เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 22:16:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  จราจรตั้งด่านทุกวันครับตอนนี้ย้ายมาจับหน้าปากทางเข้าสนามกีฬากลางแล้วครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน จราจรตั้งด่านทุกวันครับตอนนี้ย้ายมาจับหน้าปากทางเข้าสนามกีฬากลางแล้วครับ  (อ่าน 2941 ครั้ง)
pongfff
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 20:06:50 »

วัตถุประสงค์หลักเขาไม่ได้ต้องการจับรถมอไซดหรอกครับ....เขาโดน....สั่งมาให้ติดตาม...คุกคาม...แถวๆละแวกหน้าสี่แยกกุลพันธ์เพื่อสังเกตการณ์และแจ้งให้....ได้ทราบความเคลื่อนไหวน่ะครับ เลยพาเดือดร้อนชาวบ้าวชาวช่องเขาไปด้วย รับกรรมกันไปละกันนะครับ ยิงฟันยิ้ม

การเมืองอีกแล้วเหรอ ฮืม
oracha
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 21:10:27 »

มาดูแลความปลอดภัย เพราะแยกไฟแดงในเมืองมันดับไม่รู้จะดักจับรถมอเตอร์ไซค์ยังไง
Maekok
ระดับ :ป.โท

ตาดูดาว เท้าติดดิน ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป.

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2014, 23:43:23 »

วัตถุประสงค์หลักเขาไม่ได้ต้องการจับรถมอไซดหรอกครับ....เขาโดน....สั่งมาให้ติดตาม...คุกคาม...แถวๆละแวกหน้าสี่แยกกุลพันธ์เพื่อสังเกตการณ์และแจ้งให้....ได้ทราบความเคลื่อนไหวน่ะครับ เลยพาเดือดร้อนชาวบ้าวชาวช่องเขาไปด้วย รับกรรมกันไปละกันนะครับ ยิงฟันยิ้ม

การเมืองอีกแล้วเหรอ ฮืม

โป๊ะเช๊ะเลยครับ....เหมือนเทพหยั่งรู้ฟ้าดินเลยอ้าย
บ้านใครอยู่ในหมู่บ้านสวยริมกรณ์ล่ะครับ....
เอานี่ไปดูเลยครับ

https://www.facebook.com/RatanaCR?fref=ts

รัตนา จงสุทธานามณี
เมื่อวานนี้ · แก้ไขแล้ว
วันนี้ดิฉันขอแสดงความคิดเห็นต่อการตั้งด่านตรวจชั่วคราวของเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ปากทางเข้าบ้านของดิฉัน การตรวจค้นรถร่วมคณะ โดยให้คนลงจากรถ เปิดท้ายรถ บันทึกภาพแผ่นป้ายโฆษณา และบัตรแนะนำตัวของผู้สมัครนายกอบจ.เบอร์ 2 และมีการใช้รถลึกลับติดตามดิฉันแทบทุกวัน หากท่านกระทำไปด้วยความสุจริตใจ เสมอภาคและเท่าเทียมกันต่อผู้สมัครทุกๆคนก็คงเป็นเรื่องปกติที่น่าชื่นชม แต่ดิฉันไม่ทราบว่าท่านปฎิบัติแบบนี้กับรถของผู้สมัครรายอื่นหรือไม่ รวมไปถึงการสั่งการให้ข้าราชการตำรวจบันทึกภาพของดิฉันพร้อมรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบในหลายๆที่ๆดิฉันไป

ดิฉันรู้สึกเห็นใจตำรวจชั้นผู้น้อยที่ต้องเป็นกังวัลกับภารกิจนี้ ที่ต้องมาตั้งด่านรอดิฉันตั้งแต่เช้า เพียงเพื่อมารอตรวจดิฉันไม่นาน แล้วก็เลิกด่าน โดยเฉพาะเมื่อสามสี่วันที่ผ่านมา ดิฉันก็เห็นอาการของเจ้าหน้าที่ตำรวจท่านหนึ่งที่กังวลใจเนื่องจากถ่ายรูปของดิฉันไม่ทัน เพราะดิฉันรีบขึ้นรถเพื่อจะไปที่อื่นต่อ และดิฉันก็ได้ทราบจากเจ้าหน้าที่ตำรวจท่านนั้นว่าผู้บังคับบัญชาสั่ง (ขออภัยที่ไม่สามารถเอ่ยนามหรือยศตำแหน่งได้นะคะ เพราะไม่อยากให้เจ้าหน้าที่ตำรวจชั้นผู้น้อยท่านนั้นต้องเดือดร้อนค่ะ) ดิฉันไม่ทราบว่าผู้สมัครท่านอื่นเจอเหตุการณ์แบบนี้หรือไม่นะคะ

แต่อย่างไรก็ตาม ดิฉันก็ขอให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ตั้งใจปฎิบัติหน้าที่ด้วยความสุจริต อย่างตรงไปตรงมา และดิฉันเชื่อว่าเจ้าหน้าที่ตำรวจส่วนใหญ่เป็นตำรวจที่ดี และยังคงเป็นที่พึ่งของประชาชน อาชีพตำรวจเป็นอาชีพที่มีเกียรติยศและศักดิ์ศรี ดิฉันอยากจะวิงวอนไปยังผู้หลักผู้ใหญ่ในบ้านเมือง ไม่ว่าท่านจะอยู่ที่เชียงรายหรือส่วนกลาง โปรดให้ข้อคิดและแนวทางที่ดีกับตำรวจบางคนที่หลงผิด และส่งเสริมตำรวจที่ดีที่ทำงานด้วยความเที่ยงธรรมให้มีความเจริญก้าวหน้าในอาชีพของเขา ให้สามารถนำเอาทรัพยากรบุคคล เวลา และทรัพย์สินทางราชการไปดูแลความปลอดภัยให้กับราษฎร เพราะยังมีประชาชนที่เดือดร้อนอีกมากมายค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้ตำรวจดีๆและครอบครัวตำรวจด้วยนะคะ

1. จองสินค้าด้วยเงินสดเท่านั้น ไม่รับจองปากเปล่า กรุณาต่อรองทางโทรศัพท์และกล่องข้อความ
2. เวลาติดต่อ 10.00 - 23.00 น. โทรติดแล้วไม่รับจะโทรกลับ.
RCTN005
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 01:05:40 »

เห้อ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 เมษายน 2014, 01:27:36 โดย RCTN005 » IP : บันทึกการเข้า
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 06:39:21 »

ผมไม่อยาก วกเข้าการเมืองครับเดี๋ยวจะเป็นการขัดแย้งกันของคนเชียงรายด้วยกันไม่ว่าจะสีใหนก็ขอให้รักกันน่ะครับ
ผมแค่เป็นห่วงผู้ที่สัญจรไปมาเฉยๆครับไม่อยากให้เสียค่าปรับ รบกวนผู้ดูแลบอดช่วยดูให้ด้วยครับ ยิงฟันยิ้ม

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 09:14:15 »

แลบลิ้น

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ประสิทธิ์ ทับทิมทอง
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 10:13:26 »

มีนโยบายรถขนดินขับย้อนศรหรือเปล่าครับถ้ามีเดี๋ยวชี้เป้าให้ครับ
meela
มัธยม
**

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 10:31:20 »

ถ้าเกี่ยวกะการเมือง ก็แย่มาก เพราะเอาเวลาราชการไปทำในสิ่งไม่ตอบสนองสังคม ยิงฟันยิ้ม
juggernaut
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 11:23:29 »

ถ้าเกี่ยวกะการเมือง ก็แย่มาก เพราะเอาเวลาราชการไปทำในสิ่งไม่ตอบสนองสังคม ยิงฟันยิ้ม

อุ๊ปสส์......แรงครับ ระวังข้าราชการดีๆเขาทนอ่านไม่ได้นะฮ้าฟฟฟ
juggernaut
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 11:29:44 »

เชียงราย63... รถติด ไม่ไปโบก กำลังจะเตรียมไล่จับรถที่จอดด้านหลังโรงพยาบาลไทยเวลานี้นะครับพ้ม...ระวังกันด้วยนะครับ  ยิ้มเท่ห์
juggernaut
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 11:36:35 »

ฝีมือเชียงราย63... เรียบร้อยไปแล้ว 6 ราย... พร้อมรายงานให้ผบ. ทราบแล้วนะฮ้าฟฟฟ ขอแสดงความเสียใจกับผู้โชคร้ายด้วยนะครับ... ร้องไห้
watsound
มัธยม
**

เสียงดี มีคุณภาพ

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 12:10:20 »

ผมผ่านทุกวัน แย่มาก ๆ ถ้าเป็นเรื่องแบบนี้ 

บริการเครื่องเสียง ไฟพาร์ LED คาราโอเกะ งาน event งานพิธีการต่างๆ งานเลี้ยงสังสรรค์  งานเปิดป้าย โฆษณาประชาสัมพันธ์ ด้วยเครื่องเสียงคุณภาพ รับทำตู้ลำโพงกลางแจ้ง subbass,ps15 watsound 0861807445
Yoseph_1688
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 12:38:37 »

ถ้าสาเหตุเป็นเพราะว่าตำรวจไปติดตามคุณ แล้วคุณมาบล็อกตำรวจด้วยกันตัดสัญญาณไฟจราจร เพื่อเพิ่มงานให้ตำรวจจะได้ติดตามคุณน้อยลง

แบบนี้คงไม่มีใครเรียกว่ารักประชาชนใช่มั๊ยคับ

แค่ความคิดเห็นของผมคนเดียวนะ
ในเมื่อมีคนบอกว่าอาจจะเป็นการเมือง มันก็มีความเป็นไปได้อยู่

ไม่ได้ฝักใฝ่ฝ่ายใด แสดงความคิดเห็นในฐานะประชาชนคนนึง ที่กำลังใช้ถนนในตัวเมืองที่อันตรายที่สุด อีกที่นึงในประเทศ ในตอนนี้........

ขับรถระวังกันด้วยนะคับ
ผู้ใหญ่เค้าทะเลาะกัน เด็กอย่างเราก็ต้องดูแลตัวเองกันบ้าง

รับซื้อขาย/แลกเปลี่ยนโทรศัพท์มือถือสวย
[ติดต่อสอบถาม]
** โทร+Line  ⓿❾❾-❷❻❾❾-❹❹❼
chau
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 12:42:25 »

เกี่ยวข้องกันจนได้เนอะ นับถือๆ

ขาย ผักจิงจูฉ่าย, ขายต้นมะยมแดง3ต้น100
กด 08 9552 1464
tom008
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 12:47:55 »

ผมไม่รู้ว่า ไปตั้งตรงนุ่นเพราะจุดประสงค์อะไร
แต่หากเป็นอย่างที่หลายๆท่านพูด เจ้าหน้าที่ครับ
หรือแม้กระทั่งหัวหน้าผู้ใหญ่ที่สูงขึ้นไป สมควร
พิจารณาตัวเองแล้วนะครับ บริการประชาชน นะครับ
สโลแกนของท่าน ไม่ได้บริการ ส่วนตน นะครับ
Yoseph_1688
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 12:48:56 »

ผมไม่รู้ว่า ไปตั้งตรงนุ่นเพราะจุดประสงค์อะไร
แต่หากเป็นอย่างที่หลายๆท่านพูด เจ้าหน้าที่ครับ
หรือแม้กระทั่งหัวหน้าผู้ใหญ่ที่สูงขึ้นไป สมควร
พิจารณาตัวเองแล้วนะครับ บริการประชาชน นะครับ
สโลแกนของท่าน ไม่ได้บริการ ส่วนตน นะครับ

รับซื้อขาย/แลกเปลี่ยนโทรศัพท์มือถือสวย
[ติดต่อสอบถาม]
** โทร+Line  ⓿❾❾-❷❻❾❾-❹❹❼
juggernaut
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 13:13:35 »

เวลานี้น่าจะมาห่วงเรื่องชาวบ้าน...ว่าจะบริการอย่างไร...ดันมีคำสั่งทางว.ของศูนย์เม็งรายตอน 13.08 น. ให้ข้าราชการตำรวจทั้งจราจรและสายตรวจ...เตรียมไปปฏิบัติหน้าที่อำนวยความสะดวการแข่งขันฟุตบอล...ใช้ชุดชป.จาก แม่ลาว เวียงชัย เชียงแสน นปภ. จราจร พร้อมผู้ควบคุมอีกมากมาย...งานนี้สำคัญขนาดนั้นเลยหรอครับเจ้านายยยยยยยยยยยยย
금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 15:09:50 »

ถึงตั้งด่านก็บ่าได้กิ๋นผมหรอกผมบ่าใจ้กลัวตำรวจเจียงฮายอย่าหื้อผมเอ๋ยเลยถ้าเอ๋ยแล้วคุณจะ...................................................555555
lanna
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 15:59:22 »

ถ้าสาเหตุเป็นเพราะว่าตำรวจไปติดตามคุณ แล้วคุณมาบล็อกตำรวจด้วยกันตัดสัญญาณไฟจราจร เพื่อเพิ่มงานให้ตำรวจจะได้ติดตามคุณน้อยลง

แบบนี้คงไม่มีใครเรียกว่ารักประชาชนใช่มั๊ยคับ

ในเมื่อมีคนบอกว่าอาจจะเป็นการเมือง มันก็มีความเป็นไปได้อยู่

ไม่ได้ฝักใฝ่ฝ่ายใด แสดงความคิดเห็นในฐานะประชาชนคนนึง ที่กำลังใช้ถนนในตัวเมืองที่อันตรายที่สุด อีกที่นึงในประเทศ ในตอนนี้........

ผู้ใหญ่เค้าทะเลาะกัน เด็กอย่างเราก็ต้องดูแลตัวเองกันบ้าง

ถูกต้องค่ะ ดิฉันว่าคุณคนที่สั่งตัดสัญญาณไฟจราจรคิดสั่นไปหรือเปล่า ทั้งที่คนใกล้ตัวคุณกำลังลงเลือกตั้งอยู่ และไม่ต้องมาอ้างว่าไฟจราจรเสียตอนนี้เขารู้กันทั่วบ้านทั่วเมืองกันแล้ว เปิดให้ใช้ได้ตามปกติเถอะขอร้อง... ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 เมษายน 2014, 16:04:57 โดย lanna » IP : บันทึกการเข้า
juggernaut
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2014, 16:47:43 »

ถูกต้องค่ะ ดิฉันว่าคุณคนที่สั่งตัดสัญญาณไฟจราจรคิดสั่นไปหรือเปล่า ทั้งที่คนใกล้ตัวคุณกำลังลงเลือกตั้งอยู่ และไม่ต้องมาอ้างว่าไฟจราจรเสียตอนนี้เขารู้กันทั่วบ้านทั่วเมืองกันแล้ว เปิดให้ใช้ได้ตามปกติเถอะขอร้อง... ยิ้ม

การกระทำของฝั่งคุณถูกต้องสินะครับ....คุณกำลังออกนอกประเด็นของคำถามในกระทู้นี้....รวมถึงพาดพิงถึงบุคคลที่สามนะครับ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์