เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 00:30:54
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  มินิไบค์ เชียงราย - Small Wheel's Mini Bike CR. (I'M)
หน้า: 1 ... 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 [103] 104 105 106 107 108 109 110 111 พิมพ์
ผู้เขียน มินิไบค์ เชียงราย - Small Wheel's Mini Bike CR. (I'M)  (อ่าน 208110 ครั้ง)
morivaki(รักในหลวง)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2040 เมื่อ: วันที่ 08 กันยายน 2012, 19:58:00 »

..ผมศึกษาจากบอร์ดนี้ และก็เริ่มตามซื้ออะไหล่ต่างๆ จากวันที่ 15 ส.ค ถึงวันนี้8กย.
 ผมคิดว่าจะปั้นเอง ก็เลยตามเก็บอะไหล่ต่างๆ เสร็จแล้วจะมาอวดโฉมครับ
 ป.ล. เป็นของมือสองทั้งสิ้น ยกเว้นของจุกจิกเช่น น๊อต กุญแจ สายคันเร่ง

เยี่ยมยอดงานปั่นมาอีกชิ้นแล้ว
pond42
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2041 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2012, 09:21:14 »

คุณ morivaki(รักในหลวง) มีเฟสบุ๊คไหมครับ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2042 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2012, 15:04:13 »

คุณ morivaki(รักในหลวง) มีเฟสบุ๊คไหมครับ
pmไปแล้วนะคับ
skinhead
ชั้นประถม
*

Small Wheel's Crew

« ตอบ #2043 เมื่อ: วันที่ 10 กันยายน 2012, 21:36:02 »

อยากเห็น แล้วววววววววววววววววว  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

WTF......................
zzeuss
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #2044 เมื่อ: วันที่ 11 กันยายน 2012, 08:41:49 »

มี fb ของกลุ่มอยู่ที่หน้าแรกอ่ะนะครับ เข้าไปถามเรื่องมินิไบค์ได้ มีเพื่อนๆ มาช่วยตอบให้

KVGameTon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2045 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2012, 15:29:35 »

ขอ ร่วมด้วย คนเน้อครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ล่างนี้ ลูกบ่าวผม yamaha 2gx ทะเบียนแท้ ^^

* 1.jpg (412.76 KB, 800x600 - ดู 1884 ครั้ง.)

นาย อนุสรณ์ อิิ่่นคำ
301/9 หมู่6 ต.ริมกก อ.เมือง จ.เชียงราย  57100
ไทยพาณิชย์ (สาขาเซนทรัลพลาซ่าเชียงราย)
402-6 36701-0
ติดต่อ 088-237-1634
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2046 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2012, 22:07:37 »

มี fb ของกลุ่มอยู่ที่หน้าแรกอ่ะนะครับ เข้าไปถามเรื่องมินิไบค์ได้ มีเพื่อนๆ มาช่วยตอบให้

แก้ไขแล้วนะคับ

ขอ ร่วมด้วย คนเน้อครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ล่างนี้ ลูกบ่าวผม yamaha 2gx ทะเบียนแท้ ^^

minisport
Chiañg|2ai_|3igGië
ระดับ ป.ตรี

งานและเงิน จะอยู่คู่กันเสมอ!

« ตอบ #2047 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 19:45:46 »

-ตอนฝนตกขับเเว๊นไปไหนไม่ค่อยได้เลย   [เดี่ยวเสื้อผมจะโดนสกรีนข้างหลังเป็นลอยกราฟฟิก » อิอิ] ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไอเทม เสริม !!!  ป้องกันการโจมตีนิดหน่อย  อิอิ  ,มันมาถึงเเล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 กันยายน 2012, 20:01:24 โดย Chiañg|2ai_|3igGië » IP : บันทึกการเข้า

- รับทำ,ออกแบบเว็บไซต์ สำหรับท่านที่ต้องการมีเว็บไซต์ส่วนตัว,เว็บไซต์หน้าร้าน :: สอบถามและปรึกษาโทรมาก่อนได้ครับ ราคากันเองเพื่อคนเชียงรายครับ!

- รับทำประกันรถยนต์ชั้น 1,2,3 ราคาพิเศษ มีส่วนลดให้คร
zzeuss
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #2048 เมื่อ: วันที่ 13 กันยายน 2012, 22:35:35 »

แฮนแบบรถแด๊ก ใส่แล้วมันไม่ติดหัวโช้คที่โผล่้ออกมาหรือนั้น
ว่าแต่ทำเสร็จทันงานมอเตอร์โชว์ที่เซ็นทรัลไหมครับ? เผื่อนัดรวมกลุ่มกันพอดี

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2049 เมื่อ: วันที่ 14 กันยายน 2012, 08:34:19 »

แฮนแบบรถแด๊ก ใส่แล้วมันไม่ติดหัวโช้คที่โผล่้ออกมาหรือนั้น
ว่าแต่ทำเสร็จทันงานมอเตอร์โชว์ที่เซ็นทรัลไหมครับ? เผื่อนัดรวมกลุ่มกันพอดี

ไม่รู้จะติดหรือป่าว แฮนด์แด๊กอ่ะ อาจจะต้องขยับหัวโช็คลงอีกนิดครับ
ที่จิงผมสั่งอีกทรงหนึ่ง แต่ร้านส่งมาให้เป็นแบบนี้ง่ะ ไม่รู้จะขับสนุกป่าว คงจะปวดแขนมากมายเวลาขับ เซงเป็ดเลยครับ โกรธ

ทำเสร็จทันไหม ก็ยังไม่รู้เลยครับ จับใส่ ๆก็คงไม่ยากหรอกมั้ง ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ  
ที่ใช่เวลานานก็ตรงไล่สายไฟต่าง ๆนี้หละครับ ไฟหน้า,ไฟหลี่,เลี้ยว,หลัง,เบรค
แต่น่าจะเสร็จอยู่ครับ

ยิ่งช่วงนี้ไม่มีเวลาว่างทำเลย   อ.ที่มหาลัยก็สั่งงานเยอะอีก สอบอีก  ตายๆ อิอิ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 กันยายน 2012, 08:43:47 โดย Chiañg|2ai_|3igGië » IP : บันทึกการเข้า

- รับทำ,ออกแบบเว็บไซต์ สำหรับท่านที่ต้องการมีเว็บไซต์ส่วนตัว,เว็บไซต์หน้าร้าน :: สอบถามและปรึกษาโทรมาก่อนได้ครับ ราคากันเองเพื่อคนเชียงรายครับ!

- รับทำประกันรถยนต์ชั้น 1,2,3 ราคาพิเศษ มีส่วนลดให้คร
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2050 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 16:14:20 »

,มีใครอยู่บ้างคร๊าฟ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ช่วยให้คำแนะนำผมหน่อยครับ  ติดปัญหาเเล้วอ่า  แก้ไม่หาย !!

-คือว่าทำความเร็วเกิน 80 ไม่ได้   ช่วงหน้าสั่นเหมือนผีเข้าเลยครับ

ผมคิดว่า อาการน่าจะเกิดจากแกนโช็คหน้าสั่นเลยทำให้แผงคอบน สั่นไปด้วย
ปกติโช็คหน้าเดิม ๆจะมีน๊อตเบอร์ 14 ล๊อคที่เเผงคอล่าง และน๊อตเบอร์ 14 รองแหวนขันเพื่อยึดแผงคอบนติดกับแกนโช็คเดิมทั้งซ้ายเเละขวา

เนื่องจากเเกนเดิมที่ติดรถซิลรั้วน้ำมันซึมและมีสปริงข้างเดียว,,,เห็นว่า แกนโช็คมีขนาด 26 mm.เหมือนกับรถตลาดทั่วไป ผมเลยได้เปลี่ยนไปใช้ แกนหน้าของแดช
ตอนนี้มีน๊อตเบอร์ 14 ล๊อคที่เเผงคอล่าง 2 ตัว ซ้ายเเละขวา   แผงคอด้านบนไม่มีน๊อตล็อคหรือยึดเลย
ทำให้เวลาขับเร็ว ๆมีการสั่นเหมือนผีเข้าเลยครับ ต้องจับแฮนไว้แน่น ๆ  ถ้าขับมือเดียวมีหวัง ลงข้างทางแน่นอนครัับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

จะเเก้ไขยังไงดีครับที่ไม่ต้องเปลี่ยน แผงคอล่าง-บน ใหม่
อยากจะใช้แผงคอล่าง-บนเป็นของเดิม หูช้างยึดไฟหน้าเดิมอยู่  แก้ไขโดยเพิ่มตัวล็อต ตัวยึดไม่ให้มันสั่นมาก   จะได้หรือป่าวครับ

ผมคิดว่าอาการน่าจะเกิดจากที่ผมกล่าวมาข้างบนน่ะครับ เพราะ ว่าผมแก้อย่างอื่นเเล้ว มันก็ยังไม่หาย  
  เศร้า เศร้า เศร้า

สิ่งที่แก้ไขไป แต่ก็ยังไม่ดีขึ้น  
1.ลูกปืนล้อ ใหม่ ซ้ายเเละขวา
2.ลูกปืนคอใหม่ทั้งชุด
3.ขันน๊อตล็อคถ้วนลูกปืนคอแน่นแล้ว แต่ก็ยังไม่ค่อยดีขึ้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กันยายน 2012, 16:44:05 โดย Chiañg|2ai_|3igGië » IP : บันทึกการเข้า

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2051 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 18:57:51 »

ยางรองโซ่ ชิปปี้...มีท่านไหนคิดไอเดีย ทำเองบ้าง หรือว่าดัดแปลงรุ่นไหนใส่เเทนได้บ้าง ขอคำแนะนำหน่อย  
หรือมีท่านไหน จะสั่งซื้อ ผมขอฝากซื้อด้วยคนน่ะครับ   เชียงรายไม่มีขายเลย ยิ้มกว้างๆ

ผมลองใส่ [ หน้า14T หลัง 28T   428#    รู้สึกว่าถ้าใช้ไป โซ่คงจะกินสวิงอาร์มจนขาดแน่ๆ ] ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ใช้สายพานทัมมิ้งของรถยนต์ตัดรองน่าจะได้

สุดแล้วครับ เครืื่องฮอนด้า หัวเหลี่ยม เจ๋งๆๆๆๆๆ

เรื่องสเตอร์ ถ้าต้องการไล่ ชุดแบบที่บอกมา ก้อลองวิธีแก้ตามที่ท่านสมาชิกบอกมาก้อได้ แต่14/28 ผมว่ามาปลาย จะไปแดร๊กเหรอคับ 5555555555 ลอง 15/30 16/32 หรือ34 ลองดูอาจจะช่วยเรื่องโซ่กินอาร์มได้บ้าง แต่เรื่องของรอบ ถ้าไม่คิดมาก หรือไม่ได้แว๊นซ์ ก้อดีไป555555555555 ขอบคุณคับ (ถ่ายรูปตรงจุดปัญหามาให้ดูก้อน่าจะดี)

ไม่ได้ไปแดร๊กหรอกครับ  อิอิ  แค่ลองดูก่อน 55+

จัดตามคำแนะนำของพี่ ๆในกลุ่ม อิอิ   เพื่อลดปัญหา โซ่จะกินสวิงอาร์ม

ยับชุดนี้ใส่ 15-34   JOMTHAI + EK 428           ค่าเบี้ยเลี้ยงเอาไปซื้อตัวนี้มาหมดเเล้ว อาทิตย์นี้คงต้องกินมาม่าทุกวันเลยครับ  ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

วันนี้ค่ำ ๆจัดใส่เเล้วครับ ไปเทสซักรอบสองรอบก่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 กันยายน 2012, 20:25:42 โดย Chiañg|2ai_|3igGië » IP : บันทึกการเข้า

skinhead
ชั้นประถม
*

Small Wheel's Crew

« ตอบ #2052 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 20:26:07 »

แกนโช๊คเต็มกระบอกหูช้างป่ะคับ ถ้าไม่เต็มก้อมีส่วน /น๊อตยึดแผงคอบนปกติแล้วจะไม่มีเหมือนแผงคอล่างโดยทั่วไป / ลองตัดแกนออก เอาให้หัวแกนโช๊ตพอดีกับแผงคอบน เหมือนรถทั่วไป / ถ้วยคอ และลูกปืน เต็มคอป่ะคับ มีโยกบ้างป่ะ / เครื่องใหญ่ แต่รถเล็ก มีสั่นบ้างเวลาใช้ความเร็ว เปนเรื่องปกติ แต่ถ้าสั่นมาก ต้องไล่ดู /อาการที่บอกมา ไม่สามารถบอกได้เพราะไม่ได้ลอง / ยังไงเอาใจช่วยคับ สู้ๆๆๆๆต่อไป ยังไงก้อMINIBIKE ^^

WTF......................
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2053 เมื่อ: วันที่ 17 กันยายน 2012, 22:25:45 »

,มีใครอยู่บ้างคร๊าฟ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ช่วยให้คำแนะนำผมหน่อยครับ  ติดปัญหาเเล้วอ่า  แก้ไม่หาย !!

-คือว่าทำความเร็วเกิน 80 ไม่ได้   ช่วงหน้าสั่นเหมือนผีเข้าเลยครับ

ผมคิดว่า อาการน่าจะเกิดจากแกนโช็คหน้าสั่นเลยทำให้แผงคอบน สั่นไปด้วย
ปกติโช็คหน้าเดิม ๆจะมีน๊อตเบอร์ 14 ล๊อคที่เเผงคอล่าง และน๊อตเบอร์ 14 รองแหวนขันเพื่อยึดแผงคอบนติดกับแกนโช็คเดิมทั้งซ้ายเเละขวา

เนื่องจากเเกนเดิมที่ติดรถซิลรั้วน้ำมันซึมและมีสปริงข้างเดียว,,,เห็นว่า แกนโช็คมีขนาด 26 mm.เหมือนกับรถตลาดทั่วไป ผมเลยได้เปลี่ยนไปใช้ แกนหน้าของแดช
ตอนนี้มีน๊อตเบอร์ 14 ล๊อคที่เเผงคอล่าง 2 ตัว ซ้ายเเละขวา   แผงคอด้านบนไม่มีน๊อตล็อคหรือยึดเลย
ทำให้เวลาขับเร็ว ๆมีการสั่นเหมือนผีเข้าเลยครับ ต้องจับแฮนไว้แน่น ๆ  ถ้าขับมือเดียวมีหวัง ลงข้างทางแน่นอนครัับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

จะเเก้ไขยังไงดีครับที่ไม่ต้องเปลี่ยน แผงคอล่าง-บน ใหม่
อยากจะใช้แผงคอล่าง-บนเป็นของเดิม หูช้างยึดไฟหน้าเดิมอยู่  แก้ไขโดยเพิ่มตัวล็อต ตัวยึดไม่ให้มันสั่นมาก   จะได้หรือป่าวครับ

ผมคิดว่าอาการน่าจะเกิดจากที่ผมกล่าวมาข้างบนน่ะครับ เพราะ ว่าผมแก้อย่างอื่นเเล้ว มันก็ยังไม่หาย   

สิ่งที่แก้ไขไป แต่ก็ยังไม่ดีขึ้น   
3.ขันน๊อตล็อคถ้วนลูกปืนคอแน่นแล้ว แต่ก็ยังไม่ค่อยดีขึ้น

เอาแบบง่ายๆใส่กันสบัดเพิ่มให้คอมันฟืดอีกนิดหน่อยน่าหายนะคับง่ายด้วย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2054 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 11:57:46 »

แกนโช๊คเต็มกระบอกหูช้างป่ะคับ ถ้าไม่เต็มก้อมีส่วน /น๊อตยึดแผงคอบนปกติแล้วจะไม่มีเหมือนแผงคอล่างโดยทั่วไป / ลองตัดแกนออก เอาให้หัวแกนโช๊ตพอดีกับแผงคอบน เหมือนรถทั่วไป / ถ้วยคอ และลูกปืน เต็มคอป่ะคับ มีโยกบ้างป่ะ / เครื่องใหญ่ แต่รถเล็ก มีสั่นบ้างเวลาใช้ความเร็ว เปนเรื่องปกติ แต่ถ้าสั่นมาก ต้องไล่ดู /อาการที่บอกมา ไม่สามารถบอกได้เพราะไม่ได้ลอง / ยังไงเอาใจช่วยคับ สู้ๆๆๆๆต่อไป ยังไงก้อMINIBIKE ^^
ขออธิบายยาวหน่อยน่ะครับ   ไม่มีรูปให้ดูอ่ะ
- แกนโช๊คเต็มกระบอกหูช้างป่ะคับ                                                              =  ไม่ค่อยเต็มครับ   รู้สึกว่าแกนเดิม ๆก็ไม่ค่อยเต็มน่ะ
                                                                                                                   แต่แกนเดิมมันขันน๊อตหัวโช็คเบอร์ 14 รองเเหวนตัวใหญ่ ๆหน่อย ขันลงไปในแกน
                                                                                                                   เพื่อยึดแผงคอบนติดกับปลายแกนได้ อ่ะครับ

- ลองตัดแกนออก เอาให้หัวแกนโช๊ตพอดีกับแผงคอบน เหมือนรถทั่วไป          =  ตรงส่วนนี้ไม่ต้องตัด  แค่ขยับแกนลงนิดหนึ่ง  ให้หัวแกนโช๊ตพอดีกับแผงคอบนได้
                                                                                                                   แต่ไม่รู้จะยึดติดแผงคอบนยังไงดี น๊อตหัวโช็คมันคนละแบบ ง่ะ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

- ถ้วยคอ และลูกปืน เต็มคอป่ะคับ มีโยกบ้างป่ะ                                             =   เต็มครับ แน่น ๆเลยไม่มีโยกครับ
                                                                                                                   ชุดถ้วยลูกปืนคล้ายแบบนี้อ่ะครับ มีรางลูกปืนมาด้วย
                                                                                                                   http://www.thaigigabike.com/webgigabike.com/part/baring1.jpg

เอาแบบง่ายๆใส่กันสบัดเพิ่มให้คอมันฟืดอีกนิดหน่อยน่าหายนะคับง่ายด้วย

ขอบคุณ ทุก ๆคำแนะนำน่ะครับ

-ขายอะไหล่ใหม่ยังไม่ผ่านการใช้งาน ,จานเบรค,ดันโซ่,มือเบรค  [พอดีซื้อมาแล้ว ไม่ได้ใช่ครับ ส่งต่อกันแบบราคาไม่แพงนัก]
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=301458.msg3670557#msg3670557
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กันยายน 2012, 08:50:23 โดย Chiañg|2ai_|3igGië » IP : บันทึกการเข้า

zzeuss
magdafVE
มัธยม
**

« ตอบ #2055 เมื่อ: วันที่ 18 กันยายน 2012, 13:24:00 »

รถผมขับเต็มที่ก็ได้แค่ 70 แต่ก็สั่นนะ  เลยไม่รู้ว่า 80 เป็นไง
ล้อเล็กก็แบบนี้แหละครับ ขับเร็วก็สั่น ยางหน้ากว้างอีก
ลองเปลี่ยนใส่ล้อ 10 น่าจะดีขึ้นนะแบบนี้ หรือใส่กันสะบัดก็น่าจะดีขึ้น

อ่อ อีกอย่างเรื่องสเตอร์ 15-34 ออกตัวกระตุกมาก หน้าแทบยก
ผมใส่ 15-30 แต่ที่ไม่ติดอาร์มเพราะโช้คหลังผมสั้น ทำให้มันไม่กินอาร์ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 กันยายน 2012, 13:29:01 โดย zzeuss » IP : บันทึกการเข้า

AlcoholDevil
ระดับ ป.ตรี

ถึงไม่มีเกียร์แต่แรงนะ

« ตอบ #2056 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 21:12:19 »

ช่วยให้คำแนะนำผมหน่อยครับ  ติดปัญหาเเล้วอ่า  แก้ไม่หาย !!

-คือว่าทำความเร็วเกิน 80 ไม่ได้   ช่วงหน้าสั่นเหมือนผีเข้าเลยครับ

ตอนนี้มีน๊อตเบอร์ 14 ล๊อคที่เเผงคอล่าง 2 ตัว ซ้ายเเละขวา   แผงคอด้านบนไม่มีน๊อตล็อคหรือยึดเลย
ทำให้เวลาขับเร็ว ๆมีการสั่นเหมือนผีเข้าเลยครับ ต้องจับแฮนไว้แน่น ๆ  ถ้าขับมือเดียวมีหวัง ลงข้างทางแน่นอนครัับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

อยากจะใช้แผงคอล่าง-บนเป็นของเดิม หูช้างยึดไฟหน้าเดิมอยู่  แก้ไขโดยเพิ่มตัวล็อต ตัวยึดไม่ให้มันสั่นมาก   จะได้หรือป่าวครับ

ตัดแกนโช้คให้สั้นแล้วเอาข้อต่อโช้คหน้าใส่เข้าไป เจาะรูทำเกลียวด้านบน แล้วขันน็อต รองแหวน ยึดกับแผงคอบนครับ แล้วอย่าลืมตัดสปริงโช้คให้เท่ากันด้วยนะครับ

เรียบเฮดเดอร์ บริการ ท่อไอเสีย หม้อน้ำ รับเชื่อมมิเนียม สอบถามTel.053700166 เปิดบริการ 8.30 - 17.00น. จ.-ส. และเปิด วันอาทิตย์ 2 อาทิตย์แรกของเดือน
AlcoholDevil
ระดับ ป.ตรี

ถึงไม่มีเกียร์แต่แรงนะ

« ตอบ #2057 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 21:19:01 »

รถผมขับเต็มที่ก็ได้แค่ 70 แต่ก็สั่นนะ  เลยไม่รู้ว่า 80 เป็นไง
ล้อเล็กก็แบบนี้แหละครับ ขับเร็วก็สั่น ยางหน้ากว้างอีก
ลองเปลี่ยนใส่ล้อ 10 น่าจะดีขึ้นนะแบบนี้ หรือใส่กันสะบัดก็น่าจะดีขึ้น

อ่อ อีกอย่างเรื่องสเตอร์ 15-34 ออกตัวกระตุกมาก หน้าแทบยก
ผมใส่ 15-30 แต่ที่ไม่ติดอาร์มเพราะโช้คหลังผมสั้น ทำให้มันไม่กินอาร์ม

เห็นแล้วคิดถึงรถชิปปี้คันเก่า เครื่องเดิมโม ลูกy80  วิ่ง100กว่า สะใจมาก ทดเสตอร์15-27 +หัวเชื้อเบนซิล อย่างแรงเลย แต่โดนน้ำท่วม2รอบ เลยต้องจำใจขาย เสียดายมาก

เรียบเฮดเดอร์ บริการ ท่อไอเสีย หม้อน้ำ รับเชื่อมมิเนียม สอบถามTel.053700166 เปิดบริการ 8.30 - 17.00น. จ.-ส. และเปิด วันอาทิตย์ 2 อาทิตย์แรกของเดือน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2058 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 23:02:33 »

ตัดแกนโช้คให้สั้นแล้วเอาข้อต่อโช้คหน้าใส่เข้าไป เจาะรูทำเกลียวด้านบน แล้วขันน็อต รองแหวน ยึดกับแผงคอบนครับ แล้วอย่าลืมตัดสปริงโช้คให้เท่ากันด้วยนะครับ

ช่างใหญ่เรียบเฮดเดอร์ มาตอบให้ขอบคุณครับ ผมว่าเข้าเท่าดีครับ วิธีนี้อ่ะ  ยังไงเดี่ยวจะลองทำดูครับ
" เจาะด้านบนของตัวต่อแกนแล้วต๊าบเกลียวใน เบอร์ 14เข้าไป ก็จะเหมื่อนโช็คเดิมชิปปี้เลย  ขันหัวโช็คให้ติดกับแผงคอบนได้ อิอิ เจ๋งค๊าฟ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 กันยายน 2012, 10:21:50 โดย Chiañg|2ai_|3igGië » IP : บันทึกการเข้า

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2059 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2012, 23:11:34 »

เอาโช็คของอ่ะไรมาใส่ครับพี่  อิอิ สั่นกว่าเดิมหรอ    ยาว 275 mm. หรอครับ
ผมว่าจะซื้อของ โช๊คของ OKD  650 บาท.ที่เป็นเหล็กชุบไม่รู้ดีป่าว [รบมีงบก่อนค่อยซื้อ ห้าๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม]
15-34 ผมซื้อมาเเล้วอ่า ....เดี่ยวใช้แบบนี้ไปไหนก่อน ถ้าไม่ไหวจิง จะเปลี่ยนชุดเดิมใส่ครับ 14-28
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 กันยายน 2012, 23:18:03 โดย Chiañg|2ai_|3igGië » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 [103] 104 105 106 107 108 109 110 111 พิมพ์