เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 20:41:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  รูปเตือนสติ.....เศรษฐีSUPER BIKEทั้งหลาย
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน รูปเตือนสติ.....เศรษฐีSUPER BIKEทั้งหลาย  (อ่าน 5121 ครั้ง)
Shotokan@
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 15:11:41 »

พูดมา ถูกต้องครับ แต่ คุณสื่อหัวข้อแบบนี้หมายความว่ายังไง

คนขี่รถแบบนี้ มันอยู่ที่ใจรัก ถ้าไม่รักจะยอมตากแดดตากลมฝน เพื่ออะไร ยอมเสียเงินเป็นล้าน เพื่อ

อุบัติเหตุ มันเกิดขึ้นได้ตลอดเวลาครับ เข้าใจไหมครับคำว่า อุบัติเหตุ

แค่รถทั่วๆไปคัน 2 - 3 หมื่น จนไปถึง หลายล้านบาท

มันก็ตายได้เหมือนกันครับ  ถ้าคุณขาด สติ

รถยนต์ ก็ใช่ว่าจะปลอดภัย ไอพวกซิ่งๆ ปาดซ้าย ขวา ขับขี่รถไม่สนโลกก็มีอยู่ถมไป

ถ้าจะโพสเพื่อเตื่อนสติ ผมสนับสนุน แต่ถ้าก้ำกึ่งแบบนี้ แนะนำว่า อย่าเลยครับ ด่าไปตรงๆยังจะดีกว่า

ดราม่าป่าวๆ  ในรูปถ้าเลือกได้ เขาคงไม่อยากมาตายแบบนี้หรอกครับ

แต่มันเป็นอุบัติเหตุ ที่เกิดจากความประมาท ของผู้ขับขี่

ไม่ได้เกี่ยวกับรวยจน รถยนต์รถมอไชค์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 20 เมษายน 2014, 17:08:18 โดย Shotokan@ » IP : บันทึกการเข้า
MRK000000
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 15:21:42 »

ผมสนับสนุนนักขับในสนามแข่งขัน <<<<<
จะซิ่ง จะเร็ว จะแรง แค่ไหน ก็สุดแท้แต่ ไม่ว่า ครับ

ผมไม่สนับสนุนนักขับใช้ความเร็วสูงเกิน กม. กำหนด
บนเส้นทางสัญจร
ที่มีผู้คนร่วมใช้เส้นทาง เช่นในคลิป

เพราะนอกจะเดือดร้อนผู้ขับเอง
แล้วยังสร้างความเดือดร้อนคนอื่น ๆ ด้วยครับ

สรุป ขอให้ถูกที่ถูกทางครับ ไม่เดือดร้อนใครก็พอครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
PumpKinTm
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 20 เมษายน 2014, 16:50:12 »

ถ้าเลือกได้ เขาคงไม่อยากมาตายแบบนี้หรอกครับ

แต่มันเป็นอุบัติเหตุ ที่เกิดจากความประมาท ของผู้ขับขี่

ไม่ได้เกี่ยวกับรวยจน รถยนต์รถมอไชค์

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ครับผม

<a href="https://lsm99wins.com/">LSM99</a>
ratchata
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 08:39:09 »

ผมสนับสนุนนักขับในสนามแข่งขัน <<<<<
จะซิ่ง จะเร็ว จะแรง แค่ไหน ก็สุดแท้แต่ ไม่ว่า ครับ

ผมไม่สนับสนุนนักขับใช้ความเร็วสูงเกิน กม. กำหนด
บนเส้นทางสัญจร
ที่มีผู้คนร่วมใช้เส้นทาง เช่นในคลิป

เพราะนอกจะเดือดร้อนผู้ขับเอง
แล้วยังสร้างความเดือดร้อนคนอื่น ๆ ด้วยครับ

สรุป ขอให้ถูกที่ถูกทางครับ ไม่เดือดร้อนใครก็พอครับ

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 08:47:32 »

พูดมา ถูกต้องครับ แต่ คุณสื่อหัวข้อแบบนี้หมายความว่ายังไง

คนขี่รถแบบนี้ มันอยู่ที่ใจรัก ถ้าไม่รักจะยอมตากแดดตากลมฝน เพื่ออะไร ยอมเสียเงินเป็นล้าน เพื่อ

อุบัติเหตุ มันเกิดขึ้นได้ตลอดเวลาครับ เข้าใจไหมครับคำว่า อุบัติเหตุ

แค่รถทั่วๆไปคัน 2 - 3 หมื่น จนไปถึง หลายล้านบาท

มันก็ตายได้เหมือนกันครับ  ถ้าคุณขาด สติ

รถยนต์ ก็ใช่ว่าจะปลอดภัย ไอพวกซิ่งๆ ปาดซ้าย ขวา ขับขี่รถไม่สนโลกก็มีอยู่ถมไป

ถ้าจะโพสเพื่อเตื่อนสติ ผมสนับสนุน แต่ถ้าก้ำกึ่งแบบนี้ แนะนำว่า อย่าเลยครับ ด่าไปตรงๆยังจะดีกว่า

ดราม่าป่าวๆ  ในรูปถ้าเลือกได้ เขาคงไม่อยากมาตายแบบนี้หรอกครับ

+1จริง รถยนต์คันเป็นล้านขับกวน ีนมีแยะ

may222
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 08:49:23 »

ตกใจ ตกใจ
benzto
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 09:53:52 »

รถทหารแข็งมาก มีตังซื้อแบบนี้ขับดีกว่า แมงกะไซด์ยังไงก็ตาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 เมษายน 2014, 11:44:24 โดย benzto » IP : บันทึกการเข้า

ขออภัยในบางลีลา
warawoot-cri
มัธยม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 10:49:27 »

ผมว่าที่บางท่านว่าไม่ให้ลงว่าไม่เคาพผู้เสียชิวิตแล้วไอ้ที่ออกสื่อหนังสือพิมส์ ทีวี วิทยุละครับแสดงว่าประจานผู้เสียชิวิตเหมืินกันใช่ไหมครับผมไม่ได้โลกสวยนะครับแต่สังคมเป็นแบบนี่ครับสื่อมันเร็วแล้วไม่ต้องมาเม็นด่าผมไม่ต้องสาวความยาวที่พูดออกมาคุณว่าจริงไหมล่ะออกตัวไว้ก่อนเลยไม่ต้องมาคอมเม้มผมเข้าใจตรงกันนะ

ถ้าคิดว่าจะโกงผ่านไปเลยครับถ้าคิดที่จะชื้อเชื่อใจกันและกันครับ
มัธยม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 10:50:14 »

ลบครับช้ำครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 เมษายน 2014, 10:53:08 โดย warawoot-cri » IP : บันทึกการเข้า

ถ้าคิดว่าจะโกงผ่านไปเลยครับถ้าคิดที่จะชื้อเชื่อใจกันและกันครับ
BeNz-LoDsToNe
เอาที่ สบายใจ ดีต่อใจ ทุกท่าน
ระดับ ป.ตรี

-ไม่ฆ่าน้อง-ไม่ฟ้องนาย - ไม่ขายเพื่อน

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 11:50:00 »

หลายอย่าง หลายอันว่ากันไป 
kwangkrab
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 12:34:31 »

ผมว่าที่บางท่านว่าไม่ให้ลงว่าไม่เคาพผู้เสียชิวิตแล้วไอ้ที่ออกสื่อหนังสือพิมส์ ทีวี วิทยุละครับแสดงว่าประจานผู้เสียชิวิตเหมืินกันใช่ไหมครับผมไม่ได้โลกสวยนะครับแต่สังคมเป็นแบบนี่ครับสื่อมันเร็วแล้วไม่ต้องมาเม็นด่าผมไม่ต้องสาวความยาวที่พูดออกมาคุณว่าจริงไหมล่ะออกตัวไว้ก่อนเลยไม่ต้องมาคอมเม้มผมเข้าใจตรงกันนะ

ได้ทันเห็นอีกภาพก่อนที่ จขกท. เค้าจะลบไปไหมครับ  ฮืม ฮืม
>> A.P.COMPUTER <<
ผู้ดูแลบอร์ด
ระดับ ป.ตรี
*

เธอทำให้ฉันรู้และเข้าใจคำว่าสองเรา

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 13:10:24 »

ได้ทันเห็นอีกภาพก่อนที่ จขกท. เค้าจะลบไปไหมครับ  ฮืม ฮืม

ก่อนะ เพราะมันมีภาพมาก่อนนี้ครับ ท่านเห็นการใส่คำพูดในภาพแล้วท่านจะรู้ว่า จขกท. เล่นแรงขนาดไหน พอดีตอนนี้เขาลบไปแล้ว ตอนแรกผมก็ว่าจะเซฟรูปภาพไว้ เพราะว่าจะต้องมีคนมาตอบแบบนี้ แต่ผมไม่เซฟเพราะว่ามันไม่มีประโยชน์อะไร เราก็แค่เตือนกันครับ เมื่อ จขกท. ได้ลบออกไปแล้วก็เป็นผลดี ไปดูในคลิปในลิ้งค์เอา ไม่ต้องมาทำภาพนิ่งแล้วใส่ข้อความเสียดสี ผู้ตายครับ

ติดตั้งจานดาวเทียมเริ่มต้นเพียง 1,650 บาท
เลขบัญชี ธ.กรุงเทพฯ 511-031-7764 อภิชิต เรือนศ
AMD_X86
สันโดษ...โดยสันดาน
ชั้นประถม
*

คนคำนวณมิสู้ฟ้าลิขิต

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 13:23:35 »

ก่อนที่ท่านจะมาโพสต์ จขกท เขา edit รูปออกไปแล้วครับ เนื้อหามันเป็นการเสียดสีมากกว่าการเตือนสติ

ไม่เคารพผู้เสียชีวิตก็ใช่เพราะก่อนจะโพสต์รูปไม่มีการเซ็นเซอร์ใดๆ

อีกประเด็นคือรูปมีการใส่ราคารถทำไม ใส่ราคาหมวกกันน็อค รองเท้า และผู้เสียชีวิตทำไม

ถึงจะขี่เวฟคันสามสี่หมื่น ไม่ใช่ดูคาติคันเป็นล้าน แต่ถ้าประมาทมีโอกาศตายมั๊ย ?

ขี่ดูคาติส่วนมากมันก็ผ่อนกันทั้งนั่นล่ะ ทีคนขับวีโก้ราคาพอกันก็ไม่เห็นจะมีใครจะบอกว่า คนขับวีโก้ว่าเป็นเศรษฐี

มิใช่ข้าต้องการความเดียวดาย แต่ความเดียวดายต่างหากที่เลือกข้า
มัธยม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 13:27:59 »

ผมว่าท่านผู้ดูแลทั้งหลายถ้ามีปัญหากับภาพแบบนี่กับสมาชิกใน ชรฟก เห็นด้วยกับผมไหมว่าแบบนี่อุ้มกระทู้เลยดีกว่าครับง่ายดีไม่ต้องมีปัญหากับการนั่งพิมพ์ว่ากันต่อ

มัธยม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 13:31:46 »

ก่อนที่ท่านจะมาโพสต์ จขกท เขา edit รูปออกไปแล้วครับ เนื้อหามันเป็นการเสียดสีมากกว่าการเตือนสติ

ไม่เคารพผู้เสียชีวิตก็ใช่เพราะก่อนจะโพสต์รูปไม่มีการเซ็นเซอร์ใดๆ

อีกประเด็นคือรูปมีการใส่ราคารถทำไม ใส่ราคาหมวกกันน็อค รองเท้า และผู้เสียชีวิตทำไม

ถึงจะขี่เวฟคันสามสี่หมื่น ไม่ใช่ดูคาติคันเป็นล้าน แต่ถ้าประมาทมีโอกาศตายมั๊ย ?

ขี่ดูคาติส่วนมากมันก็ผ่อนกันทั้งนั่นล่ะ ทีคนขับวีโก้ราคาพอกันก็ไม่เห็นจะมีใครจะบอกว่า คนขับวีโก้ว่าเป็นเศรษฐี

อันตรงนั่นผมเข้าใจแต่ท่านลองอ่านเรื่ิงแบบนี่กับรถชนจะเป็นแบบนี่ทุกกระทู้เลยครับ

AMD_X86
สันโดษ...โดยสันดาน
ชั้นประถม
*

คนคำนวณมิสู้ฟ้าลิขิต

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 14:22:45 »

อันตรงนั่นผมเข้าใจแต่ท่านลองอ่านเรื่ิงแบบนี่กับรถชนจะเป็นแบบนี่ทุกกระทู้เลยครับ

กระทู้อุบัติเหตุที่ผ่านมาผมก็อ่านนะ ถ้ามีรูปคนตายก็จะมีคนบอกให้เซ็นเซอร์รูปกันทั้งนั้น

แต่ประเด็นของกระทู้นี้ มันไม่ใช่การแค่การเตือนสติอย่างเดียวน่ะสิครับ

ประเด็นมันอยู่ที่ ไม่เซ็นเซอร์รูปผู้เสียชีวิต และมีการเสียดสีพวกขับรถมอไซค์ราคาแพงต่างหาก

การเตือนสติเป็นอุทาหรณ์เป็นเรื่องดีครับ แต่ที่ผมไม่เห็นด้วยเพราะเอารูปคนตายและรถมาเสียดสีนะครับ

มิใช่ข้าต้องการความเดียวดาย แต่ความเดียวดายต่างหากที่เลือกข้า
kokdy007
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 14:41:41 »

ยี่ห้อ ลุคาตี้ หรือ เละคาตี้
PhotoMaster
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 15:17:08 »

โปรอามหลังถ้าไม่เอาแล้วผมขอได้ไหม ถ้าไมได้ใช้มันจะเก่าเอานะ

จองปากเปล่า ได้ปากแตก
มัธยม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 15:19:06 »

กระทู้อุบัติเหตุที่ผ่านมาผมก็อ่านนะ ถ้ามีรูปคนตายก็จะมีคนบอกให้เซ็นเซอร์รูปกันทั้งนั้น

แต่ประเด็นของกระทู้นี้ มันไม่ใช่การแค่การเตือนสติอย่างเดียวน่ะสิครับ

ประเด็นมันอยู่ที่ ไม่เซ็นเซอร์รูปผู้เสียชีวิต และมีการเสียดสีพวกขับรถมอไซค์ราคาแพงต่างหาก

การเตือนสติเป็นอุทาหรณ์เป็นเรื่องดีครับ แต่ที่ผมไม่เห็นด้วยเพราะเอารูปคนตายและรถมาเสียดสีนะครับ

ครับผมเข้าใจแต่ในบางครั้งหรือเกือบทุกครั้งเลยทีใน ชรฟก เป็นแบบนี่ตลอดครับบางครั้งเช็นเชอร์แล้วก้อยังไม่จบเลยครับ

ตาต้อม
ระดับ :ป.โท

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2014, 23:24:39 »

ผมว่าท่านผู้ดูแลทั้งหลายถ้ามีปัญหากับภาพแบบนี่กับสมาชิกใน ชรฟก เห็นด้วยกับผมไหมว่าแบบนี่อุ้มกระทู้เลยดีกว่าครับง่ายดีไม่ต้องมีปัญหากับการนั่งพิมพ์ว่ากันต่อ

ว่าจะไม่เข้ามาตอบแล้วนะ แต่บังเอิญอยู่ในคำว่าทั้งหลายนั่นด้วย ยิ้มกว้างๆ

น้องครับ เราอยู่กันด้วยเหตุผลเป็นส่วนใหญ่นะ อารมณ์เก็บไว้ทีหลัง ถ้าเอาอารมณ์มาก่อน กระทู้นี้โดนเก็บไปแล้ว น้องอาจจะเข้ามาอ่านหลังจากที่มีการแก้ไขรูปไปแล้ว แต่บังเอิญความคิดเห็นส่วนใหญ่มันไปสะกิดปมน้องเข้า 
นี่คือเชียงรายโฟกัสไงครับ มันถึงเป็นแบบนี้ ที่เว็บอื่นมันอิสระเกินไป ใครอยากด่า อยากว่าใครก็ตามสบาย จะลงรูปจะแชร์อะไรต่อมิอะไร ก็ไม่ต้องคำนึงถึงความถูกต้องใดๆ เอามันส์ เอาสะใจเข้าว่า

แต่บังเอิญสังคม เชียงรายโฟกัส มันไม่ใช่แบบนั้นไงครับ คนที่เข้ามาตั้งหัวข้อนี้ เค้ายินยอมแก้ไขรูปภาพแต่โดยดี ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็ตาม แต่นั่นก็คือการแสดงความเคารพต่อพื้นที่แห่งนี้

แต่อยู่ๆน้องก็เข้ามาฟาดงวงฟาดงาไปเรื่อย  ใจเย็นๆนะครับ ทุกๆอย่างในโลกนี้ มืเหตุผลทั้งนั้น ถูกหรือผิด ว่ากันอีกที
เรื่องราวจะจบหรือไม่จบ มันดูกันที่ เจตนานะครับ
บางคนผิด แล้วยอมรับผิด ถ้าไม่จบผมให้ถีบเลยครับ อันนี้พูดจริง เดินไปตลาดอยากถีบใครถีบเลย ผมยอม
แต่บางเรื่องที่มันไม่จบแบบที่น้องว่าส่วนมากจะใช้วิธี"แถ"ครับ คือไม่ยอมรับว่าตัวเองพลาดไปแล้ว เถียงข้างๆคูๆอะไรแบบนี้ แล้วแมวที่ไหนเค้าจะยอมให้จบง่ายๆ จริงมั้ยครับ

คำว่าโลกสวยไม่สวยนี่ มันเชยแล้วนะ มันเป็นแค่คำกระแนะกระแหนกันเท่านั้น เอะอะไม่พอใจ ว่ามันโลกสวยไว้ก่อน แล้วเราจะดูดีขึ้นมา อันนี้ผมไม่ได้โลกสวยนะครับ แค่หยิบยกมาให้เข้าใจตรงกันเท่านั้น  ขยิบตา
เข้าใจตรงกันนะ

จุมพิต จุมพิต

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์