เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 21:24:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  ชาวกองตุง...ขอขอบคุณเชียงรายโพกัส ....ถนนคนเดินชอยโยมิ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 พิมพ์
ผู้เขียน ชาวกองตุง...ขอขอบคุณเชียงรายโพกัส ....ถนนคนเดินชอยโยมิ  (อ่าน 6901 ครั้ง)
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #140 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 15:05:34 »

ตกใจ
tigeroute
ระดับ ป.ตรี

ก้าวแรกของธุรกิจ คือการลงมือทำ

« ตอบ #141 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 16:28:50 »

เราเจอกันช้าไป 555
มาช้าก็ต้องให้สิทธิ์ท่านที่มาก่อน
ขออนุญาติ ลงชื่อไว้ก่อน เผื่อมีล็อคว่าง
กนกวรรณ  อิงคะวณิช
โทร. 084 1514878
ขายงานเชือกเทียนถักค่ะ
ตัวอย่าง

ร้านไทเกอร์รูท เซอร์วิส
รับฝาก ขายฝาก ซื้อ-ขาย อสังหาริมทรัพย์
ร้านอยู่บ้านหนองปึ๋ง ซอย6 (หน้าปากซอย)  
เบอร์ติดต่อ 084-6116597 ,083-8354265
IDLine:tigerooh
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #142 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2014, 20:52:23 »

ดัน
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #143 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2014, 06:55:00 »

ดันครับ ใครไม่มา ก็สละสิทธ์ให้คนอื่นนะครับ เพราะพ่อค้าแม่ค้า บางคนเขามีงานดี อยากมาขาย เราก็ให้เสียบเลยนะครับ เพราะเราอยากได้ พ่อค้าแม่ค้า ที่มีจิต ในการค้าขาย มีหัวใจร่วมกับโครงการกองตุง เหมือนครอบครัวเดียวกัน สามารถอยู่ด้วยกัน ร่วมกันสร้าง ร่วมกันเสริม ร่วมกันก่อ ร่วมกันส่งเสริม เราก็ มี รายได้  เลี้ยงชีพแบบยั่งยืน ขอนะครับ พวกเราอยากได้ พ่อค้าแม่ค้าทีเป็นมืออาชีพ แสดงความคิดเห็นร่วมกัน เพื่อสร้างเมืองเชียงราย
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #144 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2014, 09:51:53 »

ดันครับ ใครไม่มา ก็สละสิทธ์ให้คนอื่นนะครับ เพราะพ่อค้าแม่ค้า บางคนเขามีงานดี อยากมาขาย เราก็ให้เสียบเลยนะครับ เพราะเราอยากได้ พ่อค้าแม่ค้า ที่มีจิต ในการค้าขาย มีหัวใจร่วมกับโครงการกองตุง เหมือนครอบครัวเดียวกัน สามารถอยู่ด้วยกัน ร่วมกันสร้าง ร่วมกันเสริม ร่วมกันก่อ ร่วมกันส่งเสริม เราก็ มี รายได้  เลี้ยงชีพแบบยั่งยืน ขอนะครับ พวกเราอยากได้ พ่อค้าแม่ค้าทีเป็นมืออาชีพ แสดงความคิดเห็นร่วมกัน เพื่อสร้างเมืองเชียงราย
Hello kitty
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #145 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2014, 10:02:37 »

ลูกชิ้นปลาเเพนด้า จะขายได้มั้ยค่ะ ถ้าได้วันเสานี้จะไปรอ
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #146 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2014, 11:10:49 »

รบกวนตอบ...ครับ..เรื่องจะขายอะไร ขึ้นอยู่กับการพิจาราณากรรมการหลายคน นะครับ
อย่างน้อยถ้ามีเวลาแวะเข้ามาดูนะครับ อย่างน้อยได้คุยกับตัว มันสบายใจครับ
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #147 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2014, 13:58:42 »

ขยิบตา
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #148 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2014, 23:12:13 »

เจ๋ง
i-happy
ระดับ ป.ตรี

ชีวิตยังไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไป

« ตอบ #149 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2014, 23:35:26 »

งงๆกับการจองที่มาก เอาเป็นว่า วันเสาร์เจอกัน 9 โมงใช่ไหมครับ
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #150 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2014, 07:34:11 »

งงอะ ไรครับ โทรมาคุยได้ครับ 0834766300 ครับ ยินดี ตอบทุกคำถามครับ การได้พูด คุยคือ ความเข้าใจ ไม่ควร คิดไปเองนะครับ พวกเราทำด้วยใจ ครับ อยากให้เชียงราย น่าอยู่ ครับ      มีคำพูดออมาประโยคหนึ่งว่าถ้าวันหนึ่งถนนบ่มีความเป็นเอกลักษณ์ บ่ต่างจากคลองถม บ่มีคนมาแอ่ว ตอนนั้นคงแก้ไขหยังบ่ได้แล้ว.  เป็นคำพูด ของใครบางคนที่ทำงานบนถนน ทำให้ เก็บมาคิด นะครับ
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #151 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2014, 12:15:16 »

จุมพิต
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #152 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2014, 18:52:50 »

รูดซิบปาก
นายต๋อยหอย(^_^)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #153 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2014, 19:55:13 »

เด่วพ่อค้าแม่ค้า ทั่งหมดถนนคนเดินมา 9โมง
กลัวโดนตัดล๊อกปะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
แซวเล่นเน้อครับ  ชื่อกระทู้ชวนคิด
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #154 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 06:56:58 »

ครับ 5555     มาเถอะ ครับ การรักษาเวลา การนัด การพบปะ ใครก็ช่าง อยากให้เกียรติ ชึ่งกันและกันครับ เพราะเวลา เป็นสิ่งสำคัญ ชึ่งปัจจุบันเรื่องเวลานั้นคนเราก็ไม่ให้ความสำคัญเท่าไหร่ แต่ผมว่า วันเสาร์มีนะครับ ผมบอกได้แค่นี้เหละ ครับ 5555
หนานตั๋น
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #155 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 10:10:42 »

ช่วยดันครับ  ยิงฟันยิ้ม
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #156 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 11:18:59 »

ประกาศโครงการกองตุง   (ช่วยอ่านให้เข้าใจกันก่อนนะครับ พ่อค้าจะได้เอกสาร 1ชุดเก็บไว้กับตัว อีก 1ชุดเก็บไว้โครงการ กองตุง ครับ)

เรื่อง ข้อกำหนดและข้อปฏิบัติในการวางจำหน่ายสินค้าโครงการถนนคนเดิน “กองตุง”
ตามที่ชาวโครงการกองตุงได้มีการจัดทำโครงการถนนคนเดิน “กองตุง”โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการผลักดันยุทธศาสตร์ด้านการพัฒนาเศรษฐกิจและการท่องเที่ยวของจังหวัด การประชาสัมพันธ์เผยแพร่วิถีชีวิต ศิลปวัฒนธรรม สถานที่ท่องเที่ยวสินค้าพื้นเมือง และสินค้าหัตถกรรมที่บ่งบอกถึงความเป็นล้านนาโดยกิจกรรมเหล่านี้จะจัดขึ้น ณ ถนนคนเดินเชียงรายแยกเข้าซอยตรงข้ามวิทยาลัยอาชีวะศึกษาเชียงราย ข้างร้านโยมิ
เพื่อให้การดำเนินงานกิจกรรมถนนคนเดิน “กองตุง”เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและบรรลุวัตถุประสงค์ตามรูปแบบของงานที่วางไว้ด้วยการสร้างเสน่ห์แบบล้านนาสร้างความประทับใจแก่นักท่องเที่ยวและเพื่อให้เกิดความยั่งยืนตลอดไปรวมทั้งเป็นการสร้างเอกลักษณ์และเพิ่มแหล่งซื้อขายของที่ระลึกอีกแห่งหนึ่งของจังหวัดเชียงราย ทางโครงการจึงขอประกาศระเบียบปฏิบัติไว้ดังนี้
1. สินค้าที่จะนำมาจำหน่าย ต้องเป็นสินค้าหัตถกรรมสินค้าของที่ระลึกที่แสดงถึงความเป็นล้านนา สินค้าพื้นเมืองห้ามนำสินค้าประเภทอื่นที่นอกเหนือจากที่ระบุมาจำหน่าย
2.ขนาดพื้นที่ในการจัดวางสินค้า กว้าง 2 เมตร ลึก 1.5 เมตร ความสูงของโต๊ะที่วางขายต้องไม่เกิน 0.8 เมตร   
3. ค่าบำรุงสถานที่ โดยจัดเก็บเป็นค่าธรรมเนียมต่างๆ ดังนี้
3.1 ค่าธรรมเนียมแรกเข้า เพื่อใช้เป็นค่าใช้จ่ายในการติดตั้งไฟ Spotlight เวทีกิจกรรม ทำป้ายประชาสัมพันธ์ ตุงสัญลักษณ์สำหรับร้านค้าค่าจัดสรรพื้นที่การขาย
                3.2 ค่าบริหารจัดการส่วนกลางโซน A (ด้านหน้า) 200 บาท/เดือน (ค่าไฟค่าเก็บขยะ ค่าจ้าง รปภ. และค่าจัดกิจกรรมการแสดงต่างๆ แต่ละสัปดาห์เพื่อดึงดูดลูกค้า)
                3.3 ค่าบริหารจัดการส่วนกลางโซน B (ด้านในโครงการ) 120 บาท/เดือน (ค่าไฟ ค่าเก็บขยะ ค่าจ้าง รปภ. และค่าจัดกิจกรรมการแสดงต่างๆ แต่ละสัปดาห์เพื่อดึงดูดลูกค้า)
4. การจัดแต่งร้านต้องเน้นเอกลักษณ์แบบล้านนา
5. การแต่งการของผู้จำหน่ายสินค้า แต่งการชุดพื้นเมืองไม่แสดงกิริยาวาจาที่ไม่สุภาพกับลูกค้าและนักท่องเที่ยว และไม่แต่งกายล่อแหลมอนาจาร
6. ถ้าต้องการใช้ร่ม ต้องเป็นร่มพื้นเมืองเท่านั้น
7. ห้ามนำรถยนต์และรถจักรยานยนต์เข้ามาบริเวณงานตั้งแต่ 16.00 – 24.00 น.
8. ห้ามนำสินค้าประเภทอุตสาหกรรมมาจำหน่าย
9. สินค้าหัตถกรรมที่นำมาจำหน่ายควรมีการสาธิตให้นักท่องเที่ยวและผู้ที่มาเที่ยวชมได้ชม
10. ห้ามทิ้งขยะมูลฝอยสิ่งสกปรกต่างๆ ลงในบริเวณพื้นที่การจัดงานโดยเด็ดขาดเจ้าของร้านต้องดูแลรักษาความสะอาดบริเวณร้านค้าของตนเองและจัดเตรียมถุงใส่ขยะมาเอง
11. ห้ามส่งเสียงดัง สร้างความรำคาญให้แก่ร้านค้าใกล้เคียงรวมถึงผู้มาซื้อและเยี่ยมชมสินค้า
12. ถ้าสินค้าที่เข้าร่วมกิจกรรมไม่ตรงตามที่แจ้งหรือมีสินค้าที่ไม่อนุญาตเข้ามาจำหน่ายปลอมปน จะถูกระงับการขายทันทีและจะถูกตัดสิทธิ์ในการขาย
13.ผู้จำหน่ายสินค้าในแต่ละล็อคหากไม่สามารถมาจำหน่ายได้กรุณาแจ้งให้โครงการทราบล่วงหน้าอย่างน้อย 3 วัน เพื่อทางโครงการจะได้พิจารณาหาผู้      มาจำหน่ายแทนถ้าไม่มีการแจ้งจะถือว่าเป็นการขาด และถ้าไม่มาขายเกินสองครั้งต่อเดือนจะถูกตัดสิทธิ์การขายโดยทันที
14.ห้ามโอนสิทธิ์พื้นที่การขายสินค้าให้ผู้อื่นโดยเด็ดขาดก่อนได้รับอนุญาตจากคณะกรรมการเท่านั้น
15. ถ้ามีการทะเลาะวิวาทระหว่างพ่อค้าแม่ค้าคู่กรณีทั้งสองฝ่ายจะถูกตัดสิทธิ์ในการขายทันที
16. ผู้จำหน่ายสินค้าต้องมีส่วนร่วมในการบริหารจัดการกองตุงโดยจัดตั้งคณะกรรมการเพื่อดูแลร่วมกัน
17. กรณีที่ผู้จำหน่ายสินค้าทำผิดกฎระเบียบของโครงการและถูกตัดสิทธิ์การขายจะไม่สามารถเรียกร้องเงินค่าแรกเข้าหรือเงินที่เก็บค่ารายเดือนคืนได้
18. ขอความร่วมมือผู้จำหน่ายสินค้าได้ปฏิบัติตามกฎระเบียบข้อบังคับโดยเคร่งครัดจึงขอ
ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน ทั้งนี้ตั้งแต่วันที่ 11 ตุลาคม 2557 เป็นต้นไป

________________________________                       ________________________________
(                                                            )                                                              (                                                            )
    ตัวแทนโครงการกองตุง เชียงราย                                                                                       ชื่อพ่อค้าแม่ค้า      
                                                                                   ล็อคที่........................... เบอร์โทร................................. ( ).เอกสารแนบสำเนาบัตรประชาชน 1 ฉบับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 11:22:45 โดย tenpum » IP : บันทึกการเข้า
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #157 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 11:27:56 »

ยิงฟันยิ้ม

* 20141009_112747-1.jpg (20.53 KB, 559x368 - ดู 161 ครั้ง.)
tenpum
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #158 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 11:33:37 »

เอาขาตุงมาโชว์ ครับเสร็จทันวันเสาร์ ครับ
พร้อมให้พ่อค้าแม่ค้ารับไปได้เลยครับ
 ช่วยกันดูแลครับ
เป็นสมบัติของพ่อค้าแม่ค้า 1ชุด ครับ ของจริงสวยครับ
ทำด้วยใจครับ ชาวล้านนา

* 20141009_113414-1.jpg (58.47 KB, 408x673 - ดู 166 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 13:04:32 โดย tenpum » IP : บันทึกการเข้า
supaw
*

« ตอบ #159 เมื่อ: วันที่ 09 ตุลาคม 2014, 11:38:49 »

ขออนุญาติ ดัวยคนนะค่ะ เผื่อมีล็อคว่าง
สุภวรรณ ภู่ฮะ
โทร. 081 432 2350
ขายดอกไม้ประดิษฐ์ค่ะ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8] 9 10 พิมพ์