เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 22:38:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  **ประกาศ โกลเด้นหาย 2 ตัว ครับ**
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน **ประกาศ โกลเด้นหาย 2 ตัว ครับ**  (อ่าน 707 ครั้ง)
Pattycom2010
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2014, 00:50:37 »

หายออกไปจากบ้าน หมู่บ้านเกาะลอย บ้านติดกับสวนสาธารณะกับแม่น้ำกก  ประมาณ 5-6 โมงเย็นที่ผ่านมา (วันที่ 10 มิถุนายน 57)อายุ 2 ปี ชื่อ น้องเจมส์ กับน้องเบลล่า เป็นหมา คอกเดียวกัน ลักษณะ คล้ายๆกัน เชื่องมาก เข้ากับทุกคนได้ดี ไม่มีสายคล้องคอ เพราะเคยซื้อใส่ให้แล้วกัดขาดตลอด กลัวจะมีคนลักพาไป ไม่แน่ใจว่าหายไปในบริเวณถนนหน้าบ้าน ซอยเดียวกับ ก๋วยเตี๋ยว กมลหมูเด้ง และโรงแรมเกาะลอย หรืออีก กรณี คือลงเล่นน้ำบริเวณริมแม่น้ำ แต่ไม่น่าลอยไปกับน้ำ เพราะแม่น้ำกก ค่อนข้างแห้ง อาจพลัดหลงไป บริเวณ ใกล้เคียง พยายามค้นหา ตั้งแต่เย็น จนถึง สี่ทุ่ม ยังไม่เจอ ผู้ใด พบเห็น ขอความกรุณา โทรแจ้ง 053-744030, 08-5252-3344 มีค่าตอบแทนให้ หากสามารถเจอแล้วกลับบ้านได้

ขอบคุณมากคับ
gsd thai
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2014, 08:01:10 »

ผมว่าสุนัขโตขนาดนี้คงไม่หลงครับถ้าเป็นลูกสุนัขก็ว่าอาจหลงแต่อายุ2ปีแล้วยากครับที่จะหลงทาง ใครพบเจอช่วยแจ้งเจ้าของด้วยครับ ลงรุปด้วยและสุนัขมีจุดเด่นจุดด้อยยังไงอธิบายด้วยเวลามีคนเจอจะได้บอกถูกครับ ช่วยดัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2014, 12:00:37 »

ผมว่าสุนัขโตขนาดนี้คงไม่หลงครับถ้าเป็นลูกสุนัขก็ว่าอาจหลงแต่อายุ2ปีแล้วยากครับที่จะหลงทาง ใครพบเจอช่วยแจ้งเจ้าของด้วยครับ ลงรุปด้วยและสุนัขมีจุดเด่นจุดด้อยยังไงอธิบายด้วยเวลามีคนเจอจะได้บอกถูกครับ ช่วยดัน

ขอบคุณมากครับ รูปถ่ายไม่ได้ถ่ายเลย  เพราะผมเปิดร้านอาหาร ไม่ค่อยมีเวลา ไม่ได้ถ่ายเก็บใว้เลย มีแต่รูปตอนเล็กๆ

ตัวผู้ตัวใหญ่กว่า ตัวเมียเล็กน้อย หน้าจะแหลมนิดๆ สีตัวผู้จะซีดกว่าคับ โดยรวมตัวจะไม่โตมาก ตัวผู้จะขี้กลัวคับ เล่นด้วยจะชอบหมอบลงกับพื้น ส่วนตัวเมียจะกล้าเล่น กล้าซนครับ

รบกวนใครพบเห็น แจ้งด้วยนะคับ ตอนนี้ที่บ้านไม่มีใครสบายใจเลย โดยเฉพาะแม่กับคนเลี้ยงดู นอนไม่หลับทั้งคืน วันนี้ผมก็ไปหากับเด็กที่ร้านตั้งแต่เช้า แต่ก็ไร้วี่แวว
tiskorn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2014, 20:36:03 »

โกรธ
Flyingpanda
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2014, 12:00:37 »

ใครเจอบอกด้วยครับ  ช่วยดัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2014, 00:20:47 »

ใครเจอบอกด้วยครับ  ช่วยดัน

ขอบคุณมากคับ แม้ความหวังจะริบหรี่ แต่ก็รอน้องหมาทั้งสองอยู่คับ  ร้องไห้
klkliooo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2014, 08:51:25 »

ช่วยดันค่ะ
Ferguson
ชั้นประถม
*

มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆนะครัช!!!

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2014, 15:01:10 »

รูปไม่มีนี่ยากเลย ขอให้เจอไวๆนะครับ
Pathanun
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2014, 10:49:39 »

ลองตรวจสอบลิ้งค์นี้ดูค่ะว่าใช่หรือเปล่า
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=602548.0
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 มิถุนายน 2014, 23:29:20 »

ขอบคุณมากคับ แต่ยังไม่ใช่ อยากให้เป็นเหมือนกันคับ ร้องไห้
Neo_DS
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2014, 21:44:17 »

ช่วยดันครับ
KGS
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 23 มิถุนายน 2014, 12:51:27 »

ยังไม่ได้สุนัขคืนหรือครับ ผมเห็นด้วยกับท่านgsdครับ ผมหวังว่าทุกคนที่เข้ามาดูกระทู้ของท่าน คงเป็นหูเป็นตาช่วยท่านตามหาครับ ผ่านมานานหลายวันแล้วน้องหมาคงคิดถึงบ้าน-และครอบครัวของท่าน อายจัง อายจัง อายจัง
หน้า: [1] พิมพ์