เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 21:25:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  เสื้อผ้า รองเท้า เครื่องประดับ สินค้าแฟชั่น (ผู้ดูแล: CR.COM)
| | |-+  เรียนเชิญ Staff ทุกท่าน มาชี้แจงเลยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เรียนเชิญ Staff ทุกท่าน มาชี้แจงเลยครับ  (อ่าน 198 ครั้ง)
H๏w2Play
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 07:04:57 »

ก่อนอื่นบอกเลย โลกผมไม่ได้สวย ใครโลกสวยไม่ต้องอ่านกระทู้ผมนะครับ ผ่านได้เลย

รบกวน Staff ทุกคนชี้แจกทีครับ ขอคนที่มีภาวะผู้นำและมีเหตุผลพอที่จะตอบคำถามผมได้อย่างชัดเจนนะครับ

คือ ผมได้ตั้งกระทู้ขายแว่นตากันแดด แต่กระทู้ผมโดนลบด้วยเหตุผล

ก่อนตั้งผมได้ศึกษากฏเป็นอย่างดีและอ่านแล้วโดยเฉพาะข้อ7ที่ท่านนี้ได้บอกผม
แต่ กระทู้ร้านอื่นๆ(ขอไม่อ้างอิงลิ้งร้านอื่น ไม่อยากมีปัญหากับคนอื่น) ก็ตั้งได้ โดยวิธีการเลี่ยงที่จะใช้คำว่า ก๊อปปี้ เลียนแบบ ของปลอม และอื่นๆเพื่อสื่อความหมายว่าเป็นของเทียม กระทู้สามารถอยู่ได้ยาวถึงขนาดบางร้าน 20-30หน้าก็มี แถมบางร้านยังผิดกฏข้อนี้

๒. ห้ามกระทำปั่นกระทู้ ให้กระทู้ของตนเองเลื่อนขึ้นตลอด การอัพเดทกระทู้ของตนเอง โดยไม่มีข้อมูลใดๆเช่น ใส่ตัวยิ้ม /up/ดัน หรือมีแต่ข้อความเดิมๆ หากเจอจะลบทิ้งทันที

ผมได้ตั้งกระทู้เลียนแบบ ใช้ข้อความในการตั้งร้าน ใกล้เคียงกับร้านอื่น ๆ เช่น การโพสขายสินค้าโดยไม่สื่อความหมายว่าของเทียม มีลิ้งเชื่อมโยงไปดูสินค้าในร้านผมจากพวกแฟนเพจหรือเว็บที่ผมสร้าง

แต่ทำไมถึงไม่มีคำตอบให้ผม!!!!
 อำนาจอยู่ในมือคุณ ทำไมคุณเลือกที่จะปฏิบัติกับคนบางคน ละเว้นบางคน เลือกที่รักมักที่ชัง หรือพวกมากลากไป แค่คำชี้แจงคุณยังไม่มีให้ผม ภาวะผู้นำ อำนาจและเหตุผลหายไปไหนหมดครับ กรุณาใช้วิจารณญาณก่อนที่จะตัดสินคนด้วยครับ หรือเพราะผมมาใหม่ในห้องนี้เลยไม่มีสิทธิ์ขายแบบคนอื่น คนอื่นอยู่นาน โพสเยอะ เจอบ่อย มีสิทธิ์พิเศษหรอครับ

เรื่องทั้งหมดทั้งมวล ผมไม่ได้จะแข็งข้อ หาเรื่อง หรือกวนท่านแต่อย่างใด ผมมั่นใจว่าผมโตมากพอที่จะมีเหตุผลและรับฟังเหตุผล แต่ผมไม่ชอบความลำเอียงในสังคมแบบนี้เท่านั้น

รบกวนชี้แจงให้ชัดเจนด้วย ผมมั่นใจว่าหลายคนก็คิดแบบผมแต่ไม่กล้าพูด ขอบคุณครับ

นัดเจอ : เชียงราย(ตัวเมืองเฉพาะบางวัน) พะเยา(จุน ร่องแมด เชียงคำ)
บัญชี
นายชาญยุทธ พิริยะสิทธิการ
ธ.กรุงไทย
982-3-48311-6
ธ.กสิกร
165-2-48950-4
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 07:54:54 »

ทุกครั้งที่ลบกระทู้ เชื่อไหมว่าจะมีคำถามประมาณนี้ล่ะครับ เอาเหอะ ผมชินแล้ว และยังยืนยันคำตอบ แต่ถ้ายังจะดึง
งดัน แบนยาว  ๆ ครับ จบ

H๏w2Play
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 08:21:40 »

ทุกครั้งที่ลบกระทู้ เชื่อไหมว่าจะมีคำถามประมาณนี้ล่ะครับ เอาเหอะ ผมชินแล้ว และยังยืนยันคำตอบ แต่ถ้ายังจะดึง
งดัน แบนยาว  ๆ ครับ จบ

ถ้าคุณปฏิบัติตนดีเป้นแนวทางเดียวกันไม่เลือกปฏิบัติ ผมว่าคงไม่มีคนถามแบบนี้หรอกครับ คุณลองคลิกอ่านๆดูสิ กระทู้ในนี้50-50เป็นของเลียนแบบทั้งนั้น โพสกันมาเนิ่นนาน ไม่เห้นด่าว่าบ่น พอเกิดประเด็นแบบผมแล้วท่านถึงพึ่งมาลบ(เฉพาะกระทู้ตัวอย่างที่ผมแนะนำ) แต่กระทู้อื่นๆก็ยังคงอยู่แบบนี้นะหรอครับ

นัดเจอ : เชียงราย(ตัวเมืองเฉพาะบางวัน) พะเยา(จุน ร่องแมด เชียงคำ)
บัญชี
ธ.กรุงไทย
ธ.กสิกร
nuifish
ระดับ ป.ตรี
*

หนุ่ยครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 08:33:33 »

ใช้คำพูดแบบนี้เลยเหรอ ผมไม่ได้ดูแลห้องนี้ ไม่ได้โลกสวยนะ แต่ห้องที่ผมดูแล จะไม่มีกระทู้แบบนี้ให้เห็นเกิน 1 วัน

ไม่เห็นใช้คำพูดพูดกันดี ๆ ถามแบบสุภาพ ๆ น่ะ มีใครเคยสอนเรื่องนี้มั่งมั้ย

081-1072008 (สนส28/31,ChiangRai Lure Fishing Team)
H๏w2Play
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 08:54:46 »

ใช้คำพูดแบบนี้เลยเหรอ ผมไม่ได้ดูแลห้องนี้ ไม่ได้โลกสวยนะ แต่ห้องที่ผมดูแล จะไม่มีกระทู้แบบนี้ให้เห็นเกิน 1 วัน

ไม่เห็นใช้คำพูดพูดกันดี ๆ ถามแบบสุภาพ ๆ น่ะ มีใครเคยสอนเรื่องนี้มั่งมั้ย
รบกวน โควตข้อความผมที่ไม่สุภาพมาซักอันสิครับ ผมก็มีครับทุกคำ คำไหนประโยคไหนที่ผมไม่สุภาพครับ
ส่วนประโยคสุดท้ายของท่าน ผมถามท่านกลับเหมือนกันครับว่า มีใครสอนท่านมั้ยว่าคำสุภาพ/ไม่สุภาพเป็นยังไง ผมแค่ถามตรงๆคุณมองว่าไม่สุภาพหรอครับ หรือว่าคนที่ไม่ใช่สตาฟไม่มีสิทธิ์ถามหรือออกสิทธิ์ออกเสียงออกความคิดเห็นใดๆ

บัญชี
ธ.กรุงไทย
ธ.กสิกร
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 09:02:41 »

ตึงไปก็บ่น หย่อนไปก็ลำบาก แบนสักคนละปี น่าสนุกนะครับ ทำมาหากินบนเว็บฟรี ๆ แล้วยังเก่งอีก น่ากลัวจริง ๆ

H๏w2Play
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 09:02:56 »

ทุกข้อความผมจะไม่ Edit นะครับ เพื่อให้รู้ว่าไม่มีการแก้ไขข้อความที่โพส
แต่ถ้าท่านๆทั้งหลายคิดว่าอำนาจในมือท่านไม่จำเป็นต้องให้คำตอบหรืออะไรก็แล้วแต่ จะลบกระทู้เลยก็ได้ผมไม่ว่าอะไรและจะไม่ตั้งกระทู้ถามอีก เพราะรู้ว่าถามไปก็คงโดนลบ+ไม่ให้คำตอบอีกเช่นกัน หรือท่านจะแบน User ผมก็ได้ไม่ว่ากัน โตๆกันละ ผมคุยด้วยเหตุผลเสมอ

ที่สำคัญนะครับ
คนสั่งสอนผมมามีเยอะมากมาย และผู้สั่งสอนผมทุกท่านมักสอนเสมอว่า อันไหนผิดไม่ถูกต้อง ถึงเราจะเป็นแค่จุดเล็กๆ เราก็ควรทักท้วงและไม่ให้เกรงกลัวต่ออำนาจ ปัจจุบันผมเป็นครูผู้สอนท่านนึง ตำแหน่งเล็ก ๆ แต่เมื่อผู้บริหารทำไม่เหมาะสม ผมมักถามหาเหตุผลเสมอโดยไม่เกรงกลัวว่าจะโดนไล่ออกหรืออะไร ดังนั้น ถ้าท่านจะไล่ผมออก(Ban User) ผมก็คงไม่กลัวหรอกครับ ผมแค่แสดงจุดยืนและถามหาเหตุผลและความถูกต้องเท่านั้น ระบบทุกระบบมันมีปัญหาทุกที่แหละครับทั้งที่ทำงานและเว็บ อยู่ที่ว่าคนจะกล้าท้วงหรือไม่แค่นั้น

ส่วนเรื่องการใช้อำนาจของผม ผมเป็นครูฝ่ายปกครองดูแลเรื่องระเบียบวินัยของรนักเรียน ผมไม่เคยวเลือกที่รักมักที่ชัง ผมปฏิบัติเท่าเทียมกันทุกคน ถึงแม้นักเรียนบางคนจะเป็นลูกผู้บริหาร หรือนักการเมือง ผมก็ปฏิบัติเท่าเทียมกับลูกชาวนาแม่บ้านทั่วไป และผมมีเหตุผลให้นักเรียนทุกคนเสมอเมื่อผมลงโทษ นักเรียนทุกคนไม่เคยถามว่าทำไมคนนั้นไม่โดนคนนี้ไม่ว่า

ขอบคุณครับ

บัญชี
ธ.กรุงไทย
ธ.กสิกร
H๏w2Play
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 09:04:41 »

ตึงไปก็บ่น หย่อนไปก็ลำบาก แบนสักคนละปี น่าสนุกนะครับ ทำมาหากินบนเว็บฟรี ๆ แล้วยังเก่งอีก น่ากลัวจริง ๆ

อย่างที่บอกครับ ถ้าท่านคิดว่าเหมาะสมทำถูกต้อง ท่านก็แบนได้เลยผมไม่ว่า ผมเข้าใจครับว่าท่านเป็นผู้ปกครอง จะทำไรก็ได้ตามสิทธิ์ที่ท่านได้รับ

ขอบคุณมากครับสำหรับการตอบกระทู้หรือการแสดงอำนาจของท่าน ผมจะไม่ตอบละ ให้ท่านพิจารณาเองละกันว่าท่านควรทำไงกับ User ผม และกระทู้อื่นๆ

บัญชี
ธ.กรุงไทย
ธ.กสิกร
H๏w2Play
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 09:09:27 »

สุดท้ายนี้ ก็กราบขอโทษ Staff ทุกท่านด้วยถ้าถ้อยคำต่าง ๆ ที่ผมโพสแล้วท่านอ่านทำให้ท่านไม่พอใจ อย่างที่บอกแต่แรก ไม่ได้จะแข็งข้อ แค่ถามหาแนวทางปฏิบัติและมาตรฐานการตัดสินใจลงโทษที่ชัดเจน เว็บนี้ผมก็ค้าขายมาพักใหญ่ ๆ มีความผูกพันธ์พอสมควร ขอบคุณสังคมออนไลน์ เว็บขายของฟรี ๆ เพื่อคนเชียงรายที่สร้างโอกาส สร้างรายได้และอื่นๆอีกมากให้ตัวผมด้วย เว็บดีๆผมก็อยากให้อยู่นานๆแต่ถ้าปัญหาที่ผมถามมันจบด้วยมาตรฐานเดียวกันก็คงดีกว่านี้

ขอโทษอีกครั้งหากผู้อ่านบางท่านไม่พอใจกับสิ่งที่ผมถาม

บัญชี
ธ.กรุงไทย
ธ.กสิกร
หน้า: [1] พิมพ์