เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 13:35:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  กำลังเครียด แก้ปัญหาไม่ได้ ไม่มีทางออก อยากหาคนรับจ้างเลี้ยงหมาให้ มันจะโดนวางยา
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน กำลังเครียด แก้ปัญหาไม่ได้ ไม่มีทางออก อยากหาคนรับจ้างเลี้ยงหมาให้ มันจะโดนวางยา  (อ่าน 1289 ครั้ง)
nutjai
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2014, 15:28:19 »

เราเดือดร้อนหนีร้อนมา หาน้ำใจเผื่อใครที่พอจะมีศักยภาพดูแลเค้าจะได้บรรเทาเบาบางความร้อนรุ่มในใจ ไม่คิดว่าจะเป็นประเด็นแอนตี้ แต่ก็ช่างเถอะค่ะ สังคมโซเชี่ยลก็เป็นแบบนี้ ไม่มีใครคิดว่าใครดีทั้งๆที่จริงๆคุณและเราก็ไม่รู้จักกัน ไม่เป็นไรค่ะเราจะไม่มาโพสอะไรเพิ่มเติมอีกแล้ว
อย่าไปสนใจครับ ทำดีไม่ต้องกลัว และไม่ต้องอายใคร อย่างน้อยเราได้ช่วยเขาไว้ สุขใจเราก็น่าจะเพียงพอ
Danica liw
เตรียมอนุบาล
*

LET it BE

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2014, 16:08:57 »

มันเป็นคำถามคะ ไม่ได้ประชดประชัน หรือจะแอนตี้อะไรต่าง ๆ ที่คุณคิดหรือมโน ขึ้นมา

เอง ก็แค่เคยเห็นกระทู้หาคนเลี้ยงหมา เคยผ่านตา ก็อยากจะสอบถาม ถ้าเป็นคน ๆ เดียว

กันกับเจ้าของหมาตัวนั้น เพราะเคยโทรไปคุยกับคุณตั้งแต่กระทู้แรก ๆที่คุณตั้งมาแล้ค่ะ

โทรไปคนแรกด้วย (ให้แฟนโทร) คงจำได้นะ แล้วคุณก็บอกให้สิทธิ์ เราในฐานะที่โทรมา

สายแรก ตกลงรายละเอียดกันไว้ จากนั้นวันรุ่งขึ้น คุณก็ไม่รับสายเราอีกเลย โทรไปไม่รู้

ตั้งกี่สาย ก็คงคิดว่าคุณคงได้คนเลี้ยงแล้วหละ ก็ไม่เป็นไร เพราะคุณมีสิทธิ์เลือกได้

เพราะในฐานะเจ้าของ

ในวันนี้ ดันเข้าเวปมาห้องนั่งเล่น ก็มาเจอกระทู้นี้ ก็เลยสอบถามไป สรุป เราผิดที่ดันไป

ถาม ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา 

เข้าใจตรงกันนะ

platu
KnOwLedge ... iS ... PoweR !!!
ระดับ ป.ตรี

.... Up to mE ....

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2014, 07:45:14 »

พอจะมีใครที่มีบริเวณให้เค้าพอจะเดินเล่นได้ จูงเค้าไปอึ และเทอาหารเค้าได้บ้างคะ ฝากยาวหลายเดือน ไม่เรื่องมาก แค่เป็นคนรักสุนัขก็พอ ถ้าอยู่แถวเชียงของก็จะดีมากๆ เราให้ค่าเสียเวลาเป็นอาทิตย์ อาหารวัคซีนเราออกเอง  ร้องไห้ พอจะมีใครสนใจบ้างไหมคะ ถ้าพอมีเวลาว่างทิ้งเบอร์ไว้นะ เราจะเข้ามาดูพรุ่งนี้เช้าอ่า

คุ้นๆๆๆๆนะครับ
ยกให้ฟรีคงไม่ใช่แน่ค่ะ เพราะเลี้ยงมาหมดไปเป็นแสนแล้ว ส่วนประกาศขายตอนนั้นลงไว้เพราะคิดว่าคนที่ติดต่อเข้ามาอย่างน้อยถ้ามีเงินซื้อก็น่าจะดูแลเค้าได้ ใจเราไม่เคยคิดว่าจะขายหมากินแค่คิดว่าพอมีคนติดต่อมาก็จะสกรีนว่าเลี้ยงเขาไหวไหม เพราะถึงยังไงถ้าขายมันไม่มีทางได้กำไรแน่นอน และถ้าคุณหมายถึงกระทู้รับคนเลี้ยงตอนนี้เราก็ยังโพสอยู่ค่ะ เราร้อนใจเลยมารบกวนหลายห้อง
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=583802.msg7518383#msg7518383

เป็นกระทู้นี้ค่ะ ข้อเสียของโพสคุณคือดูเหมือนเราหลอกลวง ข้อดีของโพสคุณคือ เวลามันบอกว่าเราและหมามีตัวตนจริงและเวลานี้ยังเลี้ยงมันอยู่ค่ะ

มันเป็นคำถามคะ ไม่ได้ประชดประชัน หรือจะแอนตี้อะไรต่าง ๆ ที่คุณคิดหรือมโน ขึ้นมา

เอง ก็แค่เคยเห็นกระทู้หาคนเลี้ยงหมา เคยผ่านตา ก็อยากจะสอบถาม ถ้าเป็นคน ๆ เดียว

กันกับเจ้าของหมาตัวนั้น เพราะเคยโทรไปคุยกับคุณตั้งแต่กระทู้แรก ๆที่คุณตั้งมาแล้ค่ะ

โทรไปคนแรกด้วย (ให้แฟนโทร) คงจำได้นะ แล้วคุณก็บอกให้สิทธิ์ เราในฐานะที่โทรมา

สายแรก ตกลงรายละเอียดกันไว้ จากนั้นวันรุ่งขึ้น คุณก็ไม่รับสายเราอีกเลย โทรไปไม่รู้

ตั้งกี่สาย ก็คงคิดว่าคุณคงได้คนเลี้ยงแล้วหละ ก็ไม่เป็นไร เพราะคุณมีสิทธิ์เลือกได้

ในวันนี้ ดันเข้าเวปมาห้องนั่งเล่น ก็มาเจอกระทู้นี้ ก็เลยสอบถามไป สรุป เราผิดที่ดันไป

ตามเข้าไปดูอีกกระทู้ ไม่เข้าใจทำไม จขกท. ต้องทำการแก้ไขหลายๆข้อความด้วย ถ้าไม่มีอะไรก็ไม่น่าแก้นะ ตรรกะง่ายๆเลย

และเพื่อนสมาชิกแค่มาโพสต์ถามแค่นี้ ทำไมต้อง sensitive ขนาดนั้นล่ะ อืมมนะ  ขยิบตา แปลกๆ

ป.ล เข้าใจคนรักหมานะ ที่บ้านก็เลี้ยงลาบราดอร์  เจ๋ง

N o t h i n g     d o e s n ' t     C h a n g e .
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2014, 09:12:46 »

ใช่ครับ บอร์ดสาธารณะ คุณใช้พื้นที่สาธารณะ ทุกคนมีสิทธิ์ตั้งคำถามและแสดงความคิดเห็น(ตามกฏของพื้นที่นั้น)
สมัยนี้ไว้ใจใครได้ยากครับ เป็นการดีที่ต้องช่วยกันตรวจสอบ จะได้โปร่งใส สบายใจทุกฝ่าย
หรือคุณเชื่ออะไรทันทีที่ได้อ่านครับ

เสก หินทราย
**(ผมเอง)เลือกเกิดไม่ได้..แต่(ผมเอง)สามารถเลือกที่จะทำได้**
ระดับ ป.ตรี

""ถึงแม้(คนอื่น)จะดูถูกเรา..แต่เราอย่าดูถูก(ตัวเอง)""

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2014, 13:42:00 »

ผมขอทราบปัญหาได้ไหมครับว่าทำไมน้องหมาถึงโดนหมายหัวไว้ครับ เพราะอะไร เสียงดัง ไม่มีรั้วกั้น หรือทำให้เพื่อนบ้านเดือดร้อนยังไง ขอรายละเอียดด้วย ถ้าจะฝากเลี้ยงจริงที่รับฝากน้องหมามีเยอะแยะครับ เดือนละไม่ถึง 4000 ก็มี ลองหาดูในห้อง **สัตว์เลี้ยง** นะครับ คนที่ใจดีรับเลี้ยงมีเยอะครับ
**ผมไม่ได้มาจับผิดนะครับ**แต่กระทู้นี้คล้ายกันมากเพียงแต่คนละ ไอดี
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=646095.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 กันยายน 2014, 13:50:21 โดย เสก_หินทราย » IP : บันทึกการเข้า

**_คิดว่าดีก็ทำต่อไป_ตราบใดที่เรายังมีความหวัง**
ส.ต.เสกสรร หินทราย
103 หมู่22 ต.ตับเต่า อ.เทิง จ.เชียงราย 57160
โทร.081-2863992(เสก) Line ID: sek_jib
เลขที่บัญชี 981-488-1953 ธนาคารกรุงไทย สาขา
kanokpish
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2014, 19:26:30 »

ผมขอทราบปัญหาได้ไหมครับว่าทำไมน้องหมาถึงโดนหมายหัวไว้ครับ เพราะอะไร เสียงดัง ไม่มีรั้วกั้น หรือทำให้เพื่อนบ้านเดือดร้อนยังไง ขอรายละเอียดด้วย ถ้าจะฝากเลี้ยงจริงที่รับฝากน้องหมามีเยอะแยะครับ เดือนละไม่ถึง 4000 ก็มี ลองหาดูในห้อง **สัตว์เลี้ยง** นะครับ คนที่ใจดีรับเลี้ยงมีเยอะครับ
**ผมไม่ได้มาจับผิดนะครับ**แต่กระทู้นี้คล้ายกันมากเพียงแต่คนละ ไอดี
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=646095.0
ไม่อธิบายเนอะ เสียเวลา อยากจะคิดอะไรก็คิดไป ไม่ใช่เรื่องต้องมาบรรยายปัญหาครอบครัวให้คนไม่รู้จักฟัง
kanokpish
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2014, 19:34:09 »

ส่วนคุน ตองตามตรงเลยว่าตอนนี้ไม่ได้เกบเบอสามีคุนไว้ ไอ้ที่ไปดันกะทู้เก่าขึ้นมาก้หวังจะเจอคนที่ป้าเค้ารับปากไว้ ถ้าใจคุนมันดีจริวอย่างที่คุนบอกคุนมาบอกตรงๆแต่แรกมันก้จบไปแล้ว

kanokpish
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2014, 19:39:19 »

พอจะมีใครที่มีบริเวณให้เค้าพอจะเดินเล่นได้ จูงเค้าไปอึ และเทอาหารเค้าได้บ้างคะ ฝากยาวหลายเดือน ไม่เรื่องมาก แค่เป็นคนรักสุนัขก็พอ ถ้าอยู่แถวเชียงของก็จะดีมากๆ เราให้ค่าเสียเวลาเป็นอาทิตย์ อาหารวัคซีนเราออกเอง  ร้องไห้ พอจะมีใครสนใจบ้างไหมคะ ถ้าพอมีเวลาว่างทิ้งเบอร์ไว้นะ เราจะเข้ามาดูพรุ่งนี้เช้าอ่า

คุ้นๆๆๆๆนะครับ
ยกให้ฟรีคงไม่ใช่แน่ค่ะ เพราะเลี้ยงมาหมดไปเป็นแสนแล้ว ส่วนประกาศขายตอนนั้นลงไว้เพราะคิดว่าคนที่ติดต่อเข้ามาอย่างน้อยถ้ามีเงินซื้อก็น่าจะดูแลเค้าได้ ใจเราไม่เคยคิดว่าจะขายหมากินแค่คิดว่าพอมีคนติดต่อมาก็จะสกรีนว่าเลี้ยงเขาไหวไหม เพราะถึงยังไงถ้าขายมันไม่มีทางได้กำไรแน่นอน และถ้าคุณหมายถึงกระทู้รับคนเลี้ยงตอนนี้เราก็ยังโพสอยู่ค่ะ เราร้อนใจเลยมารบกวนหลายห้อง
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=583802.msg7518383#msg7518383

เป็นกระทู้นี้ค่ะ ข้อเสียของโพสคุณคือดูเหมือนเราหลอกลวง ข้อดีของโพสคุณคือ เวลามันบอกว่าเราและหมามีตัวตนจริงและเวลานี้ยังเลี้ยงมันอยู่ค่ะ

ตามเข้าไปดูอีกกระทู้ ไม่เข้าใจทำไม จขกท. ต้องทำการแก้ไขหลายๆข้อความด้วย ถ้าไม่มีอะไรก็ไม่น่าแก้นะ ตรรกะง่ายๆเลย

และเพื่อนสมาชิกแค่มาโพสต์ถามแค่นี้ ทำไมต้อง sensitive ขนาดนั้นล่ะ อืมมนะ  ขยิบตา แปลกๆ

ป.ล เข้าใจคนรักหมานะ ที่บ้านก็เลี้ยงลาบราดอร์  เจ๋ง

เวลารุสึกไม่ดีพิมเรวไปแล้วแก้ไขเราผิดเหรอ แลัวที่เราแก้เราแก้ว่าอะไร เราแก้แล้วมันทำให้คนอื่นโดนหลอกลวงเสียทรัพสินเงินทองไหม ตรรกะง่ายๆเหมือนกัน
kanokpish
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2014, 19:46:48 »

ใช่ครับ บอร์ดสาธารณะ คุณใช้พื้นที่สาธารณะ ทุกคนมีสิทธิ์ตั้งคำถามและแสดงความคิดเห็น(ตามกฏของพื้นที่นั้น)
สมัยนี้ไว้ใจใครได้ยากครับ เป็นการดีที่ต้องช่วยกันตรวจสอบ จะได้โปร่งใส สบายใจทุกฝ่าย
หรือคุณเชื่ออะไรทันทีที่ได้อ่านครับ
จริงๆค่ะ คุนพิมถูกเราผิดเองที่มาโพสผิดห้องเราวอมรับ ตอนที่โพสก้รุสึกว่ามืดจริงๆ และคุนก้ถูกอีกที่บอกว่ามันควรโปร่งใส เวลานี้ทางบ้านเราได้โอนเงินค่าเลี้ยงงวดแรก4000แล้วและจะโอนอีกครั้งวันที่16 เมื่อคนรับเลีัยงดูแลสุนับเข้าที่พอมีเวลาเราจะให้เคัามาแสดงตัวและโพสใบโอนให้ทุกคนดูเพื่อต่อไปหากเราต้องการความช่วยเหลือเราจะได้ใช้พืันที่ในเวปได้โดยที่พวกคิดเยอะจะได้ไม่ต้องมาใช้ตรรกกอะไรอีก
kanokpish
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2014, 19:49:09 »

สีฟางกับสีเข้มนี่นะ ถ้าเปนเราทำเราควรลบข้อมูลโพสนั้นหน่อยดีไหม หรือพอไปทักคนเลี้ยฝโกลเดนมันผิดตะกะอีก
Achilles
ชั้นประถม
*

Go hard....or....Go home

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 30 กันยายน 2014, 19:50:02 »

ถึงท่านเจ้าของกระทู้
ไม่ทราบว่าตอนนี้ได้ผู้รับฝากเลี้ยงหรือยังครับ?
ถ้ายังไม่ได้ติดต่อผมมาครับ 089-2221722ชื่ออู๋ครับ
ผมอยู่อำเภอเมืองนะ จะฝากกันยังไงรายละเอียดมาคุยกันหรือเข้ามาดูบ้านผมก่อนก็ได้ครับ
ถ้ายินดีฝากผมก็ยินดีรับนะครับ
อาหารอุปกรณ์ของน้องหมาท่านนำม่ด้วยนะครับ
ระยะเวลาที่ผมพอช่วยได้ประมาณ1เดือนเพราะถ้าเปิดเทอมประมาณวันที่1ผมต้องไปขายก๋วยเตี๋ยวที่โรงเรียน
(จริงๆก็ปล่อยน้องๆไว้ที่บ้านได้นะครับถ้าท่านเจ้าของไม่ว่าอะไรผมอยู่คนเดียว)
 ยังไงติดต่อมาได้นะครับ โต้แย้งกันไปมาอาจไม่ได้เกิดผลดีใดๆ

ถ้าจะสร้างภาพก็รีบสร้าง!!.....เสร็จแล้วก็เลิกซะที.....
kanokpish
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2014, 07:51:02 »

ถึงท่านเจ้าของกระทู้
ไม่ทราบว่าตอนนี้ได้ผู้รับฝากเลี้ยงหรือยังครับ?
ถ้ายังไม่ได้ติดต่อผมมาครับ 089-2221722ชื่ออู๋ครับ
ผมอยู่อำเภอเมืองนะ จะฝากกันยังไงรายละเอียดมาคุยกันหรือเข้ามาดูบ้านผมก่อนก็ได้ครับ
ถ้ายินดีฝากผมก็ยินดีรับนะครับ
อาหารอุปกรณ์ของน้องหมาท่านนำม่ด้วยนะครับ
ระยะเวลาที่ผมพอช่วยได้ประมาณ1เดือนเพราะถ้าเปิดเทอมประมาณวันที่1ผมต้องไปขายก๋วยเตี๋ยวที่โรงเรียน
(จริงๆก็ปล่อยน้องๆไว้ที่บ้านได้นะครับถ้าท่านเจ้าของไม่ว่าอะไรผมอยู่คนเดียว)
 ยังไงติดต่อมาได้นะครับ โต้แย้งกันไปมาอาจไม่ได้เกิดผลดีใดๆ
ขอบคุณจริงๆที่สนใจค่ะ แต่น้องหมาย้ายบ้านวันนี้แล้วค่ะ ตอนนี้คนที่รับดูแลกำลังไปรับค่ะคุณอู๋
kanokpish
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2014, 07:52:57 »

เราเดือดร้อนหนีร้อนมา หาน้ำใจเผื่อใครที่พอจะมีศักยภาพดูแลเค้าจะได้บรรเทาเบาบางความร้อนรุ่มในใจ ไม่คิดว่าจะเป็นประเด็นแอนตี้ แต่ก็ช่างเถอะค่ะ สังคมโซเชี่ยลก็เป็นแบบนี้ ไม่มีใครคิดว่าใครดีทั้งๆที่จริงๆคุณและเราก็ไม่รู้จักกัน ไม่เป็นไรค่ะเราจะไม่มาโพสอะไรเพิ่มเติมอีกแล้ว
อย่าไปสนใจครับ ทำดีไม่ต้องกลัว และไม่ต้องอายใคร อย่างน้อยเราได้ช่วยเขาไว้ สุขใจเราก็น่าจะเพียงพอ

อยากโพสมากว่า ชอบอันนี้จริงๆ ดูมันอบอุ่นดี ไม่ให้ความรู้สึกว่าโซเชีี่ยลเป็นโลกสำหรับคนแปลกหน้าเลย  จุมพิต
มะระหวาน
ถ้าไม่เริ่มต้นค้นคิดสิ่งใหม่ๆ ก็ ไม่ต่างอะไรจากการเดินย่ำซ้ำที่เก่า
ระดับ ป.ตรี

พึ่งจะเริ่มหัดเดิน ขอเผชิญโลกภายนอกอย่างกล้าแกร่ง

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 09:23:59 »

เราเดือดร้อนหนีร้อนมา หาน้ำใจเผื่อใครที่พอจะมีศักยภาพดูแลเค้าจะได้บรรเทาเบาบางความร้อนรุ่มในใจ ไม่คิดว่าจะเป็นประเด็นแอนตี้ แต่ก็ช่างเถอะค่ะ สังคมโซเชี่ยลก็เป็นแบบนี้ ไม่มีใครคิดว่าใครดีทั้งๆที่จริงๆคุณและเราก็ไม่รู้จักกัน เราเดาว่าคุณคงไม่ได้รักหมา เพราะถ้าคุณเป็นคนรักหรือแค่เลี้ยงหมา คุณจะเข้าใจหัวใจเราในตอนนี้ แต่ไม่เป็นไรค่ะเราจะไม่มาโพสอะไรเพิ่มเติมอีกแล้ว

ใจเย็นๆๆครับ ที่เขาถามมันเป็นเรื่องอดีต ก็ปล่อยอดีตทิ้งไปครับ เอาเรื่องปัจจุบันก่อน ตอนนี้หาพื้นที่ หรือท่านไหน เขารับฝากเลี้ยงได้หรือยัง และผมเชื่อว่าทุกๆๆคนที่นี่เขาไม่มีจิตใจอย่างนั้นนะครับ

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 10:16:15 »

เราเดือดร้อนหนีร้อนมา หาน้ำใจเผื่อใครที่พอจะมีศักยภาพดูแลเค้าจะได้บรรเทาเบาบางความร้อนรุ่มในใจ ไม่คิดว่าจะเป็นประเด็นแอนตี้ แต่ก็ช่างเถอะค่ะ สังคมโซเชี่ยลก็เป็นแบบนี้ ไม่มีใครคิดว่าใครดีทั้งๆที่จริงๆคุณและเราก็ไม่รู้จักกัน เราเดาว่าคุณคงไม่ได้รักหมา เพราะถ้าคุณเป็นคนรักหรือแค่เลี้ยงหมา คุณจะเข้าใจหัวใจเราในตอนนี้ แต่ไม่เป็นไรค่ะเราจะไม่มาโพสอะไรเพิ่มเติมอีกแล้ว

ใจเย็นๆๆครับ ที่เขาถามมันเป็นเรื่องอดีต ก็ปล่อยอดีตทิ้งไปครับ เอาเรื่องปัจจุบันก่อน ตอนนี้หาพื้นที่ หรือท่านไหน เขารับฝากเลี้ยงได้หรือยัง และผมเชื่อว่าทุกๆๆคนที่นี่เขาไม่มีจิตใจอย่างนั้นนะครับ

พี่ๆน้องๆกัน มีไรช่วยๆเหลือกันไปเถอะครับ
อย่าซีเรียสๆๆๆ รักกันไว้เถิดเราเกิดร่วมแดนไทย 5555
Maxza555
ไม่รู้จะขอบคุณยังไงดี ^^
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

Do you belive in love ?

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2014, 18:20:25 »

ขยิบตา

akoms
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2014, 18:38:39 »

ลองประกาศพร้อมติดรูปสุนัขแล้วเอาไปติดที่ร้านสัตวแพทย์ ร้านขายอาหารสัตว์ และสถานที่ติดป้ายได้ทั่วๆไปดูนะครับ น่าจะช่วยให้หาคนรับจ้างเลี้ยงได้เร็วขึ้น แต่ควรมีกำหนดให้เค้าว่ากี่เดือน เพราะถ้าเค้าเลี้ยงให้ต้องคุ้มกับการมาคอยดูแลสุนัขให้เรา ไม่ใช่ลงทุนไปแล้วเลี้ยงได้เดือนสองเดือนเราเลิกจ้างครับ

อาคม ทรงเจริญ
085-2951870 (1-2-call)
หน้า: 1 [2] พิมพ์