เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 27 เมษายน 2024, 20:57:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมดนตรี (ผู้ดูแล: NOtis, desh)
| | |-+  หาทีมเครื่องเสียงร่วมงานครับ (งานมินิคอนเสริต์ของ 3.50และชมพู่ก่อนบ่าย)
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาทีมเครื่องเสียงร่วมงานครับ (งานมินิคอนเสริต์ของ 3.50และชมพู่ก่อนบ่าย)  (อ่าน 461 ครั้ง)
magic_carpet
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2014, 12:43:19 »

งานวันที่ 28 มิ.ย.57 นี้
จัดงานที่หอประชุม รร แม่สรวยครับ  งาน 10.00 ถึงประมาณ 4 โมงเย็น
สเปค ข้างละสองเซต (กลางแหลม 4 , ซับ 4)
จะเป็นรูปแบบใดก็ได้  แขวนกับขาวินซ์หรือเทริน์บนตู้เบสก็ หรือเสียบขาตั้งได้หมด
งานไม่มีเล่นสด นักร้อง มาร้องกับ Backing Track  เครื่องเล่น dvd เครื่องเดียวเอาอยู่
ส่วนพวกไมค์ทุกอย่าง ผมเตรียมไปให้ครับ
ระบบแสงใช้ของผม
ท่านใดอยู่ใกล้ หรืออยู่โซนแม่สรวย ติดต่อมานะครับ ราคาค่อยคุยกันครับ
ติดต่อ มาทาง PM หรือโทรมาก็ได้นะครับ 084-4114144

งานผมติดกันสี่วันรวด คนละหนละแห่ง คาดว่าจะไม่ไหวครับ
27 จัดงานแต่งที่ ฟ้อนเมืองงานแบบจัดเต็ม กว่าจะเก็บของเสร็จคงจะดึกมาก
28 คอนเสริต 3.50 บาท ชมพู่ (งานนี้ตอนเย็นผมกลับมาจะไปติดตั้งงานวันรุ่งขึ้นครับต้องกลับมาเร็วหน่อย เลยจะเอาไปแค่ระบบแสงครับ)
29 งานแต่ง ลิตเติ้ลดั๊ก
30 งานต้อนรับ นศ ใหม่ หอประชุมใหม่ ม.ราชภัฏเชียงราย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มิถุนายน 2014, 11:37:49 โดย magic_carpet » IP : บันทึกการเข้า

VRLightandSound
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2014, 15:27:03 »

ราคาอยู่ประมาณเท่าไรครับ..ถ้าคุ้มค่าไปเดียวไปช่วยครับ   ช่วยดันๆ
HPS
ระดับ ป.ตรี

รับจ้างสร้างความบันเทิงทั่วราชอาณาจักร..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2014, 23:20:25 »

เสียดาย  ตอนนี้มีแต่ gen
ข่วยดันครับ

Happy sound & Gen  บริการแสง  สี   เสียง  เครื่องปั่นไฟ
(ระบบ  แสง สี เสียงครบวงจร)
โดย..ทานากะ เติ๋น ณ เชียงราย   089-7018454   line id. tanakatern
(บริการเครื่องปั่นไฟ    ราคาถูกสุด ๆ)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2014, 12:17:34 »

ราคาอยู่ประมาณเท่าไรครับ..ถ้าคุ้มค่าไปเดียวไปช่วยครับ   ช่วยดันๆ

ขอบคุณ VRLightandSound  มากๆ เลยครับ เมื่อวานมีพี่จากพานโทรมาแล้วครับ
ผมไม่ทันได้เห็นกระทู้ ไม่งั้นก็จะขอ VRLightandSound ให้ช่วย

พี่จากพานของไม่ธรรมดาครับ ตู้ AJX 715 , Low b1000  สวดยอดไปเลยลวกเพี่ย
ผมเลยตกลงขอพี่เค้าให้ไปช่วยแล้วนะครับ

ยังไงก็ขอบคูณมากๆครับ 
ไม่แน่วันที่ 5 ก.ค.57 ผมมีอีกคอนเสิร์ต ของอีซูซุ
ถ้างานติดกันจนไม่ไหว จะขอแรงไปช่วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2014, 12:19:21 »

เสียดาย  ตอนนี้มีแต่ gen
ข่วยดันครับ

โทรไปหาพี่วัฒน์แล้ว พี่เค้าไม่ว่าง ไม่งั้นได้ไปด้วยกันอีกครับ
ขอบคุณมากครับพี่

sodasound01
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2014, 13:43:56 »

28 เจอกันครับ ขอบคุณที่ได้ร่วมงานครับ เดี๋ยวมีโอกาสคงได้ใช้บริการเครื่อง gen คุณเติ๋น

ธีระยุทธ์ ดอนเลย (หนึ่ง) 089-8508230 081-2888121 gsm
maiyarap
DavidsofAJ
ชั้นประถม
*

@ลุงไมค์@

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2014, 14:07:31 »

"เครือข่าย" เป็นเรื่องสำคัญ
บนเส้นทางหากิน หากช่วยเหลือ สนับสนุนกันได้แบบนี้ หากินยาวครับ
สงสัยงานนี้ "แม็ค"  เอาดีทางเครื่องเสียงซะแล้ว
สงสัยงานกล้องเพลา ๆ ลงมั่งแล้วมั๊

tanakorn_bass
ชั้นประถม
*

มือปืนรับจ้างเล่นดนตรีสด แนวลูกทุ่ง เพื่อชีวิต หมอลำ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2014, 18:42:35 »

ขอบคุณ VRLightandSound  มากๆ เลยครับ เมื่อวานมีพี่จากพานโทรมาแล้วครับ
ผมไม่ทันได้เห็นกระทู้ ไม่งั้นก็จะขอ VRLightandSound ให้ช่วย

พี่จากพานของไม่ธรรมดาครับ ตู้ AJX 715 , Low b1000  สวดยอดไปเลยลวกเพี่ย
ผมเลยตกลงขอพี่เค้าให้ไปช่วยแล้วนะครับ

ไม่แน่วันที่ 5 ก.ค.57 ผมมีอีกคอนเสิร์ต ของอีซูซุ
ถ้างานติดกันจนไม่ไหว จะขอแรงไปช่วยนะครับ

B1000 นิอ้ายหนึ่งโซดาแน่นอนมีเจ้าเดียว ว่าแต่30รับน้องเครื่องอ้ายกะเดวอาจไปแอ่วหา 1-2 ผมเอาเครื่องสุทธิพงษ์ลงสนามใหญ่ไปแอ่วเน่อคับเวทีโดม (ว่าแต่จำผมได้ยุก้า ผมไปมิกซ์เสียงตอนงานผ้าป่าร้านฟ้อน)

ชื่อ นายธนากร ต๊ะอุด   เบอร์โทร 082-7977850
( เบส โดนวาไรตี้เชียงราย )
ครุศาสตร์ ดนตรีศึกษา ที่ราชภัฏเชียงราย
http://www.facebook.com/tanakorn.bass
ไอดีไลน์ ; basstanakorn
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2014, 12:16:54 »

"เครือข่าย" เป็นเรื่องสำคัญ
บนเส้นทางหากิน หากช่วยเหลือ สนับสนุนกันได้แบบนี้ หากินยาวครับ
สงสัยงานนี้ "แม็ค"  เอาดีทางเครื่องเสียงซะแล้ว
สงสัยงานกล้องเพลา ๆ ลงมั่งแล้วมั๊

อิอิ ยังไม่เพลา ครับลุงไมค์
เพิ่งลง 35 1.4 ART  ตัวใหม่ล่าสุด 
ใช้ได้ทั้ง Full Frame  และตัวคูณ
สนใจทดลองเชิญที่ร้านได้นะครับผม  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 18 มิถุนายน 2014, 12:33:47 »

B1000 นิอ้ายหนึ่งโซดาแน่นอนมีเจ้าเดียว ว่าแต่30รับน้องเครื่องอ้ายกะเดวอาจไปแอ่วหา 1-2 ผมเอาเครื่องสุทธิพงษ์ลงสนามใหญ่ไปแอ่วเน่อคับเวทีโดม (ว่าแต่จำผมได้ยุก้า ผมไปมิกซ์เสียงตอนงานผ้าป่าร้านฟ้อน)

จำได้อยู่แล้วครับ  เต๊อะน่าแบนด์  ไม่ธรรมดาทุกคน เล่นสดได้มันส์มาก ๆ  มาแบบแน่นๆ  เร้าใจสุดๆ
แต่พอนักร้องขึ้นก็ไม่ได้สนใจดนตรีล่ะครับ  ผมมองแต่นักร้อง 555

หน้า: [1] พิมพ์