เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 เมษายน 2024, 08:17:48
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ขอถามเรื่อง captcha ใน joomla
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอถามเรื่อง captcha ใน joomla  (อ่าน 872 ครั้ง)
keo
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2011, 15:16:28 »

สะหวัดดีครับผมอยากขอถามเรื่อง captcha ใน joomlaหน่อยครับผม
คือผมเป็นคนตาบอดแล้วอยากทำ website เพื่อคนตาบอดครับ
แต่ว่ามันมีปันหาในตัว captcha ใน joomla มันอ่านออกเสียงไม่ได้เหมือนของ smf ครับผม
แล้วเวลาที่คนตาบอดมาลงทะเบียนกอต้องอาใสคนที่มองเห็นฌ่วยอ่านครับ
ถ้าไครรู้ captcha ตัวไหนดีๆ ที่อ่านออกเสียงได้ขอให้ฌ่วยแนะนำด้วยครับ
เอาตัวที่ใฌ้กับ joomla ได้ครับผม
ขอบคุนมากๆครับผม
เขียนไม่ถูกขอโทดด้วย เป็นคนลาว
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2011, 15:23:54 »

ผมยังไม่เคยใช้การสมัครสมาชิกใน joomla เลยครับ แต่ก็หาลิงก์ captcha มาฝากแล้วกัน

http://opensource.cc.psu.ac.th/%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B9%89%E0%B8%87_captcha_%E0%B8%9A%E0%B8%99_joomla_1.5.x

keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2011, 16:10:37 »

ขอบคุนครับ แล้วมันอ่านออกเสียงได้ไหมครับพี่
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2011, 16:12:08 »

ขอบคุนครับ แล้วมันอ่านออกเสียงได้ไหมครับพี่

ต้องลองนะครับ ผมเองก็ไม่ได้ใช้ แต่จะว่าไป ไม่ต้องให้สมัครสมาชิกเว็บก็ได้นี่ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2011, 18:51:43 »

โอ๊ย บ่อได้ดอก ตกใจ
คงจะมีพวกสะปายแวแห่กันมามากมายเลยโลดแหล็ว
พูดแล้วกอเกรียดพวกสะปายแวจิงๆครับผม โกรธ
com ผมกอมีเต็มหมดเลิย ไม่รู้จะเฮ็ดแนวใด เหมื่อยอี่หลี
keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2011, 19:04:10 »

ไม่ได้ครับผมอยากให้ website ของผมเป็น web เพื่อคนตาบอด และคนมองเห็นได้มาแฌประสบกานกัน
แต่ไม่รู้จะทำอย่างไร
เหมือน web นี้เวลาที่เราสะหมักมันจะมีเสียงอ่านตัว captcha ให้ฟังโดยไม่ต้องอาใสคนมองเห็น
ผมกออยากทำ webboard ของ smf แต่ผมไม่ทะหนัดครับ
มันใฌ้กอง่ายดี แต่ผมไม่รู้วิทีเขียน heading ของมัน
และถ้ามีอะไรไหม่กอต้องได้มาแก้เป็นภาษา php มันยากมากๆเลิยครับพี่
ผมไม่ค่อยได้เรียน com แบบละเอียด
ผมเรียนจากอาจาน google ครับผม
ganginwpop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2011, 10:07:18 »

ไม่ได้ครับผมอยากให้ website ของผมเป็น web เพื่อคนตาบอด และคนมองเห็นได้มาแฌประสบกานกัน
แต่ไม่รู้จะทำอย่างไร
เหมือน web นี้เวลาที่เราสะหมักมันจะมีเสียงอ่านตัว captcha ให้ฟังโดยไม่ต้องอาใสคนมองเห็น
ผมกออยากทำ webboard ของ smf แต่ผมไม่ทะหนัดครับ
มันใฌ้กอง่ายดี แต่ผมไม่รู้วิทีเขียน heading ของมัน
และถ้ามีอะไรไหม่กอต้องได้มาแก้เป็นภาษา php มันยากมากๆเลิยครับพี่
ผมไม่ค่อยได้เรียน com แบบละเอียด
ผมเรียนจากอาจาน google ครับผม
smf ติดต่อผมได้นะ
ทำให้เลยก็ได้ครับ

สนับสนุนครับ
 ยิงฟันยิ้ม
keo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2011, 09:17:17 »

ขอบคุนครับพี่
ผมกอมีปันหาอยู่เหมือนกันสมมุดว่าผมทำเว็บแล้วมีคนเอารูบโป้มาโพดใส่
แล้วผมจะเห็นได้อย่างไร
ผมกอเป็นคนตาบอดแต่อยากมีเว็บเพื่อคนตาบอดเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้ครับ
แล้วอยากขอถามพี่ว่าเขาทำ heading ใน smf อย่างไรครับ
แล้วบาง web เขาเปลี่ยนคำว่าลงทะเบียนเป็นคำว่า สะหมักเป็นเพื่อนกัน
เขาเปลี่ยนตรลไหนครับ
ขอบคุนครับ ยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์