เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:41:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ก่ายกับใบสั่งจากกล้อง
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน ก่ายกับใบสั่งจากกล้อง  (อ่าน 6023 ครั้ง)
jennemo
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2014, 10:00:40 »

จากที่ตำรวจอยู่ตามแยก ถ้ามีกล้องอยู่ตามแยกและที่ต่างๆแล้ว พี่... ตำรวจ จะทำอะไรงะ ในเมื่อกล้องมาอยู่แทนแล้ว อยู่แทนตั้ง 24 ชม.ละนั้น
(คิดเล่นๆนะครับ)

;Dคนมันขี้ลืม จะให้ทำยังไง ไม่ให้ขี้ลืม ยิงฟันยิ้ม
maekok_14
คือคนของพระราชา คือข้าของแผ่นดิน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2014, 10:01:32 »

ถ้าไม่ทำผิดกฏ ก็คงไม่มีใบสั่ง

ว่าแต่โดยข้อหาอะไรบ้างคะ

ใบแรกโดนข้อหาขับรถเสียงดังเกินข้อกฏหมาย

ใบที่สองโดนข้อหาขับรถบ่าพกใบขับขี่

กล้อง CCTV จับได้   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทั้งสองข้อหานั่นไม่น่าจะใช่จากกล้อง CCTV นะคะ ถ้าจริง เจ้าของกระทู้ลองถ่ายภาพใบสั่งมาให้ดูหน่อยคะ ส่วนใหญ่ CCTV จะจับเรื่องขับรถผิดกฎ กับความเร็วได้เท่านั้นนะ ถ้าเป็นจริงก็แสดงว่ามั่วละคะ

เจ้าของกระทู้เป็นคนฮาครับ
2 ข้อนี้ไม่มีจริงหรอกครับ เขาล้อเล่น
civilroom
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2014, 10:16:00 »

ถ้าไม่ทำผิดกฏ ก็คงไม่มีใบสั่ง

ว่าแต่โดยข้อหาอะไรบ้างคะ

ใบแรกโดนข้อหาขับรถเสียงดังเกินข้อกฏหมาย

ใบที่สองโดนข้อหาขับรถบ่าพกใบขับขี่

กล้อง CCTV จับได้   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทั้งสองข้อหานั่นไม่น่าจะใช่จากกล้อง CCTV นะคะ ถ้าจริง เจ้าของกระทู้ลองถ่ายภาพใบสั่งมาให้ดูหน่อยคะ ส่วนใหญ่ CCTV จะจับเรื่องขับรถผิดกฎ กับความเร็วได้เท่านั้นนะ ถ้าเป็นจริงก็แสดงว่ามั่วละคะ

เจ้าของกระทู้เป็นคนฮาครับ
2 ข้อนี้ไม่มีจริงหรอกครับ เขาล้อเล่น

นึกว่าจะมุขไม่ฮา พาเพื่อนเครียด ล่ะ  ร้องไห้ ร้องไห้
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2014, 10:18:31 »

จากที่ตำรวจอยู่ตามแยก ถ้ามีกล้องอยู่ตามแยกและที่ต่างๆแล้ว พี่... ตำรวจ จะทำอะไรงะ ในเมื่อกล้องมาอยู่แทนแล้ว อยู่แทนตั้ง 24 ชม.ละนั้น

เปิ้นไปผลัดเปลื่ยน กำลังพล ช่วยราชการ ที่เมืองหลวงกันครับ  ผลัดเปลื่ยนกันไปทุกๆเดือนครับ จนกว่ามันจะ.....

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
chet6630
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2014, 11:14:24 »

เปิ้นไปผลัดเปลื่ยน กำลังพล ช่วยราชการ ที่เมืองหลวงกันครับ  ผลัดเปลื่ยนกันไปทุกๆเดือนครับ จนกว่ามันจะ.....

+1 นั่นเน๊อะ
asimo
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2014, 11:41:24 »

ถ้ามันจับถึงเสียงท่อนี่สุดยอดไฮเทคเกิ๊น....ขับรถเครื่องแอบตดจะโดนจับไหมนี่ข้อหาปล่อยมลพิษฮ่าๆๆๆ
adadsoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2014, 12:39:38 »

สมมุติว่า เพื่อนยืมรถ เราไป แล้วลืมใส่หมวกกันน๊อค 

ถ้ากล้องจับได้ เราก็ต้องเป็นคนเสียค่าปรับใช่ไหมครับ เพราะรถเป็นชื่อเรา
เขาก็ต้องส่งเอกสารมาที่บ้านเรา  ใครพอทราบแจ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ

ใช่แล้วครับ เพื่อนเคยโดนมาแล้ว เขายืมรถไป ไม่สวมหมวกกันน็อค กล้องจับได้ที่เชียงใหม่ ส่งใบสั่งมาเชียงราย ต้องไปเสียค่าปรับที่เชียงใหม่
adadsoo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 04 เมษายน 2014, 12:46:05 »

น่ากลัวนะแซงซ้ายเนี่ย เพราะรถขวามันขับเป็นเต่าตลอด(ผมขับไม่เกิน 100) ขับช้าแล้วแช่ขวาปรับเท่าไหร่ บันทึกไว้ในกล้องติดรถเยอะเลย รวมทั้งพวกฝ่าไฟแดงอีก เดี๋ยวจะส่งให้ตำรวจ
painfull
มัธยม
**

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2014, 17:44:25 »

:-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 เมษายน 2014, 17:51:10 โดย painfull » IP : บันทึกการเข้า
yammaha
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2014, 22:39:31 »

ส่วนตัวนะครับ กระทู้นี้มีไว้ก็ดีครับ ใช้ประจานผู้ที่รู้ว่าผิด แต่ไม่ยอมรับครับ ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้น ไม่ว่าเราหรือเขา เกิดจากคนครับ ไม่ได้เกิดจากกล้อง
mokukung
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2014, 22:44:09 »

ผมก็โดนครับ วันเดียว โดน2ใบเลย ขาไป1ใบ ขากลับ1ใบ 2 ใบ 800 รวมค่าส่งค่าชำระที่ไปรษณีย์เป้น900 เข็ดเลยกรู!!
UFO
มัธยม
**

ลูกพ่อขุน

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2014, 08:24:50 »

สอบถามกรณีโดนจับต่างจังหวัดแล้วจดหมายส่งมาที่บ้าน สามารถจ่ายในเชียงรายได้หรือเปล่าครับ

ทำงานหนักเพือตนเองและครอบครัว
happiness'969
มัธยม
**

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2014, 09:24:43 »

ฝ่าไฟแดงปรับ ไม่เกิน 1,000 บาท ครับ ไม่สวมหมวก ไม่เกิน 500 บาท ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
focus
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2014, 09:26:36 »

ถ้าเป็น กทม ไม่ต้องกลัวเพราะผู้ว่าเอ๋อ ใช้กล้องดัมมี่เยอะๆ55555
kaewhilow
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2014, 07:24:27 »

ขับรถถูกกฎ ไม่ฝ่าไฟแดง แค่นี้ก็ไม่โดนแล้ว เขาติดกล้องนะดีแล้วครับ คนบ้านเรามักง่ายเกิน
enDx4
มัธยม
**

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2014, 11:14:22 »

ผมโดนตอนเวลา 17.30 น. โอ๊ เวลาขนาดนี้ ยังจะโดนอีก พอดีไปกาดหลวง เลยไม่ได้ใส่ไป ไม่คุ้มกับค่าหมวกกันน๊อค ยอมเสียค่าปรับดีกว่า 200 เอง ซื้อหมวกใหม่ 700+

ปล. เคยใส่หมวกไปกาด ซื้อของแป๊บเดียว หมวกกันน๊อคหาย

เวลาจ่าย อย่าลืม เวลาจน !!
0440
ชั้นประถม
*

ชีวิตมันสั้น เกินกว่าจะไล่ตาม "คนที่เขาไม่มองเรา"

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2014, 11:25:07 »

ไม่จ่ายก็ไม่เป็นไรนะ เก็บไว้ตอนขายรถ+โอน หรือต่อทะเบียน
เจ้าหน้าที่ตำรวจส่งข้อมูลไปที่ขนส่ง (หรืออาจไม่ส่งก็ได้)
ถ้าขนส่งงานเยอะ ล้นมือ ก็อาจจะ คีย์มั่ง ไม่คีย์มั่ง
วัดดวงเอา เพื่อนผมหลายคนก็ไม่จ่าย ต่อทะเบียนได้สบายๆ
 ยิงฟันยิ้ม
.....

ID Line : n0804988255
may222
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2014, 11:46:27 »

ถ้าเอาสติ๊กเกอร์แปะทับป้ายทะเบียนได้ก่อหา ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
somchai.com
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 06:30:09 »

เห็นด้วย ทั้งนี้
เพื่อให้เป็นไปตามระเบียบความเรียบร้อย
และลดอุบัติเหตุ
Roteeboy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 19 เมษายน 2014, 13:43:53 »

สมมุติว่า เพื่อนยืมรถ เราไป แล้วลืมใส่หมวกกันน๊อค 

ถ้ากล้องจับได้ เราก็ต้องเป็นคนเสียค่าปรับใช่ไหมครับ เพราะรถเป็นชื่อเรา
เขาก็ต้องส่งเอกสารมาที่บ้านเรา  ใครพอทราบแจ้งด้วยครับ ขอบคุณครับ

ใช่แล้วครับ เพื่อนเคยโดนมาแล้ว เขายืมรถไป ไม่สวมหมวกกันน็อค กล้องจับได้ที่เชียงใหม่ ส่งใบสั่งมาเชียงราย ต้องไปเสียค่าปรับที่เชียงใหม่

จ่ายที่ไปรษณีย์ได้นี่ครับ ทำไมต้องไปจ่ายถึงเชียงใหม่

บริการปลดล๊อกไอโฟน ไอแพดติดไอคราว เปลี่ยนหน้าจอไอโฟน,ไอแพด
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์