เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 21:38:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  คิดยังไงการตั้งชมรมไอทีเพื่อแลกเปลียนความรู้ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน คิดยังไงการตั้งชมรมไอทีเพื่อแลกเปลียนความรู้ครับ  (อ่าน 1451 ครั้ง)
คอมต้นไม้
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ราคาไม่สำคัญ สำคัญอยู่ที่น้ำใจครับ

« เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 11:47:12 »

ผมลองตั้งกระทู้ดูครับว่าใครคิดยังไง
เพื่อว่าอาจมีผู้ใหญ่ในเว็ปสนใจที่จะตั้งชมรมครับ
จะได้มีการรวมกลุ่มเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้
และพบปะกัน

ขอความกรุณาด้วยครับช่วยกันแสดงความคิดเหตุครับ

ขอบคุณครับ

Iro Iro Sabisu  Homeservice  บ้านดู่
รับ เชอวิต ซ่อมแซมและปรับปรุง บ้าน อาคาร สำนักงาน ร้านค้า หอพัก คอนโด  ให้คำปรึกษาและออกแบบฟรี
097-3416-863  ช.นุ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 12:02:20 »

ส่วนตัวแล้วไม่ครับ

ไม่อยากให้ใครวางตัว  ยิงฟันยิ้ม

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 12:05:16 »

ร้องไห้ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
คอมต้นไม้
มัธยม
*

ราคาไม่สำคัญ สำคัญอยู่ที่น้ำใจครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 12:18:24 »

ไม่อยากให้ใครวางตัว  ยิงฟันยิ้ม
เราก็หาผู้ใหญ่ในเว็ปมาเป็นประธานสักคนดิ
อย่างท่านผู้ดูแลบอร์ดนะ

Iro Iro Sabisu  Homeservice  บ้านดู่
รับ เชอวิต ซ่อมแซมและปรับปรุง บ้าน อาคาร สำนักงาน ร้านค้า หอพัก คอนโด  ให้คำปรึกษาและออกแบบฟรี
hero2515
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 21:35:42 »

สวัสดีครับผมเห็นด้วยครับแต่ไม่ต้องตั้งใครดำรงตำแหน่งอะไรหรอกครับเพียงแต่มีคนจัดทำwebไว้สำหรับให้ทุกคนมาแลกเปลี่ยนความรู้กันก็พอแล้วครับอยากให้มีหลายๆwebครับแต่ไม่ใช่การตอบกระทู้สั้นๆอย่างนี้อยากให้ทุกคนเข้ามาเสนอความรู้ที่ตัวเองมีและเสนอสิ่งที่ตัวเองไม่รู้และอยากรู้ผมอยากให้เป็นอย่างนี้ครับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 23:36:43 »

เราก็หาผู้ใหญ่ในเว็ปมาเป็นประธานสักคนดิ

นั่นเนาะครับ ผู้ดูแลบอร์ด วันก่อนยังโดนผู้ดูแลบอร์ดเต๊กเอาแรมเลย 55

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
คอมต้นไม้
มัธยม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2011, 09:37:56 »

555555+

นั่นเนาะครับ ผู้ดูแลบอร์ด วันก่อนยังโดนผู้ดูแลบอร์ดเต๊กเอาแรมเลย 55

LPUnderground
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2011, 12:23:35 »

ไม่ต้องตั้งชมรมก็ได้ครับ ยึดบอร์ดนี้เลย 555+
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2011, 17:18:12 »

ไม่ต้องตั้งชมรมก็ได้ครับ ยึดบอร์ดนี้เลย 555+

+100000  ยิงฟันยิ้ม

เด็กอินเตอร์
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2011, 21:42:53 »

มีไรก็ถามในบอร์ดนี่หละ ดีแล้วครับ

คำเตือน : ระวังตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพ โปรดตรวจสอบประวัติผู้ขายและสินค้า ก่อนโอนเงิน
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2011, 08:56:32 »

ชมรมมีเยอะแล้วครับ คุยกันในนี้ก็น่าจะโอเคแล้ว  ยิ้มเท่ห์

jesdath
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 03:52:32 »

ที่เชียงใหม่มีมานาน มีกิจกรรมอบรมให้ความรู้ เพราะมีพวกนักวิขาการเยอะ
--เชียงรายมีคนใช้เยอะ แต่พวกช่าง หรือเจ้าของร้านมักไม่ต่อยว่าง หรือว่างไม่ตรงกัน
--ดังนั้นยึดบอร์ดนี้ดีที่สุด
ผมเอง ชอบคอมเก่าๆ  ลงวินโดวส์มี ก็ช้าไป เอ๊กซ์พีก็เน่าบ่อย  โปรแกรมกันไวรัสมักลบแอพลิเคชั่น  ตอนนี้เลยเอาลินุกซ์มาลงใส้คอมลูกสาว เพนเที่ทรี 886 เม็ก เร็วดีมาก เข้าเน็ต มีคลิปยูทิวป์ดูไว ไม่ต้องรอโหลด  เฉพาะลินุกซ์ผมโหลดมาเกือบ 20 ตัว เน้นอูบุนตูเป็นหลัก และเล่นมา5-6ปีได้มั้ง แต่ยังไม่ถือว่าเก่ง แค่ พอรู้ เอง
---ที่เชียงใหม่ ไล่จับวินโดวส์เถื่อน เข้าร้านเกม เจอลินุกซ์เข้าไป งงสิครับพี่น้อง  เพราะมีโปรแกรมไวน์ ซึ่งเอาแอพพลิเคชั่นวินโดวส์มารันบนไวน์อีกที--บอกแล้วเชีงใหม่เมืองปราบเซียน
---มีหลายร้านที่ผมไปเยี่ยมมา มีอีกหลายร้านที่ยังไม่เคยเข้าไป
---ความฝันอยากจะทำเป็นแบบโรงเรียน หรือสูนย์ข้อมูล จดทะเบียนเป็นโรงเรียน ใช้คอมสัก 50
เครื่องต่อรวมกัน แล้วเรนเดอร์หนังสามมิติ--เออ-จะฝาหลานสัก 2 คน คนแรกจบ.ดาต้าเบส ป.โท ม.นเรศวร  คนที่สอง จบแอนนิเมชั่น แม่ฟ้าหลวง เคยตั้งบ.รับงาน แต่เจ๊งไปก่อน เพราะเชียงรายโตช้ากว่าฮอลลีวู้ดหน่อยนึง--คนแรกตอนนี้เล่นดนตรีอยู่ คนที่สองลงเรียนโท กะจะเป็น อจ. ที่แม่ฟ้าหลวงแหละ  หรือว่าจะตั้งซอฟแวร์เฮ้าส์ ทำหนังแข่งกะฮอลลีวู้ดดีครับ

รณรงค์ขอให้คนไทยมีสิทธิ์ อ่านเขียนภาษาอังกฤษแบบแท้ๆ
--รับบูรณะโน๊ตบุคและคอมที่เก่ามากๆ- ราคากันเองครับ
--รณรงค์ให้คนไทยใช้ลีนุกซ์ จะได้ไม่นอนผวากลัวลิขสิทธิ้จ้ะ
maoking
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 15:15:43 »

โดยปกติแล้ว คนไทย เมื่อเจอหน้ากันแล้ว มักไม่ค่อยแสดงความคิดเห็น
มักชอบเป็นนักเลงคีย์บอร์ดอยู่หน้าคอมมากกว่าครับ

ถ้ามีการตั้งชมรมจริงๆ ผมว่างานนี้ก็คงไป เมา ซะมากกว่า
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 16:06:11 »

โดยปกติแล้ว คนไทย เมื่อเจอหน้ากันแล้ว มักไม่ค่อยแสดงความคิดเห็น
มักชอบเป็นนักเลงคีย์บอร์ดอยู่หน้าคอมมากกว่าครับ

ถ้ามีการตั้งชมรมจริงๆ ผมว่างานนี้ก็คงไป เมา ซะมากกว่า

555

คอมต้นไม้
มัธยม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2011, 07:49:01 »

555
ประมาณนั้นครับ

คอมต้นไม้
มัธยม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2011, 07:49:37 »

เอาใว้พบปะกันครับ

เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2011, 08:21:14 »

555

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
หน้า: [1] พิมพ์