เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 เมษายน 2024, 14:39:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  ยกคอมฯ ไปลงวินโดวส์ใหม่ โดนควักเครื่องในครับทั่น!
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน ยกคอมฯ ไปลงวินโดวส์ใหม่ โดนควักเครื่องในครับทั่น!  (อ่าน 3909 ครั้ง)
awoo
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2014, 14:58:03 »

ผมว่าน่าจะบอกชื่อร้าน ไปเลยนะครับ เผื่อสมาชิกท่านอื่นๆ จะได้ไม่หลงเข้าไปใช้บริการร้านแบบนี้ครับ แต่ถ้าให้เดาร้าน ผมว่าน่าจะร้านที่อยู่ใกล้ๆผมนี่แหละ  ร้านข้างๆผมร้านนี้ เค้าดังเรื่อง สับเปลี่ยนอะไหล่มานานแล้วอ่ะครับ

ใส่ร้ายป้ายสีเป็นความถนัทของร้านป้ายสีเหลืองอยู่แล้ว ลูกค้าผมเคยบ่นถึงร้านคุณ แต่ผมไม่อยากออกความคิดเห็นมาก เพราะไม่มีนิสัยขี้อิฉาด ปกติไม่เล่นเว็บนี้ก็เลยไม่รู้โลกนี้มีคนอย่างนี้อยู่จริง มีลูกค้าบอกผม ถึงรู้ว่าโลกนี้มีคนอย่างนี้จริงโว้ะ
Art_it
อู้เรื่องคอมง่ายๆ กะ..Art_it
ระดับ :ป.โท

081-7657718 อาร์ตจ้า โทรหาได้จ้า

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 15 มกราคม 2014, 22:20:17 »

กระทู้ร้องทุกข์  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ท่าสายเรสซิเด้นท์  สี่แยกบายพาส ขัวไชยณารายณ์ บริการห้องพัก ห้องละ 400 บาท/วัน....รับฝาก ซ่อม คอม โน๊ตบุ๊ค มือถือ กล้องถ่ายรูป อุปกรณ์ต่างๆจ้า สอบถามได้ กลับมาแล้ว
pongpangs13
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 17 มกราคม 2014, 16:13:17 »

ผมว่าน่าจะบอกชื่อร้าน ไปเลยนะครับ เผื่อสมาชิกท่านอื่นๆ จะได้ไม่หลงเข้าไปใช้บริการร้านแบบนี้ครับ แต่ถ้าให้เดาร้าน ผมว่าน่าจะร้านที่อยู่ใกล้ๆผมนี่แหละ  ร้านข้างๆผมร้านนี้ เค้าดังเรื่อง สับเปลี่ยนอะไหล่มานานแล้วอ่ะครับ

ใส่ร้ายป้ายสีเป็นความถนัทของร้านป้ายสีเหลืองอยู่แล้ว ลูกค้าผมเคยบ่นถึงร้านคุณ แต่ผมไม่อยากออกความคิดเห็นมาก เพราะไม่มีนิสัยขี้อิฉาด ปกติไม่เล่นเว็บนี้ก็เลยไม่รู้โลกนี้มีคนอย่างนี้อยู่จริง มีลูกค้าบอกผม ถึงรู้ว่าโลกนี้มีคนอย่างนี้จริงโว้ะ

ขอโทษนะครับ คนอย่างผมไม่เคยจะไปใส่ร้าย ป้ายสีใครครับ มีแต่คนบ่นๆโพสๆในเวป มันดังเค้ารู้กันไปทั่วแล้วคุณ คนอย่างผมทำไม ถึงต้องไปอิจฉาร้านคุณตวยครับ  ใครทำอะไรๆอยู่ รู้กันเองครับ ไม่อยากจะพูดอะไรเยอะ  ข้องใจอะไร เดินมาหาผมที่ร้านได้นะครับ หรือจะให้ผมเดินไปหาคุณที่ร้านก็ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มกราคม 2014, 14:30:21 โดย pongpangs13 » IP : บันทึกการเข้า
siamzone
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

Siam_Zone

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2014, 13:24:56 »

ปกติค่าลงโปรแกรมตรวจเช็คเครื่อง มาตราฐานเท่าไหร่ครับ ถ้าลง 300บาท ในเมืองครับ แพงไปไหมครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 28 มีนาคม 2014, 13:40:01 โดย siamzone » IP : บันทึกการเข้า
Chiañg|2ai_|3igGië
ระดับ ป.ตรี

งานและเงิน จะอยู่คู่กันเสมอ!

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2014, 22:00:00 »

ปกติค่าลงโปรแกรมตรวจเช็คเครื่อง มาตราฐานเท่าไหร่ครับ ถ้าลง 300บาท ในเมืองครับ แพงไปไหมครับ
ราคามาตรฐานล่ะครับ อยู่ประมาณนี้ แต่บางร้านก็ บวกลบนิดหน่อย

แต่ละร้านจะมีวิธีลงโปรแกรมและ ตรวจเช็ค+ทำความสะอาดเครื่อง ซึ่งจะทำไม่เหมื่อนกันทุกร้านครับ

ผมจะไม่ขอออกความคิดเห็นใดๆทั้งนั้นเกี่ยวกับร้านในชร น่ะครับ เพราะเยอะ ผมเลยไม่อยากจะพูดอะไรหรือคอมเม้นอะไรให้มันยาวเหยียดเพื่อที่คุณและเพื่อนๆจะได้ไม่ต้องงงสับสน ...มองแง่อย่างนั้นอย่างนี้
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

- รับทำ,ออกแบบเว็บไซต์ สำหรับท่านที่ต้องการมีเว็บไซต์ส่วนตัว,เว็บไซต์หน้าร้าน :: สอบถามและปรึกษาโทรมาก่อนได้ครับ ราคากันเองเพื่อคนเชียงรายครับ!

- รับทำประกันรถยนต์ชั้น 1,2,3 ราคาพิเศษ มีส่วนลดให้คร
MeMilz
มัธยม
**

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2014, 21:36:58 »

เจอแบบนี้เงิบเลย  เศร้า เศร้า เศร้า
ด.โมริ
ขั้นเทพ
มัธยม
**

ยิ้มไม่ออกก็จะยิ้ม

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2014, 22:29:00 »

เข้าศูนย์ดีกว่าครับ แน่นอนกว่า ร้านข้างนอกไม่ปลอดภัย ไม่ค่อยไว้ใจ

มดแดงไฟ ทองประกายแสด
OPTION Computer
magdafVE
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2014, 13:07:52 »

ผมก็เป็นลูกค้าประจำครับท่าน ขอคอมเม้นหน่อย!! คุณมีอะไรสงสัยก็ไปติดต่อพูดคุยกับทางร้านเขาได้นี่คับ มาลง ชร.โฟกัส ตั้งใจทำลายชื่อเสียงเขาชัดๆ มีการลักไก่หรือไม่ ไปขอเปิดดูกล้องวงจรปิดเลยคับ เขาถ่ายไว้ 24 ชม.ร้านนี้ผมไปประจำ เจ้าของพูดจาสุภาพ บริการดี ผมกล้าท้าให้ไปเปิดกล้องเลยคับ ถ้าสงสัยว่ามีการลักไก่ หรือว่าใครกันแน่ที่ลักไก่ ไม่หนำซ้ำยังมาโพส์ตมั่วซั่ว ทำลายชื่อเสียงคนอื่น และตามหัวข้อที่ผมวงไว้ในรูป มาขัดแย้งนะคับ บางประเด็นก็ตลก ฮาร์ดดิสด์หด 1000 เหลือ 80 แรม 2 กิ๊กเหลือ 1  ฮาร์ดดิกส์ 80 มันโบราณแล้วคับท่านเขาไม่ใช้กันแล้ว   แรมก็เหมือนกัน แรมโน๊ตบุ๊ค 1 กิ๊ก สมัยนี้หายากคับ ไม่นิยมใช้กันแล้วด้วย ต่อให้มีมันก็ลงกับเครื่องใหม่ไม่ได้ เพราะสเปคไม่ตรง                                                                          
        ใครจะกล้าไปทำกับลูกค้าตัวเองอย่างนั้น นอกจากคนประเภท"ราเรียกป้า ควายเรียกพ่อ" ในเชียงรายเรา ไม่มีร้านไหนทำหรอกคับ อย่างที่คุณกล่าวมา(ฮาร์ดดิสด์หด 1000 เหลือ 80 แรม 2 กิ๊กเหลือ 1) คนไทยมีน้ำใจ ยกเว้นไอ้พวกไม่มีไรทำ เที่ยวเห่าหอน ไล่กัด ทำลายภาพพจน์คนอื่นไปวันๆ ผมว่าคุณควรจะไปเข้าคอส์ดคอมพิวเตอร์ก่อน แล้วค่อยมาคอมเม้นท์นะคับ ถ้าจะมั่วก็จะได้มั่วถูกทาง ก่อนที่จะทำให้เกิดความเสียหายต่อผู้อื่น ปล.ขอแนะนำคอส์ดคอมพิวเตอร์ ราคาถูก ๑.ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงาน ๒.ศูนย์ กศน.ชร ไปเลยครับ เผื่อจะได้เรียนรู้อะไรใหม่ๆ พูดได้ตรงประเด็นไม่ขัดแย้งกับคำพูดตัวเอง                                                        
        ที่สำคัญคุณกำลังจมตี ศูยน์.. และร้าน.. ทางอ้อม ถึงแม้ไม่เอ่ยนาม เขาได้วอนขอให้คุณไปใช้บริการมั้ยคับ ไม่มีคุณเขาก็อยู่ได้ ไม่แน่ใจก็ควรไปสอบถามให้กระจ่าง ไม่ใช่มาว่ากล่าว ประจานลอยๆ โดยไม่มีหลักฐาน ประเทศไทยไม่เจริญก็งี้แหละคับ มีอีกหลายคนเขารู้ว่าใครบริสุทธ์ ใครป้ายสี แต่ะขี้เกียจพูด แต่ในฐานะลูกค้าประจำ ผมขอคอมเม้นท์เพื่อปกป้องคนบริสุทธ์         ...ผู้ปรารถนาดี(ตัวแทนลูกค้าประจำร้าน)
แรงไปป่ะครับท่าน เรื่องแบบนี้ เค้าไม่โดน เค้าไม่เอามาลงหรอกครับ เสมอภาคหน่อยครับ ผมอยู่ร้านข้างๆเค้า เด็กนักศึกษายังมาคุยกับผมเลย แต่เค้าไม่กล้าไปเอาเรื่องแค่นั้นครับ ถูกแล้วดี น่ะหายากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 เมษายน 2014, 13:09:53 โดย OPTION Computer » IP : บันทึกการเข้า

ด.โมริ
ขั้นเทพ
มัธยม
**

ยิ้มไม่ออกก็จะยิ้ม

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2014, 21:43:50 »

ผมก็เป็นลูกค้าประจำครับท่าน ขอคอมเม้นหน่อย!! คุณมีอะไรสงสัยก็ไปติดต่อพูดคุยกับทางร้านเขาได้นี่คับ มาลง ชร.โฟกัส ตั้งใจทำลายชื่อเสียงเขาชัดๆ มีการลักไก่หรือไม่ ไปขอเปิดดูกล้องวงจรปิดเลยคับ เขาถ่ายไว้ 24 ชม.ร้านนี้ผมไปประจำ เจ้าของพูดจาสุภาพ บริการดี ผมกล้าท้าให้ไปเปิดกล้องเลยคับ ถ้าสงสัยว่ามีการลักไก่ หรือว่าใครกันแน่ที่ลักไก่ ไม่หนำซ้ำยังมาโพส์ตมั่วซั่ว ทำลายชื่อเสียงคนอื่น และตามหัวข้อที่ผมวงไว้ในรูป มาขัดแย้งนะคับ บางประเด็นก็ตลก ฮาร์ดดิสด์หด 1000 เหลือ 80 แรม 2 กิ๊กเหลือ 1  ฮาร์ดดิกส์ 80 มันโบราณแล้วคับท่านเขาไม่ใช้กันแล้ว   แรมก็เหมือนกัน แรมโน๊ตบุ๊ค 1 กิ๊ก สมัยนี้หายากคับ ไม่นิยมใช้กันแล้วด้วย ต่อให้มีมันก็ลงกับเครื่องใหม่ไม่ได้ เพราะสเปคไม่ตรง                                                                          
        ใครจะกล้าไปทำกับลูกค้าตัวเองอย่างนั้น นอกจากคนประเภท"ราเรียกป้า ควายเรียกพ่อ" ในเชียงรายเรา ไม่มีร้านไหนทำหรอกคับ อย่างที่คุณกล่าวมา(ฮาร์ดดิสด์หด 1000 เหลือ 80 แรม 2 กิ๊กเหลือ 1) คนไทยมีน้ำใจ ยกเว้นไอ้พวกไม่มีไรทำ เที่ยวเห่าหอน ไล่กัด ทำลายภาพพจน์คนอื่นไปวันๆ ผมว่าคุณควรจะไปเข้าคอส์ดคอมพิวเตอร์ก่อน แล้วค่อยมาคอมเม้นท์นะคับ ถ้าจะมั่วก็จะได้มั่วถูกทาง ก่อนที่จะทำให้เกิดความเสียหายต่อผู้อื่น ปล.ขอแนะนำคอส์ดคอมพิวเตอร์ ราคาถูก ๑.ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงาน ๒.ศูนย์ กศน.ชร ไปเลยครับ เผื่อจะได้เรียนรู้อะไรใหม่ๆ พูดได้ตรงประเด็นไม่ขัดแย้งกับคำพูดตัวเอง                                                        
        ที่สำคัญคุณกำลังจมตี ศูยน์.. และร้าน.. ทางอ้อม ถึงแม้ไม่เอ่ยนาม เขาได้วอนขอให้คุณไปใช้บริการมั้ยคับ ไม่มีคุณเขาก็อยู่ได้ ไม่แน่ใจก็ควรไปสอบถามให้กระจ่าง ไม่ใช่มาว่ากล่าว ประจานลอยๆ โดยไม่มีหลักฐาน ประเทศไทยไม่เจริญก็งี้แหละคับ มีอีกหลายคนเขารู้ว่าใครบริสุทธ์ ใครป้ายสี แต่ะขี้เกียจพูด แต่ในฐานะลูกค้าประจำ ผมขอคอมเม้นท์เพื่อปกป้องคนบริสุทธ์         ...ผู้ปรารถนาดี(ตัวแทนลูกค้าประจำร้าน)
แรงไปป่ะครับท่าน เรื่องแบบนี้ เค้าไม่โดน เค้าไม่เอามาลงหรอกครับ เสมอภาคหน่อยครับ ผมอยู่ร้านข้างๆเค้า เด็กนักศึกษายังมาคุยกับผมเลย แต่เค้าไม่กล้าไปเอาเรื่องแค่นั้นครับ ถูกแล้วดี น่ะหายากครับ

+ ให้อีก 1 เสียงครับ เนื่องจากหลายๆท่านโดนมาเยอะเหมือนกัน ไม่งั้นคงไม่เดือดร้อนถึงขนาดนี้หรอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 06 เมษายน 2014, 21:45:52 โดย Dewzaa » IP : บันทึกการเข้า

มดแดงไฟ ทองประกายแสด
mangmunjom
เป็นคนตรงๆ ไม่คิดโกงใคร
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

โอ๋

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2014, 23:12:41 »

อ่านมาตั้งแต่ต้นจนถึงกระทู้ล่าสุด รู้สึกว่าโจทย์จะเยอะมากเลยนะครับร้านนี้ แต่ก็น่าเห็นใจทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ ผู้กล่าวหา ที่เสียความรู้สึกและเสียของไป ส่วนผู้ถูกกล่าวหาก็เสียชื่อร้าน แต่อย่างไรก็ตามส่วนตัวผมเองก็อยากให้เรื่องราวที่เกิดขึ้นนี้คลี่คลายไปในทางที่ดีไม่อยากให้บานปลายไปมากกว่านี้ครับ  เอาใจช่วยครับ

ติดต่อได้ตลอด 24 ชม.                               
My by Cat  085-8688204
Dtac          099-1360863  โอ๋
ขออภัยถ้าโทรมาแล้วไม่ได้รับสาย เห็นเบอร์แล้วจะโทรกลับเองครับ
ลุงหน่อ
ชั้นประถม
*

ณ บ้านดู่ซิตี้

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2014, 11:31:33 »

ตกใจ กระทู้ถูกดันขึ้นมาอีก ตั้งเป็นชาติละ เหอเหอ

บ่องตง! ผมไม่ติดใจอะไรซักอย่าง ถือว่าชดใช้กรรมครับ
ชาติที่แล้วผมคงไปเอาของเขามาเยอะ ชาตินี้เลยโดนตามมาเอาคืน

แต่ถ้าจะเข้าข้างตัวเอง ก็ใจเขาใจเราอะนะ
คนที่มาตอบต่อๆมา ลองเป็นของๆ คุณที่หาย คุณจะมาโพสทำนองนี้ไหม?
"ดีใจจัง โดนควักเครื่องใน  ยิ้มกว้างๆ" ..(เหรอ?)

ผมไม่เคยมีอคติกับร้านนี้มาก่อน แค่เคยได้ยินกิตติศัพท์มาบ้าง
แล้วถ้าเป็นผมยกไปเอง ผมคงไม่ไปร้านที่ชื่อเสียงเลื่องลือหรอกครับ
บังเอิญว่าหลานผมเป็นคนเอาไป จะโวยวายต่อว่าให้เปลืองเวลาทำไมล่ะ
คนของเราหลวมตัวเอง ไม่มีใครเอามีดจ่อคอให้เดินเข้า "ร้านนั้น" ซะเมื่อไหร่

แต่ก็นะ ประทับใจสุดๆ ไปใช้บริการครั้งแรกก็เจอแจ๊คพอทเลย !!!

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขอความกรุณาแอดมินห้องนี้นะครับ ช่วยปิดการตอบให้กระทู้ตกๆ ไปเถอะครับ
แต่ไม่อยากลบกระทู้อ่าฮะ เก็บไว้เป็นอนุสรณ์เตือนความซวยของตัวเองแบบนี้แหละ

ขอบคุณแอดมินล่วงหน้าคร้าบ  ยิ้มเท่ห์

ถึง status จะไม่ โสด  แต่ก็อยู่ใน mode อิสระ
ลุงหน่อ
ชั้นประถม
*

ณ บ้านดู่ซิตี้

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2014, 11:36:00 »

เอิ่ม นิดนึงนะ เหล่าบรรดาคำก้าวร้าวต่างๆ ที่คุณใช้ในข้อความโพสตอบ
ผมไม่แน่ใจว่า พฤติกรรมการแสดงออกทางภาษาพิมพ์แบบนี้ เกิดจากนิสัย ความเคยชิน หรือจากพันธุกรรม นะครับ

คุณเริ่มป่วยแล้วอ่านะฮะ
เตือนด้วยความหวังดี กลับเนื้อกลับตัวเป็นมนุษย์ธรรมดาเถอะครับ เป็นนักเลงคีย์บอร์ด มั น ม่ า ย ดี น๊ า า า า  ยิงฟันยิ้ม

---------------------------

ท่องกลอนเล่น  ยิ้มเท่ห์

"รากบัวหยั่งลึกตื้น ช ล ธ า ร
กิริยาส่อสันดาน ช า ติ เ ชื้ อ อ อ อ อ....."

เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 เมษายน 2014, 11:41:52 โดย ลุงหน่อ » IP : บันทึกการเข้า

ถึง status จะไม่ โสด  แต่ก็อยู่ใน mode อิสระ
macklemore
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2014, 13:05:24 »

เอ้ ร้านดังหน้ามอ ผมก็เคยโดนนะเอาคอม nb เพื่อนไปซ่อมตอนไปอะไหร่ครบตอนกลับบอกไม่มีแรมลงวินโด้ให้ไม่ได้ เอ๊มันยังไงตอนแรกบอกไม่ยอมรับ แต่พอแจ้งความ ตำรวจขอดูกล้อง บอกกล้องเสียสุดท้ายโดนเค้นบอกลูกน้องเอาไปไล่ออกไปแล้ว 555 ยังแถได้แม้หยดสุดท้ายจริงๆ ไม่ขอเอ่ยนามร้านนะครับ

* image.jpg (39.33 KB, 719x371 - ดู 121 ครั้ง.)
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์