รักหลายเคร้า ของเราหลายคน
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน รักหลายเคร้า ของเราหลายคน  (อ่าน 2120 ครั้ง)
คนตาย ที่หายจัย
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 21:12:20 »

ขอบคุณทุกคำตอบคับ อยากรู้ว่าจัยเธอทำด้วยอะรัย
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 21:17:15 »

จัยเธอทำด้วยอะรัย

* received_m_mid_1412053457248_cef4068dd1b3bb7177_0.jpeg (77.9 KB, 540x960 - ดู 147 ครั้ง.)
Ironmaiden
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 21:29:50 »

เรื่องราว ผ่านมา
อีกซักพัก มันก็จะผ่านไป..
แล้วสิ่งที่เหลืออยู่ ก็แค่ ตัวของเรา กับ ความว่างเปล่า ที่ใจเราสร้างมันขึ้นมาเอง
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 21:37:33 »

สู้ๆคับ เป็นกำลังใจไห้คับ  ผมก้อเคยเจอเรื่องแบบนี้มาเหมือนกันคับ มีทั้ง สุข เศร้า เหงา เมา เพราะรัก
แต่อั้นสุดท้ายนี้มันติดตัวมาตอนอกหักครั้งแรกคับ จนถึงทุกวันนี้  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

(((((ดีกรีมันพาไป)))))
นายตะเข้

...แพ้ไม่เป็น...

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 17 ตุลาคม 2014, 22:19:46 »

รักหลายเศร้า ของเราหลายคน บทเรียนที่แสนเจ็บ

เจ็บเป็นหมู่ ..บะเป็นหยั๋ง  ฮิฮิ แลบลิ้น

... กลัวอะไรกับโลกใบนี้ ...
จงอางไฟ
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 01:16:19 »

รักหลายเศร้า ของเราหลายคน บทเรียนที่แสนเจ็บ
ประมาณนี้หรือเปล่าครับ

ปัญหามีทางออกเสมอ  อยู่ที่เราจะเจอมันเมื่อไหร่
Ironmaiden

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 09:38:45 »

เจ็บเป็นหมู่ ..บะเป็นหยั๋ง  ฮิฮิ แลบลิ้น
อ้าย เอากะเปิ้นตวยก๊ะ...หุหุหุ
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 10:09:56 »

บ่จ่างว่าคับ เป๋นต่าเฮาไปเลือกคนงามนี่หละ เลยมีคู่แข่งเยอะ  เอ๊ะ หรือเราเป็นตัวเลือก
ของผมตอนนี้หน้าตาไม่สำคัญเท่าไหร่ ละ นิสัยดี น่ารักนิดๆ ดื้อหน่อยๆ พอละครับ
ที่สำคัญที่สุด จริงจัง และจริงใจกับเราครับ

คิดเสียว่ามันยังไม่ถึงเวลาของเราครับ สักวันท่านอาจได้ร้องเพลงนี้ให้ใครสักคนฟัง

*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 10:17:17 »

อาจจะเป็นที่สถานะการงานการเงินของเรา ที่ทำไห้นางจากไป

* received_m_mid_1412053341475_4b78fc7702a4bb0845_0.jpeg (118.27 KB, 540x960 - ดู 131 ครั้ง.)
กา~ระ~เกด
ระดับ ป.ตรี

ผลแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 11:40:35 »

ขอบคุณทุกปัญหา
ขอบคุณทุกน้ำตา
หายใจ ให้สงบที่สุด ชีวิตเป็นของเรา
คนอื่นไม่เกี่ยว อดีตไม่เกี่ยว
เรามีลมหายใจของเรา มีปัจจุบันของเรา
และมีอนาคตที่ดีของเรา
ปล่อยทุกเงื่อนไข ให้อภัยเขา ไม่มีใครตั้งใจทำร้ายใคร
(จากหนังสือเล่มหนึ่งที่บังเอิญอ่านเจอคะ)

สู้ๆ นะคะ คิดว่า จขกท. คงกำลังเสียใจ สับสน โทษตัวเอง โทษผู้อื่น โทษโชคชะตา โทษทุกอย่างที่จะกล่าวโทษได้.....แต่อยากให้คิดว่าทำแบบนี้มีความสุขไหม ทำไมเราต้องผูกชีวิตเราไว้กับความทุกข์ มันไม่สนุกนะคะ
ดังนั้นปล่อยเค้าไปเถอะคะ...... ยิ้มเท่ห์

ในทางพระพุทธศาสนา ไม่มีคำว่าเหตุบังเอิญ ไม่มีคำว่าชีวิตไม่มีความยุติธรรม เพราะกฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ
ผลงานการถ่ายภาพติชมแลกเปลี่ยนด้วยนะคะ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=380897
Ironmaiden

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 13:48:04 »

หายใจ ให้สงบที่สุด ชีวิตเป็นของเรา
เรามีลมหายใจของเรา มีปัจจุบันของเรา
ปล่อยทุกเงื่อนไข ให้อภัยเขา ไม่มีใครตั้งใจทำร้ายใคร
(จากหนังสือเล่มหนึ่งที่บังเอิญอ่านเจอคะ)

สู้ๆ นะคะ คิดว่า จขกท. คงกำลังเสียใจ สับสน โทษตัวเอง โทษผู้อื่น โทษโชคชะตา โทษทุกอย่างที่จะกล่าวโทษได้.....แต่อยากให้คิดว่าทำแบบนี้มีความสุขไหม ทำไมเราต้องผูกชีวิตเราไว้กับความทุกข์ มันไม่สนุกนะคะ
ดังนั้นปล่อยเค้าไปเถอะคะ...... ยิ้มเท่ห์
โทษ...แกสโซฮอล์ แทนได้ไหมครับ..หุหุหุ
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 13:57:08 »

เปิ้น...อู้เรื่องหยังกั๋นครับ..จะใดผมบ่าฮู้เรื่องโตยเปิ้นนิ.. รูดซิบปาก

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 14:07:35 »

ใช่ๆครับเป็นคนรัก ไม่ได้ ก็เป็นเพื่อนที่ดีต่อกันแล้วกันนะครับ เนาะ

แมวใจดี
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 14:32:35 »

ต้องมีคนที่เป็นของเรา
มะระหวาน
ถ้าไม่เริ่มต้นค้นคิดสิ่งใหม่ๆ ก็ ไม่ต่างอะไรจากการเดินย่ำซ้ำที่เก่า
ระดับ ป.ตรี

พึ่งจะเริ่มหัดเดิน ขอเผชิญโลกภายนอกอย่างกล้าแกร่ง

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 20:10:53 »

ในเมื่อใจเขากับเราทั้งสองเขากันไม่ได้ ก็อย่าหุนหันดันทุรังไปในเมื่อใจยังไม่หยุดเต็น

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 20:14:47 »

;Dผู้หญิงเห็นผู้ชายเป็นไม้ริมทาง รถจอดลงไปเก็บดอกไม้ริมทาง ใครบ้างจะเข้าใจหัวอกผู้ชาย..... ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
Ironmaiden

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 18 ตุลาคม 2014, 22:39:05 »

จัดเพลงนี้ให้ละกัน...ความหมาย ตรงตัวดี

sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 07:24:52 »

นั้นเนาะผมถึงบ่อยากมี เมีย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

(((((ดีกรีมันพาไป)))))
Ironmaiden

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 10:03:07 »

นั้นเนาะผมถึงบ่อยากมี เมีย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แต๊อี้...
จงอางไฟ
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 11:04:53 »

[/quoteคนนี้หรือบ่าวครับเห็นว่าคุ้นๆ

ปัญหามีทางออกเสมอ  อยู่ที่เราจะเจอมันเมื่อไหร่
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์