เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 03:59:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ห้องโพสรูป-ภาพประทับใจ (ผู้ดูแล: ap.41)
| | |-+  แม่ฮ่องสอน 3 วัน 2 คืน
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน แม่ฮ่องสอน 3 วัน 2 คืน  (อ่าน 3085 ครั้ง)
ⒷⒼ*
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2014, 13:46:51 »

ปาย 10 กว่าปีเปลี่ยนไปอย่างมาก
ช่วงเทศกาลผมคนหนึ่งที่จะขอห่างปาย กลัวไม่มีน้ำมันเติม
ยิงฟันยิ้ม
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2014, 14:14:25 »

อยากไปตามรอยจังเลยครับ ยังไม่เคยขับรถไปจนถึงแม่ฮ่องสอน ไปถึงแค่ปายเอง ได้เห็นรูปจากกระทู้นี้แล้ว ต้องไปให้ได้สักครั้งล่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

WEBMASTER
เจ้าสำนักใหญ่
Administrator
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2014, 15:25:53 »

ขอบคุณมากๆ  อยากไป  แต่ไม่ได้ตั้งหลักซะที
เดี๋ยวจะตามไปไม่นานนี่แล่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ลองไปดูครับ ผมว่าไปช่วงก่อนถึงฤดูหนาวกำลังเหมาะ ไม่ต้องแย่งกันไปเหมือนหน้าหนาว

คนก็ไปเที่ยวเรื่อยๆ ที่พักยิ่งหาง่ายเลย ใจกลางเมืองบรรยากาศดี ราคา 300 บาทก็มี เห็นเขาบอกช่วงนี้ราคาไม่แพงเหมือนช่วงหน้าหนาว

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2014, 15:27:13 »

ปาย 10 กว่าปีเปลี่ยนไปอย่างมาก
ช่วงเทศกาลผมคนหนึ่งที่จะขอห่างปาย กลัวไม่มีน้ำมันเติม
ยิงฟันยิ้ม

จะกลายเป็นเมืองฝรั่งไปแล้วครับ ยิ่งมีนักท่องเที่ยวจีนไปกันอีก  ร้านกาแฟไม่มีโต๊ะนั่งเลย มีแต่คนจีนคุยกันเสียงดังเต็มร้าน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ติดตามข่าวสารได้ที่เพจ :  https://www.facebook.com/crfocus
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2014, 15:30:13 »

อยากไปตามรอยจังเลยครับ ยังไม่เคยขับรถไปจนถึงแม่ฮ่องสอน ไปถึงแค่ปายเอง ได้เห็นรูปจากกระทู้นี้แล้ว ต้องไปให้ได้สักครั้งล่ะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถ้าถึงปายแล้วก็มาได้ครึ่งทางแล้วนะครับ ถ้าเราคิดว่าไปแม่ฮ่องแม่สอนมันจะใกล คิดแค่ว่าไปอำเภอปางมะผ้าก็พอ จากนั้นถึงปางมะผ้าค่อยคิดต่อไปแม่ฮ่องสอน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทริปนี้ไปยังเที่ยวไม่ทั่วเลยครับ เที่ยวแบบรีบไปรีบกลับ ถ้าไปหน้าหนาวไม่อยากจะคิดเลยรถจะติดกลางดอยกันขนาดไหน

chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2014, 17:45:52 »

สวยๆงามๆ แต่บ่เกยไปกำเตี่ย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
abs
ระดับ ป.ตรี

แค่คนชอบถ่ายรูป ^^

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2014, 18:40:29 »

มาชมภาพ รำลึกความหลังครับ อยากไปอีก ยิงฟันยิ้ม
ถ้ำน้ำลอดผมไปปลายฝน น้ำแห้งลอดไม่ได้ล่ะสวยจัง

ถ่ายรูปนี้มันสนุกจัง^^
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2014, 19:34:29 »

ม่วนครับ เดียวจะหาโอกาสไปแอ่วถ้าน้ำลอดครับ

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
WH_Y
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2014, 21:28:12 »

..ขอบคุณภาพสวยๆค่ะแอดมิน  ยังไม่เคยไปเหมือนกันค่ะแม่ฮ่องสอน.. ยิ้มกว้างๆ
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2014, 11:17:53 »

มาชมภาพ รำลึกความหลังครับ อยากไปอีก ยิงฟันยิ้ม
ถ้ำน้ำลอดผมไปปลายฝน น้ำแห้งลอดไม่ได้ล่ะสวยจัง

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ม่วนครับ เดียวจะหาโอกาสไปแอ่วถ้าน้ำลอดครับ

ถ้าไปเที่ยวถ้ำแนะนำให้เอาไฟฉายติดตัวไปด้วย

..ขอบคุณภาพสวยๆค่ะแอดมิน  ยังไม่เคยไปเหมือนกันค่ะแม่ฮ่องสอน.. ยิ้มกว้างๆ
สวยๆงามๆ แต่บ่เกยไปกำเตี่ย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพิ่งมีโอกาสได้ไปครั้งแรกเหมือนกันครับ เสียดายมีเวลาน้อย ในตัวเมืองยังเที่ยวไม่ทั่วเลย ต้องรีบกลับ

รูปภาพทั้งหมดเอาลงที่ facebook คลิกไปดูได้เลยครับ
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.710389179008116&type=1&l=a9ecc66fe6

ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 15 สิงหาคม 2014, 23:33:31 »

ยังไม่เคยไปเลย

meecombat
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 19 สิงหาคม 2014, 20:26:18 »

ภาพสวย บรรยายสนุก วิวสวย ลูกชายหน้าเหมือนท่าน webmaster

เอารถอะไรไปครับท่าน ซูซูกิ หรือเปล่า หรือ โตโยต้า
ผมไปมาเมื่อ 4 ปีที่แล้ว แต่ขึ้นทาง เชียงใหม่ ออบหลวง สวนสน แม่สะเรียง แม่ฮ่องสอน
ปางมะผ้า ปาย

ที่ท่านถ่ายภาพมาผมไปมาเกือบครบครับ ขาดถ้ำที่ปางมะผ้า กับ ปางอุ้ง
ภาพที่ถ่ายมาผมดูแล้วทุกอย่างยังเหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับแม่ฮ่องสอน ปาย และก็วัดทั้งหมด ทุกอย่างยังคงวางที่เดิม ร้านค้ายังเหมือนเดิม

ผมไม่ได้ไปเอาสติ็กเกอร์ครับ สติ็กเกอร์แม่ฮ่องสอนไม่ได้ไปเอา ยิงฟันยิ้ม
WEBMASTER
แฟนพันธ์แท้

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 20 สิงหาคม 2014, 10:51:23 »

ภาพสวย บรรยายสนุก วิวสวย ลูกชายหน้าเหมือนท่าน webmaster

เอารถอะไรไปครับท่าน ซูซูกิ หรือเปล่า หรือ โตโยต้า
ผมไปมาเมื่อ 4 ปีที่แล้ว แต่ขึ้นทาง เชียงใหม่ ออบหลวง สวนสน แม่สะเรียง แม่ฮ่องสอน
ปางมะผ้า ปาย

ที่ท่านถ่ายภาพมาผมไปมาเกือบครบครับ ขาดถ้ำที่ปางมะผ้า กับ ปางอุ้ง
ภาพที่ถ่ายมาผมดูแล้วทุกอย่างยังเหมือนเดิม ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับแม่ฮ่องสอน ปาย และก็วัดทั้งหมด ทุกอย่างยังคงวางที่เดิม ร้านค้ายังเหมือนเดิม

ผมไม่ได้ไปเอาสติ็กเกอร์ครับ สติ็กเกอร์แม่ฮ่องสอนไม่ได้ไปเอา ยิงฟันยิ้ม

เอาโตโยต้าไปครับ ซูซูกิคงจ่ายค่าน้ำมันไม่ไหว ไม่ได้ติดแก๊สด้วย ถึง อ.ปาย คงเมื่อยไปหมดทั้งตัว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

benzto
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 21 สิงหาคม 2014, 09:28:19 »

ไปมาล่าสุด ครั้งแรก และครั้งเดียว ตอนที่กำลังฮิตใหม่ๆ ตอนหนังรักจัง กี่ปีจำไม่ได้ละ  แต่กลับทาง ขุนยวม แม่แจ่ม  จอมทอง  ถ้าไปอีกครั้งคงยิงยาว นอนในตัวเมืองครับ ปายไม่แวะละ

ขออภัยในบางลีลา
>:l!ne-po!nt:<
~: ดาบราชบุตร :~
แฟนพันธ์แท้
*

~>: แขกดอย :<~

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2014, 11:31:34 »

แหมสองปี๋จะตวยฮอยเน้อ

!!!!!  กว่า ๑,๑๐๐ กม.จากยอดดอยสู่ทะเล...ตะวันออก  !!!!!

www.facebook.com/1100kilometer

||||| ธรรมชาติสร้างอากาศบริสุทธิ์    ส่วนมนุษย์นั้นสร้างอาวุธเพื่อทำลาย |||||
mana.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2014, 12:18:31 »

ไปตึ๊กปาย-ป๋างอุ๋ง 3 วัน 2 คืนเหมือนกั๋น ท่าน จขกท.ได้แอ่วนักเหลือก่อน เป๋นดีขอยเน๊าะ
9270
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 07 กันยายน 2014, 17:46:22 »

อยากไป  เหลือเมืองเดียวที่ไม่ได้ไป   นอกนั้นไปมาหมดแล้ว  พันกว่าโค้ง  เตรียมตัวเตรียมใจไว้เน้อหมู่เฮา
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์