เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 00:37:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  การแก้ไขปัญหาการใช้งานเบื้องต้นสำหรับ ปริ๊นเตอร์
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน การแก้ไขปัญหาการใช้งานเบื้องต้นสำหรับ ปริ๊นเตอร์  (อ่าน 1022 ครั้ง)
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2014, 15:56:51 »

ปกติ ปริ๊นเตอร์ Canon จะมีอาการฟ้องหมึกหมด เป็นเรื่องปกติ อยู่แล้วนะครับ
โดยทั่วไปก็จะทราบวิธีแก้ไขปัญหา กันแล้ว แต่ตัวนี้ทำเผื่อไว้สำหรับ คนที่ ไม่รู้เรื่อง หรือไม่เข้าใจจริงๆ ครับ
หวังว่าคงจะเป็นประโยชน์ กับสมาชิกหลายๆท่านครับ

สำเนียง อาจ ตลกนิดหนึ่งไม่ว่ากันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 12:33:26 โดย inwprint » IP : บันทึกการเข้า

inwprint
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 12:33:01 »

ใครต้องการเออเร่อ ส่วนไหนสามารถสอบถามได้นะครับ

autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 14:13:11 »

เออเร่อในส่วนของโทนเน่อร์ครับ ผงหมึกมันแจ้งว่าหมด เพราะยังไม่มีตังค์ซื้อโทนเน่อร์ใหม่งับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
inwprint
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2014, 14:54:37 »

เออเร่อในส่วนของโทนเน่อร์ครับ ผงหมึกมันแจ้งว่าหมด เพราะยังไม่มีตังค์ซื้อโทนเน่อร์ใหม่งับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ง่ารุ่นไหนครับ อาจเติมได้ 555+

@_ริวซึเกะคุง_@
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2014, 21:47:47 »

ขอบคุณมากครับ  ไม่เคยรู้มาก่อนเลย

THang you ..*-*

ถ้าอยากได้แต่เงินไม่พอ=คุยกันได้ครับ
มีความคิดว่าราคาสูงไป=อ่าน+ดูเฉยๆ
ต่อเอามัน,อวดเลี่ยม,ไม่เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา=ไปข้างหน้าก่อนครับ(ไล่แบบสุภาพสุดแล้ว)
inwprint
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2014, 08:58:45 »

ขอบคุณมากครับ  ไม่เคยรู้มาก่อนเลย

THang you ..*-*
ต้องแจ้งไว้ก่อนนะครับ เผื่อคนไม่รู้จริงๆ บางคนไปแกะเครื่องเลยครับ
เอาตลับออกมาเติมหมึกเฉย แล้วก็พิมพ์ไม่ได้ ยกเข้ามาร้านอีก เครื่องพังเยอะเข้าไปอีกทั้งๆที่แก้ไขนิดเดียวก็ใช้ได้แล้วครับ

inwprint
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2014, 09:03:15 »

เพิ่มเติม
กล่องทิ้งหมึกเสีย คืออะไร

กล่องทิ้งหมึกเสีย มีหน้าที่คือเก็บหมึก ที่ถูกดูดทิ้งเวลาเคร่ื่องล้างหัวพิมพ์ นะครับ
ซึ่งหมึก ไม่ควรนำมาใช้ใหม่เพราะมันข้นมาก เหนียวมาก
เห็นลูกค้าบางคน คิดว่าเป็นแทงค์ดำเพิ่มมาอีกแทงค์ พอเครื่องฟ้องหมึกหมดเห็นหมึกในนี้มีน้อย เติมซะงั้น เขาให้เอาออกทิ้งนะครับ ปกติมันจะทิ้งไว้ในเครื่อง ในเครื่องจะมีฟองน้ำซับอยู่ การต่อออกมาข้างนอกเพื่อไม่ให้เลอะในตัวเครื่อง และง่ายต่อการ ดูแลรักษานะคัรบ

อีกอย่าง มันไม่เกี่ยวกับ ที่เครื่องฟ้องตัวซับหมึกเต็มนะครับ ถึงมียังไงก็จะฟ้องนะครับ เพราะ ที่ฟ้องเขานับจำนวนแผ่นครับ ไม่ได้วัดปริมาณหมึกที่ทิ้งครับ ที่เขาตั้งให้มันฟ้องเพื่อกันไม่ให้เครื่องมันเลอะเทอะนี่แหละครับ

หน้า: [1] พิมพ์