เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 08:59:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ช่วยหน่อย เชียงรายมีที่" ดัดฟัน "ไหนดี
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยหน่อย เชียงรายมีที่" ดัดฟัน "ไหนดี  (อ่าน 53553 ครั้ง)
แม่มดน้อย
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2011, 08:57:23 »

ช่วงนี้หมอแนนไม่รับเคสเพิ่มค่ะ เนื่องจากตั้งท้อง ลองเช็คข้อมูลอีกทีนะคะ

เวลาน้ำ "เข้าตา" มันจะ "แสบที่ตา" เเต่ถ้าน้ำ "ออกจากตา" มัน "แสบที่ใจ"
mplayl3oyd
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 30 มกราคม 2011, 22:32:24 »

เคยจัดกับหมอ...มาแล้วเสร็จหมดเรียบร้อย ก็ใส่รีเทนเนอร์ แล้วมีโอกาสได้ไปเชียงใหม่กับญาติๆ พอดีหลานเค้าจัดที่เชียงใหม่ก็ได้มีโอกาสให้หมอเค้าตรวจดู เป็นหมดด๊อกเตอร์อ่ะ ตรวจเสร็จเค้าก็ถามจัดที่ไหนมา เราก็บอกที่เชียงราย เค้าก็ถามต่อหมอชื่ออะไร ก็บอกไปชื่อ... เค้าบอกไม่เคยได้ยินนะ รู้จักแต่หมอประจักษ์ นั่นเค้าจบมาโดยตรง เราก็ถามต่อไปแล้วหมอที่ผมจัดอยู่หล่ะเค้าจบอะไรมา ด๊อกเตอร์ก็บอกว่าเดี๋ยวนี้มีหมอทันตกรรมทั่วไปเค้าก็สามารถจัดฟันได้โดยที่เค้าไปอบรมแล้วสั่งซื้ออุปกรณ์การจัดฟันก็สามารถจัดฟันได้แล้ว แล้วรู้มั้ยหมอที่จบหลักสูตรจัดฟันจริงๆ ในภาคเหนือมีแค่ 8-9 คนเอง เชียงใหม่รู้สึกจะมี 5 คน ลำปาง 2 คน แล้วก็ที่เหลือ (ข้อมูลเมื่อ 4-5 ปีที่แล้วตอนนี้คงมีเยอะขึ้น) แล้วก็บลาาาาาาาาาๆๆๆๆๆๆๆ ส่วนฟันของผมมาแต่ฟันรากไม่มา ก็เดินดูรอบๆ ร้านเป็นคลินิกเล็กๆ เครื่องไม้เครื่องมือสะอาดทันสมัย ดูรายชื่อหมอมีแต่ ด๊อกเตอร์ ทั้งหมด 5-6 คนเนี่ยแหล่ะจำไม่ได้ นายแพทย์ด๊อกเตอร์..... ทันตกรรมทั่วไป นายแพทย์ด๊อกเตอร์.... ทันตกรรมบูรณะ ..... ทันตกรรมประดิษฐ์ .... ทันตกรรมฟันปลอม .... ทันตกรรมจัดฟันเฉพาะทาง เห็นแล้วก็คิดอยู่เป็นเดือนก็เลยไปจัดที่นี่ ตอนนี้ฟันโอเคมากครับ ก็อยากจะฝากบอกเวลาไปจัดฟัน ให้ดูก่อนเลยว่าใบประกาศนียบัตรหมอเป็น ทันตกรรมทั่วไป หรือ ทันตกรรมจัดฟันเฉพาะทาง อันนี้สำคัญมากครับ หรือบางครั้งเค้าอาจจะเอาชื่อหมอคนอื่นมาใส่ ให้ดูให้ดีนะครับ ถ้ารอคิวนานก็ไปที่เชียงใหม่ได้เลยครับเยอะแยะหมอเก่งๆ ราคาไม่ต่างกันมากเท่าไหร่

เชียงรายมีกี่คนไม่แน่ใจแต่ดูจากเว็ปนี้ละเท่าที่รู้มีชื่อหมอประจักษ์กับหมอแนนที่จบมา คนอื่นไม่แน่ใจ

http://www.thaiortho.org/?page_id=140
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 30 มกราคม 2011, 22:35:13 โดย mplayl3oyd » IP : บันทึกการเข้า
winkwink
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2011, 10:45:32 »

แนะนำหมอแนนกับหมอประจักษ์ค่ะ
แต่เราจัดกับหมอแนน ใจดีมากค่ะ น่ารักแนะนำดีมาก
รู้สึกว่าฟันจะเข้าที่เร็วด้วยค่ะ
Me My Self
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2011, 16:41:06 »

คิดจะไปจัดเหมือนกันค้า ลองศึกษาไปเรื่อยๆ พร้อมค่อยไป

ที่แนะนำมาน่าสนใจทั้งนั้นเลยค้า
vin99543
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 13:49:40 »

มีครับ ทำดีมากเลย
~[ พะแนงไก่ ]~
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2012, 15:53:39 »

ที่ดังๆๆ ส่วนมากรอคิวนาน ไปหลายที บอกแต่ว่ารอคิว ปลายปี  ร้องไห้

gateaux
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2012, 23:10:13 »

จายเยนๆนะคิวมานเยอะเจงๆๆ ยิ้มเท่ห์
nammunnn
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2012, 00:30:45 »

มีคนแนะนำ หมอไตรรัตน์มา ไม่รู้ว่ามีใครเคยไปทำมารึเปล่า เป็นยังไงบ้าง แชร์ความรู้ด้วยนะคะ ^_^

ติดต่อ Line: opza อ๊อฟ
☼นุ้งนิ้งหนุ่งหนิ่งVSหนุ่งหนิ่งนุ้งนิ้ง☼
ชั้นประถม
*

知之为知之 不知为不知

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2012, 21:16:24 »

ตอนนี้ผมเพิ่ง ไปทำกับคลีนิคไตรรัตน์ กำลังเคลีย ช่องปากอยู่ครับ 23000 (แบ่งจ่าย)รวม ถอน ผ่า ขูดหินปูน อุดฟัน    และรายเดือนอีก 1000  ป.ล ราคา อยู่ที่สภาพช่องปากของแต่ละคน

สิ่งที่คุณทำ  จะพิสูจน์สิ่งที่คุณเป็น
หมูอ้วน
ชั้นประถม
*

^^(*!*)^^

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2012, 22:44:15 »

และ คลีนิคที่เปิดใหม่ ข้างยูเมะพลัส ละคะเป็นไงบ้าง  เหนไวดี 
lion2549
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2012, 13:11:11 »

จัดที่ไหนก้อดีหมดแหละคับยกเว้นหมออุไรวรรณแบบว่าชอบนินทาคนไข้และผู้ช่วยหมอปากเจ็บมากคับพูดจาชอบเหน็บแนบคนไข้
bigup000
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

I Dream a Dream

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2012, 16:41:22 »

จัดที่ไหนก้อดีหมดแหละคับยกเว้นหมออุไรวรรณแบบว่าชอบนินทาคนไข้และผู้ช่วยหมอปากเจ็บมากคับพูดจาชอบเหน็บแนบคนไข้
5555 เหมือนกันเลยครับ พอดีทำที่หมอแนนแล้ววันนั้นไปส่งเพื่อนทำที่หมออุไรวรรณนี่แหละ เค้าถามว่าทำที่ไหน ผมบอกที่หมอแนน เค้าก็จิ๊จ๊ะใส่เลย ตลกมาก

อย่ารักใครมากกว่าตัวเอง ยิ้ม
rung3011
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 21:16:40 »

หมออุไรวรรณอย่าจัดเลยไม่ดีสุด ๆทำก็ไม่ดีผู้ช่วยปากก็ไม่ดีอยากย้ายเคสมีหมอที่ไหนรับบ้างตอบหน่อยไปถามหมอประจักกับหมอแนนแล้วคิวเยอะเขาไม่รับมีที่ไหนแนะนำหน่อย
mn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2012, 22:39:54 »

ดีนะที่มาอ่านเจอซะก่อนเพราะว่าตั้งใจจะไปหมออุไรวรรณ
แต่เพื่อนแนะนำไปหมอแนน
waffle
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2012, 01:41:27 »

เราจัดที่หมอแนน โอเวอร์บุ๊คแต่ตอนนี้ที่รพ.งดรับคิว ต้องไปถามที่คลีนิคไม่รู้ว่ายังเปิดรับคิดอยู่มั้ย ก่อนหน้านั้นหาข้อมูลอยู่นานเพราะกลัวพลาดฟันล้มอะไรประมาณนี้ อายุก้อยี่สิบกว่าแล้ว หมอที่จบโดยตรงมี 2คน หมอแนนกับหมอประจัก  ถ้าไม่รีบมานักก็รอหมอนานนิดหน่อย คุ้มไม่เลี้ยงไข้และปลอดภัยกว่าเยอะ
พนง.บริการดีเวอร์
Thanaruk
มัธยม
**

ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะคน

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2012, 14:54:21 »

หมอ สุมิตร สูอำพัน ที่ รพ.เชียงราย ก้อจบทางด้านจัดฟันมาโดยตรงนะคะ แต่โรงบาลไทยคิวยาวๆ มากๆค่ะ เราเป็นเคสย้ายมาจากต่างจังหวัดอ่ะ ได้คิวด่วน รอประมาน 6 เดือนถึงหนึ่งปี ขนาดเคสด่วนนะเนี่ย
emachines
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2012, 19:42:43 »

คลินิคนิวสไมล์  หมอแนน ครั้งแรกเท่าไหร่ค่ะ แล้วครั้งต่อไปเท่าไหร่ค่ะ
ขอทราบค่าใช้จ่ายหน่อยค่ะ  ขอบคุณค่ะ
emachines
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2012, 19:53:17 »

คลีนิคหมอไตรรัตนื ดีมั๊ยค่ะ ขอความเห็นหน่อยค่ะ
Monkey2play
สุขใดไหนเท่ารักเมาคนอื่น สุขใดไหนชื่นคนอื่นรักเมา ~+
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2012, 15:26:17 »

อยากจะทำเหมือนกันค่ะ แต่ไปถามมาแต่ละที่ คำตอบเล่นเอาตกใจ
หมอประจักษ์ คิวยาวมากๆ คนเยอะ // หมอแนน คลินิค นิวสไมล์ โทรไปถามบอก ลงชื่อไว้ รอคิว2 ปี แถมเป็นคิวสำรองอีกห่างหาก // โรงบาล โอเวอร์บรู๊ค ปิดรับเคสดัดฟันแล้ว (โทรไปถาม Eคนรับสายพูดจาไม่ดี ตะคอกใส่อีก กระแทกสายใส่อีก)// โรงบาลเชียงรายประชานุ รอคิว 4-5ปี // หมอคมคาย บ้านคู่ ไม่ได้ไปถามเหมือนกัน ไม่รู้ว่ารับจัดฟันมั้ย // บ้านรักษ์ฟัน ยังไม่ได้ไปถามดลย ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน // หมอไตรรัตน์ บางคนก็ว่าดี บางคนก็ว่าไม่ดี ยังไม่ได้เข้าไปถามเหมือนกัน // หมออุไรวรรณ ทำไม่ค่อยดีมั้ง เห็นมีแต่คนว่ากัน ถ้าใครมีข้อมูลอะไรดีๆก็มาแชร์ๆกันบ้างนะ
Monkey2play
สุขใดไหนเท่ารักเมาคนอื่น สุขใดไหนชื่นคนอื่นรักเมา ~+
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2012, 15:28:39 »

อยากจะทำเหมือนกันค่ะ แต่ไปถามมาแต่ละที่ คำตอบเล่นเอาตกใจ
หมอประจักษ์ คิวยาวมากๆ คนเยอะ // หมอแนน คลินิค นิวสไมล์ โทรไปถามบอก ลงชื่อไว้ รอคิว2 ปี แถมเป็นคิวสำรองอีกห่างหาก // โรงบาล โอเวอร์บรู๊ค ปิดรับเคสดัดฟันแล้ว (โทรไปถาม Eคนรับสายพูดจาไม่ดี ตะคอกใส่อีก กระแทกสายใส่อีก)// โรงบาลเชียงรายประชานุ รอคิว 4-5ปี // หมอคมคาย บ้านคู่ ไม่ได้ไปถามเหมือนกัน ไม่รู้ว่ารับจัดฟันมั้ย // บ้านรักษ์ฟัน ยังไม่ได้ไปถามดลย ไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน // หมอไตรรัตน์ บางคนก็ว่าดี บางคนก็ว่าไม่ดี ยังไม่ได้เข้าไปถามเหมือนกัน // หมออุไรวรรณ ทำไม่ค่อยดีมั้ง เห็นมีแต่คนว่ากัน ถ้าใครมีข้อมูลอะไรดีๆก็มาแชร์ๆกันบ้างนะ

บ้านรักษ์ฟัน โทรไปถามแล้ว ไม่รับจัดฟัน ทำแต่ทันตกรรมทั่วไป
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์