เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 16:00:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ปัญหาที่ช่างคอมแจ้งแล้วต้องอึ้ง !!
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ปัญหาที่ช่างคอมแจ้งแล้วต้องอึ้ง !!  (อ่าน 7546 ครั้ง)
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 08:12:31 »

ถ้าตั้งเป็นกลุ่มหรือชมรมร้านคอมจะดีป่าวครับ(แค่คำถาม)

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 09:53:40 »

ถ้าตั้งเป็นกลุ่มหรือชมรมร้านคอมจะดีป่าวครับ(แค่คำถาม)

ทุกวันนี้เราก็อยู่กันแบบพี่น้องอยู่แล้วหนาอ้าย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
เจ็บจุงเบย
ล้านคนเชื่อมั่นในตัวคุณ หรือจะสู้คุณเชื่อมั่นในตัวเองแค่คนเดียว
มัธยม
**

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 09:58:20 »

ทุกวันนี้เราก็อยู่กันแบบพี่น้องอยู่แล้วหนาอ้าย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
=ช่ายๆแต่คิดว่าก็ยังมีคนหรือกลุ่มที่เค้ายังไม่ได้คิดแบบเรา(หรือว่าเราคิดไปเอง)แหะๆ ถามไปงั้นแหล่ะอย่าใส่ใจเลย

"If you want to increase your success rate,double your failure Rate."
ถ้าคุณต้องการประสบความสำเร็จมากขึ้นหนึ่งเท่าตัว จงเพิ่มความล้มเหลวเป็นสองเท่าตัว
คอมต้นไม้
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

ราคาไม่สำคัญ สำคัญอยู่ที่น้ำใจครับ

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 11:30:26 »

แต่ว่าตั้งชมรมก็ดีหนา

Iro Iro Sabisu  Homeservice  บ้านดู่
รับ เชอวิต ซ่อมแซมและปรับปรุง บ้าน อาคาร สำนักงาน ร้านค้า หอพัก คอนโด  ให้คำปรึกษาและออกแบบฟรี
097-3416-863  ช.นุ
LPUnderground
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 18:58:39 »

ผมว่าก็ดีนะ จะได้แลกเปลี่ยนความรู้ ใครมีเทคนิคอะไรยังไง เอามา Share กัน
คอมต้นไม้
มัธยม
*

ราคาไม่สำคัญ สำคัญอยู่ที่น้ำใจครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 13 มกราคม 2011, 19:37:34 »

ผมว่าก็ดีนะ จะได้แลกเปลี่ยนความรู้ ใครมีเทคนิคอะไรยังไง เอามา Share กัน
สนับสนุนตั้งชมรม

Iro Iro Sabisu  Homeservice  บ้านดู่
รับ เชอวิต ซ่อมแซมและปรับปรุง บ้าน อาคาร สำนักงาน ร้านค้า หอพัก คอนโด  ให้คำปรึกษาและออกแบบฟรี
097-3416-863  ช.นุ
skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2011, 09:28:37 »

ช่วยบอกชื่อร้านบัดซบพวกนี้ด้วย

ว่าแต่ผมส่งโน้ตบุ้คซ่อมร้านใหญ่ไปสองเดือนละยังไม่ได้เลย จะไปเอาอะไรก่ะร้านเล็กๆ
เจ็บจุงเบย
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 14 มกราคม 2011, 09:52:50 »

ช่วยบอกชื่อร้านบัดซบพวกนี้ด้วย

ว่าแต่ผมส่งโน้ตบุ้คซ่อมร้านใหญ่ไปสองเดือนละยังไม่ได้เลย จะไปเอาอะไรก่ะร้านเล็กๆ
บางครั้งร้านเล็กๆอาจจะมีมาตรฐานกว่าชื่อว่าเล็กก็ได้

arkiliz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2011, 03:46:38 »

เห็นด้วยครับตั้งชมรมคอมเลย มีอะไรมาแชร์กันครับ อิอิ
BoyTWY
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2011, 15:15:40 »

เห็นด้วยครับตั้งชมรมคอมเลย มีอะไรมาแชร์กันครับ อิอิ
เอาตวยคนครับ ถ้าตั้งก็บ่ดีลืมกั๋นเน้อครับ

090-4670959 บอย
arkly
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 มกราคม 2011, 20:58:11 »

ในฐานะช่างคนหนึ่งเหมือนกัน ด่าไปเลยครับช่างแบบนี้ไม่มีจันยาบัน
ttyy
ระดับ ป.ตรี

ซ่อม/ซื้อ/ขาย มือถือทุกรุ่น

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 22 มกราคม 2011, 08:50:19 »

อึ้งด้วยคนครับ

รับซื้อ-ขาย-ฝาก-ขายฝากคอมพิวเตอร์ PC Notebook โทรศัพท์มือถือ nokia iPhone samsung ทีวี LCD เครื่องเสียง เครื่องใช้ไฟฟ้าทุกชนิดราคาสูง รุ่นเก่า รุ่นใหม่ โทรมาคุยกันได้ครับ
tcomshop
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 26 มกราคม 2011, 12:55:05 »

ปวดตับ -*-

ร้านทีคอม
รับติดตั้งระบบ NETWORK / CCTV
0865874240
Majito
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2011, 19:25:22 »

เจอร้านแบบนี้ละครับทำให้ผมมาศึกษา หัดทำเองหมด
เพราะเคยโดน psu จ่ายไฟไม่พอร้้านมันว่าเมนบอร์ดกับฮาร์ดดิสเสีย
ตอนนั้นยังไม่รู้จักหลายๆร้าน ก็เสียค่า.....ไปเลย    โกรธ โกรธ
—Finale__
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2011, 11:01:47 »

สุดยอด เอาถ่านไบออสไปเคลม !!
framezasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2011, 11:05:48 »

เหอะ ๆ ไม่รู็จะอธิบายยังไงเฮ้อ
kriengkrai
มัธยม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2011, 12:01:53 »

ในฐานะที่ผมเป็นคนหนึ่งที่เปิดร้านคอม ซ่อมขาย มาฟังเรื่องนี้แล้ว ไม่กล้าหลอกลูกค้า เลย เอ้ย ไม่ใช่ครับ ล้อเล่น ครับ ผมคิดว่าทำเกินไปนะ แค่ลูกค้าเปิดคอมไฟไม่เข้า ผมเอื้อมมือไปเปิดสวิตซ์ หลังเคส แล้ว เปิดให้ลูกค้าดู ปรากฏ ว่าติด ผมยังไม่คิดตังเลย อิอิ ล้อเล่นครับ ตลกๆก่อนสงกรานต์นะครับ

ร้านจินแซทเทิลไลท์  
www.facebook.com/Jinsatone 
Tel. 0850327042 IDLINE :: 0850327042
กล้องวงจรปิด CCTV
ซื้อขายแลกเปลี่ยน ซ่อม กล่องจานดาวเทียม
๋Jeanwit_Chumpusri
ระดับ ป.ตรี

0864407549

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2011, 20:01:50 »

เดวนี้ใครคิดไรไม่ออกก็เปิดร้านซ่อมคอมครับคุณภาพก็เลยดรอปลงไปหน่อยการแข่งขันสูงก็เลยหาสารพัดวิธีมาเอาตังในกระเป๋าลูกค้า  อายจัง

คิดอะไรไม่ออกมาเปิดร้านคอม ??

คิดว่ามันเปิดง่ายขนาดนั้นหรอครับ

แผ่น all driver ไม่ได้ช่วยให้ลงสมบูรณ์หรอกครับ แค่ลงง่ายขึ้น

อีกอย่าง ลงวินโดวส์ได้  ลงวินโดวส์เป็น ลงวินโดวส์แล้วดี มันต่างกันนะครับ

แต่ละร้านเค้าไม่คุยอวดว่าเค้ามีลูกค้ามากหรอกครับ ถ้าผลงานเค้าไม่ดีจริง

ขอบคุณครับ
ระดับ ป.ตรี

0864407549

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2011, 20:03:59 »

[/quote]=ช่ายๆแต่คิดว่าก็ยังมีคนหรือกลุ่มที่เค้ายังไม่ได้คิดแบบเรา(หรือว่าเราคิดไปเอง)แหะๆ ถามไปงั้นแหล่ะอย่าใส่ใจเลย
[/quote]โตย ซาว ครับ +1,000,000
ระดับ ป.ตรี

0864407549

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2011, 20:05:37 »

[/quote]บางครั้งร้านเล็กๆอาจจะมีมาตรฐานกว่าชื่อว่าเล็กก็ได้
[/quote]โตยแหมสี่สิบ โอ้ยฟังแร้วปวดใจน่ะพี่น่ะ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์