เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 10:07:53
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ขอแนะนำตนเองในฐานะสมาชิกใหม่ครับ
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน ขอแนะนำตนเองในฐานะสมาชิกใหม่ครับ  (อ่าน 948 ครั้ง)
Sing ha
ระดับ :ป.โท

« เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 09:04:41 »

ขอแนะนำตนเองในฐานะสมาชิกใหม่นะครับ ใช้ชื่อ "สิงหา" ภาษาอังกฤษ Sing ha เป็นคนอำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา ก่อนอื่นอยากขอบคุณเชียงรายโฟกัสที่ให้เข้าเป็นสมาชิก ปกติจะเข้าเว็บเชียงรายโฟกัสเป็นประจำเพื่อหาข้อมูลในการซื้อบ้านพร้อมที่ดินในเชียงราย และได้ซื้อบ้านพร้อมที่ดินในเชียงรายเรียบร้อยแล้วเมื่อก่อนปีใหม่ ปรากฏว่าอยู่ได้ไม่ถึงอาทิตย์ต้องรีบกลับสงขลาเพราะว่าช่วงนั้นมันหนาวเหลือเกิน ทั้งๆที่ก่อนที่จะซื้อก้อเพราะอยากมาสัมผัสอากาศหนาวที่เชียงราย.....แต่เอาเข้าจริงมันหนาวได้ใจ

หลังซื้อบ้านเรียบร้อยก็ยังเข้าเชียงรายโฟกัสเป็นประจำ เพื่อดูเรื่องราวต่างๆ เกี่ยวกับสถานที่เที่ยว งานเทศกาล เหตุการณ์ ฯ

มีอยู่ครั้งนึงอยากแสดงความคิดเห็นในเว็บบอร์ดมากๆ ที่มีคนกล่าวว่า "เชียงรายอาหารแพงค่าแรงถูก" อยากบอกว่าไม่ใช่ ไม่ใช่ ไม่ใช่เลยๆๆๆๆ ค่าแรงถูกหรือไม่ไม่แน่ใจเพราะไม่ได้มาเชียงรายเพื่อหางานทำมาเพื่อเที่ยวกับเที่ยว แต่ค่าอาหารนี่ถูกแน่ๆ....สำหรับผมถ้ามาอยู่เชียงรายประจำค่าใช้จ่ายเรื่องอาหารจะลดไป ประมาณ 30% ครับ อีกอย่างสถานที่ปั่นจักรยานออกกำลังกายมีเยอะขึ้นดอยลงดอย ยกเว้นถนนพหลโยธินในวันทำงาน...เราไม่ทำงานแล้วควรหลบๆหน่อยต้องเข้าใจวัยทำงานให้ได้ที่ไหนที่ไหนเขาก็รีบกันทั้งนั้น

ขออยู่เชียงรายบางเดือนด้วยคนนะครับ
frog
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 09:38:44 »

ยินดีต้อนรับครับ...ไม่ทราบว่าซื้อบ้านแถวไหนครับ... ยิงฟันยิ้ม
Maxver77
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 09:42:43 »

welcome to Chiangrai.....
Very sabai
ระดับ ป.ตรี

ทําแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทํา

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 10:17:43 »

ยิ้มเท่ห์ สวัสดีค่ะ แนะนำตัวด้วยคนนะคะ
เราก็ไม่ใช่คนเชียงราย แต่มาทำงานที่นี่ ใช้ชีวิตอยู่ที่เชียงรายนานเกือบ 10 ปี
จนไม่คิดอยากกลับบ้านตัวเองเลยล่ะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

หน้าเป็นสิว หน้าเขรอะ อยากหน้าเนียนใส  ทักมาจ้า (สวยและปลอดภัยในแบบของตัวเอง )ติดตามชมหน้าสด โนแอ๊พ ของแม่ค้าได้ที่ https://www.facebook.com/BeautySheryn

**รับแปลเอกสาร+พิมพ์งาน **ราคาต่อรองได้
Sing ha

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 13:38:05 »

ยินดีต้อนรับครับ...ไม่ทราบว่าซื้อบ้านแถวไหนครับ... ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ ซื้อบ้านแถวหน้ามหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง ฝั่งตะวันตกของถนนพหลโยธินครับ
Sing ha

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 13:39:45 »

welcome to Chiangrai.....

ขอบคุณครับ
Sing ha

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 13:44:10 »

ครับ "ไอบาระจัง" 10 ปี่นี่เชื่อว่าคุ้นเคยเชียงรายมากมาย และหากมาจากจังหวัดใกล้เคียงเชียงราย ก็คงแบบสบายๆ / ผมเลยวัยทำงานแล้วครับ
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 14:44:18 »

ยินดีต้อนฮับครับผม

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
Mong6
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 14:50:15 »

ครับ "ไอบาระจัง" 10 ปี่นี่เชื่อว่าคุ้นเคยเชียงรายมากมาย และหากมาจากจังหวัดใกล้เคียงเชียงราย ก็คงแบบสบายๆ / ผมเลยวัยทำงานแล้วครับ

มีหลายคนมาใช้ชีวิตบั้นปลายที่เชียงราย     ...    คิดถูกแล้ว

ยินดีต้อนรับ

Sing ha

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 19:01:10 »

ขอบคุณครับ tung 7737 คงชอบใช้จักรยานยนต์เดินทางท่องเที่ยวนะ ผมอายุ 62 ปีเต็มย่างเข้า 63 แต่ยังชอบใช้จักรยานยนต์เหมือนกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2015, 19:37:02 โดย Sing ha » IP : บันทึกการเข้า
Sing ha

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 19:09:09 »

มีหลายคนมาใช้ชีวิตบั้นปลายที่เชียงราย     ...    คิดถูกแล้ว

ยินดีต้อนรับ

ใช่ครับ เมื่อลองมาอยู่ผมถึงได้รู้ว่า...เชียงรายน่าอยู่ ผู้คนยิ้มแย้มแจ่มใส อันนี้ผมพบเจอเองในหลายที่ของเชียงรายครับ ภาพนี้ผมปั่นจักรยานจากท่าสุด ไปเวียงเชียงรุ้งครับ....ชอบมากเลยวัดนี้ "วัดเกษแก้ว"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2015, 19:38:04 โดย Sing ha » IP : บันทึกการเข้า
Sing ha

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 19:18:37 »

ผมก็กะมาหาเมียที่นี่ ยังหาไม่ได้....สาวเชียงรายสวยๆเยอะมาก.....

ยอมรับครับว่าสวยจริงๆ ผมไม่น่ามาช้าไปเลยนะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ถ้ามาเมื่อ 40 ปีที่แล้วผมก็คงคิดแบบเดียวกัน แต่ตอนนี้ดูภาพผมชัดๆ ซิครับ วัยขนาดนี้ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บก็ถือว่าโชคดีแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2015, 19:38:26 โดย Sing ha » IP : บันทึกการเข้า
sama-air
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 19:50:25 »

มาแว้ววววววววว  ยิงฟันยิ้ม ยินดีต้อนฮับคับผม  ยิงฟันยิ้ม เจียงฮายโดยกำเนิด แต่มักเหล้าหน้อยคร๊าบบบบบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

(((((ดีกรีมันพาไป)))))
automan3
ระดับ ป.ตรี

สุขใจไปวันๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 20:34:30 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ไปด้วยคน จ้า

* ดิฟจักรยาน.jpg (11.72 KB, 259x194 - ดู 77 ครั้ง.)

การเมืองไม่ยุ่ง การมุ้งไม่เกี่ยว เฮฮาลูกเดียวสบายใจ
Joobjaeng
Single mom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 21:16:34 »

ยินดีต้อนฮับจ้าว  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

https://www.facebook.com/herbcareclub/?ref=aymt_homepage_panel

Line: joobjaengka
Tel : 0931387459 / 0873036897
Sing ha

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2014, 18:30:38 »

มาแว้ววววววววว  ยิงฟันยิ้ม ยินดีต้อนฮับคับผม  ยิงฟันยิ้ม เจียงฮายโดยกำเนิด แต่มักเหล้าหน้อยคร๊าบบบบบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณครับ ขอบคุณมากๆ ว่างๆ น่าจะนั่งดื่มกันได้ แต่ผมขอดื่มน้ำเปล่าเพียวๆ นะ ฮ่า ฮ่า ฮ่า / ชอบอยู่ที่หนึ่งอยากไปนั่งแต่ไม่มีเพื่อนเคยปั่นจักรยานผ่าน ที่แม่น้ำกกตรงที่ข้ามไปดงมหาวันครับ
Sing ha

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2014, 18:35:37 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ไปด้วยคน จ้า

ได้ครับไปด้วยกัน....แบบนี้ผมก้อเคยปั่นไม่ไหวต้องเข็นขึ้นไป ไม่ทราบเขาเรียกดอยอะไรแถว "วัดพระธาติพลูทอง"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2015, 19:40:15 โดย Sing ha » IP : บันทึกการเข้า
Sing ha

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2014, 18:42:34 »

ยินดีต้อนฮับจ้าว  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณครับ...ปกติผมจะปั่นจักรยานในรัศมี ไม่เกิน 30 กม.จากท่าสุดครับ เว้นบางครั้งครึ้มอกครึ้มใจไปไกลกว่านั้นบ้าง / เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เรื่องของลูกเป็นสิ่งสำคัญมากๆ
Sing ha

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2014, 18:49:17 »

ทางเส้นนี้ปั่นผ่านมาแล้ว หลังมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง - หนองบัวแดง - สามแยกบ้านเด่น / เพราะการสื่อสารผิดแท้ๆ ผมถึงได้ปั่นขึ้นดอย-ลงดอย ฉลองวันคล้ายวันเกิด (สำหรับเพื่อนทางหาดใหญ่อยากจะบอกว่า ขึ้นควน-ลงควน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2015, 19:40:47 โดย Sing ha » IP : บันทึกการเข้า
ศิลาสีรุ้ง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2014, 18:55:09 »

.

encrypted-tbn1.gstatic.com

สวัสดีครับท่าน "สิงหา"ครับ

ผู้น้อยมาต่อท้ายแถวน้อมคำนับ
ร่วมต้อนรับท่าน"สิงหา"สิงห์หาดใหญ่
ถิ่นสงขลา สมิหลา ระบือไกล
ทะเลใสเงือกงามท่ามแสงจันทร์

ขออภัยมารับช้าชะล่านัก
เชิญนั่งพักอย่าโกรธโทษหุนหัน
ดื่มกาแฟรสรื่นชื่นใจพลัน
ขนมนั้นจัดเรียงวางเคียงมา

ขอเชิญท่านสุขจินต์แดนถิ่นเหนือ
อย่าเพิ่งเบื่อเมืองงามนามเรียกหา
ผู้น้อยเพียงเด็กรับใช้ไร้ปัญญา
.               ขอกล่าวคำทักทายว่าสวัสดี...    ..(ครับ)

static.th.groupon-content.net

ขอบคุณครับ

ศิลาสีรุ้ง
๒๗ พฤษภาคม ๒๕๕๗

auto.hugclip.com/wp-content
การแสดงโชว์  Ghost Rider มอเตอร์ไซค์จากนรก
 มอเตอร์ไซค์, มอเตอร์ไซค์สตั้น, แสดงโชว์มอเตอร์ไซค์

ขอบคุณภาพจาก internet ครับ

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 พฤษภาคม 2014, 22:23:57 โดย ศิลาสีรุ้ง » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 พิมพ์