เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 19:48:04
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ผ่าฟันคุดที่ไหนดีค่ะ? ใครมีประสบการณ์เล่าสู่กันฟังหน่อยค่ะ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ผ่าฟันคุดที่ไหนดีค่ะ? ใครมีประสบการณ์เล่าสู่กันฟังหน่อยค่ะ  (อ่าน 24529 ครั้ง)
namkrajeab
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2011, 23:32:08 »

เคยผ่าที่โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์ค่ะ คิวมยาวววมากแต่ก่อไม่ผิดหวัง  ไม่เจ็บมากเหมือนครั้งที่ผ่าที่อื่น ขนาดเป็นเครสยากเพราะฟันไม่ยอมโผล่นอนราบกับรากฟันซี่ข้าง ๆ เลยทำให้ปวดฟันทั้งแถว พอดีมีสองซี่ นอนทั้งสองซี่เลยทำให้ฉันล่างเกทั้งแถวเลยเพราะมันไม่สามารถขยายออกได้เลยรั้งฟันซี่ที่เหลือหมด ซี่แรกเอาออกที่โรงบาลแม่สาย ซี่ที่สอง เป็นเครสยาก โรงบาลทั่วไปไม่ทำให้ต้องไปที่โรงบาลเชียงรายประชานุเคราะห์อย่างเดียว รอคิวนานมาก พอไปทำกลับไม่เจ็บเท่าที่คิด เพราะคุณหมอเป็นอาจารย์หมอ ทำดีมากค่ะ
NONSTOP
เตรียมอนุบาล
*

NONSTOP

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2011, 00:09:12 »

เคยผ่าที่โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์ค่ะ คิวมยาวววมากแต่ก่อไม่ผิดหวัง  ไม่เจ็บมากเหมือนครั้งที่ผ่าที่อื่น ขนาดเป็นเครสยากเพราะฟันไม่ยอมโผล่นอนราบกับรากฟันซี่ข้าง ๆ เลยทำให้ปวดฟันทั้งแถว พอดีมีสองซี่ นอนทั้งสองซี่เลยทำให้ฉันล่างเกทั้งแถวเลยเพราะมันไม่สามารถขยายออกได้เลยรั้งฟันซี่ที่เหลือหมด ซี่แรกเอาออกที่โรงบาลแม่สาย ซี่ที่สอง เป็นเครสยาก โรงบาลทั่วไปไม่ทำให้ต้องไปที่โรงบาลเชียงรายประชานุเคราะห์อย่างเดียว รอคิวนานมาก พอไปทำกลับไม่เจ็บเท่าที่คิด เพราะคุณหมอเป็นอาจารย์หมอ ทำดีมากค่ะ

โรงพยาบาลนี้น่าสนใจๆๆ ^__^ เสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ

@T-T@
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2011, 09:56:25 »

เคยผ่ามาแล้ว สอง ซี่เจ็บมากๆๆค่ะ แก้มบวมหลายวันค่ะ แต่ที่แน่ๆๆกินอะไรไม่ได้เลย เลือดไหลออกมาตลอด และหมอก้อให้ดูดกินอะ หึย..
[ตา-รา-บาว]
"^^"
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ :ป.โท
*

-หนุ่มบาวเองคร๊าฟ-

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2011, 10:08:09 »

ผมผ่าไปปีที่แล้วที่คลินิค ฟ.ฟัน แถวๆกาดหลวงครับ ประมาณ 800-900 นิละครับต่อซี่ (ช่วงจ่ายตังค์เบลอๆเพราะเจ็บ กรามค้างจากยาชา...แต่มันก็คุ้มอดทนเจ็บแค่5-6วัน แต่กว่าเจ็บไปเรื่อยๆทานข้าวก้ไม่ได้)

"เป็นอยู่อย่างต่ำ มุ่งกระทำอย่างสูง"
--พุทธทาส--
ChitChat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2011, 11:47:31 »

ผมก็จะขึ้นเขียงวันที่ 16 ก.พ. นี้ละ
กับ ทพ.ชำนาญ รพ.เชียงรายนะ

ยังไงจะกลับมาเล่าให้ฟัง  ยิงฟันยิ้ม

ความทุกข์ที่ทานทน    จะทำคนให้ทนทาน
NONSTOP
*

NONSTOP

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2011, 11:48:35 »

ถ้า้ายไปผ่าัฟันคุดนี้คงผอมแน่ๆ ^_^ กินอะไรไม่ได้ไปหลายวัน

NONSTOP
*

NONSTOP

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2011, 11:49:26 »

ผมก็จะขึ้นเขียงวันที่ 16 ก.พ. นี้ละ

ยังไงจะกลับมาเล่าให้ฟัง  ยิงฟันยิ้ม

รอฟังข่าวนะค่ะ ^_^ อย่าลืมมาเล่าให้ฟังน้า

@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2011, 11:57:03 »

รพ.เชียงรายฯ แนะนำหมอต้นคะ ชื่อจริง ทพ.ชำนาญ  และถ้าไปโอเวอร์บุ๊คก็ หมอแนนคะ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
NONSTOP
*

NONSTOP

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 07 กุมภาพันธ์ 2011, 11:58:41 »

รพ.เชียงรายฯ แนะนำหมอต้นคะ ชื่อจริง ทพ.ชำนาญ  และถ้าไปโอเวอร์บุ๊คก็ หมอแนนคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากค่ะ ^^

awtw
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2011, 14:20:22 »

เคยไปผ่าที่คลีนิคเยื้อง ๆ หน้าโรงเรียนบ้านดู่อ่ะค่ะ จำชื่อไม่ได้

ซี่ละ 1000.-บาท(หนึ่งพันบาทถ้วนค่ะ)

หมอเปนผู้หญิงค่ะ ผ่าเสร็จเย็บแผล อีก หนึ่งอาทิตย์ไปถอดไหม

ไม่ค่อยน่ากัวเท่าที่คิดค่ะ
Mi_onas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 08 กุมภาพันธ์ 2011, 14:31:08 »

ม.ต้น เป็นหมอเฉพาะทางด้านนี้ค่ะ  อีกอย่างค่าใช้จ่าย รพ.เชียงรายไม่แพงด้วย
สนับสนุนที่นี่ค่ะ
วันนี้..ต้องดีกว่าเมื่อวาน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 00:36:45 »

รออยู่เน้อ ยิ้มเท่ห์
saven_001
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 06:02:09 »

ถ้าอยุ่ในตัวเมืองจังหวัดเชียงราย สามารถมาผ่าฝัยคุดได้ที่ โรงพยาบาล มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง ได้ครับ
ผ่าฟรีคับ คุณหมอใจดีมากครับ นำแค่บัตรประจำตัวประชาชน แค่นั้นก็มีสิทธิ์ในการรักษาครับ อิอิ คิวก็รุ้สึกว่าจะเพียงพอต่อคุณหมอนะครับ เพราะตอนนี้ หมอ เริ่มเยอะละคับ
เพชรพลอยผ้าม่าน
ระดับ ป.ตรี

เพชรพลอยผ้าม่าน

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 08:03:43 »

เคยผ่าที่เวสธานี

ตอนแรกกลัวมากเลยค่ะ

พอไปผ่าแป๊ปเดียว  ไม่เจ็บเลย

ตกลงวันนั้นเลยผ่า 2 ซี่ ทีเดียวเลย

บริการที่ดี และจริงใจคือสิ่งที่เพชรพลอยผ้าม่านจะมอบให้คุณ
088-2672602
Line-ID-0882672602
ติดตามผลงานได้ที่ facebook: เพชรพลอย ผ้าม่าน
wongpare
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 15:15:08 »

ผ่าที่ รพ.เชียงคำ พะเยาซิ ของเค้าดีจริง ๆ นะซิบอกไฮ่
hino
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 17:28:10 »

หมอศรินทร์ทิพย์ หน้า พาณิชย์ บ่าเจ็บ ถ้าด้านล่างเย็บประมาณ 2 เข็ม
ถ้าด้านบนบ่าต้องเย็บ เจ็บน้อยเดียว ครับ
่่jeeranan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 15:16:40 »

ถ้าไปผ่าฟันคุดที่ ศูนย์ทันตกรรม หน้าสวนตุง ต้องใช้บัตรอะไรบ้างค่ะ แล้วค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ถ้าคนนอกพื้นที่ จ.เชียงรายไปผ่า จะเสียค่าใช้จ่ายยังไงบ้างค่ะ ใครทราบช่วยบอกที่นะค่ะ ตอนนี้เจ็บและทรมานมากค่ะ
mat 77
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2012, 21:07:54 »

เคยผ่ากับคุณหมอชำนาญ เมื่อสองเดือนที่แล้วครับ ขอยืนยันอีักเสียงว่าเีป็นอาจารย์หมอที่เก่งมากครับ แถมอัธยาศัยดีอีกต่างหาก

อ้ออีกเรื่องที่ได้ความรู้มาจากการผ่าครั้งนั้น ถ้าเป็นฟันคุดด้านล่างจะเป็นเคสที่ยากและเจ็บกว่าด้านบนครับ แต่ถึงจะเจ็บยังไงสุดท้ายก็หายอยู่ดีครับ เนี่ยผมก็เริ่มหายเกือบเป็นปรกติแล้ว(ของผมด้านล่างครับ  ยิงฟันยิ้ม )
พี่เอเชียร์ กะ น้องโชกุน
*

ละ่อ่อนเจียงฮาย 100% จ้าว

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2012, 14:53:00 »

พี่ก้อเคยผ่าฟันคุดที่โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์ไม่เสียสักบาท เพราะมีบัตรทอง

ฟันคุดไม่จำเป็นที่จะต้องผ่าออกก้อได้ ให้หมอตรวจดูก่อนว่าจะต้องถอนหรือว่าผ่าออก
เพราะเขาต้องเอ๊กซเร่ยฟันดูก่อนว่ามันถอนยากหรือว่าง่าย ถ้ามันยากเขาถึงจะผ่าออก เพราะของพี่ถอนออก 2 ซี่ ผ่าอีก 1 ซี่ 
แต่อย่างว่านะคร๊ะผ่าออกนี้สุดยอดความเจ็บเร้ยคร๊า ตอนผ่านี้ไม่เท่ารัย พอยาชาหมดฤทธิ์สุดจะบรรยาย

วันนี้มีโอกาสได้พูด..จงพูด
วันนี้ทำ...เมื่อมีโอกาสได้ทำ
เพราะว่าบางทีพรุ่งนี้อาจไม่มีจริง T-T
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2012, 05:13:50 »

น้องเรียน มฟล ไม่ใช่เหรอ เหมือนที่ รพ จะผ่าฟรีนะ

หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์