เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 07:08:17
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  จริงหรือไม่..ครู เทศบาล .7 ลาออกไป 13 คน..ท่านใดทราบบ้าง
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 22 พิมพ์
ผู้เขียน จริงหรือไม่..ครู เทศบาล .7 ลาออกไป 13 คน..ท่านใดทราบบ้าง  (อ่าน 38104 ครั้ง)
AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 21:40:46 »

สงสัยจะยาวเรื่องนี้ ยังรอรับข้อมูลอยู่นะครับ ท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องนี้ รบกวนแสดงความเห็นกันได้เต็มที่เลยนะครับ มีผู้ปกครองหลายท่านสนใจเรื่องนี้กันมากครับ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 21:43:40 »

กระทู้น่าติดตามครับ

AIT

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 21:52:48 »

กระทู้น่าติดตามครับ

กระทู้ต้อนรับผู้บริหารระดับสูงในก.ศึกษาธิการที่กำลังจะมาเชียงรายในวันสองวันนี้เลยมั้งครับ อิอิ
pattanai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 23:05:16 »

น่าสงสารโรงเรียนจังเลย.....กว่าจะสร้างชื่อเสียงมาได้...แต่ต้องมาจบลงเพียงแค่คนๆเดียว
AIT

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 23:08:19 »

น่าสงสารโรงเรียนจังเลย.....กว่าจะสร้างชื่อเสียงมาได้...แต่ต้องมาจบลงเพียงแค่คนๆเดียว

ท่านลองขยายความตรงนี้หน่อยได้มั้ยครับ เหมือนท่่านมีข้อมูล อยากรู้เหมือนกันครับ
A BB OffRoad Freedom Club
ระดับ ป.ตรี

E22YDA การยึดติดเป็นสิ่งไม่แท้

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 24 มกราคม 2011, 23:11:04 »

ติดตามดูต่อไป ของผมพ้น ม.3 ไปคนแล้วเรียนต่อเทคนิคเชียงราย สาขาก่อสร้าง
คนที่ 2 ม.1 ท.6 เรียนแบบสบายๆไม่กดดันลูกครับ
คนที่ 3 ป.3 ท.1 เรียนแบบชิ้วๆครับ ไม่กดดันอีกนั่นแหละ
เห็นเพื่อนที่สอนอยู่ ท.1 บอกว่าเรื่องการเมืองครับ ขั้วใหม่กับขั้วเก่า ครับผม
ผู้ใหญ่ขัดแย้งกัน แต่สุดท้ายมาลงที่เด็ก เปรียบเหมือนสนามกีฬากลางนั่นแหละครับผม

"ขาดทุนคือกำไร เพราะหากเรายอมขาดทุนกันบ้าง ไม่ว่าจะเป็นรายได้ ชื่อเสียง กำไรที่ได้ก็จะเกิดกับสังคม ทำให้สังคมดีขึ้น"พระราชดำรัสในหลวง"ทำบุญอย่าหวังผล ให้นึกว่าการทำบุญเป็นเรื่องสนุก แล้วความสุขจะตามมา
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 11:10:39 »

ท่านลองขยายความตรงนี้หน่อยได้มั้ยครับ เหมือนท่่านมีข้อมูล อยากรู้เหมือนกันครับ
ขอความกรุณาด้วยนะครับ
ท่านที่มีข้อมูลที่อะไรอยู่บ้าง..ช่วยๆกัน
เชื่อได้เลยว่า..หลายๆท่านที่เข้ามาอ่าน..อยากจะมีข้อเสนอแนะหรือข้อเท็จจริง
ขอความกรุณาช่วยแจ้งด้วยนะครับ
ขอบพระคุณคร้าบบบบบ...

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
pc_room
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 11:15:22 »

รอรับข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ
เทพ_ผางาม(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 11:21:06 »

ขอความกรุณาด้วยนะครับ
ท่านที่มีข้อมูลที่อะไรอยู่บ้าง..ช่วยๆกัน
เชื่อได้เลยว่า..หลายๆท่านที่เข้ามาอ่าน..อยากจะมีข้อเสนอแนะหรือข้อเท็จจริง
ขอความกรุณาช่วยแจ้งด้วยนะครับ
ขอบพระคุณคร้าบบบบบ...
อย่าไปกดดันเขาคับ อาจจะได้ข้อมูลมาข้างเดียว เดี๋ยวคนก็เอามาโพสมั่้วๆคัับ ยังไงก็ใช้ระบบ pm เอา...อิอิ
hino
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 12:08:41 »

ลูกผมก็เรียนที่นั่น ไปเรียนเสริมที่ YM เกาะลอยกับเพื่อน ๆ ที่นี่ สอบความรู้ความสามารถ
เร่ิมที่ B Starter ทุกคน สงสารเด็กมากครับ อยากได้คำแนะนำจากหลาย ๆ ท่าน
ผมคิดจะย้ายโรงเรียนลูกเลย ยอมรับคิดมากครับ สงสารลูกด้วย (ผมมีลูกคนเดียวครับ)
O-L-Y-G-O-N
มัธยม
**

นานาจิตตัง

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 12:12:23 »

ความจริงคงจะปรากฏสักวัน (จะรู้ไหมนี้ว่าเกิดอะไรขึ้น จะได้เลือกโรงเรียนให้ลูกหลานได้)

จงเรียนรู้
domvit
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 12:35:09 »

เท่าที่ฟังข่าวมาหลายๆอย่าง..จากผู้ปกครองหลายๆคน
ทาบว่าครู ท.7 หลายๆคนได้ลาออก..มากว่า 13 คน
ท่นใดทราบข้อมูล/เท็จจริงบ้าง ช่วยมาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ
เพราะลูกของผมเองก็เรียนอยู่ที่นั่นเหมือนกัน
ทราบมาเพียงคร่าวๆว่า..ต้องการลดจำนวนครูลง..จนครูหายไป 13 คน
(อัดตราจ้างสอน)
แล้วมันจะเพียงพอต่อการต่อการสอนและดูแลเด็กๆหรือ..
เมื่อวันก่อนมีการประชุมผู้ปกครอง..ชั้นอนุบาล 3  มีไปกันน้อยบางตา
 ทราบว่ามีคนที่ประสงค์จะเรียนต่อกันในชั้น ป.1..จำนวนน่าใจหาย
ท่านใดมีข้อมูล..ช่วยกันแชร์ข้อมูลในการตัดสินใจด้วย

THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 13:02:54 »

แผ่นใบปลิวนั้น..ที่ว่อนทั่วโรงเรียนจะหนักที่แผนกประถม
เพราะว่า..ส่วนของประถมนั้น..เป็นรุ่นบุกเบิก..
พ่อ--แม่เขากล้า..ที่จะเอาลูกของตัวเองเป็นจุดเริ่มต้น
ทุกคนขุนลูกตัวเองเพื่อสู้..พร้อมกับจะสร้างชื่อเสียงให้กับโรงเรียนในรุ่นบุกเบิก
คงไม่ต้องห่วงอะไรมาก..แต่ถ้าหัวมันส่าย..ยังไงหางมันก็ต้องกระดิก..กระทบถึงกันแน่นอน
แต่ที่แผนกอนุบาล..ชื่อเสียงเขามีอยู่แล้วเป็นทุนเดิม..
ครู+พี่เลิ้ยง รวมกัน 4 คน เหมาะสมครับ..
แต่ถ้าลดจำนวนครูหรือพี่เลิ้ยงลง..ผมว่า..มันต้องมีเหตุผลมาหักล้างกันแบบหมดจด
เพราะ..ปัจจุบัน..จำนวนของครูเริ่มลดแล้วครับ
ด้วยเหตุผลอันใด..ผมไม่รู้..เพราะไม่ได้เข้าร่วมประชุมผู้ปกครองด้วยเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว
อย่าเปลี่ยนม้า..กลางศึก..คติไทยๆ..ทุกคนคงจะจำกันได้..ผมว่ามันยังใช้ได้อยู่ในสังคมปัจจุบัน

--ใบปลิวที่อยู่กับทางผมเองนั้น..ลืมไปว่า..ได้ให้กับผู้ปกครองอีกท่านไป ลืมทำสำเนาเอาไว้
ไว้ผมจะขอคืน..แล้วเอามาก๊อปปี้แบ่งปันกันครับอ่านครับ--

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
midnight
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 13:27:02 »

ไม่ได้ข่าวเลย กำลังติดตามอยู่เหมือนกันค่ะ ลูกสาวเรียนอยู่ป.1 ยังแอบเป็นห่วงว่าตึกใหม่ยังไม่ได้สร้าง แล้วเด็กๆที่กำลังจะจบป.3 ขึ้นป.4 จะมีห้องเรียนมั้ย
corner_online
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 13:31:29 »

ถามลูก 2 คนที่เรียนที่นี่ ลูกยังให้คำตอบเดิมคือมีความสุขกับการเรียนที่นี่ เด็กรักครู.. รักโรงเรียนและรักเพื่อนมากค่ะ อยากให้ทุกคนหนักแน่น มีจุดยืนที่ชัดเจน(ชักลังเล...) มาร่วมกันช่วยคิดถึงสาเหตุและแนวทางแก้ปัญหา ใจหายมากค่ะที่ผู้ปกครองหลายๆท่าน เริ่มทยอยย้ายโรงเรียนให้ลูก สงสารลูกตัวเองด้วยค่ะ..เพราะดิฉันก็ชักลังเลเหมือนกัน
รุ้งกินน้ำ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 15:00:56 »

ได้รับจดหมายเหมือนกัน เท่าที่อ่าน เป็นจริงเกือบทั้งหมด สังเกตจากลูกตัวเอง
 ลูกเรียนอยู่ป.3  ตอนนี้ตัวเค้าเองอยากย้ายที่เรียนมาก กำลังมองหาที่เรียนใหม่
จริงๆก็ไม่อยากย้ายเพราะเริ่มเรียนที่นี่ตั้งแต่อนุบาล เป็นรุ่นแรกและรุ่นบุกเบิก แต่ตอนนี้รู้สึกอะไร..ไม่เป็นอย่างที่คาดหวัง ไม่แตกต่างจากโรงเรียนท.อื่น แล้วเราจะมาจ่ายให้แพงกว่าทำไม 

โลกใบนี้ยังมีมุมดีๆให้มอง
Mylovesss
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 15:27:10 »

ได้รับจดหมายเหมือนกันครับ ลูกผมเรียนแยู่ ท.7 ทั้ง2 คน คนเล็กกำลังจะขึ้น ป.1 เมื่อประชุมผู้ปกครองที่ผ่านมา ผมได้เข้าประชุมด้วย มีผู้ปกครองตั้งคำถามกับ ผอ. เยอะ ครับ แต่เท่าที่ฟัง ผอ. ตอบคำถามไม่เคลียร์ ไม่ว่าจะเรื่องงบประมาณ การปรับลดบุคลากร ก็ยอมรับว่าเริ่มลังเลกับโรงเรียนนี้เหมือนกัน แต่ยังไม่รู้จะทำยังไงเหมือนกัน
hino
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 15:39:17 »

ตอนแรกที่เอาลูกมาเรียนที่นี่เพราะคิดว่า ครูดูแลทั่วถึง แต่ตอนนี้เพื่อนส่วนใหญ่ถามจะเอาลูกมาเรียนที่นี่ ผมบอกคำเดียว อย่าเลย ส่วนใหญ่คนที่รู้จักจะมาถามผมเพราะผมรักลูกมาก มีลูกคนเดียว อยากจะมอบสิ่งที่ดีที่สุดให้กับลูก คิดดูแล้วถ้าเหมือนที่คุยกันตอนประชุมผู้ปกครอง กับผู้บริหารคนก่อน ผมคิดว่าค่าเทอมไม่แพง แต่ตอนนี้สำหรับผมคิดว่า เหมือน ๆ กับ ท. อื่น ๆ
emotion
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 17:52:34 »

รอตามดูสถานการณ์

อยากทราบรายละเอียดในใบปลิวที่ว่าน่ะค่ะ
AIT

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 25 มกราคม 2011, 18:26:24 »

รอรับข้อมูลอยู่เหมือนกันครับ

ท่านนี้บ้านอยู่หน้าโรงเรียนเลยครับ ใช่มั้ยเล็ก ต้องติดตามต่อไปครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 22 พิมพ์